Kinh nghiệm học ở Anh

@ Minh : anh bây giờ mới đi, làm nốt cái Ma thôi,hì.
@ Trân : zoi, nói chung thích thì sắm lấy cái mp3, nhg đừng USB, tồi. Mua Ipod or Zen. A mua con Zen 5g, đủ chứa nhạc để nghe ngóng, đủ để chứa data cần thiết mang từ nhà đi.
few, chạy đi xem đồ đạc còn thiếu cái gì ko. chưa đầy 48h nữa bay rồi, buồn ghê, Vừa đi lượn mấy vòng, thấy HN đẹp thế :D

Anh sướng nhỉ, ở London, có Vietnamese Res :(( thỉnh thoảng qua đấy ăn cho đỡ nhớ nhà :((, chứ ở chỗ em khổ lém :D hồi Tết lên London mua bánh chưng mà mang về chúng nó xin xỏ, ghét lém :D Từ hồi sang em đc ăn bún chả có mỗi 1 lần :((

Cho nên ai sắp sang, thì ăn đc bao nhiu thì ăn nhá, :D chứ ở đây em toàn ăn khoai tây thui ^^

Lâu lắm chưa có cơm :(( :((

.. nhưng mà ăn phở các thứ bên này đắt lòi mắt mà chị HIền :(( .. chỗ em phở gần 10bangr 1 bát nước lõng bõng 8-} .. phở sợi to đùng ngã ngửa như đôi đũa :(( .. :( ... mặc dù cũng ngon nhưng sao bằng ở Vn ... 10.000 1 bát ăn cả ngày :( ... :( ... hic :( .. bên này thật là dã man :(

.. thà tự nấu còn hơn là ra res :p:D

Chỉnh sửa lần cuối:
Nấu là phải tụ tập người này người nọ :D , ra nhà hàng thì nó cắt bao nhiêu cũng cố nuốt chứ sao, he he, không ăn thì thèm, ăn thì tiếc đứt ruột. Thật ra cứ tính công mình nấu nướng chắc cũng bằng tiền đi res có người phục vụ đấy chứ :D. Thôi thì xa nhà, đành chịu chứ sao ;). Mà tập nấu 1 tí khéo sau này về lại trổ tay nghề được với thiên hạ mấy em gái ơi :D.

@a Huy: a nói kĩ hơn về cái Zen của a được ko ạ? nó với Ipod thì cái nào hơn? có recorder ko anh? bộ nhớ 5G cơ ạ?
em đang cố gắng ăn hết mọi thứ óc thể ăn đây
tình hình này dễ phải lăn lên máy bay lắm >_<

few, a chưa kịp đi ăn gì, toàn đi lòng vòng ngắm HN kỹ hơn :D
Trân muốn mua Zen hay Ipo thì a sợ ko kịp, vì mua ở HN đắt cực. Ví dụ con Zen của anh, retail pri là 199$, nhg ở HN bán ~350$ vì còn thuế. Ipo tương tự.
Zen với Ipod là máy nghe nhạc chuyên dụng. Dung lượng thì 4,5,6,10,20,40GB tùy nhu cầu và túi tiền. Nói chung cái tầm 10gb trở lên, a thấy chứa dữ liệu thì tiên hơn là chỉ chuyên nghe nhạc vì sao mà hết. A mua con Zen 5Gb = tiền con Ipo mini 4Gb, chứa bét nhè nhạc (~1000 bài, hết >1GB), còn lại anh tách thành USB chứa data từ nhà mang đi,hì. Theo anh thì về phần mềm, Ipo có vẻ hay hơn, nhg a thích Zen hơn vì nó bé hơn + nhiều màu sắc hơn
Chi tiết cái Zen : http://creative.com/products/mp3/zenmicro/
xem ở đó. Còn Ipod a nghĩ phổ biến rồi, ko cần nhỉ :) nếu thích thì đây : http://www.apple.com/ipodmini/
(lười ko tạo shortcut, cứ thế mà clik nhé ^^)
cái mà a thích Zen hơn vì nó chơi đc file *.wma trong khi Ipod chỉ có thể mp3, hì, nhiều lúc down về toàn wma, ngại convert thành mp3 -> zen is my choice : mirco, much colors, more defined playable and cheeper :D
thôi, đi ngủ để mai dậy sớm, an bữa sáng cuối cùng, tận hưởng ngày cuối cùng ở HN nào. mà điên thế, mai bão,hi vọng máy bay ko bị rụng :D

thôi có khi em mua laptop thôi
có cái USB cũ thì dùng tạm
sang kia mua ipod :D
recorder có cần thiết ko nhỉ? em đang phân vân wa' >_<
hnay anh Huy bay ah >_<
đi zui ze nhá anh
hnay HN bão, sáng sớm đi chơi suýt bị gió thổi bay cả ng` cả xe >_<

ak ak sao lại gió bão thế này nhỉ
chúc mừng Trân nhé :D hi vọng năm sau gặp em ở tụ tập Amser- Xmas :p

anh Huy ơi Zen có nhiều loại thế ko bít đâu mà lần, cái của anh là gì ạ...em cứ định mua ipod rồi lại thôi...anh có biết cái máy iriver mà có cả máy ảnh ko...em vừa đọc một quyển tạp chí nó cho hơn 10 loại chiến với nhau, iriver được vô địch :D vui phết...ko hiểu có ai dùng chưa nhỉ...:mrgreen:..mà em thấy giá ở anh vẫn đắt hơn chứ nhỉ....

Em ơi, Ipod bên này đang có offer này, sang mau sang mau :D:D:D
Tuần sau ra PCworld với Dixon xem có kiếm chác đc cái gì ngon hông hihihi

Nguyễn Lê Trân đã viết:
thôi có khi em mua laptop thôi
có cái USB cũ thì dùng tạm
sang kia mua ipod :D
recorder có cần thiết ko nhỉ? em đang phân vân wa' >_<
hnay anh Huy bay ah >_<
đi zui ze nhá anh
hnay HN bão, sáng sớm đi chơi suýt bị gió thổi bay cả ng` cả xe >_<

.. hehe .. thật ra recorder lúc đầu tớ cũng mang sang .. sợ là lúc thầy cô giáo giảng bài mình không hiểu gì .. :| .. nhưng đến lúc sang rồi thì chưa dùng recorder bao h cả 8-} .. :| .. :D:D ... bạn Trân nếu có rồi thì cứ mang đi .. còn nếu chưa có thì chắc chẳng cần phải mua đâu .. sang bên này 1 thời gian thì nó nói 1 lúc là hiểu hết ấy mà :)) .. :p:D .. :x .. gl bạn Trân .. :x

thế hả? thax Thủy nhá :x
thôi chả mua nữa, để dành $ ăn chơi nhảy múa đến cuối tháng :D

£ chứ sao lại $ :D
chị Hiền ơi offer gì offer gì huhu tháng 9 em mới sang ko bít còn ko nhỉ :((
có ai dùng Zen ko ạ, theo mọi người Zen hay Ipod hơn :p
ờ đúng đấy hồi đi bố chị cũng nhét cho 1 cái ghi âm, sang để mốc meo có làm gì đâu, yên tâm, nghe được luôn ý mà lo gì, ko cần đầu, để dành tiền mà ăn chơi nhảy múa >:)
hay nhỉ em nhà quê chưa nghe thấy dùng ipod làm usb bao h..

dùng Zen hay hơn, a đã đưa ra 3 lý do rồi còn gi/ hơn nữa Ipo nhiều ng dùng quá -> dễ đụng hàng. Hôm nay ở trên máy bay đã thấy 2-3 chú dùng Ipo, co mỗi mình dùng Zen, vừa nhỏ vừa đẹp (vì màu sắc + màu màn hình
hìhi. Kể ra cũng mệt nhảy, sướng cái sang đến nơi, đi taxi về mất 80p, đắt vãi lúa :((

Anh vừa sang đã lon ton online rùi :D:D:D, mà em tưởng Taxi charge ít nhất là £4 chứ nhờ, sao lại có 80 pence thía kia :))

Hihi, nhắc mới nhớ, học toán có số Pi 3,14 ý, ở đây đọc là Pai, mình cứ đọc Pi, buồn cười ko chịu đc :)), có thằng xin đi WC, thì phải nói là: spend 1 pence :)) cho nó lịch sự , hihi

ờ hờ em có trường đón, free vì là ngày pick-up tea của nó :D
chứ ko đi xe từ LD lên Bir chắc khóc thét :((
thôi quyết định dsang kia mới mua Zen/Ip vậy :D

ừ hồi chị sang cũng có trường đón nhưng phải trả tiền :nono: vì có mình chị hôm đấy [-(

hay là nghe lời anh Huy mua Zen :D cái của anh đưa link là bn ạ?

đi taxi từ Heathrow về nhà mất 70 bảng

rite, anh đi là 80pound mà, hôm đó đi 2 xe mất 160BGps rồi :((
Hôm nay học đc cách đi lại + trốn vé ruồi, vui phết :)
@ HIền : onli luôn vì anh ở đây đc cái đầy đủ luôn : net, máy tính,few, nói chung là everything cho 1 simply life. Thiếu mỗi cái xe máy để phi :D
@ Trân : đi coach thì ko đắt đâu, chỉ khoảng 10GBps thôi. Sang đây mà thích đi tour, đi từ LD sang Paris, Ams, Brussell có 19GBps thôi mà. HÌ, coach thì rẻ le'm. Nếu biết cách, đi các tỉnh, mua vé đi single từ LD sang Bir chẳng hạn, có khi chỉ 1GBps.

Em là em phục các bác Londoners lắm đấy nhá :D em lên có vài lần mà cũng bít trốn vé rồi đấy :D:D:D London dễ trốn vé hơn vì nó đông bỏ xừ, ai mà chek hết đc :D:D, chứ ở chỗ em hiện đại hơn :D, có cái máy, đút vé vào đấy, vé thật nó kêu 1 cái, vé rởm thì nó ré lên :D ko chạy đi đâu đc :D

cái chính là phải biết cách >_<
em được đón free nên cũng ko ngại lắm
ui thế travel sang ger có khó khăn j` ko anh? visa các thứ ntn?

hic, ở đâu mà chả máy hả chị ...nhưng mà dân tình hay làm trò lợi dụng đông thì chen chúc một vé xô 2 ng` ý :D 8-}
cái hồi lên Nott t2 năm trước đi từ Lou đến Nott chúng nó còn bảo ko bao h phải mua vé 8-} :D

anh Huy ơi em cũng nghe cái bảo 1p mà chả hiểu thế nào, thế là mua qua mạng hay là gì hả anh
coach sang euro rẻ thế nhỉ >:)

Back
Bên trên