Khoảng lặng

Mọi người nói đúng đấy, em Chi ko đc nghĩ vớ vẩn như thế [-x . Các anh chị vẫn rất yêu quí em. Riêng anh, anh thấy em hát rất hay đấy :)

@ Chi: rồi em sẽ còn phải trải qua nhiều điều lắm em gái ạ ^^... không chỉ em mà nhiều người chắc hẳn cũng đã có lúc nghĩ như em bây giờ... Hãy học cách nuôi dưỡng sự bình thản mặc dù đấy không phải là việc dễ. Hãy "Quẳng gánh lo đi mà vui sống" ^^... GL2U ;)

Today, :| a terrible day. :| He abused me. Then he said sorry to me. He said that he had drank too much wine. I didn't agree that sorry. Then he has gone with my mother to Nordic. :|

...

And, a "home alone" week has been continued. :| Everything must be perfect at home ... :| ... and by myself

Chỉnh sửa lần cuối:
It was raining, and he arrived home from the internet shop after keeping his class.
And the first item he saw was the reformist show of his grand-mom.
He was very hungry, but he had a really "nice" meal with his grand-mom's show. :|

Chỉnh sửa lần cuối:
yahoo trời mưa ! lúc trên xe mưa đã khoái rồi , mưa vào kính , mưa chảy từ trần xuống ! đến bến lội nước về nhà đã quá , nhìn thẳng lên thấy mưa rơi ầm ầm như tấn công thằng nào ấy :D! thi thoảng lại có sấm sét , chà nếu mà có bạn gái thì phê phải biết :))

hix

kiếm đỏ mắt chẳng thằng nào đi mưa với mình :((

sao con zai bây giờ chán thế nhỉ :|

Khoảng lặng mà lại sấm sét đùng đùng hả anh KN :|
Just don't have anything to say :|

.......................................

Chỉnh sửa lần cuối:
Chi à!
:)Hôm đấy tớ đi cùng cậu lúc cậu về tớ không hề nghĩ cậu có n~ suy nghĩ ấy
Chỉ hơi bất ngờ thôi
Lúc đấy sao tớ ko nghĩ ra được nhỉ?Di động không có,trường thì ở xa,làm gì có bạn nào gọi được cậu,thế mà ngơ nga ngơ ngẩn thế nào tớ lại tin cậu
tớ biết that feeling
cái cảm giác lạc lõng,tủi thân,ở một nơi mà không thuộc về mình,ko ai quan tâm,ko quen ai,mỗi thằng Linh thì nó là con trai,chắc cậu khó nói chuyện :).Chắc khi thằng Linh đèo tớ với cậu là lúc cậu vui nhất& nói chuyện nhiều nhất,vì 2 bọn cậu quen nhau còn có chuyện mà nói :)
Tớ cũng giống cậu nhưng từ lâu lắm rồi khi đi sinh nhật một đứa bạn cũ.:)
Vấn đề của cậu tớ nghĩ là do cậu tự ti,do cậu nghĩ mình ko thể hòa nhập nên không hòa nhập đươc mà thôi,tất cả tụi tớ cũng đều là những đứa mới ,có quen biết nhau đâu,chẳng qua là do cậu shock vì lúc ở VC toàn người quen,toàn những anh chị cậu quen biết từ lâu, còn khi đến đây thì cậu tự nhiên không được quan tâm như những anh chị chủ chốt ==> buồn
Tụi tớ cũng như cậu thôi,toàn người không quen biết cả,lúc đi cũng ngại bỏ xừ :)D,tớ mặt dầy lắm,đấy là tớ nói mấy đứa bạn tớ :D) nhưng về sau thì vẫn vui vẻ đấy thôi,cậu đừng suy nghĩ lung tung mệt người ra,tụi tớ cũng khác gì cậu đâu,newbie cả
thế nhớ
tớ vẫn chưa có nick yahoo của cậu,để tớ đi tìm (ghét nhất trò này :D)
P/S:cám ơn cậu cho tớ mượn vai trong phòng karaoke,cậu béo béo yêu yêu nên vai êm lắm:D,sao về sau mỏi vai ko cho tớ tựa à ?:-L

oạch,đọc lại chả hiểu mình viết gì
bố khỉ,sao mình ăn nói nhẹ nhàng thế nhỉ?
mọi người đọc xong làm ơn quên luôn đi bài này

uh, 1 ngày mưa, và lại buồn, lại nhớ, lại...nghĩ vớ vẩn :|
----
hôm nay có người nói mình có tính xấu :| mình cũng thấy thế, nhưng mà từ bé đã đc nuôi dưỡng như thế, sao thay dỏi 1 sớm 1 chiều đc :|mình cũng muốn thay đổi nhưng đâu dễ :|
------
1 chút bình yên cho 1 ngày...ko bình yên:|
cuối ngày, chat với em, giải tỏa nỗi bức xúc, và ...ngày mai, 1 ngày mới lại bắt đầu :)
ngyaf mai , nắng tươi sẽ lên, và em lại bắt đầu 1 ngày mới, 1 ngày trong chuỗi ngày dài :) ko sao, bạn bè để làm gì :), rồi sẽ qua, cứ yên tâm :)
chúc may mắn cho ...chính mình :) để những ngày sau sẽ ko ....nhớ nữa :| :)

mình ghét trời mưaT_T

sáng nay dậy đầu đau như có ai đập ấy,rồi lại bị bọn ĐSQ gọi lên lần thứ 2 ,lần thứ 2 trong có 5 ngày,mệt mỏi hơn cả lần trước:( Chiều mai nữa thôi,là mọi cái sẽ kết thúc. Đóng lại 1 cánh cửa,hay mở ra con đường mới,đều chỉ qua chiều mai thôi:)

Nhớ nhiều lắm...

... thế giới thay đổi .. con người thay đổi .... mọi thứ đã đều thay đổi ... vẫn biết chẳng gì là mãi mãi ........... ngày xưa .... chỉ có thể gặp lại ngày hôm qua ... trong giấc mơ ....

.. vẫn biết ta ích kỷ lắm .... nhưng thời gian phũ phàng quá ... kỷ niệm ...

... ta đi .. người ở lại .... gg .... gl ....

Trời lại mưa
Buồn....................................
Ở đời phải biết mình là ai

ya ! lại mưa nữa rồi , chả hiểu sao lại thích mưa thế ! tội mày quá dũng ạ ! mà thôi xét thể trạng mày có phúc gặp may lắm :D

nhânj ra mình thật ngu si...thật đien rồ...thật vớ vẩn ...:|
chỉ sau có 1 đêm thôi, tất cả đã thay đổi hoàn toàn :(:)(:)(:)(:)(9
từ trc' tới h mình đã bị học cười vào mặt vậy mà ko biết :(:)((
X(X(X( lòng đầy thù hận X(X(X
đc rồi, từ bây h , họ sẽ ko là cái khỉ gì hết X( mình sẽ cho họ biết, họ thật..ngu vì đã cười mình. rồi họ sẽ phải hối hận X(
mình thật là....đã bị lừa rồi :(:)(:)(:)((
ko sao, muộn còn hơn ko :) từ h sẽ là chính mình như trc' kia, như cái thời trc' đó, và sẽ cố gắng thật nhiều, để họ ko thể kinh mình, họ sẽ thấy họ ngu , họ sẽ hối hận.
ko biết bao lần họ cười sau lưng mình.
Từ h mình sẽ cười và họ sẽ khóc :)):)):)):)) sẽ cười thật to khi họ phải cay đắng khóc thật nhiều :)):)):))
---
Liệu mình có ác ko :|? câu trả lời nằm ở đâu:|
bản chất mình ko hề ác , nhưng tại sao bây h mình lại có những í nghĩ ác độc đó :-?
câu trả lời ?......ko biết, mình ác hơn trc' ư :-? đúng, nhưng để làm gì :-? như trc' thì họ sẽ lại cười vào mặt mình, như bây h thì phải chăng là...quá ac :|:|:|
mình cũng ko biết :| nhưng h cơn giận tron glongf, chưa thể biết là mình sẽ làm gì họ cả X( cứ đợi đấy. dù sao, vẫn phải 1 lần mình cười và họ khóc :))
:|:|:|:|:|:|:|:|:|:|:|:|:|:|:|:|:|:|:|:|:|:|:|:|:|:|:|:|:|:|:|:|:|

[-x Mọi người đừng quá bận tâm cho em :eek: , em bình thường rồi, chả hiểu sao mấy hôm đấy em lại tự dưng ngớ ngẩn thế............. ;;) ;;)
........Người ấy thật đặc biệt :* , ngay khi vừa bước chân vào trường mới, người ấy đã đến bên em, nói chuyện và chia sẻ với em ...........Người ấy có nụ cười thật hiền hiền, ấm áp khiến con người ta tin tưởng :x ........
@bạn Trang: cám ơn ấy nhé, nhờ ấy mà hôm đấy vai phải tớ đau nhừ 8-}
@ anh Hiếu:Cám ơn anh nhiều ;;) , ngại thế, em mà cũng có người khen là hát hay sao???? :eek: :eek: :eek:
@ anh Minh: thanks anh trai nhiều:x

Mưa Hà Nội đẹp thật, bất chợt đến rồi bất chợt đi, nhẹ nhàng và mát mẻ lạ kì,yêu nhất cái mùi đất ẩm sau mưa, cái mùi nồng nồng:x...........
.................nhưng ghét mỗi cái mưa nhiều, chỗ đất cát gần nhà em hóa....bun` hết, bẩn hết cả cái quần mới may:D

@ em Nhung :học cách tha thứ đi em,em càng dửng dưng trc những gì họ đã làm với em,thì họ mới càng thấy trc đây họ nhỏ bé như thế nào(anh kô biết là đã có chuyện gì xảy ra với em,nhưng mong mọi thứ đối với em đều tốt đẹp:) )

@ con gái :ở đâu con cũng có bạn cả,phải kô nào?Bỏ tâm lý đấy đi nhé,lúc nào mọi người cũng coi con là người trong nhà cả:D làm gi` có phân biệt học ở đâu :D

@ Ngọc :hờ,mãi mới nghe 1 câu tử tế từ mày:D Thx cái nhẩy:D

~~~~~~~~
@...:trời âm u quá,chiều nay lại mưa chăng?Quý trọng sức khỏe của mình nhé,đừng thức khuya vầ dầm mưa nữa:p

Chào mọi người trong VC, mình là lính mới của forum, lại càng mới với VC, tuy vậy cũng xin gõ cửa nhà mình với chút tâm sự, bình thường thì mình chỉ biết đọc truyện cười và cười, vô tâm vô lo nhưng hi vọng đây là cơ hội để tham gia với mọi người trong VC và forum nhiều hơn.

@ Hoa: mới biết em qua vài bài chit chat, vào đây mới tự nhiên.. trầm lắng trước tâm sự của em. Mong mọi thứ sẽ tốt đẹp với em trong đoạn cuối mùa hè này. Em đừng mất lòng tin với bọn con trai nhé ;) anh nói câu này không phải cho bọn anh đâu, nhưng anh chỉ nghĩ là sau bao nhiêu người luôn luôn làm em bật cười (which, by the way, is a very good job VC is doing!) em sẽ gặp một người không bao giờ làm em phải khóc, lúc đấy hắn sẽ cùng em đội mưa, cảm thấy tất cả những gì em cảm thấy :) Vài ý nghĩ của một kẻ qua đường :p mong em sẽ thấy khá hơn.

Một chú tâm sự của chính mình, từ khi bắt đầu đi du học, các anh chị đã bảo là lúc nhớ nhà nhất không phải là lúc mới sang, mà là 2 3 năm sau đó, bây giờ mình mới thấm thía bài học :( năm thứ 4 rồi, trong đầu đã có 2 thế giới khác nhau, có lẽ mình đã nhận ra đâu mới là chỗ mình thực sự có được những khoảng lặng.

Back
Bên trên