Khoảng lặng

Hôm nay sướng quá, đi chơi bi-a chăn đc tiền của mấy thằng bạn. Nhưng tối nay thì trời mưa to lại còn mất điện nữa, chán ơi là chán.

God! Why do you hate me, god? :(( :((

Chỉnh sửa lần cuối:
15/8/2005

Sinh nhật ông này :) Vậy mà tôi quên được cơ đấy :) tôi quên được hôm nay là ngày 15/8 :) Buô`n thật

Mưa - mất điện - đi bộ - kem - bánh :(( cái j` cũng làm tôi nhớ đến ông là sao :( cái j` cũng chỉ làm tôi muốn khóc ....tôi nhớ ông phát điên lên rồi Dương ơi ... sao lại thế chứ

tại sao lần đầu tiên sinh nhật ông tôi lại không đc ở bên ông ... điện thoại cũng không gọi được .. chat chit cũng không :(( sao số phận :((

cảm thấy thất vọng,và lạc lõng...tại sao lại như thế?Dù đã biết là kô thể,tại sao mình vẫn..."Thời gian sẽ trả lời tất cả"...Đùa,cái đấy ai chả nói đc,"thời gian sẽ xóa nhòa tất cả" thì đúng hơn:) Mong 1 ngày,sẽ có thể quên,nhưng bao lâu đây.Oài,"thời gian sẽ trả lời" T_T

hờ,chiều nay đã là giới hạn,đã đến lúc refresh bản thân rồi:D

@ em Nhung:thx em nhiều :x

Tại sao chán thế nhở, ngồi nghĩ lại chẳng thấy đáng nhở, lời xin lỗi của mình đâu đến mức rẻ tiền thế nhở. Đã bảo ko là ko rồi, nhờ!

... lo ...... mệt ...

... btw .. nhìn thấy cái ava anh Zung ... =)) .. :)) .. hết cả mệt .. :)) .. tí ngất ... :| .. trông không khác gì thổ dân cầm dao chuẩn bị đi thọc tiết .... canh :)) .. :)) .. :D:D :biggrin: ..

.. anh Chương : .. ăn cắp chữ ký là rất xấu ... :nono: .. :nono: ... [-( ..dạo này rất nhiều người chôm chỉa chữ ký của mình .. b-) .. :nono: .. :nono: .. tính thế là không tốt đâu anh Chuông nhé ... ;;) .. b-) .. :D:D :biggrin: .. :nono: ..

.... kỷ niệm đã phai ... nhà xưa đã không còn là của ta .... vườn xưa ở lại ... cố nhân đã vắng bóng ..... thời gian ... khái niệm thời gian .... người ở lại bình yên ..... ta đi ... ^^...

@ You: You thought that I'm the man who had mistake. I know, you're angry to me cause of my mistake (if I have) when you looked me like a good friend. But why, I wanna know why are you angry like that?

And I don't know why did you say sorry to me after all the time you sent offline messages to me. :| So, finally, what do you want us/me to do now?

òa.. hôm nay đã là ngày 16 tháng 8 rồi à thời gian nhanh quá, mới hôm nào còn đang nằm ở nhà xem TV, ăn những món ăn mẹ nấu.. thời gian trôi qua nhanh thật nhiều lúc thấy giật mình vì hình như mình đã bỏ lỡ một cái gì đó lại trong quá khứ, thấy bứt rứt rằng hình như mình đã bỏ phí nhiều cơ hội. những cơ hội để bộc lộ cảm xúc và suy nghĩ, cơ hội để hòa mình với bạn bè.. có lẽ mình đã từng quá khép kín.. buồn cười nhỉ? một đứa mồm to lanh chanh tưng tưng như mình.. rồi đã đến lúc ngẫm nghĩ lại có lẽ đã bớt ngu dại, đã bớt háu đá.. đã trầm tĩnh hơn?
không!
chỉ mới 1 tuần trước thôi vẫn còn có những hành động bộc phát thiếu suy nghĩ.. bây giờ vẫn thấy ân hận.. vẫn thấy có lỗi, vẫn thấy có một khoảng cách nhất định
người ta bảo, khi 2 nam châm có cùng cực thì chúng sẽ đẩy nhau.. chẳng lẽ mình với chị lại như thế tính cách giống nhau quá.. đến khi có "xung đột" thì chẳng ai thèm nhường ai.. nó nói là mình với chị thân nhau thật... buồn cười! nói như thế lúc người ta vừa cãi nhau xong.. hâm à??
nhưng mà nghĩ lại cũng thấy buồn cười.. chẳng lẽ lại vì "yêu nhau quá đánh nhau đau" à dù sao đi nữa.. em vẫn yêu chị lắm có lẽ cái khoảng cách 9 năm cũng làm cho chị em mình có nhưng suy nghĩ khác nhau, em ham chơi, còn chị thì trách nhiệm.. chị thích quản lý em.. con em thì không thích bị quản lý.. mình sẽ còn phải oánh nhau nhiều nữa. nhưng em yêu chị, chị ạ
+++++++++++++++++++++++++++++

à, đấy, hôm nay 16/8 rồi, sắp SN ấy rồi (hic.. đọc bài em Hoa nói về SN tự nhiên tớ nhớ ra :">) hơn một tuần nữa thôi nhỉ hì hì.. chẳng lẽ lại chúc từ bây giờ :p ;;) thôi đợi đến SN thì chúc.. tớ hay không để ý đến ngày tháng nên năm vừa rồi toàn bị lỡ SN ấy thôi.. chắc ấy nghĩ tớ vô tâm lắm.. tớ cũng thấy tớ vô tâm năm ngoái nhận được 2 cái ecard mừng SN, tuy muộn nhưng mà tớ vui lắm thế mà lúc SN ấy , tuy muộn có mấy ngày, nhưng tớ lại ngại không dám gửi cái gì vì bị lỡ mất SN ấy rồi tớ dở hơi nhỉ à mà này, sao tự nhiên lại nhảy vào bắn pool với tớ thế bạn toàn bận bịu làm tớ ngại không dám gọi.. hic hic thua 2 quả buồn quá chẳng hiểu sao cứ đến quả cuối là không vào được thôi không sao
chúc ấy luôn vui nhé :D
chào bé :D :p hehe lâu ko gọi nên gọi một tí :)) có khi từ bây giờ gọi bạn = bé nhờ >:)

Maybe it's impossible... but i won't give up my hope ^^

Cause she's bittersweet
She knocks me off of my feet
And I can't help myself
I don't want anyone else

She's a mystery
She's too much for me
But I keep comin' back for more
She's just the girl I'm lookin' for

^^

Wherever you go
Whatever you do
I will be right here waiting for you
Whatever it takes
Or how my heart breaks
I will be right here waiting for you

Nghe không biết bao nhiêu lần cái bài này rồi :) Càng nghe càng thấy mình ngớ ngẩn thật ... em nói đã chấm dứt hoàn tòan ... em nói đã không còn j` với anh..... em nói quá mệt mỏi :(( nhưng ... sao bây giờ em lại nhớ anh ... em bắt đầu loạn lên rồi đấy :| tiếp tục chờ đợi... tiếp tục những lằng nhằng này.... hay dứt khoát ? 3 năm chờ đợi ... rồi cái thời gian đc ở bên cạnh nhau nữa ... em không thể nào quên được ... đến với ai em cũng thấy hình bóng của anh ... quý mến ai cũng là vì người đó giống anh ... em ngu ngốc, em điên dại, em mù quáng ... nhưng em cũng không thể trốn tránh cái sự thật là em còn yêu anh ...

I give her all my love
That's all I do
And if you saw my love
You'd love her too
I love her

She gives me ev'rything
And tenderly
The kiss my lover brings
She brings to me
And I love her

Em vẫn nhớ hôm anh bay :) Em đã khóc rất nhiều ... Và để có thể cứng rắn nói ra câu ấy " từ nay mình sẽ là bạn Duy nhé " ....Em vẫn nhớ anh thì thầm vào tai em bài hát này ..... cái bài anh thik nhất ....

chẳng muốn viết nhiều mà cũng chẳng muốn viết dài nữa .......:| vì nếu không em lại khóc vì nhớ anh .......

Đọc bài của mọi người..........chả biế nói gì, chỉ có thể an ủi mọi người đừng quá buôn`(mặc dù đó là tiêu chí chung của topic này:D).............
Bố thân yêu của con ,có bao giờ bố biết là bố đã tự tay mình đập vỡ vụn hình tuợng đẹp đẽ về bố mà con đã cố công xây dựng từ 15 năm qua ko.Con thấy nhớ bố của những ngày xa xưa khi bố rất hiền và dễ tính, rất điềm đạm mà vẫn tràn đầy nhiệt huyết................Vậy mà bây h..............Bố hay ngồi nói rằng con là đứa con mà bố yêu nhất nhưng bố có biết mỗi khi bố say ,thì con lại là đứa con bị bố mắng nhiều nhất ko?Những lúc ấy con hận bố...............nhưng khi bố tỉnh rượu và thủ thỉ rằng:"Chi này, hình như bố già rồi, cáu bẳn hẳn"thì con lại thấy yêu và thương bố nhiều vô cùng...........
Bố có nghe thấy những điều con nói ko bố???????

Có quá nhiều chuyện xảy ra [-([-([-(, cảm thấy nặng nề và mệt mỏi. Mỗi ngày tỉnh dậy chỉ nghĩ cách làm sao cho tinh thần phấn chấn để "do all the work of that day" :(:)(:)((. Và thế là với những chuyện hôm qua, mình cố gắng lờ tịt đi, không nghĩ ngợi quá nhiều. Vì nếu không sẽ "go crazy" mất :-s :-s :-s . Mẹ ơi :x :x :x ! Con sẽ cố gắng, sẽ cố hơn mẹ à...

Why did all people neglect me today? :| I can't share to anyone. Now, the only one who's my nearest and dearest people also didn't wanna talk to me. :|

Em đã làm gì nhỉ?! Đã nói gì với anh thế?! Đó liệu có phải điều em muốn không? Em thích anh hay chỉ là chút tự ái trẻ con nhất thời khi bị từ chối?!
& Thật ra mọi chuyện có trầm trọng đến vậy :-/?!
...

Vừa ngồi nghe Forever and One vừa đọc bài của mọi người... buồn quá, sắp khóc rồi :(...

@ anh Quách: anh sắp đi rồi hả??? ^^ anh em mình chẳng gặp nhau nhiều nhưng thực sự em rất quí anh và coi anh như anh zai vậy ^^... em sẽ nhớ những trận GB với anh, nhớ cái trận PS mà anh em đá với nhau, nhớ những hôm offline, nhớ cái cách mồm ông chu lên gọi tôi "chào mào" b-)... :). Anh đi nhớ phải mua quà cho em nhé :(( :(( :((... khi nào anh về anh em mình lại đi chơi ^^ okie??? :( :((
Chúc anh luôn gặp may mắn GG-GL!!!

@Cụt: Em là một cô bé xinh xắn và dễ thương :)... (à... cả cái nick nữa, cũng rất dễ thương ^^ :p)... Anh em mình quen nhau lâu rồi nhỉ? :D Nhưng mà từ sau miss HAO mới hay nói chuyện với nhau. Cám ơn em đã dạy anh chơi Toki để bây giờ anh trở thành kì phùng địch thủ của em >:) ^^... nhưng mà Pearl Hunter thì... :|... ôi, lại còn Dominoes :)|... Dù thua nhưng mà anh vẫn vui chứ không lè lưỡi nhăn nhó khóc lóc như em ;;) :p...Thôi, coi như mấy lần anh thua là anh nhường em, gọi là chút tấm lòng của anh trước khi em lên đường :D.
À... đúng rồi, anh vẫn nhớ bài Only Love em hát cho anh nghe :>, hôm nào hát lại cho anh để anh thu nhé ^^

Chúc em lên đường may mắn!!! Sang bên kia nếu rảnh thì chơi Toki với anh nhé ^^ :*

@anh Mạnh: Lại một nhân vật kiệt xuất khác của VC sắp ra đi :)... anh là người rất vui tính và tốt bụng. :D... anh em ta quen nhau từ cái hồi HAO gặp mặt đầu năm :)) :)) :))... Chẹp, em với anh chẳng nói chuyện nhiều nhưng vẫn là 2 VCer ko thể thiếu trong VC :)>- :> :p :D:D:D... chẳng biết nói gì hơn ngoài câu: "Chúc anh lên đường may mắn!" "Bon Voyage!" "Farewell!!!" ^^

^^ cảm ơn Chào mào,kô ngờ mày coi anh là anh zai cơ đấy^^
hay là nhận anh em đi nhỉ :D good bro :)

@anh Hiếu Minh: anh em mình chắc add nik nhau từ lâu rồi, từ cái hồi VC off hoành tráng nhất, nhưng add xong thì cũng vứt đấy chẳng làm gì cả :D, rồi sau khi anh thi cử xong, và sau vụ miss HAO thì mới bắt đầu nói chuyện, à ko, chính xác là chơi game :)) nhiều hơn :D. Mãi bây h mới gọi em là CỤt à >:), ko được gọi là xịt hay cái gì tương tự nữa nhé [-x :p. Mấy cái pearl hunter là do anh ko chịu học chơi, chứ học chơi rồi thì dễ chơi lắm, có mẹo cả :D, vấn đề là thời gian chơi thôi :D, còn dominoes thì :)) chết cười với cái luật của anh :)).

Em thỉnh thoảng cũng khóc lóc bù lu bù loa bằng mấy cái :(( :-s :-w :eek: các kiểu, rồi/:) b-)b-( mỗi khi anh bỏ chạy mà ko nói lời nào [-x[-x, nhưng mà thực sự là em rất vui đấy anh ạ :x

Em cũng nhớ bài more than words của anh :>, khi nào em hát lại more than words nhá ;;) :p, chứ only love thì :-s :p

PS: anh mãi mãi là tình yêu TOKI của em >:-D<:*:x. Sang bên kia mà em còn điều kiện onl thì chơi với em nhá ^^>:-D<

<j/k:mrgreen:>

@Quách anh : hì, anh toàn gọi em là cụt em, em thích cái tên đấy lắm anh ạ :x. Em nhớ những lần off iếc toàn bắt anh đèo về :mrgreen: rồi là đến trường mà túm được anh là lại ngồi à ơi linh tinh :D, đi ra xem bóng rổ cùng với anh và mấy đứa nữa, chui vào cái xó nóng như gì 8-} :D, rồi thằng Long con nó nhìn thấy nó lại tưởng em thích anh :)):p. Em nhớ những lần xuống canteen nhìn thấy anh đang làm gì đó;;) rồi cướp trộm dd để xem một số thứ linh tinh ;;) Vui thật anh ạ
Anh là anh zai nuôi của em anh nhỉ... mãi mãi là như thế anh nhé :x:x... cám ơn anh rất nhiều>:-D<:*:x...Lời nói là ít nhưng cảm xúc thì tràn trề đấy :*:*

Sắp xa anh rồi, em sẽ nhớ anh nhiều lắm >:-D< Mong anh luôn mạnh khỏe và may mắn:*
@Anh Mạnh :Anh em mình đều học sinh thầy Nghĩa anh nhỉ :D Em nhớ anh Mạnh hồi trước hay khen thầy suốt ngày 8-} làm em nghĩ chắc anh phải giỏi lắm thì mới thích nổi thầy 8-} và chịu được cách dạy của thầy 8-} :mrgreen:. Em nhớ anh Mạnh dạo em chưa xin visa suốt ngày hỏi thăm rồi send link mapquest để xem từ chỗ em sang chỗ anh xa xôi đường xá ra sao:D. Có gì thỉnh thoảng anh Mạnh sang chơi với em ;;) gần ý mà >:-D<
Mà cái vụ tam giác 180do anh đừng nói với ai nhé :-$ ko thì em chết mất :(:))):p
Em nhớ có câu này rất hay :
:xThời gian và khoảng cách không mang đi mất ý nghĩa của sự yêu thương:x

Có thể mai này VC sẽ cứ thế cứ thế, từng lớp người ra đi, rồi lại lớp mới bước vào, nhưng VC luôn là một mái nhà, là nơi dừng chân cho mọi người sau những TLNT đau hết cả đầu 8-}, TTTG bon chen và đầy cám dỗ :-$<:mrgreen:>

Cả nhà mình ở lại mạnh khỏe :*:*:*

Em định trước khi lên máy bay thì post bài này, nhưng mà anh Hiếu Minh lại viết sớm quá [-x thế là em không kiềm chế được :D:p

Back
Bên trên