Khoảng lặng

Một chú tâm sự của chính mình, từ khi bắt đầu đi du học, các anh chị đã bảo là lúc nhớ nhà nhất không phải là lúc mới sang, mà là 2 3 năm sau đó, bây giờ mình mới thấm thía bài học năm thứ 4 rồi, trong đầu đã có 2 thế giới khác nhau, có lẽ mình đã nhận ra đâu mới là chỗ mình thực sự có được những khoảng lặng
nghe anh Lâm nói em bắt đầu thấy nhớ

chào mừng anh Lâm vào VC :D pozz bài trong VC thì đã là VCer rồi :D

@ cả nhà :đã nhận đc visa,cám ơn cả nhà trong suốt thời gian qua :) có lẽ đầu tháng 9 này là lên đường .Hôm nay lần đầu tiên đi dưới mưa mà mình thấy vui ^^

:) tha thuws ...1 cais gì đó thật ...bình yên :)
anh Quách : tks anh :) chắc sẽ tha thứ thôi ânh f :) nhưng....mọi chuyện ko thể dễ dàng đc, cần 1 thời gian dài :(
ko sao, tha thứ...để đc bình yên :)

The summer class finished, and I walked home to take my laptop for my sister. Then continued go for a walk to her house.

I had a really great meal today with my sister, my sister-in-law and TT. Stayed there until 3pm and came back home by a motorbike taxi.

4 P.M., and the rain was falling. I was on the way to the extra class ... But my headache began, and it was raining, so, today's class was kept once again. Then cleaned the house ... After that, I opened my mail box and read mom's mail from Paris.

Can't believe it ... I don't know what can I do for her? :|

ờ ko có chi , có điều tao nói năng bỗ bã với mày vì tao muốn mày nghĩ tao coi mày là bạn thật thôi ! có điều mọi thứ xong rồi thì hôm nào khao VC cái nhỉ ? tao cũng chả biết cái gì hơn dù sao mày cũng đã gặp may rồi , chúc mày may hơn nữa !

:)

@ anh Dũng : chúc mừng anh :) lần tới off VC phải chia tay nhiều nhỉ :)

@ em zai : nào :) chị luôn bên em mà :) yêu em lắm lắm :x:x :*:*

Everybody I have known who went/is going and will go to a foreign country for their studying, everybody, all of they was/are accepted by the embassy. But why ... :| ? Me?

Why was I always rejected by that stupid embassy :| ?

Quách Trung Dũng đã viết:
chào mừng anh Lâm vào VC :D pozz bài trong VC thì đã là VCer rồi :D

@ cả nhà :đã nhận đc visa,cám ơn cả nhà trong suốt thời gian qua :) có lẽ đầu tháng 9 này là lên đường .Hôm nay lần đầu tiên đi dưới mưa mà mình thấy vui ^^

:(:)(:)(:)(:)(:)(( Bo' di tha^t a`:((, hic, buoi? off toi' con se~ mua cho bo' mot mon qua` that to de luc nao bo cung nho con gai' bo':xIu bo' nhieu`:x

@ k Ngọc: ok man :D

@ em Hoa :đc rồi em,lần off tới sẽ là off chia tay hội ăn cơm tây lên đường:D chắc là có anh,Vũ Mạnh,Cụt em đi để tạm biệt mọi người :)

@ con gái :ko cần phải thế đâu con gái,lúc nào bố chả quí con gái nhất :D

có quí em ko anh zai ;;) < cái này là một câu hỏi chân thành, ko đùa cợt ;;) >
Và sau đó thì :D chúc mừng anh zai >:-D< em biết là thế nào anh cũng được mà >:-D<
btw, em rất thích cách gọi cụt em nhá :D:p

Trần Thu Trang đã viết:
có quí em ko anh zai ;;) < cái này là một câu hỏi chân thành, ko đùa cợt ;;) >
Và sau đó thì :D chúc mừng anh zai >:-D< em biết là thế nào anh cũng được mà >:-D<
btw, em rất thích cách gọi cụt em nhá :D:p

à,con gái và em gái là 2 khái niệm khác nhau:D thế nên đối với con gái thì là quý con gái nhất(vì con gái có mỗi 1:p),với em gái thì quý như nhau(cũng đều là quý nhất:D) trả lời chân thành đấy:) anh cũng thấy gọi Cụt em hay :)

cám ơn Trang và Dũng nhé :) chúc cả nhà VC luôn vui vẻ gắn bó. Thế Dũng sắp sang đâu học thế? Còn em Trang đang ở Việt Nam mà, sao lại thấy nhớ, hay em cũng sắp đi du học rồi?

chúc anh Quách bước những bước vững vàng đầu tiên trên con đường vất vả sắp tới nhé ^^ ( văn hôm nay cứ lủng củng :D)
Chúc mừng anh Lâm đến với tiểu trấn VC ^^ Welcome .......Bạn cụt bạn ý cũng sắp xa Tổ quốc anh ạ :D:p NY ơi trả lời hộ NY cái có đc ko :|:|

uh cho NY trả lời hộ đấy :D>:-D<
anh Lâm: em sắp sang us ạ

chán thế ! VC hôm nay chả có ma nào buồn dã man ! hôm nay lại chả có mưa tý nào cả ==> tức !

Trần Thu Trang đã viết:
uh cho NY trả lời hộ đấy :D>:-D<
anh Lâm: em sắp sang us ạ

:eek: =D> mới vào HAO chưa lâu mà đã gặp mấy người sắp sang Mỹ rồi, chào mừng em Trang >:-D< em ở bang nào vậy?

Phạm Mai Trang đã viết:
Chúc mừng anh Lâm đến với tiểu trấn VC ^^ Welcome .......Bạn cụt bạn ý cũng sắp xa Tổ quốc anh ạ NY ơi trả lời hộ NY cái có đc ko

cám ơn em, quả thật khu vườn này nhỏ nhưng tràn ngập sự gắn bó yêu thương của mọi người, love is in the air :D :x bao giờ mình mới biết hết mọi người để post truyện còn dùng tên của VCers nhỉ :p chắc phải đọc nhiều hơn :p

Chào mừng những ai đến với VC :D

Còn các bác sắp xa tổ quốc thì cấm có xa VC b-)

ko thì giết chít :|

yêu mọi ng` nhiều lắm :)

@ a Lâm :em đi Đức ,bên ấy hơi ít Amser:p nhưng kô sao,toàn người quyền to vãi vật trong HAO :D

mưa to quá,lại bắt đầu thấy ghét mưa rồi đấy(dù ko ghét như trc nữa ^^).Mưa,lại nhớ ...

Chỉnh sửa lần cuối:
hix :)

cái thời tiết này làm mình bắt đầu muốn khóc :| Nhớ quá Dương ah :| Tôi nhớ ông phát khùng đi mất :| Bao nhiêu lâu rồi :(( Bạn bè là ở cạnh nhau ... thế mà bạn thân nhất lại ở cái nơi khỉ ho cò gáy nào nữa chứ :(( tôi muốn đi mưa :(( muốn đc ôm ông ngủ :(( muốn ăn kem :(( muốn khóc với ông :|

Nhớ quá :|

mới vào HAO chưa lâu mà đã gặp mấy người sắp sang Mỹ rồi, chào mừng em Trang em ở bang nào vậy?
cám ơn anh >:-D< em sang Saint Paul, Minnesota ạ :D:p. Em add anh vào nhá ;)

---------------
Hôm nay trời mưa to quá. Mát thật. Tự nhiên nhớ ghê gớm..

Back
Bên trên