Khóa 87-90 chúng mình - có gặp lại (để cưa cẩm) nhau?

Thằng Vinh bỏ cái kiểu vơ đũa cả nắm đi nhé. "Chúng mày" là "chúng mày" thế nào? Mong ước tên Cường là chuyện của hai ông chuyên Văn với em Nhung còi.
Còn tao thì tao cứ thiết thực cường nọ cường kia tao ủ bia ủ xì gà ngay từ bây giờ tao ủ mãi đến khi mày về đây tao tống vào mồm mày.

Ta xây mấy cái cầu cạn cầu dẫn hay đổ hay sập quá nhỉ. Nhà báo Vũ ngừng cường nọ cường kia tập trung chuyên môn làm việc có ích phân tích hộ cái.

http://quechoablog.wordpress.com/2010/04/18/dinh-huong-du-luan/

:D chết cười với cái ông "bọ Lập" - ua chầu chầu làm cầu nhanh như ăn cướp.

Phóng viên chính trị Anh Vũ nhà mình không biết hai hôm nay có léo hánh ở đấy không ta, nhỡ bảo vệ nó oánh cho thì khổ.

Nhưng thế có nhẽ lo bò trắng răng, tao đoán rằng thằng Vũ là phóng viên cao cấp, chuyên viết phân tích ní nuận chiến nược cấp cao chứ không phải chạy tới hiện trường tận nơi. máy ảnh Cà Nông 5D tác nghiệp tuyền non nước hữu tình đẹp đẽ hơn cả postcards mọi nhẽ đấy thây.

công thức đúc bê-tông có sẵn, thêm khoản điều kiện khí hậu mỗi nơi mỗi khác, con Lạc cháu Hồng chỉ việc cóp nguyên xi của Tây về, mắm muối vài thứ, thì sao mà đổ cầu. Ông Tây gì xây cái tháp gì gì nổi tiếng lắm bên Ba-lê, xây cả cái cầu Long Biên bên ta, nắng mưa dãi dầu bao năm có ụp đâu????

lâu lắm ồi, 1992 tao xem anh tây học trò ông bố tao anh ý xây cái chuồng xí ở nhà vườn.
ko cho đủ xi-măng vào cát mà đổ bê tông, thể là ụp. Là, anh ý đâu có ăn cắp xi-măng đem bán lấy tiền uống bia, ai tự ăn cắp của mình bao giờ. Chỉ có ẩu thôi. Được bữa lặn hụp trong chất thải hữu cơ, nhớ cả đời. Hết ẩu.

bố anh ý dọa: Lần sau tao cấp kinh phí, tao cho công thức, dưng mà tao sẽ giám sát chặt chẽ, ko lơ là cho mày làm ẩu. Mày đừng có nịnh tao bằng rượu nọ thịt cừu kia mà che mắt làm bậy, tao nốc rượu của mày sướng bụng bây giờ, ngộ nhỡ mai đi ỉa ụp cầu tiêu chính tao lộn cổ xuống thùng cứt, thì bao nhiêu rượu cho hết thối đây?

đâu như từ dạo đó, con ko ăn cắp, bố ko ăn quà nịnh, nhà đó phấn khởi lầu cao cửa rộng phong quang, người người khen ngợi.

Ông Hiệp rồng lộn và ông Vinh mèo héo ní nuận hay phết. Tao là tao đang dỏng tai nghe 2 ông bình noạn đấy. Trước hết xin có nhời cảm ơn ông Rồng Lộn, tao là tao đứng xa mấy cái gì có chữ sập, chữ đổ, chữ nghiêng ngả. Nói chung mấy cái công trình chào mừng ở VN thì nhớ mà đừng có mà lại gần nhé. Nó cũng giống như bia của ông Hiệp ủ không đủ ngày, té ze như chơi. Hị hị.
Còn ông Mèo Héo, ông triết ní sâu sắc quá, tao ngước nhìn ông như khi ông đọc thơ Pút sì kin vậy. Ống ạ, có những cái vớ vẩn rất xứng đáng, nhưng có những cái vớ vẩn rất vớ vẩn. Tao chẳng mất công ní giải làm gì, ông đọc báo thì biết rùi. Cái chính là tư tưởng nông dân, cẩu thả, tạm bợ đang lan tràn trong xã hội VN công nghiệp hóa, hiện đại hóa của chúng ta, nên người ta có thể lấy các tông để dán máy bay, lấy thanh gỗ để làm dầm đường cao tốc. Ông Mèo Héo ạ, khéo mà ông về VN chứng kiến, tao sợ ông sẽ thành Mèo Teo mất thui.
Kính 2 ông Rồng Lộn và Mèo Héo với tất cả sự ngưỡng mộ!!!!
Nhân thể, tôi chào ông bạn Luật sư Dương Anh kính mến, ông thấy tôi ní nuận như vậy có đủ trình cãi nhau với ai chưa. Từ trước đến giờ, tôi chửa cãi ai bao giờ!!! Hị hị

Sao bạn Vũ lại gọi bạn Vinh là Mèo Héo? Giải thích hộ mình nhé.

Lại phải nhắc ông phóng viên chính trị không được so sánh lung tung "...nó cũng giống như..." khi chưa biết về ủ bia nó ra sao hay trộn bê tông nó thế nào. Bình thường ba lăng nhăng chả nói làm gì, nhưng đây là câu chữ của phóng viên chính trị cấp cao, nguy hiểm đấy chứ chả chơi đâu. <:p
Có nhẽ khi tôi cho ông uống "Bia Chào Mừng" - Special Celebration Limited Edition - nọ kia thì biết đâu ông lại té re vì tưởng "bia ủ không đủ ngày" ấy chứ lị.:D

Bạn Hiệp yêu quý, vì mình rất ấn tượng với bạn Phú Vinh cuồng mèo, ngày trước avatar của bạn Vinh toàn mèo là mèo, nhưng hình như cái ấy nó héo rùi hay sao ấy, nên trong suy nghĩ của mình, cứ nghĩ tới bạn Phú Vinh đầu tròn, tóc 1 phân, mình lại nghĩ tới con mèo bị héo cái quý giá ấy.
Bạn Hiệp ạ, tớ không biết uống bia, thực sự thế, chỉ dăm ba lần đi thăm quan cái nhà máy bia khủng, thường là bia Sài Gòn, bia Tiger hay là Heneken thui, chưa được vinh dự thăm thương hiệu Bia Các bớt của bạn, à, cũng vài lần thăm quan nhà máy Việt Hà. Tớ thấy là bia là 1 sản phẩm ăn tiền cũng khá, lúa mạch, men bia, ủ trong 1 cái tháp lên men to, đến ngày đến tháng thì pha với nước, thế là xong, bán đắt như Bia lon, bia chai mọi nhẽ của bạn. Tớ hình dung là đại mạch với hu bờ lông mà ủ không kỹ thì té ze thui. Chứ cũng chẳng dám uống cái thứ nước cao siêu và mê hoặc ấy. Ngoại đạo, bạn thông cảm cho tớ, chứ uống bia mà té ze thì có mà chết à, chứ lại chả phẩy khuẩn tả rầm rĩ mỗi độ xuân qua hè về. Bia chứ có phải là mắm tôm thịt chó đâu, bạn hiền nhỉ!!!
Nhưng bạn hiền dạo này lười lắm nhé, hôm nào dành thời gian rảnh rỗi ngồi uống trà hoa cúc mật ong với bạn đi, không bia 1 bữa xem sao. Để hôm nào, cuối tháng 5, tôi đi Trường Sa về, mấy anh em ngồi bù khú nhé!!!

bạn Vũ cuồng bạn Vũ, avatar của bạn Vũ là toàn bạn Vũ là bạn Vũ.
bạn Vinh héo ghen tị mãi với bạn Vũ vì bạn Vũ hơi tí là chụp được ảnh vừa cường vừa đẹp 8->

tư tưởng nông dân, cẩu thả, tạm bợ đang lan tràn trong xã hội VN công nghiệp hóa, hiện đại hóa của chúng ta, nên người ta có thể lấy các tông để dán máy bay, lấy thanh gỗ để làm dầm đường cao tốc.

chuyện! Người ta còn mua cả động cơ MD"s tầm bay 5000km gắn vào Boeing777-VN-ai-lai dùng để bay 10000 km kia kìa. MD thắng thầu vì phong bì có nhiều rượu nhiều thịt cừu hơn GE (giê-nê-rơn-ê-lếch-tờ-rích) kia kìa.

cái tư tưởng rút ruột công trình, thay đồ tốt bằng đồ xấu, lấp liếm ém nhẹm kia thì có đến bố anh nông dân cũng ko theo kịp anh học vấn thành đạt ngồi ghế bành to sáng sáng đứng nghiêm hát Quốc ca chào Quốc kỳ kia kìa.

Lại phải nhắc ông phóng viên chính trị không được so sánh lung tung "...nó cũng giống như..." khi chưa biết về ủ bia nó ra sao hay trộn bê tông nó thế nào. Bình thường ba lăng nhăng chả nói làm gì, nhưng đây là câu chữ của phóng viên chính trị cấp cao, nguy hiểm đấy chứ chả chơi đâu. <:p
Có nhẽ khi tôi cho ông uống "Bia Chào Mừng" - Special Celebration Limited Edition - nọ kia thì biết đâu ông lại té re vì tưởng "bia ủ không đủ ngày" ấy chứ lị.:D

Có phải cái loại bia thằng Híp kia muốn mời bọn tao là đồng loại với cái này không?

Có phải cái loại bia thằng Híp kia muốn mời bọn tao là đồng loại với cái này không?

Xúc động quá đi thôi ông Sơn ơi. Ông thật là ma xó. Chính nó đấy.

Carlsberg Royal Brew được sản xuất riêng để chào mừng chuyến thăm của gia đình Hoàng gia Đan Mạch đến nước ta tháng 11 năm ngoái, chắc mày có tham gia một bữa tiệc nào đó trong khuôn khổ chuyến thăm. Nếu như tao không nhầm thì ảnh này chụp tại bàn tiệc ở Meliá.

Bọn tao làm ra cái loại bia chai này - vẫn trên nền hương vị Carlsberg Aroma Hop trứ danh nhưng có tống thêm một số nguyên liệu truyền thống lịch sử nấu bia từ tận đất nước Đan Mạch xa xôi, tỉ như Licoris chẳng hạn, vốn là một loại rễ cây ;)) - chỉ với số lượng giới hạn 2,000 chai thôi. Dĩ nhiên Bia (bia tử tế ấy) được chỉ đạo làm ra bởi những người có chuyên môn nấu bia, gọi là Brewmaster (danh hiệu bằng cấp quốc tế hẳn hoi - Việt Nam ta chỉ có vài vị) với các loại tiêu chuẩn chất lượng và giám sát khắt khe mọi nhẽ.

Làm bia ngon thì không thể thiếu men bia tốt. Ngay từ năm 1883, Jacobsen tiên sinh cùng các anh em mê nấu bia ở Carlsberg đã tìm ra men bia cao cấp có tên khoa học là Saccharomyces Carlsbergensis. Không như những loại men trước đó, men này giải quyết dứt điểm vấn đề vi khuẩn làm hỏng vị bia.

Tuyệt chiêu này được anh em Carlsberg không thèm giấu giếm mà lại rất thoải mái phổ biến rộng rãi và miễn phí trên toàn thế giới. Giờ đây men này vẫn đang được sử dụng rất phổ biến trong ngành công nghiệp bia hiện đại.

Vậy có thể nói, trong mỗi loại bia anh Sơn anh Vinh anh Vũ anh nọ anh kia xơi hôm nay tại nước ta nước Nga nước nọ nước kia đều có một chút Carlsberg. :D

Buổi chiều nào đấy đẹp giời thằng Sơn thằng Vũ thằng Dương Anh thằng Minh Híp... có thích uống bia thì qua văn phòng tao (trừ những hôm tao đi công tác nhá) mà xơi miễn phí thỏa thích say cả chấy. Trong văn phòng tao có một cái bar, khoảng 20 loại bia khác nhau, và còn khoảng mươi chai Royal Brew đấy. Tao có cả 1 chai bia đắt nhất thế giới, Jacobsen Vintage No. 3, không chai nào giống chai nào, nhưng chỉ cho chúng mày xem được thôi, hihi :D Với các bạn nữ, thì Carlsberg lại có đồ uống riêng dành cho các bạn, tên là Eve, là một loại sparkling cao cấp 3.1% độ cồn lên men từ trái cây tự nhiên.

Đang ngồi họp chán ơi là chán, tự dưng thằng Sơn treo ảnh thằng Vũ thanh minh thanh nga, đâm có hứng phát biểu lăng nhăng lan man quá thể (bọn đang họp với tao cứ tưởng tao đang làm cái gì nghiêm túc lắm nhá).

Chỉnh sửa lần cuối:
Xúc động quá đi thôi ông Sơn ơi. Ông thật là ma xó. Chính nó đấy.

Carlsberg Royal Brew được sản xuất riêng để chào mừng chuyến thăm của gia đình Hoàng gia Đan Mạch đến nước ta tháng 11 năm ngoái, chắc mày có tham gia một bữa tiệc nào đó trong khuôn khổ chuyến thăm. Nếu như tao không nhầm thì ảnh này chụp tại bàn tiệc ở Meliá.
...

Buổi chiều nào đấy đẹp giời thằng Sơn thằng Vũ thằng Dương Anh thằng Minh Híp... có thích uống bia thì qua văn phòng tao (trừ những hôm tao đi công tác nhá) mà xơi miễn phí thỏa thích say cả chấy. Trong văn phòng tao có một cái bar, khoảng 20 loại bia khác nhau, và còn khoảng mươi chai Royal Brew đấy. Tao có cả 1 chai bia đắt nhất thế giới, Jacobsen Vintage No. 3, không chai nào giống chai nào, nhưng chỉ cho chúng mày xem được thôi, hihi :D Với các bạn nữ, thì Carlsberg lại có đồ uống riêng dành cho các bạn, tên là Eve, là một loại sparkling cao cấp 3.1% độ cồn lên men từ trái cây tự nhiên.
Hôm đó tao đã cưa cẩm một gái xinh để xin được 1 chai định xách về, dưng mà thấy một bạn đối tác thèm thuồng nên tặng... thế mà bác kia lớ ngớ thấy bở định xin thêm chai nữa nên cuối cùng bị một thằng cha thu mất. Phí của zời, làm tao mất uống :(

Em chịu bạn Hiệp, giỏi quá xá luôn, tuôn 1 tràng toàn những thứ em chưa từng nghe trên đời. Bạn Hiệp rồng lộn ơi, mình phục bạn quá đi mất. Nhưng mà nghe thú vị nhỉ, mình cũng thích được ngắm tủ bia của bạn Hiệp. Hôm nào, đành hẹn vu vơ thế vậy. Bạn Hiệp có vào Sài gòn đợt 1/5 này không, tớ đang bị điều đi SG, rồi lại ngược ra Nha Trang đây, chán ko để đâu hết chán.
Bạn Vinh nữa, trong avatar, tớ thì bé tý thế kia, còn bạn có cái condom to đùng, hỏi ai cuồng bản thân hơn ai. Hị hị, bạn mà to đùng thì tớ mừng, bạn mà héo thì tớ cũng lo lây. Dưng mà hình như những ông nào hay lo thế sự thì thường héo thì phải, có phải zậy ko bạn Phú Vinh thân mến!!!

này Hiệp ơi thế nhìn chung chị em phụ nứ VN bây h uống đồ có cồn nhiều ko?
các Hồng bị mày chuốc Eve nên say hết chả thấy Hồng nào léo hánh vào đây bi bô nhá ;;)

đấy, men các-bợp của thằng mặt xxx Hiệp phổ biến rộng rái ra thế giới như vậy nớ :D

thằng Xơn lúc lên thì cao vút, lúc xuống lại mất hút. Dạo này cũng bê tha rồng lộn gớm nhỉ? Vợ cấp visa à?

thằng bợm cãi rủ con Nhung còi đi cường ở đâu rồi?

riêng thằng Vũ, ra đây ông nói thầm. Ông héo hết rồi, tại ông yếu cơ địa chứ ko phải tại ông quan tâm thời sự thế thái. Ông là ông đang nhờ thày mo tận Lào-Cai bốc thuốc điều trị đấy. Mày đi kể lung tung là ông kẹp cửa ông cấu khấu đuôi mày ra.

Hi các bạn:

Bạn Hiệp có cả quầy bar các loại bia trong VP cơ à? Phê bình bạn vì không nói sớm hơn nhé!

Bạn Vinh lý luận hay lắm, nhưng ở VN các ông Lý Luận ngồi riêng ra một chỗ để ... tự tranh luận với nhau thôi nhé! Thực tế vẫn như cái tủ lạnh Electrolux - 40 năm vẫn chạy tốt.

Bạn Vũ sắp ra thăm Trường Sa à? Lại vấn đề nhạy cảm, chắc về bạn lại có bài viết tôi tự hào giang tay đón cái nắng, đón cái gió (không biết có cái đó không) ở nơi đất đảo máu mủ nhưng xa xôi của Tổ quốc mà lòng cảm thấy xúc động hai tiếng Việt Nam đúng không?

Tặng các bạn một bài báo mình thấy đúng và hay về tình trạng doanh nghiệp bị đủ các cơ quan (trong đó có thể có cả cơ quan báo chí) củ hành củ tỏi. Chắc bạn nào vận hành doanh nghiệp sẽ thấu hiểu hơn ai:

Doanh nhân là người... dễ bị bắt nạt nhất: http://www.tintuconline.com.vn/vn/doanhnghiep/441689/index.html

Chúc các bạn có tuần làm việc hiệu quả.
DA

Aaa... bắt quả tang anh Dương Anh ... ấy anh Vũ nhé...
Cảm ơn anh Dương Anh! Đọc mấy cái link anh lẩy thật là thích.

Hôm nọ cháu được đi dự Hội thảo "Tình hình cản trở, hành hung nhà báo tác nghiệp" bàn hẳn về 18 sự vụ xảy ra từ 2006 đến quý I/2010. Cháu quan sát rất kỹ thấy quýt trên bàn rõ nhiều mà chả nhà báo nào ăn. Hôm nào mà có hội thảo "Tình hình nhà báo bạo hành doanh nghiệp" chắc là xôm hơn, quýt có khi chẳng còn cả vỏ 8->

Anh Vinh yếu cơ địa ơi, anh cứ động viên anh Hiệp làm gì, lấy đâu Hồng nào uống được bia của ảnh mà quên hóng hớt đâu. Đúng là Đại Ki chả mời đàn em cốc nào. Để cháu bắc ống nhòm sang Pacific - hôm nào các anh tụ tập xung quanh 10 cái chai celebration gì đấy là cháu quăng lựu đạn sang.

Anh Vũ còn ở Nha Trang thì quá bộ tàu hỏa xuống Tuy Hòe ăn bánh căn (canh?) với cháu nhé. Mai cháu vào Tuy Hòe chơi đây.

Năm nay khóa mình tròn 20 năm ngày ra trường đấy, không biết có bạn nào có ý định tổ chức họp mặt cho anh chị em không nhỉ? Đơn giản chỉ cần chọn một thứ bảy hoặc chủ nhật nào đấy, đặt một nhà hàng nào đấy rồi ới mọi người kéo nhau đến, nhẹ nhàng thế thôi. Nếu có chương trình gì hoành tráng hơn thì càng tốt, nhưng ít nhất cũng muốn gặp lại nhau xem 20 năm qua cái đứa ngày xưa giờ đã nhớn nhao thế nào rồi. Sơ sơ chỉ quân số trên này + Nga 1 Nga 2 là cũng đông tương đối, vui kha khá rồi.

Năm nay khóa mình tròn 20 năm ngày ra trường đấy, không biết có bạn nào có ý định tổ chức họp mặt cho anh chị em không nhỉ? Đơn giản chỉ cần chọn một thứ bảy hoặc chủ nhật nào đấy, đặt một nhà hàng nào đấy rồi ới mọi người kéo nhau đến, nhẹ nhàng thế thôi. Nếu có chương trình gì hoành tráng hơn thì càng tốt, nhưng ít nhất cũng muốn gặp lại nhau xem 20 năm qua cái đứa ngày xưa giờ đã nhớn nhao thế nào rồi. Sơ sơ chỉ quân số trên này + Nga 1 Nga 2 là cũng đông tương đối, vui kha khá rồi.

Thế vào ngày nào hở mày?

Thế vào ngày nào hở mày?

Hay là Hiệp đứng ra thầu quách vụ này đi? Lúc nào chúng nó đến bọn mình quây vào, đóng cổng nhốt cả lũ lại không cho đứa nào thoát (giống cơm tù ấy), xong mày bán bia, tao bán lạc rang :D.

Tao có ý tưởng thế tao cứ hô lên xem chúng mày phản ứng thế nào, nếu được ủng hộ thì tính tiếp đến ngày giờ quán xá. Nói thật, là năm nay bố mẹ tao sang đây chơi nên chưa chắc tao đã về được đâu, nhưng nghĩ khóa mình, chẳng nhẽ mấy trăm con người, mấy trăm đứa bạn bè từ thời niên thiếu, không tận dụng được dịp 20 năm ra trường này mà gặp lại nhau à?

Hay là Hiệp đứng ra thầu quách vụ này đi? Lúc nào chúng nó đến bọn mình quây vào, đóng cổng nhốt cả lũ lại không cho đứa nào thoát (giống cơm tù ấy), xong mày bán bia, tao bán lạc rang :D.

Tao có ý tưởng thế tao cứ hô lên xem chúng mày phản ứng thế nào, nếu được ủng hộ thì tính tiếp đến ngày giờ quán xá. Nói thật, là năm nay bố mẹ tao sang đây chơi nên chưa chắc tao đã về được đâu, nhưng nghĩ khóa mình, chẳng nhẽ mấy trăm con người, mấy trăm đứa bạn bè từ thời niên thiếu, không tận dụng được dịp 20 năm ra trường này mà gặp lại nhau à?

10h sáng nay có thằng Dương Anh chuyên Văn đến chơi văn phòng tao, rồi ngồi ở bar cứ nhìn lom lom vào cái chai Celebration :) tao bảo là thôi sáng ngày ra anh em đều công ăn việc làm ổn định cả giở bia ra uống e rằng không hợp. Tao bèn pha cà phê mời nó rồi tiện thể lêu lêu thêm cả lô cả lốc chai này chai nọ chai kia nữa. Cũng phải công nhận tay luật sư vừa kiên nhẫn lại vừa khéo thật, nghe tao trình bầy ba lăng nhăng mà để ý kỹ chưa thấy ngáp phát nào, lại còn lộ vẻ hào hứng hỏi han khối thứ nữa chứ lị. Đúng là hơn đứt nghìn thằng bịt mặt vác súng.

Về cái sự gặp mặt - Tao đề nghị thế này:
5h30 chiều thứ năm 27/5 ta tổ chức anh em đến sớm xơi bia hiếm ở văn phòng tao rồi thì hẹn chị em muộn hơn tong tong đi ăn ở đâu đấy, rồi thì lại uống bia (anh em) và uống Eve (chị em) ở đâu đấy nữa, được không nhỉ? Đấy tao cứ ý tưởng sơ bộ thế nếu có đứa ủng hộ thì ta tiến hành thôi.
Sở dĩ tao mạnh dạn đề xuất 27/5 thế vì hôm ấy (và hôm trước - 26) tháng này là những hôm rất hiếm hoi tao có mặt ở từ giờ đến cuối tháng sáu mà không bận bịu làm việc họp hành hội thảo nọ kia...
Chúng mày cho ý kiến nhé.

Có nhẽ phải nhờ đến nhà tổ chức lừng danh mới được: Bà Nga Cáo ơi? Ông Cao Ngọc ơi?

Chỉnh sửa lần cuối:
Phen này Hiệp ra tay gạo xay ra cám! :D

Tao chỉ nghĩ nếu gọi cả khóa thì cần nhiều thời gian hơn để còn hô hào, với lại để các đồng bào xa Tổ Quốc còn có thể thu xếp nữa. Có địa điểm sẵn thì có khi tốt hơn, vì nếu gọi được đông người, ngần đấy người cùng một lúc kéo đến nhà máy bia của Hiệp, khéo người ta lại nghĩ chả hiểu bia nhà Hiệp bán chác thế nào mà lại bị biểu tình :). Mấy cả, quan trọng nhất với các anh em, là chia bia hiếm của Hiệp ra, khéo mỗi anh em chỉ được vài giọt, chưa kịp nhấp nhấp xem vị nó khác bia không hiếm ra làm sao nó đã thấm đi đằng nào mất rồi.

Hiệp kiểm tra lại lịch trình bận bịu của sếp nhớn xem tháng nào rỗi rãi, mình cứ fix trước tháng đi, ngày tính sau, để mai kia tao hò bọn Nga 1 xem sao. Nga 2 Lý 2 Anh 1 Văn 1 thì phải nhờ chúng mày rồi.

10h sáng nay có thằng Dương Anh chuyên Văn đến chơi văn phòng tao, rồi ngồi ở bar cứ nhìn lom lom vào cái chai Celebration :) tao bảo là thôi sáng ngày ra anh em đều công ăn việc làm ổn định cả giở bia ra uống e rằng không hợp. Tao bèn pha cà phê mời nó rồi tiện thể lêu lêu thêm cả lô cả lốc chai này chai nọ chai kia nữa. Cũng phải công nhận tay luật sư vừa kiên nhẫn lại vừa khéo thật, nghe tao trình bầy ba lăng nhăng mà để ý kỹ chưa thấy ngáp phát nào, lại còn lộ vẻ hào hứng hỏi han khối thứ nữa chứ lị. Đúng là hơn đứt nghìn thằng bịt mặt vác súng.

Về cái sự gặp mặt - Tao đề nghị thế này:
5h30 chiều thứ năm 27/5 ta tổ chức anh em đến sớm xơi bia hiếm ở văn phòng tao rồi thì hẹn chị em muộn hơn tong tong đi ăn ở đâu đấy, rồi thì lại uống bia (anh em) và uống Eve (chị em) ở đâu đấy nữa, được không nhỉ? Đấy tao cứ ý tưởng sơ bộ thế nếu có đứa ủng hộ thì ta tiến hành thôi.
Sở dĩ tao mạnh dạn đề xuất 27/5 thế vì hôm ấy (và hôm trước - 26) tháng này là những hôm rất hiếm hoi tao có mặt ở từ giờ đến cuối tháng sáu mà không bận bịu làm việc họp hành hội thảo nọ kia...
Chúng mày cho ý kiến nhé.

Có nhẽ phải nhờ đến nhà tổ chức lừng danh mới được: Bà Nga Cáo ơi? Ông Cao Ngọc ơi?

1. Mình không nghĩ là bạn Hiệp đang độc quyền đến hơn 90% thị trường bia Miền Bắc và Miền Trung (ra quán uổng bia cứ gặp mấy em định tiếp thị Carlsberg hay Halida là xua tay bảo có quà lưu niệm với số ĐT thì để lại còn mang bia ra chỗ khác :). Chắc để tiếp thị làm LS cho bạn Hiệp từ rày phải nhắm mắt mà uống Carlsberg.

2. Về mấy chai Special với lại Anniversary thì đúng là nó nghe mình nuốt nước dãi đánh ực nên có ý nói tránh đi là buổi sáng không phải giờ uống bia. Mình biết cả gia tài nó mới có 1 chai Special với Anniversary, mình mà uống nó còn lấy gì để quảng cáo nữa! Công nhận thằng cha ni có khiếu marketing (mình có kinh nghiệm nói chuyện với mấy cha Sachi & Sachi (nơi Hiệp được đào tạo) với Bates nhiều rồi, lạ gì mấy ông bán ... miệng, chưa một lần vục tay vào thùng men bia mà nói trên thế giới có mấy trăm loại men bia cứ như là chuyên gia .... về nước hoa!

3. Ủng hộ việc gặp mặt mà Hiệp đề xuất. Nhưng cái bar của Hiệp có vẻ nhỏ và đựng được ít bia, vả lại ngồi uống giữa toàn các iem đang làm việc, rất khó chịu. Thôi xuống Hi-land gọi bia ... Tiger nhé!

Cheers
DA

Chỉnh sửa lần cuối:
Aaa... bắt quả tang anh Dương Anh ... ấy anh Vũ nhé...
Cảm ơn anh Dương Anh! Đọc mấy cái link anh lẩy thật là thích.

Thanks Nhung - anh "ấy" anh Vũ là làm sao?

Có cái link này liên quan đến nước Nga vĩ đại của chúng ta, em có biết gì hơn không vì đọc tin ở VN mình cứ như đuổi hình bắt chữ rất khó hiểu:

http://vnexpress.net/GL/The-gioi/2010/05/3BA1BA5B/

Thanks
DA

Back
Bên trên