Kinh nghiệm học ở Anh

Vũ Hoàng Yến đã viết:
em đã trên 18 đâu mà đòi tin B-) :D

hic, sao ở London mà như thế thì ...8-}
bình thuờng mọi người tiêu bao nhiêu một tháng ạ...em bây giờ riêng tiền nhà host là 400 rồi ~ à đi xin việc part time cũng cần cv ạ....có mẫu ko nhỉ.. à đã có ai làm cái national insurance number chưa ạ cho em k nghiệm mới...hình như làm cái đấy xong luơng cao hơn có một bà bảo em thế có đúng ko nhỉ?

.. :eek: .. ặc .. [-( .. em mách mẹ chị Yến .. [-( .. chị Yến đã ở hoang đảo rồi mà tiêu gì khiếp thế .. 8-} .. :nono: .. :D:D .. chết chết .. nhà giàu thế này .. khi nào chị yến lên Man phải tóm cơ hội chặt chém mới được :)) :)):D:D:p ..

.. NI thì hình như không phải là được tăng lương sau khi làm cái đấy đâu chị Yến ạ :p .. mà là nếu chị đi làm ở 1 nơi .. xong rồi vd bị nó đuổi việc tống cổ ra đường :D:D::p:D .. chị Yến đi làm thêm ở chỗ khác .. thì lương của chị hình như sẽ bắt đầu từ cái rate salary trong cái NI của chị thì phải ?? :-? .. :D .. vd như là em làm Mc £4/hour .. nếu sau đấy em cũng bị giống hoàn cảnh chị Yến ( :)) tức là bị nó đá văng ra vỉa hè :D ) ...em làm ở cafe nào đấy khác nó chỉ trả £3.75 cho under 18 thôi .. nhưng vì em có NI, rate salary là £4 nên salary của em sẽ là £4/hour :p:D .. không biết em nghĩ thế có đúng không :-? .. :D:D:biggrin: ..

.. bạn Quang ở chỗ nào mà rét thế nhỉ ?? :-? .. ở bên này tớ thấy nhiệt độ TB vào khoảng 5-7 (fluctuating :D :)) :D) chứ 2-4 chỉ là lâu lâu mới thế độ 1 tuần thôi :D:D;biggrin: .. năm vừa rồi xuống tới âm chỉ có trên Scot thôi .. còn từ England trở xuống thì đến 0 là kịch kim rôi :D:D:biggrin: .. hay mỗi năm nó 1 khác :)):D:p

Tớ ở London, Central chả hết 8-} Thực ra thì nó xuống âm có mỗi một lần :p còn tb tớ thấy khoảng tầm 4 độ! Tớ cũng chả bít ở chỗ khác như thế nào, ở đấy 4 năm mà chả đc đi đâu, có lần xuông Notts đá giải thì vào mùa hè, cũng như London!

nhiệt độ tuần này sẽ xuống thấp :D vì gió (mùa đông) bắc thổi xuống :D, hiện tại ở Nott là 14 độ và rất gió :p . Hôm qua nói chuyện với 1 ông, ông cũng phải công nhận, thời tiết ở Anh dở chứng nhanh như điện giật, lolz, lúc mưa lúc nắng... sợ thật.

à đấy, đọc lại thấy bài của bé Trân lại thêm ý kiến, quần áo rét tha mang ít thôi, không sang đây mùa sale lại thích, lại mua, lolz , đến lúc chả biết quần áo nào mặc cái nào bỏ, phí ra. Cứ tầm xmas hoặc hè thì sale trời ơi đất hỡi, chả đắt mấy đâu nếu biết mua, kích cỡ cũng không thiếu. Lên London hoặc ở Birmingham thì sale còn kinh dị nữa mà nhiều mặt hàng hơn cả, giá cả rất phải chăng, mua nước hoa về làm quà còn được :D. Mà nói thẳng ra ở đâu chả không an toàn, làm gì mới có 1 vụ bomb đã lo :)) , sống chết có số cả, như bác Vũ nhà mình ấy, nhỉ :p . Mà kể cả ở town cũng vậy thôi. Hồi giáng sinh năm rồi, chị đi mua được cái áo rét sale, mặc ấm ơi là ấm mà rất hợp với khí hậu mùa đông ở bên này, chỉ cần mặc áo mỏng bên trong rồi thêm cái áo khoác vào là đủ ấm ngoài đường, còn vào trường thì lúc nào cũng có lò sưởi rồi, nhiều khi mặc áo len sẽ bị nóng. Vậy đó, cần thì chị tìm cái link góp ý việc trước khi sang UK cần chuẩn bị gì cho mà đọc :D.

Hehe, mình cũng bon chen xí xớn recommend là ko nên mang nhiều áo rét :)), sang bên này đồ sale vừa rẻ vừa đẹp ;;), đảm bảo nhìn phát thích liền ;;), đang định đem bớt quần áo cho charity 8-}...Hehe, chị Chu Thục Hiền ơi ;;), chị có bán Nokia 6680 ko :D, nếu có thì how much :D, tại em nhớ có lần chị post bài trong topic nào đó bán cell giá sinh viên :)), mà em thì đang cần cell quá :((

Chậm chân :D chị bán sạch rồi :)), có cái chị đang dùng thôi :D

Dạo này toàn 22 độ, nóng thía chứ

chị Hiền như đi buôn điện thoại ấy :)) :)) .. :D:D ...

.. ở Man chỗ em mấy hôm nay cũng toàn 19 với 21 độ ... nhưng mà sao ở Nott rét thế nhỉ :p:D .. 14 độ lận .. :| .. :D ..từ hồi bên này em toàn mua mũ .. :p:D .. chưa mua quần áo bao h ... zeze ... :D:D .. :biggrin: ...

Dạo này shopping sướng thật, quần áo, giày dép, mũ, túi sale ầm ầm ý, sướng quá đi mất thôi :D:D:D

Đợt này về chị cũng cho charity bớt đi, ko thì quá cân, đóng thêm tiền :D

Under 18 vẫn ký điện thoại đc em ạ, nên em ko phải mua đâu ;) Hôm chị ra ký, mang đúng cái Card :D ko có gì hơn :)) nên mới khai status của mình là : married, thế mà nó cũng tin :))

... chị Hiền tên là Thục Hiền mà từ nãy tới giờ toàn thấy chị Hiền khoe lừa đảo được hết cái này đến cái kia :)) .. từ CV đến đăng ký điện thoại ... :)) ... :nono: .. chị Hiền nhé >:) .. :D:D .. :)) :D ..

... em chỉ thích mua mũ ở accessories thôi vì chỗ đấy mũ đẹp dã man .. ::D:D ... lần hồi tháng 6 có kiểu mũ đẹp quá em mua luôn .. bây h nó sale xuống còn £8 .. :(( .. ghét vật .. :( .. :D ... em đang định mua cái mũ nó mới ra :D .. em mới thấy 1 cửa hàng có kiểu đấy :D .. nhưng mà không có sale :((... /:) :(

.. vụ contract thì ký làm gì hả chị :D:D .. dùng pay as you go sướng hơn ..:D .. tại bây h Vodaphone đang có loại stop the clock ... ;;) .. dùng cái đấy thì free hơn cả contract :)):D:D .. :p

Ah, bẹn Quang cũng mò vào đây ah?
hờ hờ, nhìn wen wen, nhớ mãi mới ra :))
hôm trước ấy về bọn con gái nó xúm vào nói xấu ấy đấy :))
sung sướng thế :))
@c.Hiền: thax chị nhá, suýt thì em đi sắm áo bồng >_< uhm, thế thì quần óa ko cần nhiều nhỉ, thế mang cái j` mà hết những 30-40kg ạ?
ah, còn cái airline nữa, nên bay Cathay hay là Malaysia ạ?
Malysia thì cho nhìu cân hơn (40) nhưng mà transit 5h ở Malay
còn Cathay thì ít cân hơn nhưng chỉ phải transit 2h mà lại ở HK (thix thế >_<)

hix, dung' la` cai thoi` tiet cua UK ko the? tai? dc. Co 1 lan em da' bong' luc h an trua thi` nang' to, luc chuong vao` lop' thi` troi` am u gio thoi` am am, vao` den lop' thi` mua rao`, mu*a mot luc thi` mua da', mot luc sau thi` tuyet' ro*i, het h lop day' lai na'ng to, =))

@Trân: có gì xấu mà nói đc chứ, chắc toàn bốc phét (hix, lúc type đc TV lúc kô, pó tay)

hai chị em nhà kia đang bày cho nhau cách " thoát khỏi vòng pháp luật " , bà Hiền bán được cái đống đt đấy chắc cũng được tầm 500 nhẩy ;;), tha hồ nhé =;

nghe ấy tả thời tiết thế muốn... ở nhà wa' >_<
thế này kế hoạch về ja` sang UK dưỡng lão phá sản rồi
thời tiết thế gân cốt nào chịu nổi hả giời >_<
có gì xấu mà nói đc chứ, chắc toàn bốc phét
heheh, cute boy có khác, tự tin thế :))
chứ ấy tưởng cái bệnh bốc phét của thằng Sơn là lây ở đâu ra hả :))
chẹp, túm lại tối về vẫn nên tự ngắm lại mình trogn gương 1 phát :D
cẩn tắc vô áy náy :))

ặc, sáng nào dậy chả soi gương :"> cái mẹt này tớ còn lạ gì.

Nói chung là nghe thấy ghê, nhưng ở bên ấy dễ chịu lắm, hơn ở VN nhìu, cái nhiệt độ nó tầm tầm, kô có gì thái quá!!

Đi cái hãng gì của bọn Arab ý, vé return hẳn hoi, có £320 :)) thế thì single chỉ tầm £200 thui, hihi, mà đc mang 20kg luôn, an toàn lém em ạ :D

hì, Trân sắp đi ah? pv chưa? a thấy bay thằng Thái ok, đc 20kg, có giá cho sv, xách tay thêm 10kg nữa. Lần này đi xách toàn quần áo, thế mà cũng hết >30 rồi :) Hiền sắp về chưa, vừa hoãn bay 1 tuần để gặp bạn bè ^^

Nguyễn Lê Trân đã viết:
Ah, bẹn Quang cũng mò vào đây ah?
hờ hờ, nhìn wen wen, nhớ mãi mới ra :))
hôm trước ấy về bọn con gái nó xúm vào nói xấu ấy đấy :))
sung sướng thế :))
@c.Hiền: thax chị nhá, suýt thì em đi sắm áo bồng >_< uhm, thế thì quần óa ko cần nhiều nhỉ, thế mang cái j` mà hết những 30-40kg ạ?
ah, còn cái airline nữa, nên bay Cathay hay là Malaysia ạ?
Malysia thì cho nhìu cân hơn (40) nhưng mà transit 5h ở Malay
còn Cathay thì ít cân hơn nhưng chỉ phải transit 2h mà lại ở HK (thix thế >_<)

... bạn Trân cứ nên mang ít quần áo rét đi vì lúc ấy sang bên này thì cũng hết mùa sale rồi cũng nên :D .. phải chờ đến Xmas mới lại có sale tiếp .. :p:D:biggrin: ..

Phạm Tuấn Huy đã viết:
hì, Trân sắp đi ah? pv chưa? a thấy bay thằng Thái ok, đc 20kg, có giá cho sv, xách tay thêm 10kg nữa. Lần này đi xách toàn quần áo, thế mà cũng hết >30 rồi :) Hiền sắp về chưa, vừa hoãn bay 1 tuần để gặp bạn bè ^^

Em còn đang bận kiếm tiền anh ạ, khi nào đủ em về :D:D :D
Đã bảo rồi, đi Quatar Airline ( chả bít viết đúng tên ko) vừa rẻ vừa an toàn mà, vé bay sang có £200 thôi :D:D

Cái vé của em bây h nó gần £700 rồi, may quá là may, mình nhanh tay lấy trước :))

Back
Bên trên