Kinh nghiệm học ở Anh

Có lẽ bạn Y cho kinh nghiệm là chính xác nhất --> mình còn nhớ năm ngoái, đến sợ :-ss, trong tất cả các topics về du học Anh luôn

:-O ơ tớ có làm gì đâu mà cứ bị bêu tội mãi thế...hichic...bây giờ em Trân với mấy em cũng vào liên tục ý chứ ;;) hihi :D

Đàn em nối bước đàn chị đàn anh :-", đến năm sau thế nào cũng lại xuất hiện các em khác y hệt --> chắc là mãi mất :)

có anh Hưng đây rùi thì lo j` nhỉ :D
các đàn em tiếp bước sau này sướng nhé :))

Bác Hưng làm gì mà khó tính thía! Trông "lồng lộng" thía kia mà hóa ra...chẹp!
Bọn em hỏi chả phải bác có cơ hội thể hiện à? Mà bít đâu lúc sang bên kia bọn em lại báo đáp bác!

anh nói đùa ấy chứ mấy hôm vừa rồi chán chẳng biết làm gi, lên các 4rum làm scandals một tí cho vui vẻ cửa nhà; nếu mà làm mọi người phật lòng thì cho xin lỗi :-ss.
Quan trọng gì ấy chuyện ấy, hồi trước khi sang đây anh cũng khác gì đâu --> ko biết thì phải hỏi thôi,
Chúc mọi người may mắn

heheh, làm j` mà căng thẳng thế anh
chị em ams nhà mình là toàn người hiền lành dễ thường nhỉ
quí nhất ai nhiệt tình )... như anh Hưng ;;) )
sướng nhá

Gay quá , giờ em mới nhớ
đúng là nó có 1 bài tét " ngày đầu tiên đi học"
nếu mà làm không được nó có đuổi về không ạ?
nó mà bắt thi eco thì nữa chữ cắn đôi em cũng không biết

Ấy! Bác Hưng hiểu nhầm em roài! Ai chả bít bác Hưng là bác í nhiệt tình nhứt! Ai chả bít bác Hưng là một trong các bác an ủi bọn em nhìu nhứt! Thía cho em thanx bác Hưng cái nhẩy, cả các bác khác nữa!
Túm lại là em đã có kq IELTS roài, ko cao nhưng mà cũng mừng. Giờ thì ngồi học Toán, Lý, Hóa cho ông cụ thân sinh em đỡ lo là em bị hổng kiến thức, ko có kt lớp 11, 12 (Cũng may mà ở lớp, Mr Khải cho học kha khá kt lớp 11 và một tí tẹo kt lớp 12)
Hạnh phúc quá! Thế là tạm thời chơi được một tí!

khuất diệu anh đã viết:
Ấy! Bác Hưng hiểu nhầm em roài! Ai chả bít bác Hưng là bác í nhiệt tình nhứt! Ai chả bít bác Hưng là một trong các bác an ủi bọn em nhìu nhứt! Thía cho em thanx bác Hưng cái nhẩy, cả các bác khác nữa!
8-} ... 8-} .. :-& .. em DA có post nhầm tên anh nào không thế .. :-& .. :-& ... 8-} .. ngất !!!! ... :| ...

Túm lại là em đã có kq IELTS roài, ko cao nhưng mà cũng mừng. Giờ thì ngồi học Toán, Lý, Hóa cho ông cụ thân sinh em đỡ lo là em bị hổng kiến thức, ko có kt lớp 11, 12 (Cũng may mà ở lớp, Mr Khải cho học kha khá kt lớp 11 và một tí tẹo kt lớp 12)
Hạnh phúc quá! Thế là tạm thời chơi được một tí!

thế đề speaking của em DA là cái gì thế ? .. cả writing nữa .. :D:D .. (mà score của em DA là bao nhiêu thế .. :D:D .. chị tò mò ..:D:biggrin:

ah em thi đầu tháng 6har?
chắc 5.5 hả? :D
chị ko thi Ielts nữa :D
2 năm nữa thi vậy :D
mà sao ko thấy ai nhắc j` đến bài test trước khi vào học nhỉ?

chị tưởng mình đã đóng ( mười) mấy nghìn tiền học thì ai nỡ mà đuổi đi nhỉ :D:D, nếu có kém quá thì cũng đc offer 1 khóa TA

khổ lắm, kt dễ lắm mà đừng lo, có cao siêu gì đâu, chỉ là đủ để có khả năng học thôi mà, đã học gì đâu mà ko lo làm đuợc, chỉ cơ bản kiểu như Iq tối thiểu ý mà :biggrin:

tùy trường mới có cái test này hả chị?
em ko thấy trường em nói j` hết?
mà còn cái accom nữa chứ
em định ở host có ukie ko?

cực kỳ:D năm đầu cứ ở host đê...mà tốt nhất 2 năm alevel ở host đi :D chị ở đây sung suớng lắm chẳng khác gì gia đình mình cả....mà lại còn bố mẹ không bao giờ cãi nhau.............;)

:D thế chắc em sẽ ở host
tạichị Hà í chị Yến ạ, chị í ở HTX--> thế là mẹ em lại mún em cũng vào KTX :((
cái j` cũng phải học tập chị Hà :((
thui kệ
ma` hin`h như host nấu ăn ko ngon lắm hả?
nhưng mà thực ra để em tự nấu còn kinh khngr hơn >_<

... .. .. em DA có post nhầm tên anh nào không thế .. .. ... .. ngất !!!! ... ...
Em thủy có vẻ " già" mất rồi, em DA đã viết đi viết lại thế mà vẫn hỏi :(

thế đề speaking của em DA là cái gì thế ? .. cả writing nữa .. .. (mà score của em DA là bao nhiêu thế .. .. chị tò mò ..
NGừơi tò mò nhất HAO =))=)),

Một lời khuyên chân thành đến mấy em sắp đi học A-level nhé, cái cần nhất cảu mình là chăm chỉ và quyết tâm thôi, kiển thức sẽ học lại từ đầu, dù có học trứoc ở nhà cũng là một foundation thôi , chứ ko có nghĩa là sẽ yên ổn nếu mình ko học. Thời gian đầu có thể chưa quen với cuộc sống nên tâm lí dễ hoang mang, nhưng mà yên tam ai lúc đầu cũng thế cả, chắc chắn, nửa năm sau ngồi nghĩ lại, thế nào các em cũng tự cho mình là " lo quá " đấy.
ps: anh biết nói bây giờ các em chưa hẳn đã tin đâu--> cứ sang đây 1 năm là biết ấy mà,

anh ơi vấn đề là em là đứa luwoif biếng và dễ nản lòng anh ạ
mẹ em cằn nhằn suốt
sang đấy hi vọng không khí học hành của mọi n`g tác động được đến em 1 tẹo :((

Đúng như A. Hưng nói rồi B-), học Alevel coi như là tự học, chăm chỉ cộng thêm tí thông minh là được. Chị có mấy đứa bạn ở nhà lười lắm, chẳng ai nghĩ được chúng nó sang đây đứa nào cũng tập trung học hành hết, toàn bọn tiếc tiền của bố mẹ :biggrin:

Back
Bên trên