Khóa 87-90 chúng mình - có gặp lại (để cưa cẩm) nhau?

thằng Đặng Dương Anh kia! Đạo mạo chốn công đường mặc kệ mày, gặp lại nhau tao vẫn muốn bọn mình vỗ vai hỉ hả như ngày xưa leo sân thượng đá cầu cắt tóc, mày còn giở giọng xã giao là tao hát ngay Đờm Vính Hưng cho nghe đấy nhá ;;)

hỏi thằng Hiệp mà xem. Anh anh tôi tôi trên 4rum chả đựoc mấy nả, tao về HN 1 phát là 2 thằng khốn nạn ngày nhậu nhẹt đêm ngủ ks đạp cẳng nhau ùng ục, chửi nhau như hát hay, hệt hồi bé, nhá!

mày với thằng Vũ cứ sẵn sàng đi nhá.

Phú Vinh rất vui mừng hẹn gặp lại Dương Anh ở HN nhá.

Phú Vinh (N1 8790)

Khà Khà Khà

Thằng Phú Vinh kia (ối, nghe thế lào ý);
Bạn Phú Vinh kia (cũng không ổn);
Bị cáo Nguyễn Phú Vinh nghe Tòa hỏi (nghe có ní):

Không dám thấy người sang bắt quàng làm họ dưng mà đúng là ngày trước hình như Vinh với DA là thân nhau nhất trong đám mì chính cánh A&N&V&S nhể? Có nhẽ là vì cả hai thằng đều biết đá cầu, đá bóng và ... nghía trộm các bạn gái (còn bọn Hiệp gà, Vũ ái thì không).

Có lẽ Vinh vẫn trẻ như ngày nào qua cách ăn nói (rất mê, nhưng sợ nhái thương hiệu).

Tết này có về VN không? Nếu về thì ới DA để rủ các bạn cùng khóa đi họp mặt (chắc mấy bạn Hoa, Nhung, Nga, vv không cho Vinh lành lặn trở về khách sạn)!

Take care
DA (V1-8790)

Túm được DA đang online nhé. Khỏe không DA ơi, tết nhất thế nào rồi? Tiền các partner chia nhau năm nay có đủ mua apartment ở khu West lake không đấy?

Vừa tay bắt mặt mừng với DA xong thì đã thấy cả Vũ trong này nữa rồi. Thế là mì chính cánh mấy lớp chuyên XH gần đủ mặt hết rồi nhỉ.

Chỉnh sửa lần cuối:
Làm sao mà thằng Vinh về VN mà lành lặn được. Của hiếm mà, mỗi người ít nhất phải kiếm được 1 mẩu quần, hoặc áo của nó để cho đỡ nhớ.
Mà ông Dương Anh kia, ái là khái niệm thế nào???
Bạn Nhung xù đừng có mà cả ...bắt nạt bạn Dương Anh tôi. Bạn tôi là luật sư xuất sắc đấy nhé!!! Mà tôi cũng phải nói thêm, ngày xưa, trong mắt chúng tao, các bạn lớp Nga khá kiêu,đó là chưa kể các bạn Nhung thì nổi nhất rùi, bọn tao kính nhi kinh khủng luôn. Các bạn vừa hát hay, nhảy đít cô giỏi, vừa được nhiều người mến mộ. Trong khi chuyên văn bọn mình như một thế giới khác ấy nhể, Dương Anh nhể!!!!
Ối giời con mụ Kiều, sặc mùi Luật sư, hở ra là ô tô sịn, nhà cao cấp. Ặc, ặc, Kiều ối kiều ôi!!!

Chỉnh sửa lần cuối:
Bạn Vũ dạo này nhà dọn về đâu, gần chợ nào mà ăn nói sợ thế. Tớ chưa bao giờ gọi bạn bè trong này là mụ, là thằng... là gì gì nhé. Hôm trước bạn Hoa xù lông nhím mà Vũ chưa rút kinh nghiệm à. Tính tớ hiền thật nhưng mà hơi bị trọng lễ nghĩa đấy, đùa vui thì được nhưng mà bỗ bã quá là tớ sợ tớ chạy luôn. Thấy DA vào thì mừng quá, nhân tiện tết nhất thì hỏi thăm vài câu (giống như hồi Vũ mới vào trong này giao lưu ấy mà), chứ tớ làm gì ở đâu thì vào đây với các bạn vẫn như hồi lướt dép lê, đi xe đạp hơn 20 năm về trước thôi. Ở VN thì ở nhà to, đi ô tô nó là của hiếm thì mọi người mới khoe, chứ bên này thì phình phường Vũ ơi. Tớ mà về VN thì tớ chỉ thích lượn 2 bánh thôi, ngõ nào, góc nào cũng mò mẫm được, lúc nào cần che nắng che mưa thì đi nhờ mấy đại gia khóa mình là đủ rồi.

Chỉnh sửa lần cuối:
Bạn Vũ dạo này nhà dọn về đâu, gần chợ nào

chắc bạn ấy dọn về gần nhà tớ, Kiều ạ.
tớ gọi Xơn Hiệp Vũ Dương Anh là thằng tuốt tuột, nhưng luôn tôn trọng chúng nó.
còn,
ví dụ anh Phạm Gia Bảo, thì luôn xưng hô trơn tru lịch sự với mọi người....

đấy,
cho nên là, nhẹ nhõm đi Kiều ơi. Bạn bè cả mà :kiss2:

Chào Kiều Anh, chào Vũ, chào Vinh, chào các bạn:

Có vẻ như cái forum riêng của khóa 87-90 nhộn nhịp hơn rồi các bạn nhỉ. Thật vui!

Kiều Anh à: chắc bạn vẫn khỏe và hết lòng với chồng con bên đó. Phụ nữ VN thật có đức hy sinh, KA là một luật sư tài năng nhưng cũng sẵn sàng hy sinh cho chồng con, mình rất phục. DA thì gần đây có vẻ nghiện webs mặc dù công việc thì ngập đầu ngập cổ. Năm vừa rồi VL làm ăn vẫn tốt KA ạ, nếu West Lake giá 300 triệu đồng thì bọn này mua được :). Tết này chắc KA không về VN được nhỉ. Chúc ăn Tết bên đó vui vẻ nhé (mình còn hẹn mua cho Ren nhà KA mấy CDs Việt Nam mà chưa gửi được cho ai).

He he he, chào Vũ. Vũ thân với KA thía mà vẫn bị KA quạt à? Tôi thấy một đặc điểm nổi trội của dân chuyên Văn ra đời sống và làm việc không có lợi lắm là "quá nhạy cảm." Vũ và KA cũng mắc. Tôi vừa nói "Vũ ái" (mặc dù tình yêu tình báo khác giới đầy người) mà đã lo cuống cả lên rồi.

Phú Vinh à: trước đây chơi với nhau thật là thân và tốt - thế mà chạy trốn khỏi VN gần 20 năm chẳng còn nhớ mẹ gì đến thằng này. Thế đủ biết Vinh tử tế rồi!

He he he

Tết này nhóm Nga cáo Nga xinh Hoa xinh Hà xinh vv có tụ tập thì nhắn cả bọn nhé!

Have a good day!
DA (V1-8790)

Welcome bạn Dương Anh nha!

Bạn Dương Anh sao lại phải nói năng tiết chế thế? Cái Nhung nó trêu bạn, nhưng mà cái mắt nó mủm mỉm cười duyên, cái chân nó lân la bước ra chào hỏi, nhân tiện cái miệng nó hỏi thêm xem hồi xưa bạn Dương Anh để ý đến ai, có phải nó không ấy mà. :D

Con gái lớp Nga không phải ai cũng đanh đá lem lẻm như tớ đâu (thực ra có mỗi mình tớ đanh đá), bạn Dương Anh đừng có phải đề phòng chúng nó, kẻo mình tớ làm khổ lây ra chúng nó.

Vui vẻ nha!

Ờ, Hoa ơi, tao vẫn giận nhà mày đợt đấy đón tiếp chưa đủ chu đáo, nên nhà tao quyết phải quay lại cho nhà mày phục vụ lại vài lần nữa cho nó đàng hoàng.

Nhung đâu, bao giờ lại sang? Năm nay cái Hạnh cái Thi cũng sang đấy, cả lũ sang làm thịt nhà tao luôn đi! :D

Nhà tao thêm được vài mét, chất đồ vào, lại chật như cũ rồi, chắc phục vụ cũng chỉ được đàng hoàng ngang lần trước thôi. Cứ đà này mày còn phải sang đi sang lại vài lần nữa để tao còn nâng cấp phục vụ. :D

Tết này nhóm Nga cáo Nga xinh Hoa xinh Hà xinh vv có tụ tập thì nhắn cả bọn nhé!

Have a good day!
DA (V1-8790)

Chào mừng bạn (thằng) DA gia nhập forum! Tết này chắc chắn là mùng 8 rồi nhé, địa điểm là nhà bạn Nga cáo, còn cụ thể hơn cái Nhung xù xinh kiêu sẽ viết thư mời, nó bảo thế. Các bạn và luật sư DA nhớ chừa hộ cả ngày hôm đó ra nhá!

Chào mừng bạn (thằng) DA gia nhập forum! Tết này chắc chắn là mùng 8 rồi nhé, địa điểm là nhà bạn Nga cáo, còn cụ thể hơn cái Nhung xù xinh kiêu sẽ viết thư mời, nó bảo thế. Các bạn và luật sư DA nhớ chừa hộ cả ngày hôm đó ra nhá!

Gửi Dương Anh, Vũ, Minh Híp, và Ngọc cáo (CC cho Phú Vinh để Phú Vinh cũng biết mà thèm)...
Đề nghị anh em ngồi lại uống bia với nhau (uống nhiều đấy :D ) trước Tết, tức là chiều mai, hay chiều ngày kia, hay chiều 29 Tết, hay chiều 30 Tết cũng được.
Tao sẽ điện thoại cho từng thằng (chỉ có điện thoại Dương Anh tao chưa kịp có) để chốt ngay ngày giờ địa điểm. Có thằng Chu Thường lớp Hóa (tức "tay nhà văn ở cơ quan tôi") cũng đang ở Hanoi ăn Tết.
Thế nhé.

Hiệp ơi, mày điện thoại cho tao mà tao không để ý. Mày nhắn tin vậy, hay pọt lên phò rum này cho thằng Vinh nó thèm một thể.
Ông Dương Anh, ái là một khái niệm nhạy cảm nhé, còn bản thân tôi thì không nhạy cảm lắm đâu, he he. Quả này phải uống 1 hơi hết chai rồng lộn của thằng Hiệp, gọi là phạt vạ!!!
Kiều ôi, tớ dân dã, hay gọi bạn thế, cho nó xuồng xã nhưng thân mật. Kiều không thích thì tớ gọi Kiều là "bạn Kiều Anh" nhé!!!!

ô kê ô kê,

ông Dương Anh nhạy cảm, ông Vũ không ái.
ông Hiệp còi đét-xì-mo-nang, ông Minh trố,
ông Thường ghét gái Quảng Ninh,
ông Xơn bắt nạt vợ.

tiên sư các ông, nhăn nhở bia rồng bia lộn.

tôi thì vỡ kế hoạch, đếch về tết đc rồi. Lần nữa tiên sư các ông phè phớn nhá.

ô kê ô kê,

Gần 4 sập giữ được khẩu khí như Vinh thì chẳng có gì là giỏi cả, mà phải là ... quá giỏi (chắc vẫn hay đánh đu với các em teen đây)!

Hiệp gà, đợi bia của mày bụng bạn lên men rồi! Số của bạn là 09125 18818. (Mày còn cần pass không ;) )?

Đợt này cuối năm ai cũng bận đấy, có uống chắc cũng chỉ như Đờm Vĩnh Hưng (hình như là thần tượng của thằng Phú Vinh) chạy sô thôi!

Cheers
DA (V1-8790)

Tao forward cái public invitation của Hiệp cho thêm cả Đăng Xơn nữa, cho Phú Vinh càng thêm thèm nhá!

Hiệp còn trẻ măng măng mà đãng trí quá cơ!:D

Tao trẻ măng. Tao không đãng trí. Tao có số điện thoại thằng Sơn. Tao không thèm gọi nó. Tao thù vặt nó. Vì hai năm nay chỉ có tao gọi nó có đến không có đến không, và nó thì trốn biệt rồi thì vớ vẩn lý do lý trấu công tác bận bịu mọi nhẽ rồi thì hẹn họ hôm nào hôm nào nhá... Viết đến đây tao càng ghét. :D <:p

ngày xưa xem phim truyền hình hãng RAI về loài xúc tu dài ý, có tay luật sư tên đâu như Terrasini thằng DA nhớ ko?
cái thằng vặt lông khách hàng như chảo chớp ý.

....
giờ nghị án sắp đến,
cô gái dân tộc ăn mặc hở hang mặt mày lúng liếng đứng trước vành móng ngựa
(bị buộc tội mang dao gọt hoa quả dùng sai chức năng gây hậu quả đáng tiếc)
anh luật sư 37 tuổi cất giọng sang sảng:
thưa ông chánh án, thưa các ông hội thẩm,
giờ đây,
1 là cô gái xinh đẹp dễ tính ham vui này sẽ phải vào nhà đá,
2 là được sự lượng thứ của các vị, sẽ trở về tiếp tục học nốt năm thứ 2 Đại học Quốc Gia, ký túc xá số 8, phòng 66, số điẹn thoại 0908466566, gọi từ 9h tối đến 3h sáng.

;) tôi hy vọng lương tri - bản năng thiên nhiên nhất của con người ;) , sẽ lên tiếng nơi các vị ;)
......

công nhận ông Corleone gì đó bên Sicily nói đúng: 1 thằng thày cãi xách ca-táp hơn ngàn thằng bịt mặt vác súng.

...hai năm nay chỉ có tao gọi nó có đến không có đến không, và nó thì trốn biệt rồi thì vớ vẩn lý do lý trấu công tác bận bịu mọi nhẽ rồi thì hẹn họ hôm nào hôm nào nhá... Viết đến đây tao càng ghét. :D <:p

Chời ơi nó chảnh dzữ dzội ha! :eek: :D

Vinh đã viết:
có tay luật sư tên đâu như Terrasini thằng DA nhớ ko?
cái thằng vặt lông khách hàng như chảo chớp ý.

Sao tao không nhớ thằng Tê-ta-xi-lin này nhỉ? Tao chỉ nhớ có anh Ta-nô môi mỏng mặt lỳ, oánh chứng khoán rất tài.

Ngứa ngáy chen vào một câu không đầu không cuối không ăn nhập gì cả, thôi bây giờ tao lại giả lại câu hỏi cho Dương Anh, bao giờ ngơi tay vặt lông khách hàng thì vào giải đáp cho Phú Vinh nhá.

Đấy thống nhất như trên điện thoại rồi nhé (chỉ còn Dương Anh gọi điện thoại thì nghe thấy "thuê bao quý khách vừa gọi đang nằm cạnh thuê bao khác..." và Tân-Xuất-Ngục-Học-Đăng-Sơn là tao còn... dỗi chưa gọi, sáng mai tao mới gọi :D ), tình hình thế này:
Hiệp, Thường, Vũ, Minh Híp, Dương Anh, Ngọc, Hà Đăng Sơn (nếu Sơn đến được) tranh thủ nốc bia rồng bia lộn tất niên. Thời gian là đúng trưa mai thứ năm 11/2 tức ngày 28 tháng chạp âm lịch. Địa điểm chắc là lại chọn béng luôn cái anh Hoàng Đạt ngay góc Hai Bà Trưng - Cửa Nam cho tiện.
Nếu thằng nào có đề xuất địa điểm khác cứ gọi cho tao nhé.
Cheers.

Đấy thống nhất như trên điện thoại rồi nhé (chỉ còn Dương Anh gọi điện thoại thì nghe thấy "thuê bao quý khách vừa gọi đang nằm cạnh thuê bao khác..." và Tân-Xuất-Ngục-Học-Đăng-Sơn là tao còn... dỗi chưa gọi, sáng mai tao mới gọi :D ), tình hình thế này:
Hiệp, Thường, Vũ, Minh Híp, Dương Anh, Ngọc, Hà Đăng Sơn (nếu Sơn đến được) tranh thủ nốc bia rồng bia lộn tất niên. Thời gian là đúng trưa mai thứ năm 11/2 tức ngày 28 tháng chạp âm lịch. Địa điểm chắc là lại chọn béng luôn cái anh Hoàng Đạt ngay góc Hai Bà Trưng - Cửa Nam cho tiện.
Nếu thằng nào có đề xuất địa điểm khác cứ gọi cho tao nhé.
Cheers.
Sáng mai ông lên thăm mụ Dung Râm rồi, chả biết còn đủ sức lết ra Hoàng Đạt không nữa =))

Sao tao không nhớ thằng Tê-ta-xi-lin này nhỉ? Tao chỉ nhớ có anh Ta-nô môi mỏng mặt lỳ, oánh chứng khoán rất tài.

Ngứa ngáy chen vào một câu không đầu không cuối không ăn nhập gì cả, thôi bây giờ tao lại giả lại câu hỏi cho Dương Anh, bao giờ ngơi tay vặt lông khách hàng thì vào giải đáp cho Phú Vinh nhá.[/QUOTE]

Bây giờ mới ngơi tay vặt lông khách hàng đây (nữ thân chủ này lắm lông quá, vặt mãi chưa hểt!). Đúng là Tano Cariddi như Hoa nhớ chớ không phải Tê-ta-xi-lin như Vinh nhớ!

Trưa nay OK Hiệp nhé!

Have a good day!
DA (V1 8790)

Back
Bên trên