Khoảng lặng

anh Quách đi vui vẻ anh nhé :D sang Đức lắm hội bia lắm anh ạ :D Bao giờ có dịp về VN anh em mình giao lưu bia nhé :)) :smoking: Mà 2006 có bóng đá :x đúng ko cả nhà nhỉ? :-s
Nhà mình ai đi thi lấy giải viết Quà tặng thời gian đem lại vẻ vang cho VC đe :x :x
hôm nay thấy cứ vui vui ^^ nhìn quả ava bạn Nhưng thấy hay hay, mình lại cười 1 cái :D nhìn chữ kí bạn Nhung cũng hay mình cứ đợi mãi đợi mãi -:s để xem bạn viết gì...đến mệt -:s
Chữ kí của MOD Dzung lại càng hay ....-:s sao ko thêm vào là "Chỉ một mình ông với rượu thôi" cho nó vần nhỉ :D
Nhìn nick chị Minh Phương cứ tò mò ko biết chị có mũm mỉm giống con Pikachu ko :D
Tòm lại hôm nay ăn thịt lợn phóc môn-:s nhìn đời cứ thấy đẹp :-s hay thịt lợn có chất kích thích :)) :D

Chỉnh sửa lần cuối:
:)) ôi bạn MAI TRANG :x :)) thế đã chờ đc xem hết cái sign của bạn Nhung chưa ;;);;)
----
hôm nay và hôm qua : có 2 câu nói làm mình phải suy nghĩ :-?
think!:-?
hope for the best and prepare for the worst =)):))< ko biết có sai chính tả ko nữa 8-|>
và.....:-$
theo lời của mr, I sẽ luôn như vậy bởi từ trc' đến h vẫn thế :))
còn câu hỏi hôm nay 8-| ko biết mình phải trả lời thế nào 8-|
mình biết câu trả lời nhưng mình ko đủ tự tin để ...nói câu trả lời đó 8-|
liệu có phải mình chưa nắm đc phần hơn :eek: hay tại mình...ko tự tin hay sự thật ko là..như thế
ôi ko :(( phũ phàng quá :((
đừng thế [-o< ko muốn nhận đc the worst đâu :((
!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!

There's a hero
If you look inside your heart
You don't have to be afraid
Of what you are

There's an answer
If you reach into your soul
And the sorrow that you know
Will melt away

And then a hero comes along
With the strength to carry on
And you cast your fears aside
And you know you can survive

So when you feel like hope is gone
Look inside you and be strong
And you'll finally see the truth
That a hero lies in you
Do as I do, keep searching inside your heart, you'll find not only a hero but a miracle also. Now I've found a miracle for my own and I'll be a hero for "someone else" ^^. Be strong always - Never stand still - Keep walking ;)

:(( anh Quách ơi, cái mũ cối của em :((

Anh đi đường bình an nhé!!

Iu Hero lắm :x

Don't know what to say. X( What a terrible Sunday and Monday!!!!!!
I was very tired to borrow that drum for the band last week. But that stupid drum made me too miserable.

I'm too tired now. X( No one has his/her responsibility to give back that instrument.

My fastidious and doting grandmom slapped and striked me by her big umbrella X(.

Once again, it's not my mistake, but ... hmmm! I think I don't have to say more. :| X(

All of you who has your responsibility in this problem, why don't you do anything? Just stand there and see me in this terrible element? HUH? RIGHT? .... X( X( X(

X( X( X( What an unlucky time! :| Still not understand why shouldn't GOD change his name into DOG? X( X( X(

Chỉnh sửa lần cuối:
hôm nay, về nhà mới xem TV phần news, Bang Loussiana của Mỹ ngập trong nước.. 4 ngày liên tiếp không có cứu trợ của chính phủ.. nhân dân tập trung ở stadium để tránh.. không thức ăn không nước uống, hàng nghìn người chen chúc, rồi thì bị đàn áp, rape, killed.. bởi bọn có súng.. giết cả rescuer.. ừm.. cả một bang của nước MĨ..

giật mình.. nếu như 2 năm trước mình xin được Visa.. thì chẳng phải mình hiện giờ đang ở đó sao? :|

nghĩ lại.. nếu như mình đã đi Mỹ thay vì ÚC, liệu mọi thứ sẽ ra sao.. liệu mình có thoát được cái cảnh đó ko??..

.. càng nghĩ.. càng thấy rằng mọi việc xảy ra đều có lý do của nó.. ơn trời.. hiện nay mình đang ở Úc, trong một căn hộ nhỏ, có anh có chị.. có những người bạn tốt, và có một người rất yêu thương.. :) thank god..

nhiều lúc chán nản.. nhiều lúc buồn phiền, nhiều lúc trách đời bạc bẽo.. nhưng nghĩ lại.. mình vẫn rất hạnh phúc so với nhiều người.. có những điều xảy ra ko như mình muốn.. nhưng mà đó không phải là tất cả.. mình đã học được trân trọng những gì mình có.. yêu đời.. cố gắng.. hì.. cố gắng lên.. :) :x

đi úc ko danh giá như mỹ , anh ! nhưng người úc ít ra cũng là nơi hòa đồng đa sắc tộc nhất! chi phí thấp ! dễ kiếm việc làm thì phải ( vất vả), nước úc cũng có nhiều chỗ để đi nữa ! em Hà đi xem Uluru chưa ?

@ Tuti : thôi xong :-S quên mất rồi :( xin lỗi em,nhưng anh sáng nay kô đến trường đc :(

@ em PMT : :D 2006 có wc đấy,có muốn sang Đức chơi kô :D

Mới đc sư mẫu tặng mặt dây chuyền,đẹp như mẫu vẽ :D cảm ơn sư mẫu nhiếu :)

Nguyễn Khánh Ngọc đã viết:
đi úc ko danh giá như mỹ , anh ! nhưng người úc ít ra cũng là nơi hòa đồng đa sắc tộc nhất! chi phí thấp ! dễ kiếm việc làm thì phải ( vất vả), nước úc cũng có nhiều chỗ để đi nữa ! em Hà đi xem Uluru chưa ?

ặc.. hết cái chi phí thấp rồi anh ơi.. :-s exchange rate của nó cứ tăng à.. :(( nhưng công nhận ở đây khá dễ chịu.. cảnh đẹp người tốt.. sống thoải mái, điềm đạm, không phải bon chen :p lại nhiều chỗ đi ngắm cảnh.. nhưng mà nhiều lúc buồn.. dù sao thì.. ở đâu cũng không bằng nhà mình :)

:(( :(( anh quên mất rồi :(( :((

oài, hôm nay lại bị đuổi học, bực mình thật, sao ở đời có người như Mr Strong nhờ :((

A chó ! bọn mày đi nhậu ko gọi tao nhá ! hôm qua thằng Hải kể tao mới biết ( chó béo !) :))
lại nhiều chỗ đi ngắm cảnh..
hehe ra công viên ngắm người ta dắt chó đi dạo ! nhiều chó đẹp :)) em họ anh kể toàn ra công viên ngắm chó :))

hôm nay là mùa thu thứ thiệt ! trời trong nắng vàng nhẹ :), gió xào xạc ! mia sáng dậy cái => tắm phát ==> mặc quần áo ra đường thấy trời đẹp phê ko tả ( tiếc là dek có NY :))) bà con có công nhận trời hôm nay tuyệt ko :D

ừ! hôm nay trời đẹp thật
ko nóng
trời cao trong xanh
sướng vãi

anh em đi bình an vô sự nhé >:-D<
Ở đây có vụ hurricane mà sợ quá... Không biết liệu 1 ngày nào đó...:(:)(( Thôi ko nghĩ linh tinh :-s
đi ngủ thôi :)|

Bố iu quí: chúc bố đi binh` an vô sự..........cầu chúc mọi điều may mắn sẽ đến với bố:x , mong bố nhớ rằng con luôn yêu bố, yêu bố nhất

ngày học đầu tiên đây :((( lớp Fr I thật khủng khiếp 8-} :(( loạn hết óc lên mà chả hiểu gì cả :(( còn phát âm nữa chứ ôi trời ơi :(:)((

im not child any more
to open the door
to new exiting lifeeeee.......

tối nay rồi,ngày cuối cùng ở Việt Nam rồi,nhanh thật...
chào cả nhà,anh/em đi đây:D

@ku Ngọc:chữ kí của mày làm tao cảm động quá đấy nhớ :D

@con gái: vui quá :x con gái vẫn quí bố như trc >:-D<

@ ...: ừm,hôm nay là ngày cuối cùng ở đây rồi,lại thấy nhớ,nhớ nhiều lắm biết kô :) nhưng kô sao,rồi sẽ qua thôi mà.Những ngày vừa rồi đã rất vui vẻ,và mong sẽ đc như thế mãi,nhỉ :)

Chỉnh sửa lần cuối:
Tối nay anh giai bay rồi, buồn quá, cả TMT, cả anh nuôi, đều ko có ai ở lại :((

tối nay anh Quach bay à :(
chúc anh lên đg` bình an nhé :x :*
mong là anh sẽ vui hơn trc' khi ở 1 vùng đất mới :x :)
cái gì đến rồi sẽ đến :)

Back
Bên trên