Kinh nghiệm học ở Anh

... chị Yến keo nhờ ..[-( .. lâu lâu mới vào đây cho tí kinh nghiệm rồi lại chuồn mất :p:D .. :nono: .. :p:D :biggrin: .. b-) .. chị yêu bao h sang bên này thế ?? ... ;;) .. :x ... ;;) ...

.. anh Huy bao h bay thế ạ ? .. anh HUy sang bên này có vẻ rung rinh sung sướng nhờ :p:D .. :biggrin: .. :p .. vụ icon thì tại em quen tay rồi :"> .. biết làm thế nào bi h ạ :"> .. :"> .. :D:D

thế còn laptop thì nên mua ở VN hay sang đấy mới mua ạ?
em thấy mọi ng` bảo sang đấy mua rẻ hơn nhưng mà nhỡ ctrinhf mình cần lại ko có thì kiếm đâu ra mà cài?

He he lâu rồi tu không lên, thấy bài vở khiếp quá
Minh cũng gặp vấn đề tương tự
Nếu mình vác CD qua đó có bị bắt không ạ, tại hầu hết đĩa ở Vn là không có bản quyền
Thí dụ em mua hẳn 1 cái ổ cứng độ 100G rồi chép hết chương trình vào , khi mua máy có khả năng không khớp, rồi coi như bỏ đi hết thì mất công quá
Anh chị nào có kinh nghiệm thì truyền đạt lại với

đang định lên hỏi là bẹn Minh với em Diệu Anh biến đâu mất, hay tek sang UK mất roài :((
còn nữa, các đồ dùng như kiểu bàn chải sữa tắm dầu gội đầu xyz thì sang đấy mới mua ạ? mẹ em cứ bắt tha hết đi, bảo là sang đấy ko bít rồi mua đắt cho thì vỡ mồm >_<
nhưng mà như thế thì nặng chết đi được :((

well, nói thật là có tiền thì nên mua laptop ở đây mang đi. Tùy theo nhu cầu, nhg khoảng ~500 là có con lap pen3 để chạy rồi, sang kia ko có giá đó đâu. Xịn hơn thì pen4 centrino khoảng ~900 => nên mua ở VN mang đi, vì sang kia buồn lắm, suốt ngày có khi chỉ cắm mặt vào đó để onli thôi :D
về các vật dụng cá nhân như dầu gội, sữa tắm, bàn chải ..., kể cả kem nẻ nữa, nên mang từ nhà đi vì đó là knghiem rồi. như anh còn mang cả gội đầu + sữa tắm hehe. Nặng gì,khoảng 3kg là có thể sử dụng đc khoảng 5-6 tháng đấy, cho vào balo xách tay, nặng nhẹ gì đâu mà sợ. Nói chung cái gì ở Vn rẻ (nhất là đồ dùng cá nhân) thì nên khuân ở Vn đi, trừ khi nhiều tiền, sang kia sắm ko tính.
Vụ cd thì chẳng có vde gì cả. A chỉ get đi wa Tân Sơn Nhất vì bọn trong đó hay hạnh họe, chứ Nội Bài vô tư, chẳng hỏi em mấy cái cd làm gì, trừ khi em vác 1 vali :) còn trans thì ng ta ko thể hỏi em đc nữa, vì em đã xuất cảnh từ VN rồi, họ chỉ rescan xem có vũ khí đạn dược em bỏ thêm vào lúc trs hay ko thôi ^^
về ổ cứng 100g, tủy, thích mua cái 300g mà copy, hehe, gì ma ko khớp, em biết về máy tính thì sẽ thấy để ý, mua HDD của PC hay laptop, chuẩn SATA hay ATA, ok? ko có gì sợ là ko khớp ko dùng đc cả. Bây giờ vẫn đang phổ biến chuẩn ATA. Mà có lỡ ko cùng chuẩn vẫn có thiết bị chuyển tiếp -> khỏi lo nhé.
@ Thủy: a rung rinh sung sướng gì. Đi học là cả 1 khoảng thời gian khổ ải, ở nhà sung sướng hơn nhiều em -> đang chán đây.
nite 28 bay rồi,hehe. hôm đó ko có tin rớt máy bay thì mình chắc chắn sống ^^

Sang bên này mua laptop đi :D:D, đỡ khỏi xách cho nặng ra :D

:(( thích cái máy Apple wa' :(( có cần đẹp thía ko :((

Thằng bạn có cả bộ sưu tập DVD, nhìn sướng lắm, nhưng em chả bao giờ bỏ tiền ra mua :D xót xa lắm, > £25 :((

ờ hờ mẹ em mà đọc bài của anh Huy chắc nhận anh làm ... con nuôi luôn wa' >_<
thôi thế cứ mua laptop ở VN luôn cho nó lành >_<
làm j` mà bẹn Minh mang lắm nhạc nhẽo sang thế >_<
nhà em cũng chả có đĩa j`
toàn nghe online
nên sang kia hay ở đây thì cũng thie :D

anh HUy sang bên này cẩn thận khủng bố anh nhé .. :D:D ... :x .. gl .. :x .. dưới London nhiều Vn lắm anh Huy khỏi sợ buồn .. :D ..

ờ hờ đi LD
mẹ em cấm tiệt
đáy là em còn ở town đấy nhé
mẹ em bảo hôm nào mà lên Bir phải gọi điện về VN cho mẹ lúc đi và lúc về >_<

hehe, @ Hiền : anh ko sợ nặng, everything anh gửi theo hành lý, khoảng 50kg, còn đâu xách mỗi cái laptop với 1 cái balo, đựng vài thứ giấy tờ linh tinh kèm 1 cái áo mỏng. hì, việc gì phải tay xách nách mang (anh mang thịt chó sang, ai ở London đến làm bữa cho vui nhỉ ^^)
@ Trân : nên sắm 1 mp3 player portable hoặc kiểu PSP (điện tử cầm tay ) sang kia nhiều lúc buồn hoặc lúc phải move từ chỗ này đến chỗ kia. Nghe onli thì tiện, nhg ko có ADSL hay net thì pó tay rồi
Nhg tình hình mấy ng sắp đi chả ai sang London cả hehe. Lại vừa hoãn vé tận 1.8 mới bay, về bố mẹ cằn nhằn như trẻ con, hoãn lên hoãn xuống. hì, biết sao đc, chưa thích đi lắm, ở nhà nghịch ngợm trc khi đi "tu" vẫn thích hơn :))

thế còn recorder thì sao hả anh?
cái mà vừa recorder vừa mp3 vừa ÚB có ukie ko? đỡ mang nhiều
nhưng em sợ là như thế chất lương từng phần ko tốt >_<

recorder làm gì vậy Trân :-/ , nếu có hết mấy cái đấy gộp vào thì cứ mang, tội gì, hàng nào chẳng là made in China, hỏng sao nổi :D.

Nên mang thuốc thang nếu hay ốm đau hoặc phòng khi đau bụng hay nhức đầu sổ mũi ý, chứ không sang đây lại chẳng biết mua loại gì với cả nếu đi khám cũng mất công, ốm nhẹ mà. Mấy đồ cá nhân thật ra vác sang có 1 tí, dùng mãi :D, chị dùng mấy năm chưa hết :(, có muốn cũng chả mua cái gì, nhưng nếu ở bên này ra mấy cái siêu thị mua kem đánh răng, sữa rửa mặt hay mấy thứ lằng nhằng thì giá cũng không đắt hơn ở VN bao nhiêu đâu ( tính sang tiền Việt chênh lệch không nhiều ) thế nên cũng chẳng quan trọng, vác được thì vác. Ở London thì tiện, ở các town nhỏ thì thời gian đầu nên mang mỳ sang mà ăn, hehe, đấy là nhiều người làm thế đấy nhé. Thứ nhất sẽ ngại nấu ( nếu phải nấu ), thứ hai nếu ăn cơm Tây cũng sẽ chưa quen ngay :D, đến lúc thèm mỳ lại mất công đi tìm mua ( mới sang mà :) ).

Ờ Quên còn chuyện sách vở thì sao ạ
Mình nên đem theo sách gì (thật cần thiết)
Em chọn đi theo kỹ thuật
Math, FM , Physict, Eco (khó khăn lắm mới bỏ được Chem)

Minh chang can phai mang theo sach vo gi dau cho nang tui,can thi chi mang them cuon tu dien thoi =; .Ma bao gio Minh wa day vay,khong biet ban nay co biet to khong,to nghe ten ban nay wenwen 8-|
hic,em phai bo ra dung 1 tuan(the co troi) de doc het gan 30 trang tam huyet cua cac anh chi day :(( :(( :((
@Yen:thãn chi Yen nhieu.May hom nay em o day chan wa,buon chet di duoc :(( .Doi them may hom nua chac em chay di mua cai day thung treo co wa b-) ,may ma nho doc mail cua chi Yen va anh Hung hoi thang 6 roi nen em moi doi y :))
@be:neu may doc duoc dung tuong that,keo mum lai lo lang,tao dua chut ma :)) :)) :)) http://

bạn Minh : sách thì nên máng Toán Lý Hóa 10-11 12 .. nếu nặng quá thì mang 11-12 cũng được ... hoặc nếu ấy có người quen bên này mà họ có sách đóthì càng tốt, đỡ phải mang sang .. nói chung nên mang sách Vn sang .. vì ở nhà cứ bảo là Toán bên này dễ lắm .. nhưng mà cũng không dễ lắm đâu .. chỉ có năm 1 thì còn đỡ .. tớ thấy bảo sang năm 2 học cũng nhoài ra đấy .. mà Lý thì năm 2 nghe bảo khó phết .. :| .. :lol: .. :D ..

em nhờ cả nhà tí : :D:D

1 phút dành cho quảng cáo : :D:D

Danh sách HAOers và Amsers tại UK - mọi người vào đưa thông tin tí có gì đến lần HOạt động tụ tập tại UK lần 1 - Xmas 2005 .. ta còn liên lạc với nhau .. :D :x .. :lol: .. mọi người vào cho ý kiến về lần Xmas tới luôn ạ :x .. em cảm ơn mọi người trước .. :x ..

Chỉnh sửa lần cuối:
ho ho,u,co le ban Minh nen nghe theo ban Thuy,du sao ban ay cung co nhieu kinh nghiem hon to 8-|
@Minh:to nham ,Minh ma to biet la con gai co,sorry ;)
Co ban nao o Brighton,Hove khong a?,buon wa di a :(( :(( :((
BEAUTY is in the EYE of thE BEHOLDER

Chỉnh sửa lần cuối:
@Châu: Lớp mình có đến 4 bạn Minh, bạn muốn hỏi bạn nào( chỉ có 1 người quan hệ " mờ ám"đến Trần Đại Nghĩa là Nguyễn Khải Minh)
@Thủy: Trời , bạn nói vác cả Toán ,Lý Hóa >40kg
giờ chẳng biết đem cuốn nào , bỏ cuốn nào
@Anh Huy: Anh từ lớp toán ra vậy hồi đó ở A levels Anh học môn gì vậy , chỉ cho em với
@Tran: Mình có đem nhạc theo đâu , toàn là chương trình quan trọng +Games đó

@minh:Minh ma to biet la con gai co,to wen mat ho roi,tai vi lau wa chua gap 8-| .Minh mang sach vo theo la trong truong hop thua nhieu ki thoi,neu khong thi dung mang,no ma tinh them tien thi om =; .Ma bao gio ban nay sang day vay,biet cho o chua,dinh hoc truong gi???? ;)
BEAUTY 's in the EYE of the BEHOLDER

games >_<
tớ chỉ cho vài bài most wanted vào USB thôi
chả CD j` cả
hnay lên list đồ toát hết cả mồ hôi >_<
60kg chả đủ í chứ >_<

Chị chả bao h phải mua sách cả, trường phát cho :D muốn đọc thêm thì vào thư viện trường cũng có nhiều lắm, muốn nữa thì ra làm cái thẻ thư viện tp, free, đọc thoải mái :D, cho nên ko cần mang đâu em ạ :D

Back
Bên trên