Kinh nghiệm học ở Anh

cái trường đấy nổi phết đấy chứ
nó ko phải ở Nott mà là 1 cái town trên Nott 1 ti' :D Scunthorpe hả?
trường em nó bắt có IE chị ạ
thế mới chán
9-7 vẫn thi
còn hồ sơ thì àm từ bi h :D
đằng nào cũng mất công học 1 khóa ở IDP rùi, ko thi cũng phí >_<

@trân: nhưng thi điểm thấp còn phí gấp đôi em ạ

hix, làm lung lay quyết tâm thi của em rùi
hoặc là sang đấy học 2 tháng rùi thi --> nghe có thể lên nhưng sợ các pâhfn khá quên mất tiêu >_<
túm lại em vẫn muốn thi
rùi 2 năm sau vào uni thi 1 phát nữa
xem hùi mình mới sang ngu cỡ nào >_<

Ồ lế! ồ lế! ồ lế! ô lề!
Hờ hờ! Nhà trường vít thư bảo là họ sẽ gửi thư offer cho em mà ko có yêu cầu phải thi IELTS, chỉ dựa vào kết quả bài test hôm trước em làm thui (hì hì, chắc tại mình siêu wé ;;) ) Tuy nhiên họ bảo em cũng nên thi để cho bít, lấy kinh nghiệm (hix, dù ji` thì cái lúc họ báo cho mình, mình đã trót đăng kí thi+nộp tiền roài :(( )
Dù sao em cũng vui sướng quá, thía là ko phải lo lắng ji` cả, có thể chuyên tâm đi chơi :)). Thế chị Trân tháng 7 mới thi thì có kịp làm thủ tục ko?
Í mà Scunthorpe nằm gần Nott ạ? Giờ mình mới bít, hehe, thế là có chỗ đi chơi (à mà nghe nói ở Nott chán lém?)

Chỉnh sửa lần cuối:
Ờ giống chị thế ko biết, hồi sang có phải thi IELTS đâu, chị vừa thi lần đầu cách đây 1 tuần xong :D:D, nếu mà có bị 5.5 thì tháng 8 thi tiếp :D

Hôm đi thi, khoái nhất là mình stole đc cái bút chì màu hồng có chữ IELTS to tướng, hơ hơ :))

haizzzzzzzz, hóa ra tí nữa tình hình ở CAM được cải thiện vào tháng 1 vừa rồi à --> đúng là cái số của CAm sui quá, ko bao giờ tiến bộ được mất
@ TRân: cái đấy cũng hơi khó về việc cm tài chính, nhưng mà cứ follow the procedure là ổn thôi
Có ai nói ở NOt ít VN thế, có lẽ mình đang sống ở thành phố ko có người VIệt mất chị Hiền nhẩy :))

Hôm đi thi, khoái nhất là mình stole đc cái bút chì màu hồng có chữ IELTS to tướng, hơ hơ
Cái gì mà stole, người ta cho mà, em còn xin được đến tận 3 cái cơ >:)>:)

Nott nhìu VN có khi phải nhất UK í nhỉ
bạn em bảo: đi 50m gặp 1 thằng VN :))
@DA: chị 11-7 nhập học rồi, chắc ko kịp thi IE đâu, chỉ cần 1 cái giấy chứng nhận trình độ TA thôi, sang đấy rùi thi sau vậy >_< bi h nghe đnag kém quá >_<
chị Hiền mà 5.5 thì em 4.0 mất :((
@a Hưng: chuyện tài chính ukie rùi :D hi vọng các thứ khác cũng sẽ suôn sẻ >_<
cho đến khi đặt chân đến UK thì mới có thể thở phào in tâm được :D

Ờ đúng rồi, anh thi IELTs 3 lần... được cả rổ bút chì dùng mãi ko hết :))

Ơ, thế bao giờ em bay thế, mà cái khóa gì lại bắt đầu 11-7 --> lạ hoắc

sang trước học tiếng 8 tuần mà anh :D
mà bi h thi` chưa có cái j` chắc chắn cả
chỉ khi nào đặt chân lên UK mới in tâm muh >_<
cái cảm giác phập phồng lo sợ bi h thật kinh dị
--> làm mìn ja` đi >_<

Xời nghe câu làm mìn ja` di của em TRân làm anh thấy đau nhói con tim. Ôi minh jừ wá

thôi , xin bác, bác vẫn còn phong độ vi vu trên đường phố HN lắm :))

Bùi Mạnh Hưng đã viết:
Cái gì mà stole, người ta cho mà, em còn xin được đến tận 3 cái cơ >:)>:)Đâu mà, ở King's school ng ta đòi lại đấy, ki bo ko chịu đc, chị ứ trả :))

@ em Trân: sang UK là nên dùng di động lắm em ạ :D nhưng mà nên mua ở đây, vì hàng từ VN là hàng Tàu đấy, lại phải unlock, tốn tiền :D mà lại đắt:D Em thích P910i, K750i hay D500 thì cứ fone chị nhá, unlock đàng hoàng luôn, giá sinh viên ( tặng kèm Gift ;) ):D. Delivery tận nơi :D Em chưa đủ 18, ko ai cho ký contract đâu :D có mỗi Voda thì Deposit :D. Đấy tình hình giới thiệu qua qua thế :D có ai interested hông :D

Chỉnh sửa lần cuối:
@ em Trân: sang UK là nên dùng di động lắm em ạ nhưng mà nên mua ở đây, vì hàng từ VN là hàng Tàu đấy, lại phải unlock, tốn tiền mà lại đắt Em thích P910i, K750i hay D500 thì cứ fone chị nhá, unlock đàng hoàng luôn, giá sinh viên ( tặng kèm Gift ). Delivery tận nơi Em chưa đủ 18, ko ai cho ký contract đâu có mỗi Voda thì Deposit . Đấy tình hình giới thiệu qua qua thế có ai interested hông

tình hình là em sang phải mang bút chì sang đã, chị Hiền nhỉ :D
em cũng thấy tụo bạn em bảo sang đấy mới mua máy cho rẻ
em cũng chưa biwets j` về dđ bên đấy cả >_<
nghe chị quảng cáo hoa mắt ù tai wa' -_-
giá cả hàng tháng thế nào ạ?

Bà chị em biểu là sang đấy mình chưa mua được ngay, dùng tạm thời một cái kiểu mở tài khoản nhét tiền vô. Khi nào kí được hợp đồng lâu dài với nó thì nó cho mình luôn một cái điện thoại, dùng kiểu ấy tiết kiệm hơn chứ làm thía kia thì, hix em đã từng spend phí một ít, tiếc lém!

thật ra các em mang được cái nào từ VN đi thì tốt được cái đấy, trừ khi ở VN các em quen tiêu kiểu 100,000 VND là 1,000 VND ( anh ví dụ thôi) thì ko cần lo trước đâu, còn ko thi phải mang sang đấy, tai lúc đầu em sẽ rất bỡ ngỡ--< hay đổi sang tiền Việt và thấy cái gì cũng đắt, như kiểu mua 12 quả trứng gà ở Saint Bury tầm hơn 1 bảng = 30,000 VND, cũng tương đối đắt ( ví dụ đơn giản thôi )

Hihi, sainsbury chứ Hưng :D
Mà mới sang chưa quen ai thì ko nên ký contract làm j, tốn tiền lắm, gọi ko hết đâu :p

Back
Bên trên