Kinh nghiệm học ở Anh

mọi người cho em hỏi chút đi...em năm nay học lớp 12 muốn sang Anh để học về thiết kế thời trang. Đọc báo thấy có cái London center fashion studies mới có chi nhánh ở Hanoi, học phí 4500$/năm...định theo học xem có khá khẩm gì ko rùi sang Anh sau
Em muốn hỏi là có ai đang học thiết kế ở Anh ko ạ?
Nếu học ở Anh thì học trường nào tốt nhất..
Em muốn tìm học bổng cho ngành thiết kế ở Anh liệu có ko, khó không??
Thi đầu vào vào trường kiểu gì ạ?

Nguyễn Lê Trân đã viết:
em tưởng thi ở UK chấm viết với nói dễ hwon?

8-} 8-} 8-} 8-} 8-} thi ở nhà còn xin xỏ đc em ạ :)). Chị ko rõ giá cả xin lên 0.5 thế nào :D

@ em Hằng: bạn chị đang học ở Kent Art, nếu thik để chị hỏi cho :D

Chu Thuc Hien đã viết:
@ em Hằng: bạn chị đang học ở Kent Art, nếu thik để chị hỏi cho :D

Zayj thì tốt quá, chị hỏi giúp em với....
Em còn một thắc mắc nữa là lúc em bảo thích sang anh, mấy con bạn em đang ở Sing gào lên kêu dở hơi...sang Anh đắt đỏ, ở NUS cũng có..nhưng chả hiểu sao em vẫn muốn sang anh Hơn...Biết là đắt nhưng cụ thể cho chi phí sinh hoạt, sách vở một năm là bao nhiêu ạ ( sv đại học)....Nói giúp em để em còn biết điều tiết kiệm tiền từ bây giờ...Em tự đi, ko dính dáng đến gia đình nên cái gì cũng phải tính toán...khổ thế

Em sẽ tự trả toàn bộ chi phí học hành ăn ở mà ko cần sự giúp đỡ tài chính của gia đình thì chị nghĩ là rất rất khó khăn đấy :) Vì đi làm thêm bên này, cùng lắm là lo đc tiền ăn ở, đấy là những ng chăm chỉ đi làm lắm đấy nhá :D ( chị thì ko nói làm gì rồi ;) đi làm đủ tiền Bus+ điện thoại)

1 tháng tiền ăn ở khoảng £500 ( chưa kể đi đây đi đó :D)
ĐH TB £8,500 - £13,000 ( tùy ngành)

Còn tiền đi lại, vì SVUK hay có offline tụ tập nữa

Sơ sơ cứ là như thế :D
Làm sao em tự lo đc từng đấy tiền nhỉ 8-}

lo ăn ở được thì có thể chwus chị :D
còn $ học thì ... >_<
xin xỏ sao hả chị Hiền >_< í em ko phải thế :(( nhưng mà em thấy bảo bên kia chấm bài viết với nói dễ hơn mà >_<

Chu Thuc Hien đã viết:
Em sẽ tự trả toàn bộ chi phí học hành ăn ở mà ko cần sự giúp đỡ tài chính của gia đình thì chị nghĩ là rất rất khó khăn đấy :) Vì đi làm thêm bên này, cùng lắm là lo đc tiền ăn ở, đấy là những ng chăm chỉ đi làm lắm đấy nhá :D ( chị thì ko nói làm gì rồi ;) đi làm đủ tiền Bus+ điện thoại)

1 tháng tiền ăn ở khoảng £500 ( chưa kể đi đây đi đó :D)
ĐH TB £8,500 - £13,000 ( tùy ngành)

Còn tiền đi lại, vì SVUK hay có offline tụ tập nữa

Sơ sơ cứ là như thế :D
Làm sao em tự lo đc từng đấy tiền nhỉ 8-}
Tất nhiên là em kiếm đủ tiền rùi mới đi chứ. 30.000$ ko biết có đủ không chị??Em sợ ko đủ nên hơi lo...
Chị đổi ra $ hoặc ơro đi, em ko biết Bảng là bao nhiêu ( ko hiểu thj trường tiền tệ)
Ai hỏi hộ em vấn đề ngành thiết kế thời trang với...ko nhẽ học lại tiếng Pháp từ đầu rồi lại đi p..? :-/

Thiết kế thời trang có bác Hiếu Anh đấy, em tha hồ mà liên lạc hỏi han nhé, anh nói thật 30k $ cũng chưa đủ đâu, tiền học 3 năm cũng chưa đủ nữa là ăn ở đi lại vui chơi, cơ hội kiếm tiền bù vào cũng ít lắm, vì em sang đấy là để học là chủ yếu chứ có phải là đi làm thôi đâu :p
Em Hằng suy nghĩ cho kĩ hãy quyết định nhé, nếu em có đi thì các anh ở bên này ( như anh :)>-)) xin nhiệt liệt chào đón em :p

em biết rùi! Nếu học ở chi nhánh của LCFS của nó ở Hn thì 4500$/năm thui.
Thế này ko biết em kiếm tiền mấy năm nữa mới đủ
chả nhẽ ko có học bổng à??? Hôm qua thấy mấy đứa bạn em nói là học Tk ở Anh chán lắm nhưng ko biết có phải ko....
Dù sao học tiếng P từ đầu để mà đi học thì bao giờ cho đủ
Em hỏi là có những khóa học ngắn hạn nữa ko? thực ra em học vì công việc thui chứ em lấy bằng đại học ỏ Học viện hành chính quốc gia.
Công ty thì nghèo kiết xác...học hành thế này thì chết mất

em hỏi câu này nữa: GB là viết tắt của từ gì vậy???

Great Britain
bẹn Hằng ui tớ có đứa bạn học tk ở UK, nó khen wa' trời đó >_<
30k làm sao mà đủ được, kể cả học ngành # chứ đừng nói đến tk >_<
ấy học thêm thôi thì học ở HN cũng được mà, cứ j` phải sang UK đâu, tớ nghĩ cái LCFS ở HN cũng tốt mà (nghe bảo thế :D)

Doãn Thu Hằng đã viết:
thực ra em học vì công việc thui chứ em lấy bằng đại học ỏ Học viện hành chính quốc gia.

Em mà được học bố chị thì đừng có hòng mà lấy điểm cao ;) thật đấy ;) nhưng thầy dạy hay lắm :D:D, đc bố chị hướng dẫn làm luận văn tốt nghiệp thì nhất rồi :D nhưng mà nghiêm cực b-)

£1 = 30,000 VND em ạ
nếu đổi ra tiền Việt thì 1 năm ở đây tầm £15,000 - £20,000 tức là 450 triệu VND - 600 triệu VND hoặc hơn nữa, đấy là chị tính chi tiêu bt :D

Bác MM học Middlesex nhờ :D

thế thì khi nào đủ tiền rùi em đi....
Mẹ em thì bảo '' mày học học viện hành chính quốc gia'' thì may ra còn được bằng giỏi để giữ lại trường chứ các trường khác thì mẹ chịu! :D
Bố chị tên là gì thế???
Sẽ nghiên cứu cái LCFS, nó đang có thi lấy học bổng 1 năm...cũng thi nhưng chắc chẳng được.
Tiếp tục tiết kiệm tiền sang Anh học Cao học, nếu ko trúng gió một thằng nào đó để bị nó cướp đi mất!!!!

có 28,3VND thui àm chị Hiền :D
em đang định mua pound luôn, đang rẻ :D
bẹn Hằng có chí thế :D cố lên nhá :D
uhm, em biết cái câu này hỏi chắc mọi ng` ngán trả lời đến tận cổ rùi nhưng mà em lo wa' nên vẫn phải hỏi: cái j` nên mang và cái j` ko nên mang sang UK ạ?

Mua cấp tốc em ơi :D:D, chị sắp phải đóng tiền học rồi :(

Em vào link này mà xem, có khá đầy đủ đấy :D :D chị tích góp từ hồi snag đây đến h cũng đc khối thứ :D nên bây h chuyển tp, có đến 4 cái vali, ặc ặc, 1 mình chị có 5 cái nồi, từ to đến bé 8-} 8-} ko hiểu sao mà lắm thế, còn 1 bộ loa 5 cái nữa chứ 8-}

Em đến ở tp nào ý nhờ ???

http://www.vssb.org/forums/viewtopic.php?t=31 ( đây là 4rum của hội SVVN ở Bham ) ;)

@ em Hằng: chỉ sợ học ĐH xong, máu lấy chồng, chán học, ứ thèm sang ý chứ :D

hơ hơ...chị coi thường em quá, nói thật với chị em luôn tôn thờ chủ nghĩa độc thân, thề luôn...mất thằng con trai như mấy thằng xike ấy
Chắc sang năm bạn em sẽ sang Anh trước xem tình hình thế nào rùi em sang sau.

hơ hơ...chị coi thường em quá, nói thật với chị em luôn tôn thờ chủ nghĩa độc thân, thề luôn...mất thằng con trai như mấy thằng xike ấy
Anh là anh phản đối tư tưởng này --> nhiệt liệt phản đối luôn, mong em Hằng ko duy trì những suy nghĩ " phản động " như thế lâu nữa .
Gods bless you :)

ko phản động lắm anh Hưng ạ :D
nhưng cũng hơi tiêu cực bẹn Hằng ạ
bít đâu học xong đh lại nghĩ khác nhờ
tốt nhất nên cảnh giác (nhất là mấy anh kiểu anh Hưng :)) )
@c.Hiền: em đi Dudley cách Bir 10miles
cảm ơn cái link của chị nahs, nhưng mà em sẽ còn hỏi thêm đấy B-) hehehe em rất ưa làm phiền ng` khác >_<

các em cứ tôn thờ chủ nghĩa độc thân để chú tâm chuỵên học hành thì cũng là tốt nhưng đừng tiêu cực quá lại oan cho các anh em :D
em Hằng nếu muốn biết câu hỏi đó một cách chi tiết thì nên vào trang web của hội đồng anh , phần pre-depart năm truớc, chi tiết lắm, có cả một trang web dựng bằng phim hoạt hình về việc em nên và ko nên mang gì, chờ tí, chị kiếm xem đã ;)
here u are,babe ;)

Chuan bi sang UK

Back
Bên trên