Khoảng lặng

Không biết chào anh Mạnh ở đâu nên mượn topic này một chút vậy:(

thế là anh em mình ko gặp nhau lần cuối mà anh đã nỡ dứt áo ra đi rồi:(( em sẽ nhớ nụ cười và cái mũ đỏ chót của anh lắm đấy:(( ... nhớ cả những bài nhạc sến anh em mình tu luyện với nhau:(( cả phong cách online thoắt ẩn thoắt hiện xuất quỷ nhập thần:((...cả văn phong linh tinh không ai hiểu của anh:(( huhu cả cái tên của anh làm em nhớ đến chú Duy Mạnh của em:((...nói tóm lại anh đi rồi em biết lấy ai làm thước đo cho sự bon chen và xí xớn đây:(

:D đùa tí, anh Mạnh đi mạnh khỏe nhé:p cố gắng online đều đều để anh em mình tiếp tục đàm đạo với nhau, nhỉ;)

:x>:-D<:*

Chỉnh sửa lần cuối:
Ôi thế có bạn nào còn nhớ đến mình nữa không :(
Buồn...

Thật tình cờ và thật bất ngờ, may thế nào hôm qua tự nhiên em lại bắt anh Mạnh nghe em hát nhỉ :|:(
Tự nhiên vớ đúng anh Mạnh để tra tấn :D:p
Anh lên đường mạnh giỏi, sống vui vẻ yêu đời nhé ;)

nhớ anh VŨ chứ >:D<
nhưng mà anh VŨ ở nahf , có đi đâu đâu :eek: :x
đấy là mọi người chào những ai sắp ra đi tìm đg cứu ..thân mình :|:|:D:D

Vũ dạo này không hay lên mạng nhỉ? :) lúc nào thi xong em với anh tâm sự cái nhé ;) lâu không gặp không biết có gì mới không ;) béo lên hay gầy đi ;;) tóc đã dài ra bao nhiều rồi? sắp cắt chưa :D hay đã ép thẳng chưa :p :D..

hì hì đùa tí.. nhớ nhé.. hôm nào mình chat ;)

@ Các em: Sáng nay mẹ chị lên phòng, ban đầu mẹ nói Cụt sắp đi và đề nghị chị để cho em nó thoải mái. Mẹ còn bảo mỗi năm nó về được 1 đến 2 tháng là cùng, từ nay trở đi là nó đi là đi rất rất lâu đấy :| :| :| ...:"Giờ cha mẹ già rồi, tuổi trẻ các con thì phải bay nhảy. Dù không giàu có gì nhưng cha mẹ sẽ hết sức tạo điều kiện cho các con, đứa nào đi được thì đi, cha mẹ không giữ..."
Rồi mẹ ngước nhìn ra cửa sổ, chị kéo chăn qua mặt, nhắm mắt giả vờ ngủ tiếp :(:)(:)((. Hai cụ nhà chị đã 52, 53 cái tuổi đầu rồi. Nghĩ đến cảnh từng ly từng tí tiết kiệm VNĐ để đứa tiêu tiền $ đứa xài Euro mà không khóc nổi :-s :-s :-s ...

Trần Hoàng Anh đã viết:
@ Các em: Sáng nay mẹ chị lên phòng, ban đầu mẹ nói Cụt sắp đi và đề nghị chị để cho em nó thoải mái. Mẹ còn bảo mỗi năm nó về được 1 đến 2 tháng là cùng, từ nay trở đi là nó đi là đi rất rất lâu đấy :| :| :| ...:"Giờ cha mẹ già rồi, tuổi trẻ các con thì phải bay nhảy. Dù không giàu có gì nhưng cha mẹ sẽ hết sức tạo điều kiện cho các con, đứa nào đi được thì đi, cha mẹ không giữ..."
Rồi mẹ ngước nhìn ra cửa sổ, chị kéo chăn qua mặt, nhắm mắt giả vờ ngủ tiếp :(:)(:)((. Hai cụ nhà chị đã 52, 53 cái tuổi đầu rồi. Nghĩ đến cảnh từng ly từng tí tiết kiệm VNĐ để đứa tiêu tiền $ đứa xài Euro mà không khóc nổi :-s :-s :-s ...

Đọc bài chị viết, em chẳng biết nói gì hơn. Thực sự em không lưu tâm đến điều đó. Chị viết ra em mới lặng người đi và thấy thấm thía. Các cụ tiết kiệm tiền cũng chỉ để nuôi mình ăn học thôi mà chị, những gì các cụ làm đều vì con vì cháu hết. Cũng vì thế mà mình càng phải trân trọng hơn. Mình cũng qua cái tuổi ăn chơi, bám áo bố mẹ rồi, đã lớn nên cũng biết suy nghĩ. Có nhiều suy nghĩ trong đầu em cũng muốn viết ra nhiều điều, nhưng không thể diễn tả ra được hoặc chỉ sợ càng viết ra thì càng sáo rỗng. Nhưng chị đừng buồn nhé, vì có đứa em này luôn lắng nghe, luôn cảm thông và chia sẻ với chị ;)

bố mẹ mà nói ra cho mình những điều như thế là còn đỡ. đằng này bố mẹ mình ko nói gì. nhớ hồi trước, mình có biết nghĩ đâu, cái gì cũng vin vào bố mẹ. nhưng giờ lớn rồi, nhìn thấy cảnh, bố mẹ già ngần ấy tuổi còn phải còng lưng đi làm, nhịn đủ thứ để cho thằng con lớn ngần này tuổi có tiền đi chơi 1 buổi. bố mẹ biết là một lần con đi ăn sáng với bạn gái, bố mẹ có thể ăn được cả ngày. nhưng bố mẹ đâu mắng con đâu. chỉ lúc nào nhìn thấy bố mẹ mệt mỏi sau 1 ngày đi làm về, con mới thấy hết rằng bố mẹ đã hi sinh vì con như thế nào.

và rồi con ko xin tiền bố mẹ nữa. thỉnh thoảng bố mẹ hỏi thì con chối lung tung. riêng với bố, với tư cách hai ng đàn ông với nhau, có lúc con khoe với bố là con đi làm thêm. nhưng bố chỉ cười ko nói gì, thỉnh thoảng bố vẫn cho con thêm tiền. bố bảo vài đồng thế là tiêu được mấy bữa. bố ơi con biết ơn bố nhiều lắm. nhìn bố, con như thấy chính con trong tương lai. con biết bố phải chịu những áp lực gì, những trách nhiệm gì. vì thực ra, con bây giờ là trách nhiệm của bố, và bố 20 năm nữa lại là trách nhiệm của con. con nói thế có phải là hư ko bố. nhưng tính con nó thế, ngắn gọn đi vào đúng chỗ. đôi khi những lúc con nói hỗn trước mặt bố mẹ, nhưng con biết lỗi rồi.

Nguyễn Trọng Nghĩa đã viết:
bố mẹ mà nói ra cho mình những điều như thế là còn đỡ. đằng này bố mẹ mình ko nói gì. nhớ hồi trước, mình có biết nghĩ đâu, cái gì cũng vin vào bố mẹ. nhưng giờ lớn rồi, nhìn thấy cảnh, bố mẹ già ngần ấy tuổi còn phải còng lưng đi làm, nhịn đủ thứ để cho thằng con lớn ngần này tuổi có tiền đi chơi 1 buổi. bố mẹ biết là một lần con đi ăn sáng với bạn gái, bố mẹ có thể ăn được cả ngày. nhưng bố mẹ đâu mắng con đâu. chỉ lúc nào nhìn thấy bố mẹ mệt mỏi sau 1 ngày đi làm về, con mới thấy hết rằng bố mẹ đã hi sinh vì con như thế nào.

Và ... chỉ khi thằng con đủ chín chắn để nhận ra điều đó, nó mới nhận ra điều đó có ý nghĩa như thế nào. Có những đứa con sớm nhận ra từ ngày mười tuổi
Nhưng.......cũng có những đứa con cả đời chỉ biết đến lúc trở thành cha, thành mẹ, tất nhiên, có những kẻ ngu ngốc hoặc quá xấu số đã để lại tuổi xuân mà ra đi khi chưa nhận ra điều này :|
Tuy nhiên, cái chính, ko phải nhận thức được, cũng ko phải thể hiện sự nhận thức ấy cho mọi người biết, mà là, làm sao để không là một người con như thế nữa dù thật thầm lặng, người con sẽ thấy sự khác nhau giữa giọt nước mắt của cha mẹ lúc đó thật khác với những giọt nước mắt trong mồ hôi.

mẹ ơi, con nhớ những lần con đi uống rượu với mấy đứa bạn, về khuya. mẹ thức đến tận gần sáng đợi con về. con biết mẹ khóc, mẹ lo cho con lắm. còn lần con đi chơi với bạn qua đêm nữa. mẹ gọi điện cho con mà con lại reject. lần đấy, mẹ chẳng mắng gì con cả. nhưng con biết mẹ buồn lắm. mẹ ơi con biết lỗi rồi. mẹ nghĩ nhiều hơn bố, con biết. mẹ lo con ra đường dính vào những cái lung tung. mẹ lúc nào cũng nghĩ con còn bé lắm. nhưng mẹ ơi, con lớn rồi. sắp đc 23 tuổi rồi, con tự biết lo cho con. nhưng thêm mẹ lo cho con nữa thì càng tốt mẹ nhỉ :)

Hì, vô đây đọc bài chia tay của mọi người mà mình lặng cả người, VC đúng là đâu có linh tinh các em nhỉ, tình cảm là chính.
Nói sao giờ, cái cảm giác chuẩn bị chia tay bạn bè, gia đình lên đường đi xa anh cũng hiểu, nhưng dốt văn anh cũng ko dám ba hoa chia sẻ với 3 em sắp lên đường.

Với Mạnh: anh với chú quen nhau từ hồi nào nhỉ, chả nhớ nổi, anh chỉ mang máng là hồi đầu năm hay sao ý, nếu ko lầm, trong 1 lần confer VC mà anh toàn là "các cháu trật tự" rồi Bào Thư liên tục "mọi người nhờn thuốc anh Chương à" :D Rồi sau đó chú add nik anh, anh em mình ba hoa với nhau vài phát thôi nhỉ. Dù gì cũng tứ hải giai huynh đệ, chúc chú lên đường may mắn,mau ăn chóng lớn,cưa đâu đổ đấy, học hành giỏi giang, đỗ đạt theo đúng nguyện vọng nhé ;;) Mơ ước của Mạnh là sang thế chỗ Bill Gate đúng ko? :D :smoking:

@ ku Quách: chú thì đúng là 1 trong những biểu tượng của VC (giống Mạnh), ngày trước được biết Quách với 1 biệt danh lừng lẫy "vệ sĩ VC".Eo, sợ chết khiếp b-) Anh nhớ có lần post truyện "1 tí, 2 tí" gì đấy để trêu Quách nhưng bị Quách chê thì phải :p Mà thôi, đã vào đây thì mọi người xem nhau như anh chị em, đây chắc là lần đầu tiên xa nhà, anh chúc Quách may mắn, thành công như ý trên mọi nẻo đường nhé :p À mà quên, anh ở gần Đức, nếu Quách muốn biết Pháp, khi nào rãnh sang chỗ anh chơi, anh dẫn lên chỗ Mai Trang chơi luôn, trên ấy thủ đô, nguy nga tráng lện lắm :p

@ cụ(c)t xịt yêu quý: em chắc là đứa anh cần viết nhiều nhất đây. Quen em được bao lâu nhỉ, chắc khoảng hồi trước khi anh về VN ra HN chơi, thấm thoát đã được gần 1/4 năm rồi, nhanh quá b-) Hồi đấy hình như em add nik anh trước thì phải, cái lúc nhìn vào nik em thì anh mới hiểu tại sao chân cong gọi em là xịt :D Trước đây nghĩ mãi chẳng ra đứa nào ác mồm ác miệng, con gái nhà người ta mà cứ xịt xịt :D 1/4 năm quen em anh chỉ đi chơi được với xịt đúng 1 lần :( nhưng chắc sẽ nhớ mãi trong đời :D Hôm đấy vù xe đến kiếm quanh quất mãi ko biết Trang xịt là đứa nào, mãi một hồi mới có người đứng ra giới thiệu em là Trang ạ :D Thì ra hôm đấy con bé trang điểm :p Anh cũng ko biết mình quý xịt từ khi nào nhưng chỉ biết tối hôm đấy về nằm cưới mãi, cứ nghĩ mình lỡ dại bốc đại tuti hay xịt (thế trái bowling) mà ném 1 phát thì chắc Star bowl sập tiệm :)) Rồi cái lúc thay giày, anh hét toáng "Mọi người cởi ra, cởi mau", thế là vẫn 2 cô bé ngây thơ con bò đeo nơ nhất hội là xịt và tuti trố mắt nhìn rồi một hồi mới bình tĩnh thốt lên "cái anh này" :D Rồi còn vụ trong quán ăn nữa, xịt nhớ ko? Anh em mình ngồi hỏi đáp vụ "tình yêu mồm miệng" đấy,nhìn mặt xịt lúc ấy đáng yêu thế, cứ thế là thế nào hả anh ;;) Ôi cái tuổi 15 8-} Hic, ngồi ôn kỉ niệm ít ỏi với em để em biết rằng ở nơi xa xôi này luôn có 1 người anh zai (nếu em chưa coi anh là anh zai thì bạn zai cũng được còn ko nữa thì cái j liên quan đến zai cũng ổn :D) luôn nhớ đến em và cầu cho em những điều tốt đẹp nhất nhé :) Dạo này anh em mình ít gặp nhau, có gặp em cũng ko rãnh chat /:). Chúc em lên đường bình an, mọi thứ suôn sẻ trong việc học,việc chơi và tương lai là việc yêu :D À mà anh bảo này, ở xứ người chắc chắn sẽ lạc lỏng, sẽ buồn, sẽ tủi thân, những lúc ấy,nếu xịt nhớ đến anh thì ới anh 1 tiếng, máy tính luôn ở cạnh anh,anh sẽ làm thùng rác cho em vứt bực dọc vào nhé ;). Đời còn dài, hi vọng anh em mình lại còn có dịp hội ngộ, sẽ vui lắm em nhỉ.....:)

Cả 3 đứa được mọi người yêu quý, quý mến thế này đã là 1 thành công trong cuộc sống. Hi vọng tình cảm của tất cả mọi người ở đây là 1 phần hành trang tâm lý quý báu cho 3 em lên đường. Dù bất cứ ở đâu, Anh Pháp Mỹ Đức Úc Tây Ban Nha Lào Campuchia, anh em VC luôn hướng về 3 đứa và cầu chúc cho 3 đứa thành công. Cố gắng làm rạng danh VC nơi xứ người 3 em nhé ;;)

Thay mặt anh em VC, :* tạm biệt em xịt trước khi lên đường và thay mặt Mạnh, Quách nhận :* chia tay từ các em gái VC (nếu có ý định :D)

Hix nhớ mẹ ... :"(

Anh Chương thiên vị em xịt nhé :(( . Hôm đấy đi chơi cũng có em mà chẳng thèm nhắc gì cả nhé :(( Hôm em bay cũng chẳng thèm chào, chẳng thèm chúc câu nào nhé :(( Mỹ có ở gần Pháp ko nhỉ? :D Em cũng muốn biết Pháp ;;) :p

Ko thuộc về nơi này, chỉ là tình cờ ghé wa, vẫn muốn chúc anh Mạnh, anh Quách, em xịt lên đường may mắn :> , luôn lạc wan, vui vẻ và yêu đời :D

Các bạn ơi tớ buồn quá, thằng đệ tớ nó sắp đi diệt phát xít rồi :-s Hồi trước tớ không iêu nó vì nó dám cao hơn tớ, to mồm hơn tớ, nó lại dám la làng là tớ chơi sờ đầu rùa, uầy, tớ ghét nó lắm í. Thế mà từ hồi nó bất chấp thị phi nài nỉ tớ làm sư mẫu nó, rồi đi đâu cũng sư mẫu với đệ tử ngoãn ngoãn lễ phép tự nhiên tớ thấy thương nó như con mình í :(( Bây giờ nó một thân một mình đi xa lấy ai kéo tóc đập đầu lúc nó ngu, lấy ai đem trả quần lúc nó để quên quần bên phòng con gái:-s Con ơi con, con đi chân cứng đá mềm, gặp hung hóa cát, sang bên í đồ nhi với sư phụ nương tựa vào nhau (2 thằng mặt tròn mũi tẹt ko chơi với nhau thì đứa nào nó thèm) học hành giỏi giang thi đâu đỗ đấy rồi về nhà trông em cho sư mẫu con nhé :*

:> Anh cảm ơn mọi ng rất nhiều và anh rất tự hào vì đã dc mọi ng quan tâm như vậy, 11h tối nay anh bay rồi, anh chưa muốn xa HN và các bạn, nhg anh vẫn phải đi, anh sẽ nhớ mọi ng rất nhiều. Mong là sẽ có 1 buổi hoành tráng trong tương lai gần nhé

love u :* see u soon

Chỉnh sửa lần cuối:
các bạn đừng buồn :D hè năm sau chúng mình lại off nhé :D
To chị gái: chị chip cứ nghĩ thế :D em đâu có giận chị tí nào ^^ Bạn gái thân của em sắp sang chỗ chị đấy chị ạ :D chị xem thế nào ;;) hướng dẫn xứ sở Úc vui vẻ cho nó nhé :D:D Hihi :x Tính cách mỗi người khác nhau mà chị, có cái dễ nói ra, có cái thì khó nói^^ Em yêu quí chị vì chị là chị cơ mà :D :x Chị gái ơi còn một cuộc thi với sếp Quỳnh nữa kia :smoking: chị em mình còn cùng làm việc với nhau mà :D :x Có gì cả cụt cả chị Chip vào BBT mình chat nhé :smoking: ;)

To em gái Hoa: em yêu có gì sang nhà con An lấy hộ chị gói kẹo cho Đăng Linh, chị gửi về lâu lắm rồi mà hình như chưa đưa đc cho em nó :D Xong có màn trao giải cho em nó thật hoành tráng nhé :D

To em Linh: ko nói chuyện với em nhiều chỉ biết chúc em luôn vui vẻ và gặp may mắn :x Chúc mừng em đã đoạt giải phong cách của VC 1 lần nữa :D Kết thúc lâu nhưng vẫn chưa nhận đc phần thưởng :D Họp lần này trao giải có khi lại còn hoành tráng hơn em ạ :D:D Chị có viết mấy dòng trong tờ giấy :D Đừng có chê chị chữ xấu nhé :))

To anh trai: :x anh ơi sắp tới còn anh em ta ở Hà Nội thì tha hồ off ;;) b-) Mà mọi người làm sao quên đc anh kasim đẹp zai lại hào hoa ;;) :* Về nhớ mấy lời hứa với con em gái đấy nhé hehe thằng anh :> :* :* Hẹn gặp lại anh ở Hà Nội trong tương lai gần ;;)
chào cả nhà:x Yêu lắm :x hehe

Chỉnh sửa lần cuối:
Anh định chốt hạ cuối cùng nhưng tối nay cu Mạnh đi rồi. Nhớ hôm tết chú mày đèo anh đi cùng cả bọn, thế mà đã nửa năm rồi. Hôm trước chú mày hẹn anh đi off nhưng dạo đấy nhiều việc quá nên anh ko đến được. Thôi chúc chú mày đi mạnh khoẻ, học tốt, đặt cơ sở bên đó để lúc nào anh sang chơi còn đưa anh đi. Ở bên đấy thỉnh thoảng chú ý đến em shit :D

8-|

thực ra là em ko định viết gì, nhưng thấy mọi ngừơi viết nhiều quá nên cũng phải nói vài lời ^^

Mọi người lo lắng cho em quá...Em mới 15 tuổi thôi, mọi người nói thế này em thấy căng thẳng quá 8-} lo lắng quá 8-}:p. Em biết du học không phải sung sướng gì, nhưng em tin mình sẽ vượt qua được, nhất là khi được bao nhiêu người quan tâm thế này :>, với cả, ra đi là để lớn lên mà :). Cám ơn mọi người rất nhiều.

Tiện thể nói luôn với Trang shit. Anh thay mặt mọi người, cụ thể là Mai Trang nhắn em đôi lời trước khi em đi. Thứ nhất là ăn ít thôi nếu ko thì béo ú lên như con tịnh thì xấu lắm :D. Thứ 2 là không nên yêu ngoại quốc, vì theo kinh nghiệm của Mai Trang đã mấy năm sống ở xứ người và đã từng yêu ngoại quốc truyền lại là nếu yêu chúng nó thì ko còn nghĩ gì đến enh em ở nhà nữa :D. Thế thôi, chúc mọi sự tốt lành

Chỉnh sửa lần cuối:
Đọc bài của mọi người, tự nhiên khóc ... chẳng hiểu ... có lẽ mọi ngừơi làm em nhớ đến những chuyện buồn đã qua của em ...
Ôi chán
Không hiểu giờ này năm sau mình đang ntn ... Làm gì ... ở đâu ... tâm trạng ra sao ...
Ôi cái cổng đại học ... thật mệt mỏi ...
1 năm sẽ rất nhanh ... nhanh lắm ... 1 năm để học ... 1 năm quyết định ... học ... đại học ...
Bạn bè ... A2 ... còn bao lâu bên nhau ...

Mẹ đang ngủ ... ngủ mà mẹ cũng ko cười ... thoải mái ... lúc nào cũng lo cho con ... con nhớ mẹ ... con nhớ mẹ ... con sẽ nhớ lắm ... con yêu mẹ ... con có bao giờ hết yêu mẹ ... 2 hôm nay con buồn lắm ... không thể cười được ... con ít nói hơn ... con nhăn nhó, mẹ lại hiểu theo 1 cách khác ...

Tại sao lại phải lớn lên ... ko thích tí nào cả ...

Mệt

Back
Bên trên