Kinh nghiệm học ở Anh

Chu Thuc Hien đã viết:
Em còn đang bận kiếm tiền anh ạ, khi nào đủ em về :D:D :D
Đã bảo rồi, đi Quatar Airline ( chả bít viết đúng tên ko) vừa rẻ vừa an toàn mà, vé bay sang có £200 thôi :D:D

Cái vé của em bây h nó gần £700 rồi, may quá là may, mình nhanh tay lấy trước :))

.. em lạc đề tí ạ .. chị Hiền ơi .. cái airline của chị là hãng rẻ nhất hả chị ?? .. mua vé về Vn có return thì tầm bao nhiêu hả chị ?? .. chị có web nó không cho em xin mới .. :D:D .. :biggrin: ..
. mà chị Hiền đang đi làm gì thế ạ ? ..:D

lại đánh bomb tiếp :((
tối nay mẹ em xem thời sự là lại chết em rùi :((
chị Hiền khuyên thật hay đùa em vậy :((
em book vé cả Cathay với Malay rồi >_< nhưng mà đã cso visa đâu mà đã cuống lên nhỉ >_<
@Thủy: cố cắn răng chịu lạnh chờ đến mùa noel mua hàng sale :))

hoho,nói chung giá vé thì chenh nhau cũng khá, nhg hic, chot mua Thai (và đi hỏi thì ko có thằng Qua của e Hiền bao) rồi, hơn nữa Thai cũng hiện đang rẻ nhất, Khi nao sang kia, có nhu cầu về book 2 chiều từ bên đó vậy.
hek, may mình pv rồi, vừa ko bị tăng phí lên 85p, vừa ko bị cái vụ bom bủng này.

hick, hay nhất hình như là đồng £ nó tụt liên miên :)) hehe

Thủy nhé, chị cũng cú lắm nhưng ko biết làm thế nào 8-} cái vùng này là một trong những vùng đắt đỏ nhất cú lắm :(( x(

à mọi người ơi, em hỏi cái này :D có nhiều người kí điện thoại mang về nhà bán ko ạ :D B-)

vé gì mà rẻ thế :(( em mua với :D nhưng mà đi hãng arab cẩn thận nó khủng bố thì :mrgreen:

à chuyện mua quần áo thì tốt nhất là ko mua gì cả :D đùa chứ chỉ mang 1,2 cái gọi là đủ dùng tạm :D chứ đằng nào cũng bỏ hết đi mua cái mới, thật đấy :p sale đến nơi rồi lại hoa mắt đi mua , em cũng truớc khi về vác hết ra charity roài

HLH 2 ko hiểu thế nào rồi :((

hờ hờ hnay em nghe đến cái hãng Quatar của chị Hiền rồi, nó phối hợp với mấy cty nữa tổ chức 1 buổi gọi la`... ah... cà phê du học :D
đi cái đấy khủng bố cho thì hết cả rẻ :((
em chưa hỏi Thai anh Huy ạ, 20kg ạ? vé bi nhiu ạ?

Đùa, chị có đi Quatar đâu :D:D:D:D biết thế thôi :D

Anh em ko phải lo bomb biếc gì đâu :D 4 quả bomb hôm qua là hàng rởm, kém chất lượng, xịt ngòi, nên nổ bé :))

@ bé Thủy: chị ko đi Boat Trip đc rồi, vì sáng thứ 6 có việc bận :( ko ở lại London đc, tổ chức vào tối thứ 6 có phải hơn ko :((

.. nghe bảo hôm qua không chết ai ..bị thương mỗi 1 phải không chị Hiền ?? .. :D .. chị hiền cũng không đi boat trip ạ :)):D:D .. sướng quá .. :D:"> .. :D:D .. nếu boat trip tổ chức thứ 6 hay weekends thì em đều không đi được .. :p:D .. nếu tổ chức thứ 2 thì có khi em chạy lên hóng hớt tì .. :D:biggrin: ..

... chị Yến lại định loạn lạc hội đấy à :(( .. chị Y quá đáng :(( :((.. :(( .. >:) .. Xmas này lờ tịt chị Yến vụ chơi bời luôn :)) .. :D:D:p .. :biggrin: .. >:)
.. em có biết 2 anh chị chuyên môn ký điện thoại xong mang về Vn bán .. :p:D .. mà phải cái bạn chị ý làm ở chỗ điện thoại đấy :D .. :lol: .. nên giả vờ mất điện thoại xoành xaochj .. :lol: .. 1 năm chị ý phải lấy được tầm 3-4 chiếc .. :lol: .. năm ngoái em thấy chị ý bảo mang về bán được gần 20 triệu .. :D :lol: ... dã man .. :lol: ... chị Yến cũng định làm trò đấy à .. =P~ .. có gì cho em tí lợi nhuận mới .. =P~ ... chú em làm di dộng :p:D .. chị Yến chôm điện thoại rồi tuồn cho em em bán :lol: .. tiền em cầm :)) :D:D .. chị yên tâm .. :D ..em sẽ chia chị Yến tiền hoa hồng cho đỡ tủi thân nhé .. :x .. :* .. :x .. >:-D< ..

hờ hờ kế hoạch làm ăn nghe... trôi chảy thế :))
cái airline nào mà tránit ở Fr í nhỉ mọi ng` nhỉ?
ah cái Thai thì transit ở đâu hả anh Huy? bao lâu?

.. airFr bạn Trân ạ .. :lol: .. hồi đi tớ cũng đi aiir Fr đấy ... chờ transit đến 3 tiếng :(( .. :(( ...

( .. :D:D .. sory bạn Trân .... không hiểu sao lại viết nhầm thành bạn Yến bên Full house :)):D:D:p )

Chỉnh sửa lần cuối:
hờ bẹn Thủy pình tĩnh nìu
làm j` mà xúc động thế
tớ là Trân cơ muh :)
airFr có ukie = Cathay ko? giá cả thế nào? mang vác bi nhiu kg huh bẹn Thủy?

Nguyễn Lê Trân đã viết:
hờ bẹn Thủy pình tĩnh nìu
làm j` mà xúc động thế
tớ là Trân cơ muh :)
airFr có ukie = Cathay ko? giá cả thế nào? mang vác bi nhiu kg huh bẹn Thủy?
.. tớ không biết cathay nên tớ cũng không rõ có tốt bằng không .. nhưng hình như màng vác được đến 40-60kg thì phải ?? .. cũng tùy loại vé nữa .. nhưng mà vè air Fr thì tất nhiên là đắt gần nhất trong các loại vé máy bay thì phải .. :lol: .. :D:D .. được cái transit ở sân bay Fr .. cái được mệnh danh là sân bay to nhất châu Âu .. cũng sướng :)) .. :| .. nhưng mà dễ lạc bạn Trân ạ.. :| ..

few, chẳng có cái nào vác 60kg cả, trừ vé VIP :D anh mua vé Thai, dạng SV, 505$, đc vác 20kg (nhg nhờ ông anh soát vé -> có thể mang 50kg) . Thai thì trs ở Bangkok rồi, mất 2h15'.Còn VN hoặc Air đều trs ở Fr, Sac de Gone hết. Cath thì ở Hkong. Nhưng same nhau vì đều ko đc ra ngoài -> Thai vẫn rẻ nhất, mà giờ bay hợp lý vì sang đến uk là 7.15 am, vẫn còn nguyên si cả ngày thích làm gì thì làm :)
Mà em Thủy viết bài nào cũng thấy 1 đống icon, nhìn hoa cả mắt :D
Cũng may delay vé 1 tuần, hêhe,ở nhà mua sắm đc thêm 1 đống + mọi thứ cũng thấy kĩ càng hơn.few.

kinh nghiệm là người mới sang chẳng phải ai cũng đi mua sắm ngay đâu, phải ở một thời gian >>>> lúc đó hết sale :D, không mua >>>> phải ở lâu tí rồi mới biết mua sale cơ, thế nên mang vác sang 50-60kg cũng bình thường chán.

Phạm Tuấn Huy đã viết:
few, chẳng có cái nào vác 60kg cả, trừ vé VIP :D anh mua vé Thai, dạng SV, 505$, đc vác 20kg (nhg nhờ ông anh soát vé -> có thể mang 50kg) . Thai thì trs ở Bangkok rồi, mất 2h15'.Còn VN hoặc Air đều trs ở Fr, Sac de Gone hết. Cath thì ở Hkong. Nhưng same nhau vì đều ko đc ra ngoài -> Thai vẫn rẻ nhất, mà giờ bay hợp lý vì sang đến uk là 7.15 am, vẫn còn nguyên si cả ngày thích làm gì thì làm :)
Mà em Thủy viết bài nào cũng thấy 1 đống icon, nhìn hoa cả mắt :D
Cũng may delay vé 1 tuần, hêhe,ở nhà mua sắm đc thêm 1 đống + mọi thứ cũng thấy kĩ càng hơn.few.

.. có vụ vé 60kg đấy anh ạ .. :D .. :lol: .. em nhớ là hồi ở nhà mẹ em có nói cho em .. mình được chọn loại vé mà .. tất nhiên vé nào có càng nhiều kg thì càng đắt :p:D .. that's it .. :x ..

.. vụ mua sale em cũng có cùng quan điểm với chị Vân Anh .. sang bên này lúc lạnh có thiếu quần áo thì khổ lắm vì hết mùa sale .. quần áo toàn trên 8-10 bảng .. đấy là loại bình thường .. còn loại hơn hơn 1 tí thì cứ tầm 12 bảng đổ lên .. :p:D .. đến lúc đấy thì nhà mình méo mặt .. :p:D .. :biggrin: .. :lol: .. cứ nên mang vừa vừa quần áo rét ... mới cả nếu quen được người ở sân bay như anh Huy thì càng tốt .. :p:D .. :biggrin: .. hồi em đi cũng giống anh Huy .. :lol: .. nhưng không thêm được nhiều đến 50kg như anh .. :p:D ..

zoi oi, em Thủy viết bài nào cũng 1 đống icon, đã claim rồi mà ko để ý :D
Thì anh bảo rồi, vé VIP thì đc 60kg (trả thêm tiền # j VIP đâu ) hehe. mà thực ra chỉ mang quần áo ko thì 30kg là quá nhiều, lúc đầu nhìn đống wan áo ngồn ngộn,nghĩ nó cũng phải 30kg rồi, nào ngờ cân mới đc 20kg -> lại mua tiếp, lại nhét thêm 1 đống thứ. Nặng anh nghĩ thì đa phần do mình phải mang đồ đạc, sách vở là chính thôi.
Mà vé 20kg, sure là mình có thể mang 35kg mà ko cần quen biết xin xỏ : gửi 23kg + 12 kg xách tay, that's ok !

hờ hờ
thế thôi cứ bay Cathay cho nó lành
mà hình như ai đi cugnx xin xỏ được thêm cân í nhỉ
mẹ em bảo cứ pack hẳn 50kg đi, mẹ xin được
pó tay
em đang tưởng tượng ko xin được rồi 25$/kg--> méo mồm :))
ah thế đến HK ko được ra ngoài hả anh? trogn sân bay thì có cái vẹo j` để mua ko ạ?
mà bao h anh bay vậy? hay đã ở UK rùi >_<?

hehe, nhiều tiền nhỉ. vé cathay anh nhớ khoảng ~600, trong khi Thai 500 :D thì nếu ra ngoài, khi vào em phải nộp lệ phí sân bay. Nhg trs có 2-3h, ra ngoài cũng chẳng có gì. Hơn nữa với anh, bay đến chỗ trs toàn nửa đêm, ra ngoài ngắm ai :) Nếu ko, em đi hẳn thằng Japan ý, trs ở Tokyo, hiện đang mùa hoa Sakura, đẹp cực ^^
Chuẩn bị bay thôi, hì, đáng lẽ bay ruồi, nhg thấy chưa đủ đồ đạc -> ở nhà mua sắm tiếp :D

hic, đi từ VN thì xin được thôi, lần đầu ai cũng mang vác cho yên tâm, sang cuối cùng lúc nào cũng thừa 8-}

vụ đt gì mà 20tr kinh thế hả Thủy 8-}

Back
Bên trên