Khóa 87-90 chúng mình - có gặp lại (để cưa cẩm) nhau?

:) Kiều Anh về ngày nào đến ngày nào đấy?
Chúng nó uống bia thì mình chén mồi, KA ạ, không lo.

Tớ về tới đầu tháng 6. Mấy năm rồi mới về nhà thấy thay đổi nhiều quá, mong gặp lại các bạn cũ để xem có khác xưa nhiều không. Hôm nay mới may mắn gặp được Dương Anh thôi. Bao giờ có địa điểm, giờ giâc cụ thể hôm 26-27/5 thì ới tớ nhé. Mong gặp các bạn khóa mình lắm lắm đấy. Tớ đang định lúc nào đảo qua trường Am một cái chứ không thì có khi chả có cơ hội nào nữa nếu trường bị chuyển đi chỗ khác... Nghe buồn buồn thế nào ấy nhỉ.

Tớ về tới đầu tháng 6. Mấy năm rồi mới về nhà thấy thay đổi nhiều quá, mong gặp lại các bạn cũ để xem có khác xưa nhiều không. Hôm nay mới may mắn gặp được Dương Anh thôi. Bao giờ có địa điểm, giờ giâc cụ thể hôm 26-27/5 thì ới tớ nhé. Mong gặp các bạn khóa mình lắm lắm đấy. Tớ đang định lúc nào đảo qua trường Am một cái chứ không thì có khi chả có cơ hội nào nữa nếu trường bị chuyển đi chỗ khác... Nghe buồn buồn thế nào ấy nhỉ.

Ô, Kiều Anh về rồi à? 26, 27 này tớ hy vọng tớ đã khỏi ốm để đến gặp các bạn. Hôm nay bắt đầu cảm cúm, tớ nằm thượt ở nhà đấy.
KA đi thăm trường Am thì đi mau đi. Mấy dãy nhà tập thể ngay trước cổng trường đã phá bỏ đi rồi, sắp tới sẽ có tòa nhà nguy nga, cao gấp mấy lần KS Hà Nội 11 tầng - tòa nhà cao nhất HN hồi chúng mình cấp 3.

Hôm qua, cái Cò Hương N2 lớp tớ đang làm biên tập ở NHK, kể là chúng nó làm phóng sự về dạy học cấp 3, copy ra đây cho KA nhé.

"Chúng tao có đến quay phim tại Ams, Chu Văn An và PT Chuyên ĐHSP Ngoại ngữ. Trời ơi, Am nhà mình xuống cấp ghê lắm, tường nứt dọc ngang hết cả., trông sắp sập đến nơi. Thằng quay phim bảo tao, mày ơi, mày xem có cái tường nào khả dĩ để tao quay ngoại cảnh cái trường này với. Chúng tao vào quay giờ học tiếng Anh của chuyên Lý, lớp học ngay gần toalet, thôi thế là tao phải lấy cái mùi xoa bịt mũi, k.h.a.i ko thể chịu được ấy, nước từ toalet thì chảy ra lênh láng. Thế mà các em hs và cô giáo cứ như ko ấy, giỏi thật. Rác thải cũng nhiều, vỏ hộp sữa, túi nilon bánh kẹo có ngay trên hành lang, chỗ thùng rác thì quá bãi rác công cộng. Trong khi đó Chu Văn An và PT chuyên ĐHSP thì rất sạch sẽ và chỉnh chu. Tao phát ngượng vì trót kể ra tao là Amser. Đến khi chúng tao nói muốn quay cái biển trường ở ngoài đường thì cô hiệu phó ko đồng ý vì *hiện nay đang có nhiều vấn đề tế nhị xung quanh tên trường*"

Bạn Mai chóng khỏi cúm để cho tớ có cơ hội gặp mặt nhé. Nghe kể trường Am thế thì tớ lại nghĩ ngợi chả biết có nên đi thăm lại nơi xưa chốn cũ không hay là thà chả biết nó thế nào bây giờ lại có khi tốt hơn. Như thế thì mỗi khi nhớ về trường cũ thì còn nguyên hình ảnh đẹp từ thủa nào... Đúng là cuộc sống kỳ lạ thật, tay người xây lên được thì cũng phá đi được...

À, tớ vừa contact được với bạn Hằng Nga nhà thơ lớp Văn1. Nếu tuần sau tụ tập được mà có thông tin sớm thì có thể bạn Nga cũng ăn cắp giờ cơ quan để tham gia cùng. Vụ này ai làm chủ trì thế, cho bọn tớ time và location đi. Lâu lắm rồi chả gặp các bạn khóa mình, hồi hộp phết.

Nghe kể trường Am thế thì tớ lại nghĩ ngợi chả biết có nên đi thăm lại nơi xưa chốn cũ không hay là thà chả biết nó thế nào bây giờ lại có khi tốt hơn. Như thế thì mỗi khi nhớ về trường cũ thì còn nguyên hình ảnh đẹp từ thủa nào...

Kiều Anh nếu tiện thì cứ ghé qua trường một cái. Chốn cũ thay đổi, nhưng kỷ niệm ở đó thì còn nguyên mà.

Ơ thế Hiệp cho bọn tao cái thời gian địa điểm ngày 27/5 tới đi chứ! Cả lũ đang hóng Hiệp kia kìa!

Giả sử mà Hiệp có giựn tao, thì tao xin vỗ vai Hiệp bảo rằng, mày là cái người phóng khoáng mày sẽ chẳng để bụng đâu, nhể! Tao rất muốn được tham gia gặp mặt khóa mình, mà Hiệp làm vào tháng 5 này thì tao móm rồi, nên tao ích kỷ cá nhân, hô hào thêm cả một lần tháng 7 nữa. Hiệp chủ trì hôm 27/5 hay bọn tao kêu gọi vào tháng 7, đều là để vui vẻ bạn bè thôi, thế nên càng nhiều thì càng vui, có phải không ợ?

Nếu quả thực Hiệp giựn tao mà lặn mất tăm không thông báo ngày giờ cho anh chị em đến ngả ngốn nhắm bia chén mồi, thì Hiệp hãy cứ đợi đấy. Tao sẽ có biện pháp! :D.

Chỉnh sửa lần cuối:
Ơ, hôm nay 26 rồi mà chưa có lịch cụ thể gì cả thì tớ biết đằng nào mà lần. Bạn nào chủ trì cho cái địa điểm thời gian với.

Sơn ơi Sơn lên men nhanh chậm quái gì. Bia Carlsberg lúc nào chẳng ngon thế. Công thức và quy trình không thay đổi. Còn câu hỏi bia "rồng lộn" của mày, các em nó không giả nhời có nhẽ do cách mày hỏi thôi. :D Ngày 27/5 gặp nhau ở Pacific, rồi lại đi tiếp.

Tao đang ở Vientiane, nhân dân các bộ tộc Lào anh em.

Cái thằng Híp kia, tình hình chiều mai ở Pacific thế nào? Tao chỉ ngồi tăng 1 được thôi, tới 7h lại phải ăn tối với đối tác ở gần đó.

Cái thằng Híp kia, tình hình chiều mai ở Pacific thế nào? Tao chỉ ngồi tăng 1 được thôi, tới 7h lại phải ăn tối với đối tác ở gần đó.

Đây rồi đây rồi đây rồi. Suốt chiều nay chẳng hở ra được tí nào.

Ngày mai 6h chiều ở văn phòng tao nhé (tầng 11, Pacific Place 83B Lý Thường Kiệt, cuối hành lang có cửa kính chai Carlsberg xanh lá cây toát mồ hôi mồ kê mát mắt). Ngồi ở đấy tí thôi, kịp làm mỗi đứa một chai... vì chẳng gì thì gì, đấy cũng vẫn là văn phòng tao :">

Tao đề nghị ngay sau đó tăng hai có những lựa chọn sau: 1) Hoàng Đạt ở Cửa Nam; 2) Phố Biển ở Tràng Thi; 3) chỗ bia Đức ở Bà Triệu hôm trước Tết anh em túy lúy; và 4) chính là chỗ mày định ăn với đối tác ở gần đó :D tất cả các lựa chọn này đều có thức ăn ngon, bia ngon, và chị em đều có thể hớn hở có mặt.

Trưa nay "họp trù bị" thằng Sơn Cú đi đâu tao gọi không được? Chuyên trị mất mặt những lúc cần.

Thằng Vinh, thằng Thường... liệu thần hồn ngày 24/7 có mặt ở Hà Nội nhá. Hay lắm nhá. Mọi nhẽ nhá.

Thấy date hẹn ngày 27/5 quen quen, mãi mới nhớ ngày sinh nhật thằng cu lớn nhà mình, hic. Sorry các bạn nhé!!!:))

Thấy date hẹn ngày 27/5 quen quen, mãi mới nhớ ngày sinh nhật thằng cu lớn nhà mình, hic. Sorry các bạn nhé!!!:))

Bạn gì chán thế, rình mãi mới có cơ hội gặp nhau, mà trước tớ với Vũ cũng thân thân Vũ nhỉ.

Thế SN cu lớn sao không để weekend làm cho nó hoành tráng, kết hợp luôn Tết thiếu nhi nữa? Thôi gọi điện hứa với nhóc con đi rồi qua gặp bạn bè cái, chứ không tớ chả biết bao giờ mới gặp Vũ đây. Có khi lại phải chờ tầm 10 năm nữa nhỉ.

Thế là hôm qua đã hẹn mà gặp rồi nhé.
Ban đầu ở văn phòng tao, sau đó di chuyển ra Phố Biển.
Nữ có Nga Cáo và Kiều Anh, đến cuối buổi có thêm Hồng Mai.
Nam có Sơn Cú, Ngọc, Dương Anh và bản thân tao.
Tao gạ các bạn nữ uống Eve, nhưng các bạn ấy cự tuyệt, rằng là nhất quyết không dùng một giọt đồ uống có cồn do tao mời :D
Còn các bạn nam thì ôi thôi khỏi phải nói, thử hết bia nọ đến bia kia, nào là Royal Brew đón đoàn Hoàng gia Đan Mạch nay chỉ còn vài chai (thằng Sơn Cú nhét túi mang về cả thẩy hai chai để xu nịnh bố vợ), nào là Beerlao Gold, hoa bia sapphire aroma, mới xuất hiện, nào là chai bia (chiết đặc biệt từ nhà máy) thử nghiệm loại lúa mạch mới đầy bí ẩn... riêng loại này anh em lại lôi ra uống sau khi thằng Sơn Cú xin về sớm để chăm sóc khách hàng, thế mới thích. :D
Bạn Hiệp lại còn cẩn thận biếu mỗi bạn nam hai chai Jacobsen trứ danh, để mang về. Vui vẻ hớn hở cả.
Tao viết kỹ thế chủ yếu là để lêu lêu thằng Vinh mặt pí lai cu tỉ ăn cái pí lù lù nhá.
Sau đấy ăn ở Phố Biển cũng vui. Hy vọng là các món ăn vừa miệng Việt Kiều Kiều Anh. Cả lũ ăn uống chuyện trò tưng bừng.
Tao nghĩ thỉnh thoảng gặp nhau thế này thật là thích, thật là quý.

KA à, thực hiện chương trình giao lưu quốc tế quảng bá văn hóa Việt Nam đến bạn bè năm Châu, mình đã mua tặng anh giai nhà KA 10 đĩa CD VN hay (và xịn) như TCSon - Thái Hòa hát, Anh Thơ, Quang Dũng, Thanh Lam, Phú Quang, nhạc tiền chiến (Đoàn Chuẩn, Văn Cao).

Lúc nào qua VILAF lấy nhé!

Cheers
Dương Anh

Hôm trước KA gửi email cảm ơn các bạn, nhờ Hiệp chuyển giúp (vì chỉ có card và email của Hiệp thôi). Tới giờ vẫn cảm động vì các bạn tiếp đón chu đáo nhiệt tình quá. Hy vọng có dịp để tớ trả nợ.

DA ơi, rất cảm ơn DA nhưng mà tuần này cụ ông vào nằm viện nên là chạy ngược chạy xuôi, cố gắng thứ 6, thứ 7 sẽ ghé qua Vilaf. Mà DA nghe nhầm rồi, giai nhà tớ chỉ thích nhạc dân tộc của VN thôi (đàn bầu, sáo, tranh nhị, tam thập lục etc.) còn các thể loại nhạc mới và có người hát thì bác ấy lại dị ứng nặng... Sorry vì tớ làm phiền DA quá.

Hôm trước KA gửi email cảm ơn các bạn, nhờ Hiệp chuyển giúp (vì chỉ có card và email của Hiệp thôi). Tới giờ vẫn cảm động vì các bạn tiếp đón chu đáo nhiệt tình quá. Hy vọng có dịp để tớ trả nợ.

DA ơi, rất cảm ơn DA nhưng mà tuần này cụ ông vào nằm viện nên là chạy ngược chạy xuôi, cố gắng thứ 6, thứ 7 sẽ ghé qua Vilaf. Mà DA nghe nhầm rồi, giai nhà tớ chỉ thích nhạc dân tộc của VN thôi (đàn bầu, sáo, tranh nhị, tam thập lục etc.) còn các thể loại nhạc mới và có người hát thì bác ấy lại dị ứng nặng... Sorry vì tớ làm phiền DA quá.

Tưởng anh nhà KA thích nhị Tây chứ ai nghĩ là thích nhị ta? Nhưng mà nghe được mấy món chầu văn, tuồng chèo, sáo nhị, tơ-rưng thì quả là giỏi thật đấy. Mình cũng không nghe được.

Có Nguyễn Lê - Hương Thanh soạn và chơi các giai điệu nhạc cổ truyền của VN theo phong cách Âu hóa một chút thì rất hay, vả lại họ thu âm bên Pháp chuẩn (hãng ATC nổi tiếng thu) nên nghe thích chứ Dihavina hay Hoguom Audio mà thu thì nghe sao nổi. Nhưng Nguyễn Lê - Hương Thanh toàn 30USD-40USD một CD thôi.

Hay KA cứ mang các đĩa của các ca sỹ VN sang nghe cho đỡ nhớ nhà nhé? (Những đĩa này mình đều có hết rồi, thấy hay thì mới mua tặng anh giai nhà bạn).

Cheers
DA

----------

Có bài báo mới trên tintuconline.vn hôm nay, đọc thấy "hay" gửi cho mọi người:

http://tintuconline.vietnamnet.vn/vn/giaoduc/447252/index.html

Cheers
DA

Re: Chúc mừng đủ thứ

Đưa cái mục chúc mừng này lên nhé. Mừng sinh nhật Bác Hồ.
Hôm nay tao bật TV, tất cả các kênh đều có tường thuật trực tiếp tổ chức sinh nhật Bác Hồ ở đâu đó. Hổ lốn tất cả các bài hát có Bác trộn vào nhau. Lúc thì trẻ con hát, lúc thì người lớn hát, ăn mặc lung tung xòe cả. Chán thật.

Nhưng nói sinh nhật Bác Hồ là nhớ đến ngày ra trường của bọn mình hồi xưa. Quạt chả khói um lên. Ăn uống xì xụp. Tối lại nhảy nhót tưng bừng ở phòng tập. Mà tao nhớ ra có 1 bạn gái làm mất 1 tấm ảnh của 1 bạn trai, rồi khóc thê luơng ở cổng trường Ams. He he... bạn gái đó là 1 thành viên sớm và tích cực của box 8790 :)

Ngày mai là đúng 20 năm rồi, chúng mày nhỉ?

Có phải đang nói đến tao ko nhỉ? :D Hôm nào kể chiện mất ảnh khóc thê lương cho bọn mày nghe, bọn mày đảm bảo là lăn ra khóc cùng luôn :-j

Có phải đang nói đến tao ko nhỉ? :D Hôm nào kể chiện mất ảnh khóc thê lương cho bọn mày nghe, bọn mày đảm bảo là lăn ra khóc cùng luôn :-j

Bọn lớp tao thì thà thì thầm, TM sao thế, sao thế? Bọn lớp mày mách ngay sự tình :)
Thế là mất ảnh hả mày? Kể luôn đi!!!

Bọn lớp tao thì thà thì thầm, TM sao thế, sao thế? Bọn lớp mày mách ngay sự tình :)
Thế là mất ảnh hả mày? Kể luôn đi!!!

Khiếp tự nhiên tao lại thành nổi tiếng vì vụ này nhỉ? Thích thế :x

----------

Khiếp tự nhiên tao lại thành nổi tiếng vì vụ này nhỉ? Thích thế :x

Bạn Mai tí lên Facebook nhé, tao sẽ kể trên đó cho mà nghe. Chứ mà kể oang oang ở đây bạn nào lại nhanh tay gửi link cho bạn ấy đọc thì có mà bỏ mịa tao :D. Dù sao, lớn thế này nhưng vẫn cứ e thẹn :D

Re: Bóng đá đeeeeeeeeê... hết EURO lại tới World Cup đây

Tao mời mày rã họng sang Úc rồi Hoa ạ, không phải nịnh thô thế đâu. Nịnh thế tao tưởng thật rồi tối về lại giống thằng Vinh mộng mị lung tung thì chết.

Vâng, thế chị không thích nịnh thô, thì tôi lại đành nịnh tinh vậy.

Trước thì tao cứ há hốc mồm ra, không nói đến làm gì. Còn giờ, mày vẫn là tấm gương gợi cảm cho tao noi theo đấy nhá! Noi đua noi đòi thế thôi, chứ biết là vặn vẹo cả đời cũng chả bao giờ được như mày đâu. Số tao đẻ ra đã vào chòm sao tướng cướp rồi, có cố cũng không thể đổi thành chòm mỹ nhưn. Hihi...

Re: Bóng đá đeeeeeeeeê... hết EURO lại tới World Cup đây

Trước thì tao cứ há hốc mồm ra, không nói đến làm gì. Còn giờ, mày vẫn là tấm gương gợi cảm cho tao noi theo đấy nhá! Noi đua noi đòi thế thôi, chứ biết là vặn vẹo cả đời cũng chả bao giờ được như mày đâu. Số tao đẻ ra đã vào chòm sao tướng cướp rồi, có cố cũng không thể đổi thành chòm mỹ nhưn. Hihi...
Gớm, Hoa lại nói thế này để tao vào tao phân bua, là tướng cướp bao giờ, xinh nhất lớp N1 ngày xưa còn gì. Có cần minh chứng thì để tao gọi cái thằng cầm cành hoa đến lại cầm về nó vào nó minh chứng cho.

À, tiện thể hỏi thật, ngày xưa mày xinh thế ngoan thế, tao hư thế xấu thế, có bao giờ anh Nghĩa chị Lan cấm mày chơi với tao không nhỉ?

Con Nở Nhung chửi tao muộn đường con cái nhá
ờ thì kể cả trâu chậm có tọng nước đục,
kể cả chúng mày có nhớn, có bớt yêu bóng đá,
riêng tao vẫn còn nguyên ở chỗ này 1 tình yêu trong leo lẻo nhá.
Thằng Vinh kia, tao không chửi mày muộn nhá, vì tao cũng chỉ hơn mày được có 2 năm thôi nhá.
Tao chỉ thương cho cái bông hoa mày đem đến lại đem về rồi ép sách, rồi gìn giữ nọ kia giờ mãi vẫn chưa dám lôi ra để để lại cho cái người gì gì ấy thôi nhá.
Mà mày cứ tự hào cái tình yêu trong leo lẻo nhé, cái tình yêu mà tối về mộng mị lung tung bắt bố mẹ phải giật ga giường nhá. Trong quá, làm tình yêu bọn khác trông đục lèo lèo nhá.

Quay lại cho đúng chủ đề bóng đá nhá. Mai ơi, vào bình luận đi nhé, không Hiệp tranh hết phần nhé :)

Back
Bên trên