Kinh nghiệm học ở Anh

em Trân chứ sao lại em Hằng >_<
em cũng có cái đấy chị ah
nhưng mà cái chính là em hay lo lắng (như bà jaf >_<)
nên lúc nào cũng sợ thiếu cái này thừa cái kia
ah mà chị Y về VN chưa vậy? Chị Hà về 2 tuần rùi đấy, bi h cả nahf vi vu đi nghỉ mát ở đâu rùi í, làm em có bao nhiêu cái cần hỏi mà chả hỏi được :((

@ CTH: Chị hỏi em có gf chưa á :-s, nếu có rồi thì có cần phải lang thang thế này ko cơ chứ ---> haizzz là nạn nhân của bao nhiều người " phản động"

chuyện, em suy ra từ tất cả những ông bố đáng quý của mấy đứa lớp em và cả bố em nữa!

Đừng có vơ đũa cả nắm ;) nói trước bước ko qua :D cứ để xem có ai độc thân cả đời ko :)) tuổi trẻ suy nghĩ nông cạn [-x

ui chị H kinh nghiệm wa' :D
mà em mún tìm thời tiết của UK thì vào web nìu ạ? em rất sợ lạnh hix hix >_<

NÓi, thật thời tiết UK gặp thời tiết VN thì cũng khóc thét ;;), đúng là ko thể tồi tệ hơn
@ CTH: thế có nghĩa là đèn xanh đã được bật hả bà chị ;;) -> thats wat I ve expected for so long :(

Bùi Mạnh Hưng đã viết:
NÓi, thật thời tiết UK gặp thời tiết VN thì cũng khóc thét ;;), đúng là ko thể tồi tệ hơn
@ CTH: thế có nghĩa là đèn xanh đã được bật hả bà chị ;;) -> thats wat I ve expected for so long :(

Dream on ;)
@ em Trân: vào www.bbc.co.uk ý :D yên tâm đi em, ko lạnh đâu :D có tuyết thì hơi bẩn 1 tí thôi :D với cả ngại đi học :D

.. bạn Trân : . thời tiết của Uk thì trên scot là lạnh nhất .. càng trở xuống dưới thì càng ấm dần .. :D:D :biggrin: ... trên Scot mùa đông thì lạnh có khi xuống âm nhưng chỉ dừng đến -2 -3 thôi thì phải ... England với Wales thì không bị âm .. :D .. ở khu vực Scot với khu vực chỗ Man của England trở lên thì hay có mưa .. còn phía dưới có vẻ không có mưa nhiều bằng thì phải :D:D ...

.. tớ xem thời tiết 1 năm của bên này thì tổng kết ra thế :D:D .. không dám nói đúng sai :p:D .. chỉ thấy thế nào thì phát biểu bừa thế thôi :p:D :biggrin: ...

.. chị Hiền cũng lên bbc xem weather à ..:D .. em cũng lên trên đấy xem thời tiết 5 ngày forecast suốt :D nhưng mà nó thay đổi forecast liên tục theo ngày :)) ..:D .. hôm trước thấy hôm sau mưa ... sáng hôm sau lên xem lại thì nó bảo trời quang mây tạnh :)) .. bó tay :D :biggrin:

Nhìn Hiền tính thấy khiếp phết, nhưng cũng ko đến nỗi bi đát như thế vì khá nhiều ng tự lo đc khoản sinh hoạt phí. Còn nếu ko, biêt tiết kiệm, 1 tháng chi phí khoảng 300 thôi em, ở London nhé.Tiền học thì tùy trường.few, nói chung chi chắt thì ~15k US là ok 1 năm ơ uk.
fu,cố gắng, sắp phải chịu khổ rồi

Anh Huy ơi, London khu Hackney thì rẻ nhưng ko an toàn anh ạ, nếu trường anh ở Zone 1 or 2 mà nhà Zone 3,4 thi chết tiền Bus + thời gian, hihih

.. :eek: .. ớ ... anh Huy đã ở London bao h chưa ạ ?? .. :eek: .. nếu anh ở London rồi mà tiền cả nhà cửa ăn uống 300 thì quá rẻ :eek: .. :eek: .. :| ... ít nhất cũng phải 350 đến 400 chứ anh ?? .. :-? :D:D.. riêng tiền nhà ở London theo em được bọn bạn kể cho biết thì dưới 200 là không có ... thường tầm 220 trở lên ... ăn uống thì chắc chắn là phải thêm tầm 100 bảng .. chưa kể sinh hoạt hàng ngày, tiền đi lại .. cũng đến 350 - 400 .. đấy mới là tiết kiệm thì thế 8-} :-& .. :D:D .. thằng bạn em ở London , nó bảo 1 tháng nó mất gần 600 bảng 8-} .. kinh hoàng .. :| ... em nghĩ không có vụ 300 mà sống được ở london đâu anh Huy ạ :lol: .. :D .. :D ..

hi`,hiện bạn anh đang sống khoảng 200 cho total cả ăn, đi lai :D
vì khổ thế này, đc wa nhà rộng, 5 ng thuê với nhau, mỗi ng 1 phòng total 500p. ăn tb 80p, đi lại 30p.hi`, ~200 mà.
công nhận là đi lại mất cong thật vì nhà ở ZOne 3, love lane, hàng ngày mất ~1h rồi hehe.
còn chuyện ở London, tiêu 1000p / tháng cũng có mà, nhg đa phần 500 là xông xênh rồi. I'm sure

ở Anh hình như ở Bir là rẻ nhất nhỉ?
ko hiểu là tìm việc làm thêm có dễ ko...
có anh, chị, bạn, em nào có kinh nghiệm ko ạ? :D

Cái đồ đi làm rồi còn hỏi , vớ vẩn quá :D Viết CV thì cứ bịa thôi :))

Nott rẻ nhất chứ ko phải Bir

[.. chị ơi .. :D .. tìm việc thì may mắn là chính chị ạ :D:D ... :(( .. :| ... em tìm suốt tháng 6 vừa rồi bây h mới có việc .. :D:D .. sướng rụng rời .. :D:D .. :biggrin: ... thật ra xin việc dễ khó tùy vào cái đơn application form của chị với cả may mắn nữa .. :D:biggrin: .. :x .. :p .. ] ... --- ặc .. chị Mai có việc làm rồi mà còn hỏi nhé .. :(( .. [-( .. [-( ...

.. em thấy ở Man cũng rẻ ... chỉ có London là đắt thôi 8-} .. :| ..:-& .. :D

Chỉnh sửa lần cuối:
Ui, CV của chị thì bịa trên trời dưới biển :)), cuối cùng cũng tìm đc việc, nhưng dạo này lười quá em ạ :p :D, chả muốn đi làm nữa :(, nhưng vẫn thích có xiền :D

À, em Thủy có trò làm giả ID để vào Night Club ko ???:D Lớp chị cả lũ kéo nhau vào mà hơn 1 nửa under 18 :)) ( mình vào đàng hoàng nhá, tự hào ghê ) :D

.. ặc .. :eek: .. thật hả chị ?? ..:eek: .. chị làm mất bao nhiêu thế ạ ?? ..:D ..

.. mõi tội là em chưa vào đấy bao h .. :D .. mới cả em sợ đi tối nên .. :"> .. :D .. cũng chưa thử lân la làm giả ID .. :p:D .. chị Hiền liều thế :D ... à .. mà em có làm giả ID thì nó cũng không cho vào đâu chị ạ :)) .. nhìn em thế này không ai tin em trên 18 :)) :)) ..:p:D:biggrin: ...

em đã trên 18 đâu mà đòi tin B-) :D

hic, sao ở London mà như thế thì ...8-}
bình thuờng mọi người tiêu bao nhiêu một tháng ạ...em bây giờ riêng tiền nhà host là 400 rồi ~ à đi xin việc part time cũng cần cv ạ....có mẫu ko nhỉ.. à đã có ai làm cái national insurance number chưa ạ cho em k nghiệm mới...hình như làm cái đấy xong luơng cao hơn có một bà bảo em thế có đúng ko nhỉ?

oài thế mà em cứ nghĩ bên UK lạnh lắm >_< đang đi tìm mua áo rét >_<
ở LD vừa đắt lại nhìu khu vui chơi hấp dẫn (đầy cám dỗ >_< ) thêm nữa là ko an toàn :D --> ko bao h có ý định đến LD
cứ ở town cho nó lành :D
@a Huy: mai anh bay ah? chúc anh đi zui ze heheeh

Chỉnh sửa lần cuối:
ở bên UK mùa đông rất lạnh, tb 2-4C, thấp nhất là -2 thì phải, hồi em ở đấy 2 năm liền đều có tuyết, mùa hè thì cũng nóng nhưng kô = VN, tb 22C (bằng ngồi điều hòa ở VN, ặc ặc)

Back
Bên trên