Khóa 87-90 chúng mình - có gặp lại (để cưa cẩm) nhau?

ô cái thằng bợm cãi Dương Anh, chim-to-như-phic mà lại còn mang đi nhét-sô-fa, thảm nào btw làm em Nở tao cười khùng khục. Nở ơi để anh bảo nó chấm thêm tí đường, ko lạnh mà lại còn ấm ấm, cho iem bò lê bò càng ra ho khùng khục luôn thể nhá?

ô cái thằng bợm bia Hiệp Hấp, thấy ông bựn đếch về đc lại còn đem bia tươi ra lêu lêu phỏng. Lại nhớ hôm nào mày cả tao cả con Hưng cả Thủy cả Vân đi uống bia vỉa hè chỗ gần Phùng Hưng nhỉ, mới thế đã gừn 2 năm ồi, thèm bia HN thèm đái thùng nhựa quá đi thôi.

ô Đạo Hồi, nhánh Vahabizm, tôn giáo duy nhứt khuyến khích giết hại người ngoại đạo. Hiệp sĩ Thập tự chinh cưỡi ngựa phóng thương vào địch thủ mặc giáp sắt, Kamikadze lao máy bay vào tàu chiến nẹp đồng. Đằng này, thường dân vô tội tay không mảnh giáp chết tức tưởi trên đường đi làm buổi sáng mùa xuân....

Mát-cơ-va hơn chục năm nay tắc đường liên miên, anh chị em có việc vào trung tâm toàn bỏ xe đi me-tờ-rô. Mấy hôm rồi me-tờ-rô hiu hắt vắng queo, bù lại ngoài đường nghẹt khói bụi ô tô chen chúc từ tờ mờ 6h sáng.

ô cái thằng, 20 năm lớn khôn ăn nhờ ở đậu đâm quen xứ người, quen từ tập tục cái hay cái tốt đến cái hư cái xấu, bảo bây h về nơi cắt rốn thăm viếng tổ tiên vui vầy bè bạn thì sẵn lòng lắm, còn để sinh sống làm ăn chắc khó hòa nhập nổi. Nếu như ko có người thân, ko có bạn hữu như các chúng mày 8790 ở nhà, tao sẽ lạc lõng, khó mà bắt kịp những cách tân hay ho hiện đại của quê hương, yêu Mẹ-Tổ-Quốc với gương mặt hiền ko son phấn e rằng lỗi thời mất rồi.

ô cái số phận mỗi con người...

Nhậu với chồng cũ của vợ

Vợ mừng ngày sinh nhật
Mời chồng cũ đến nhà
Chồng cũ đi tàu hỏa
Mình đón ở nhà ga

Vì đường về hơi xa
Hai đứa vào quán nhậu
Trước còn anh với tôi
Sau thành tớ với cậu

Đi đón từ tơ mơ
Về nhà trời sâm sẩm
Hai thằng ngã ra giường
Rồi ngáy vang như sấm

Sáng mai vợ dậy sớm
Tiễn chồng cũ lại nhà
Vợ ôm rất nhiều túi
Trong túi rất nhiều quà

Cái này cho các cháu
Cái này biếu ông bà
Còn cái này em gửi
Cho dì em dưới nhà

Tàu dần dần rời ga
Mắt vợ ầng ậng lệ
Sống mũi mình cay cay
Muốn nói mà không thể

Ôi cuộc đời dâu bể
Ôi mỏng manh phận người
Năm sau, năm sau nữa
Còn gặp nhau trên đời...

(Bùi Thiếu Ô)

ô cái thằng bợm bia Hiệp Hấp, thấy ông bựn đếch về đc lại còn đem bia tươi ra lêu lêu phỏng. Lại nhớ hôm nào mày cả tao cả con Hưng cả Thủy cả Vân đi uống bia vỉa hè chỗ gần Phùng Hưng nhỉ, mới thế đã gừn 2 năm ồi, thèm bia HN thèm đái thùng nhựa quá đi thôi.

ô cái thằng, 20 năm lớn khôn ăn nhờ ở đậu đâm quen xứ người, quen từ tập tục cái hay cái tốt đến cái hư cái xấu, bảo bây h về nơi cắt rốn thăm viếng tổ tiên vui vầy bè bạn thì sẵn lòng lắm, còn để sinh sống làm ăn chắc khó hòa nhập nổi. Nếu như ko có người thân, ko có bạn hữu như các chúng mày 8790 ở nhà, tao sẽ lạc lõng, khó mà bắt kịp những cách tân hay ho hiện đại của quê hương, yêu Mẹ-Tổ-Quốc với gương mặt hiền ko son phấn e rằng lỗi thời mất rồi.

ô cái số phận mỗi con người...

Ô cái thằng bợm mọi nhẽ Vinh kia.
Mày thích giải thích phân bua phỏng.
Mày sẵn lòng về thăm viếng vui vầy vân vi này nọ kia khác thì thích.
Mà về sinh sống làm ăn thì dứt khoát chẳng thích đâu.
Nếu thích chắc mày đã về rồi.
Đúng là số phận nhỉ.

Chỉnh sửa lần cuối:
Bài thơ của em Nhung post nghe tưng tửng thế mà lại chất chứa nỗi niềm, nhỉ.

Ôi cái lũ nhùng nhằng đã bước một chân vào tuổi chín muồi nhưng chân kia vẫn còn tiếc rẻ chẳng muốn rời tuổi xanh... Thôi thì cứ thấm thía cuộc đời mà ngậm ngùi thân phận người đi vậy nhỉ, chắc rồi sẽ đến một lúc nào đó có thể gượng vui mà chấp nhận rằng trên đời chẳng có gì là mãi mãi trường tồn.

Nghe điếu văn "ô hô ai tai" của thằng Vinh thì thấy nó không phải là người cổ, mà phải là người thượng cổ!

Tưởng Mafia Nga lạnh lùng tàn nhẫn, thế mà vưỡn còn rung động Mẹ Tổ quốc với phận con người. Có tâm như mày về VN làm ăn chắc chắn không thành công, mà là đại thành công! (Chớ như thằng Hiệp bán bia Rồng Lộn vẫn còn mấy chục tập đơn kiện, nào là thấy đuôi thạch sùng trong chai bia - Hiệp nó cãi bia an toàn nên sinh vật mới mò vào - chuyện về sâu bỏ vào rau đó; nào là thấy chất kết tủa trong chai bia - Hiệp nó cãi là bia vi sinh nên đương nhiên là có vi sinh vật!)

Vinh cứ về đây chỉ nội chuyện cắp đơn đi kiện bia thằng Hiệp là mày giàu rồi, trừ khi mày là em anh Vượng anh Lam thì tao không thèm chấp!

He he
DA

Nghe điếu văn "ô hô ai tai" của thằng Vinh thì thấy nó không phải là người cổ, mà phải là người thượng cổ!

Tưởng Mafia Nga lạnh lùng tàn nhẫn, thế mà vưỡn còn rung động Mẹ Tổ quốc với phận con người. Có tâm như mày về VN làm ăn chắc chắn không thành công, mà là đại thành công! (Chớ như thằng Hiệp bán bia Rồng Lộn vẫn còn mấy chục tập đơn kiện, nào là thấy đuôi thạch sùng trong chai bia - Hiệp nó cãi bia an toàn nên sinh vật mới mò vào - chuyện về sâu bỏ vào rau đó; nào là thấy chất kết tủa trong chai bia - Hiệp nó cãi là bia vi sinh nên đương nhiên là có vi sinh vật!)

Vinh cứ về đây chỉ nội chuyện cắp đơn đi kiện bia thằng Hiệp là mày giàu rồi, trừ khi mày là em anh Vượng anh Lam thì tao không thèm chấp!

He he
DA

Thiếu thực tế lắm. Dương Anh ăn được của Hiệp tiền công thầy cãi chắc khó. :-j

Lâu lắm các bạn mới vào xôm tụ thế này, mình là mình thích dỏng tai nghe các bạn khích bác nhau rùi đấy. Gì chứ thày cãi là nghề ông Dương Anh, thày khoe là nghề ông Hiệp, thầy dùi là nghề của mình đấy.
Bạn Dương Anh nói hộ cái ông Lam ông Vượng là như thế nào cái.
Thằng Cu to nhép tốt Phú Vinh đâu rùi, mày về nước mà gặp mấy ông Dương Anh, ông Hiệp, ông Thường là mày tắt điện đấy. Về thăm thôi nhé, rồi té, chứ ở nhà là khó sống với mấy ông này lắm đới!!!

Nhậu với chồng cũ của vợ

Vợ mừng ngày sinh nhật
Mời chồng cũ đến nhà
Chồng cũ đi tàu hỏa
Mình đón ở nhà ga

Vì đường về hơi xa
Hai đứa vào quán nhậu
Trước còn anh với tôi
Sau thành tớ với cậu

Đi đón từ tơ mơ
Về nhà trời sâm sẩm
Hai thằng ngã ra giường
Rồi ngáy vang như sấm

Sáng mai vợ dậy sớm
Tiễn chồng cũ lại nhà
Vợ ôm rất nhiều túi
Trong túi rất nhiều quà

Cái này cho các cháu
Cái này biếu ông bà
Còn cái này em gửi
Cho dì em dưới nhà

Tàu dần dần rời ga
Mắt vợ ầng ậng lệ
Sống mũi mình cay cay
Muốn nói mà không thể

Ôi cuộc đời dâu bể
Ôi mỏng manh phận người
Năm sau, năm sau nữa
Còn gặp nhau trên đời...

(Bùi Thiếu Ô)

Bài thơ hay thế. Tao vốn sến, tý thì khóc :D

Lâu lắm mới thấy chúng mày đông vui thế này. Thằng Vũ đúng thằng thầy dùi. Thấy bạn gây nhau ko can mà lại cứ vỗ tay vào là sao hả!!

Trả nhời các bạn thế này:

- Các cô nhà mình tình đời tình trường đủ cả rồi mà vưỡn còn rúng động với bài thơ ấy thì tui thấy lạ lắm. Vì nhóm mình biết nhau cả rồi, hãy cho tui thành thật nhé (bạn TM, HN va HH đừng ném đá tui nhe): Bùi Thiếu Ô nên đổi lại tên mình thành Bùi Thiếu Ch. nhé!

- Vũ đừng làm Vinh sợ bằng giọng khủng bố của nhà báo. Chúng tôi có trở nên nổi tiếng hay không là nhờ cả vào Vũ đấy. Hôm nào cho tui lên truyền hình nhé! Hay để tui xin cãi phúc thẩm cho Sầm Đức Xương thì mới lên được truyền hình hả ngài? Anh V, anh L tui không dám bình luận gì hết vì biết đâu đó là khách hàng lớn của tui sắp tới thì sao?

- Hiệp chê tui không thực tế hả? Ông coi thường khách hàng tiềm năng thế thì ai uống bia của ông?

Have nice weekend to all!
DA

Các cô nhà mình tình đời tình trường đủ cả rồi mà vưỡn còn rúng động với bài thơ ấy thì tui thấy lạ lắm. Vì nhóm mình biết nhau cả rồi, hãy cho tui thành thật nhé (bạn TM, HN va HH đừng ném đá tui nhe): Bùi Thiếu Ô nên đổi lại tên mình thành Bùi Thiếu Ch. nhé!

Hihi, thì đời vốn nhiều chuyện lạ mà. DA chắc sẽ còn phải ngạc nhiên nhiều:)

Dương Anh:
Có hai chuyện khác nhau.
1. Rất hoan nghênh và chào đón bạn với tư cách bạn nam và là người tiêu dùng bia (Carlsberg, Hà Nội, Trúc Bạch, Halida, Thăng Long (rồng lộn), Huda, Festival, BeerLao, Angkor...), cũng như hàng chục triệu người khác, bạn đã, đang, và sẽ vẫn là khách hàng của tôi.
2. Nhưng với sự cái thiếu thực tế này của bạn - xin phép trích lại như sau: (Chớ như thằng Hiệp bán bia Rồng Lộn vẫn còn mấy chục tập đơn kiện, nào là thấy đuôi thạch sùng trong chai bia - Hiệp nó cãi bia an toàn nên sinh vật mới mò vào - chuyện về sâu bỏ vào rau đó; nào là thấy chất kết tủa trong chai bia - Hiệp nó cãi là bia vi sinh nên đương nhiên là có vi sinh vật!) - thì chẳng biết đường nào mà chào đón bạn với tư cách luật sư cả.
<:p :D

Vũ:
Thằng phóng viên chính trị đi theo ông Nghị cười hị hị kia, biết thầy dùi chết ở đâu không?
Nói vậy thôi, chứ nhà báo là mình tôn trọng lắm nể lắm phục lắm hãi lắm.
^:)^

Vinh:
Thôi thì tùy. Về chơi thì về, về làm thì về, mà chẳng về thì thôi vậy. Về thì mày biết là có anh có em. Chả cần làm em anh Vượng anh Lam.
Thấy mày vừa rồi ngậm ngùi "...gần hai năm..." tao nhớ ra năm ngoái gọi điện thoại, kế hoạch định sang tận Nga La Tư thăm mày, mà mày đây đẩy ra là bận lắm đi lại nhiều lắm xa xôi lắm mọi nhẽ... đâm lại thôi. :-j thế bây giờ nếu mày không về thì tao sang thăm mày vậy nhé, để tao lại kế hoạch nào?

Các bạn nữ:
Dương Anh nó chưa biết (hoặc tưởng là biết rồi) đâm ngạc nhiên đã đành, nhưng mà tao thì vẫn chưa bao giờ hết ngạc nhiên. :D

Minh Híp:
(cà khịa cà khịa cà khịa - chửi bậy chửi bậy chửi bậy - kiểm duyệt kiểm duyệt kiểm duyệt)

Chỉnh sửa lần cuối:
Bạn Hiệp yêu quý, thì cũng như nhau cả thôi mà, tớ là giun kim, bạn là giun đũa. Hị hị. Mà bạn sang Nga La Tư, bạn cho thân tớ này ké một tý nhé, ghen tỵ, ghen tỵ, ghen tỵ. Hị hị
Bạn Dương Anh ngạc nhiên gì, 35 mới là ngưỡng cửa cuộc đời mà, vẫn còn nhiều điều chưa khám phá lắm, bạn thân mến ạ
Bạn Vinh, bạn đừng trốn tránh bạn Hiệp như thế chứ, chẳng nhẽ bạn Hiệp sang dìm bạn vào thùng bia Cạc bợt cho bạn chết chìm bây giờ. Và tớ cũng phụ giúp bạn Hiếp 1 tay, nhấn cậu sâu thêm chút nữa.
Minh Híp, bạn Hiệp cà khịa kìa, đánh bỏ ...bia bạn Hiệp đi!!! Aleee

Bạn Hiệp yêu quý, thì cũng như nhau cả thôi mà, tớ là giun kim, bạn là giun đũa. Hị hị. Mà bạn sang Nga La Tư, bạn cho thân tớ này ké một tý nhé, ghen tỵ, ghen tỵ, ghen tỵ. Hị hị
Bạn Dương Anh ngạc nhiên gì, 35 mới là ngưỡng cửa cuộc đời mà, vẫn còn nhiều điều chưa khám phá lắm, bạn thân mến ạ
Bạn Vinh, bạn đừng trốn tránh bạn Hiệp như thế chứ, chẳng nhẽ bạn Hiệp sang dìm bạn vào thùng bia Cạc bợt cho bạn chết chìm bây giờ. Và tớ cũng phụ giúp bạn Hiếp 1 tay, nhấn cậu sâu thêm chút nữa.
Minh Híp, bạn Hiệp cà khịa kìa, đánh bỏ ...bia bạn Hiệp đi!!! Aleee

Chết cười với cái thằng thầy dùi.
Thay mặt Vinh mình giả nhời Vũ thế này: Vũ ơi Vũ mang Hiệp và tửu lượng của Hiệp ra dọa Vinh thì Vinh sợ lắm. Lại thêm cả Vũ phụ giúp một tay thì ôi thôi Vinh càng hết hồn chẳng dám về đâu. =))

(tao lưu ý nho nhỏ cho thằng thầy dùi Vũ về một sự rất cơ bản là thằng Vinh Nga La Tư nó nốc bia / vodka / whisky / tất cả những gì có cồn... bằng cả tao (uống rất rất nhiều), thằng Minh Híp (uống bằng hoặc hơn tao một tí), và thằng Thường (uống gần gấp đôi tao) cộng lại. Nếu mày để ý thì trên HAO tao chỉ dám "lêu lêu" tí uống bia uống rượu cho thằng Vinh nó thèm thôi, chứ chưa bao giờ dám dọa nạt nó cả.)

Thôi Vinh ạ, Vũ nó chưa biết mày, vị tha với nó nhé.
Tao vẫn nhớ lúc tao với mày đua nốc vodka lần trước. Lúc ấy mày uống nhiều lắm rồi mà vẫn vượt xa tao, lúc ấy chưa uống tí gì. Anh em ở nhà luôn luôn không thể lại được anh em Nga La Tư buốt giá, ném lựu đạn cứ gọi là đùng đùng liên tục không ai đỡ được.
:)

Ô hay, cái thằng Giám đốc Maketting mà chậm hiểu, mày thì hiểu theo nghĩa bóng, còn tao thì nói nghĩa đen, ý tao nói là 1 thùng bia đầy, loại can nhựa để đi tè cũng được, hoặc là cả 1 cái bể ủ men bia cũng được, mày dìm đầu thằng Vinh vào đấy, tao phụ mày giữ chặt tay nó, chứ tao có uống bia đâu mà mày tưởng tao cùng mày uống bia hạ gục thằng Nga la tư Vinh đầu trọc, cục mịch, mafia...hết mọi nhẽ.
Hiệp thật may, trên đời này thằng nào cũng như mình thì Hiệp hết đường làm ăn. Nhưng được cái mình ủng hộ bạn Hiệp cả chân lẫn tay. Cố lên, sang Nga la tư dìm chết thằng Phú Vinh đi!!!( dọa đấy, Vinh ơi, nhớ mà về chăm sóc anh chị em nước nhà chu đáo vào nhé!!!)

Phóng viên chính trị chỉ được cái vụng chèo khéo chống thôi Vũ ạ. :D

Chỉnh sửa lần cuối:
Trả nhời các bạn thế này:

- Các cô nhà mình tình đời tình trường đủ cả rồi mà vưỡn còn rúng động với bài thơ ấy thì tui thấy lạ lắm. Vì nhóm mình biết nhau cả rồi, hãy cho tui thành thật nhé (bạn TM, HN va HH đừng ném đá tui nhe): Bùi Thiếu Ô nên đổi lại tên mình thành Bùi Thiếu Ch. nhé!

DA

Anh Dương Anh ôi, nên có Ô anh nhỉ, nhất định phải là ô ch.. ch..

Ước gì em đổi tên thành Cường rồi em ra đứng cạnh anh... ;;)

Ặc, bạn Dương Anh nghiêm túc và đạo mạo của mình bây giờ hư thế này rùi sao??? Mình chậm hiểu, hôm nay nhờ có em Nhung, mãi mới hiểu bạn Dương Anh muốn nói gì, thế mới thấy mình vẫn còn trong sáng và ngoan hiền quá đi mất!!!
Em Nhung gì ơi, sao lại muốn đổi tên là Cường, anh nghĩ em cũng có thể đổi tên là Sướng chẳng hạn, ghép sau tên anh Dương Anh, hẳn cũng là một cái tên ghép rất đáng yêu mà!!! Là con gái mà cứ lanh chanh đòi trèo lên anh Dương Anh, thế là không được, không được, bình quyền thì cũng có giới hạn của nó chứ!!!

ô hay chúng mày nốc cho lắm bia của thằng Hiệp vào rồi quay ra cà khịa oánh nhau đấy phỏng?
tao chầu rìa cũng đếm được 3 thằng xỏ lá, trong đó có 1 thằng xỏ lá kiêm thày dùi.

cháu Nhung còi với em TMinh cũng láo, dưng mà láo kiểu gái. Các bạn thích anh Thiếu Ô cũng láo tuốt. Người Đức bảo là "đàn bà dẫu có làm bằng kính bọn ta cũng đếch bao giờ dòm thấu tâm can họ đc".

nhà báo Vũ cường dương cho cháu Nhung biết thế nào là lễ độ, kẻo nó tưởng chỉ cái giống luật sư mới biết vừa cãi vừa cường, ước với chả ao mãi.

Hiệp ơi Hiệp tao trốn mãi thế nào đc, mày cử ủ bia chờ đấy. Của đáng tội dạo này cũng giảm cồn, kẻo loãng 1 số cái thứ nồng độ. Kẻo thấy chúng mày thi nhau cường nọ cường kia tao lại đứng nấp 1 góc eo éo hát "chuồn chuồn ớt" thì bỏ mẹ.

Chỉnh sửa lần cuối:
ô hay chúng mày nốc cho lắm bia của thằng Hiệp vào rồi quay ra cà khịa oánh nhau đấy phỏng?
tao chầu rìa cũng đếm được 3 thằng xỏ lá, trong đó có 1 thằng xỏ lá kiêm thày dùi.

cháu Nhung còi với em TMinh cũng láo, dưng mà láo kiểu gái. Các bạn thích anh Thiếu Ô cũng láo tuốt. Người Đức bảo là "đàn bà dẫu có làm bằng kính bọn ta cũng đếch bao giờ dòm thấu tâm can họ đc".

nhà báo Vũ cường dương cho cháu Nhung biết thế nào là lễ độ, kẻo nó tưởng chỉ cái giống luật sư mới biết vừa cãi vừa cường, ước với chả ao mãi.

Hiệp ơi Hiệp tao trốn mãi thế nào đc, mày cử ủ bia chờ đấy. Của đáng tội dạo này cũng giảm cồn, kẻo loãng 1 số cái thứ nồng độ. Kẻo thấy chúng mày thi nhau cường nọ cường kia tao lại đứng nấp 1 góc eo éo hát "chuồn chuồn ớt" thì bỏ mẹ.

Hello Chuồn Chuồn Ớt:

CCO có biết thông tin mới ở VN chưa?

http://www.vietnamnet.vn/xahoi/201004/Cau-can-hien-dai-nhat-Ha-Noi-bi-sap-dam-905069/

Không biết nhà báo Vcd có thông tin và bình luận gì về vụ này không nhỉ?

Have good week!
DA

Thằng Vinh bỏ cái kiểu vơ đũa cả nắm đi nhé. "Chúng mày" là "chúng mày" thế nào? Mong ước tên Cường là chuyện của hai ông chuyên Văn với em Nhung còi.
Còn tao thì tao cứ thiết thực cường nọ cường kia tao ủ bia ủ xì gà ngay từ bây giờ tao ủ mãi đến khi mày về đây tao tống vào mồm mày.

Ta xây mấy cái cầu cạn cầu dẫn hay đổ hay sập quá nhỉ. Nhà báo Vũ ngừng cường nọ cường kia tập trung chuyên môn làm việc có ích phân tích hộ cái.

Chỉnh sửa lần cuối:
Back
Bên trên