Khóa 87-90 chúng mình - có gặp lại (để cưa cẩm) nhau?

Ngọc ơi, Ngọc có muốn cho con học thử ở Trung tâm Trí Đức thì để tớ cho cậu số đt của chị Nguyệt Anh nhé. Có 3 lớp. Con nhà tớ học lớp dễ nhất, 1 lớp khó hơn, 1 lớp khó nhất thì là tuyển chọn, chứ không được xin vào. Học toán và Tiếng Việt 1 buổi/tuần, 3h, mỗi môn 1h20p gì đó. 2 tháng kiểm tra 1 lần, không theo được các bạn thì phải nghỉ. Vừa rồi con nhà tớ học thử 3 buổi, buổi thứ 4 là kiểm tra, may là chưa bị nghỉ. Trong lớp có 4 bạn khác phải nghỉ. Nó thấy chưa bị cho nghỉ thì muốn học tiếp.

Mai ơi, hình như bọn mình buôn vào nhầm chủ đề hay sao ấy nhỉ?

TT Trí Đức đó ở đâu?Nhiều khi cũng phải xem xét vị trí để còn tiện việc đưa đón con. Mới có tí tuổi mà đã phải học ganh đua như thi đại học. Tớ download bài tập trên Họcmai về cho con gái làm (mình còn thấy oải - 15phuts/5 bài):(( Thấy hướng vào trường Ams có vẻ ít cửa quá nên quay về tuyến huyện là trường Trưng Nhị vậy. Nếu có buổi họp phụ huynh nào thì thông báo nhé.

Trích bài Hiệp
đừng có dở hơi dở hồn mang xiên thịt nhọn hoắt về Vinh ạ.
Vinh, Hiệp đang bảo mày đừng có dở hơi dở hồn mang xiên thịt nhọn về làm gì nhé. Để lại Nga La Tư nhà mày đi nhé. Về Việt Nam, Hiệp cho mày mượn xiên thịt nhọn của Hiệp. Đảm bảo dùng thường xuyên nhưng cũng lau rửa thường xuyên nên vẫn vệ sinh ăn uống sạch sẽ nhé.

Đúng là bạn Hiệp với bạn Vinh là bạn vàng của nhau, quý nhau ghê.

theo báo cáo trình bày tại buổi họp mặt khóa 87-90 tổ chức tại Hà Nội tháng 7/2010, chỉ còn sót lại 2

bè lũ chó d ái chạy rông, thì khóa mình riêng tao đã biết 4 thằng cơ (1 Thường 1 Tuấn 2 Vinh).

nếu Ngọc bảo bọn chạy rông tuyền 1 lũ cánh hồng mong manh, thì tao cười hiền dịu sáng trong dư lày lày :D

Lôi cái này ra khỏi đống rêu nào...

Nhung ơi anh Ni thế nào rồi?

Tao mới phát hiện ra cái thuốc này Shark Cartilage (sụn cá mập), thấy review tốt lắm, nhất là cho những người bị viêm khớp, mày thử cho anh Ni uống xem sao. Có những người nói họ không đứng lên ngồi xuống được vì đau khớp, mà uống vào đỡ lắm. Tao cũng vừa đặt mấy lọ cho bố mẹ tao uống, bố tao đau khớp đi lại khó khăn (nhưng mà vẫn đi mải miết, chả hôm nào chịu ở nhà), nếu đỡ tao sẽ báo cáo lại.

Bọn mày ơi, tao nghe nói bãi giữa sông Hồng đẹp lắm, ra đấy làm picnic một quả vui lắm. Hay lần này tao về, nếu nước sông Hồng không lên cao, làm một quả picnic với nhau đi?

Bọn mày ơi, tao nghe nói bãi giữa sông Hồng đẹp lắm, ra đấy làm picnic một quả vui lắm. Hay lần này tao về, nếu nước sông Hồng không lên cao, làm một quả picnic với nhau đi?

Ối giời, kinh đây, kinh đây, Nhung Xù phen này kinh đây.
Bãi giữa chuyên có bọn nam trung niên khỏa thân khỏa nước sông Hồng...
:D :D :D

Chỉnh sửa lần cuối:
Hiệp ơi, cho mày đi làm dịch vụ matching là hợp đấy. Các bạn gái thì cũng gần 40 rồi nên match với bọn nam trung niên là được đấy. chết mất, chết mất..

Ối giời, kinh đây, kinh đây, Nhung Xù phen này kinh đây.
Bãi giữa chuyên có bọn nam trung niên khỏa thân khỏa nước sông Hồng...
Hiệp ơi, hôm đấy đi picnic ma không thấy nam trung niên khỏa thân nào thì Nhung bắt đền Hiệp nhé. Theo kiểu bắn súng không nên phải đền đạn ấy.

Mà bọn mày hay thật, tuần sau tao về mà chẳng thấy tổ chức họp hành trù bị gì cả là thế nào?

Hiệp ơi, hôm đấy đi picnic ma không thấy nam trung niên khỏa thân nào thì Nhung bắt đền Hiệp nhé. Theo kiểu bắn súng không nên phải đền đạn ấy.

Mà bọn mày hay thật, tuần sau tao về mà chẳng thấy tổ chức họp hành trù bị gì cả là thế nào?

Nhung ngây thơ thế. Hiệp nói vậy để bạn chuẩn bị tinh thần, hôm đó có thấy bạn trung niên của mình đi khỏa nước sông Hồng thì khỏi surprised.

P.S. Hình như ở VN thì cứ 35-45 thì xếp vào hàng ngũ trung niên hả Hiệp.

Chỉnh sửa lần cuối:
Tuổi chúng ta chưa phải trung niên, mà là tráng niên, theo từ chuyên môn của Dương Thủy.
Tao đi công tác đến 10 tây mới về.
Vụ mày về giỗ tổ Vua Hùng, ở nhà ban tổ chức cùng ban bánh khảo đã họp hành trù bị kỹ lưỡng đâu vào đấy cả.
Yên tâm nhớn nhá.

Nhung ơi, tao với Nga Cáo đã hòm hòm kế hoạch nướng thịt ở Ba Vì rồi. Lần này sáng đi, xem trang trại thỏ và bò, rồi nướng thịt gà, cừu ở đồi thông, rồi là đi về trong buổi chiều. Mày về hôm nào? Đi 1 nửa ngày thế được không? Mang cả Tràng An đi nhé.
Hoặc có kế hoạch khác nữa là đi Chùa Mía, Làng cổ Đường Lâm, ăn trưa trong nhà cổ rồi về.
Mày cứ về đây rồi bọn mình họp hành bàn bạc lựa chọn :)

Ba Vi có con bo vang nghe cũng được, mà Làng cổ trường lâm cũng xong. Tao thích kế hoạch sáng đi tối về lắm, vì chắc đợt này tao không qua đêm được. Tao vốn con nhà lành, xin phép qua đêm phải kinh lắm, giấy phép nọ kia, cam kết này nọ, lần này về không dài lắm, sợ không xin được. Mà tao vác anh Ni vơi An qua đêm cùng thì lại phải dịch dọt, mỏi tay lắm. Nhưng sáng đi tối về vác bố con nó, hoặc con nó đi cùng không thôi thì không phải viết giấy xin phép, đi được.

Tao sáng 11/4 hạ cánh tại sân bay Nội Bài, sẽ gọi điện luôn cho bọn mày.

Nhắn cụ ông có chai gì ngon ngon thì cầm đi, nếu không có thì để tao với thằng Ngọc Cáo tổ chức.

Ơ, thế Hiệp cho tớ lên chức cụ bà à? :(( .

Cụ ông rượu mạnh thì không sành nên bọn mày cho cụ ông Lúa Mới cụ ông cũng nhắm mắt bịt mũi mà uống. Cụ ông chỉ giỏi rượu vang thôi. rồi sẽ bố trí chai nào hay hay.

Ba Vi có con bo vang nghe cũng được, mà Làng cổ trường lâm cũng xong. Tao thích kế hoạch sáng đi tối về lắm, vì chắc đợt này tao không qua đêm được. Tao vốn con nhà lành, xin phép qua đêm phải kinh lắm, giấy phép nọ kia, cam kết này nọ, lần này về không dài lắm, sợ không xin được. Mà tao vác anh Ni vơi An qua đêm cùng thì lại phải dịch dọt, mỏi tay lắm. Nhưng sáng đi tối về vác bố con nó, hoặc con nó đi cùng không thôi thì không phải viết giấy xin phép, đi được.

Tao sáng 11/4 hạ cánh tại sân bay Nội Bài, sẽ gọi điện luôn cho bọn mày.

Tao không ở HN, đến trưa 12 thì về. Mày gọi Nga Cáo nhé. Tối 12 mày có rảnh kg? Có welcome home party mày vào tối 12 luôn không?

Ơ, thế Hiệp cho tớ lên chức cụ bà à? :(( .

Cụ ông rượu mạnh thì không sành nên bọn mày cho cụ ông Lúa Mới cụ ông cũng nhắm mắt bịt mũi mà uống. Cụ ông chỉ giỏi rượu vang thôi. rồi sẽ bố trí chai nào hay hay.

Đấy tao muốn nói đến đúng cái anh rượu vang đấy. Đến đoạn này "... bộ đội ta cũng mệt lắm rồi..." có thằng nào uống rượu mạnh nữa đâu :-j

Ôi mấy ngày nay mỗi lần vào đây cứ như là va đầu vào tường gạch, xong chẳng làm thế nào được lại ngậm ngùi ôm bướu đi ra. Đã tưởng thành homeless rồi chứ may quá không biết anh/em nào chữa được nhà, mình lại có chỗ ra vào :D.

Nhung ơi về VN ăn chơi thế nào? Tao cử mày đại diện chị em phụ nữ uống cho Hiệp lác mắt luôn nhá! :D

Mấy hôm nay hình như cái anh HAO này trục trặc thế nào. Vào chả được. Hôm nay đang định vắn cho anh Tân Xuất Ngục Học Đăng Sơn thì nó lại vào thun thút.

Chiều nay có mục gặp mặt ăn ăn uống uống với bạn Nhung Xù, ở Luna D'Autunno, nhà hàng Ý Tà Lồ, rượu vang hẳn là sẽ ngon lắm.

Thằng chó điên Phú Vinh kia vào đây cập nhật cho chúng ông xem bây giờ tình hình mày thế quái nào rồi? Thắng Năm này mày có dám liều sang Ba Lan và Tiệp Khắc chơi với ông không?

Xin có nhời vô cùng cảm ơn Nhung và Tony (tao sẽ cố gắng không sử dụng danh hiệu "cụ ông" nữa :D ) đã cho nếm thử chai rượu vang Shiraz Coonawara ngon quá thể là ngon.
Hiện tại đang có nhà tao và nhà Ngọc Cáo (Nga Cáo chưa cần-phơm nhưng Ngọc Cáo đã cao hứng tuyên bố thẳng là mày có không đi ông vẫn đi, ông đi theo thằng Hiệp Hấp ông đi Úc ông tắm nuy =)) ) đăng ký thăm chính thức hữu nghị Liên bang Úc Đại Lợi vào tháng 10 năm nay, theo nhời mời chính thức của gia đình Nhung & Tony, kèm theo những thông tin thông số đại loại như "...hầm rượu nhà tao có cả thẩy khoảng 800 chai các loại các mùa nho các nông trại vân vân, chúng mày tha hồ hưởng nhá..." hay "...chỗ nhà chúng tao nhá, là mật độ bar và pub trên đầu người cao nhất thế giới nhá"....
Đấy, thông tin thế, có những đứa nào, gia đình nào (Vinh? Hoa?...) thấy hăng tiết vịt muốn đi thì đăng ký đi nhá.

Đấy, thông tin thế, có những đứa nào, gia đình nào (Vinh? Hoa?...) thấy hăng tiết vịt muốn đi thì đăng ký đi nhá.

Hăng ngay hăng ngay! Nhưng mà tao chỉ hăng được vào kỳ nghỉ của trẻ con thôi, tháng 10 thì lại chẳng có kỳ nghỉ nào cả. Thôi đành kính cụ Hiệp cụ Ngọc tắm nuy với nhau mát mẻ vậy, hai cụ đừng có hứng lên làm gì nhau là được :D.

Mà cái bãi tắm nuy đấy đẹp lắm nhá. Hồi mấy năm trước tao được cái Nhung dẫn đến, tao cứ đứng ngẩn ra, ngắm mông các anh, to nhỏ nhấp nhô, đẹp lắm! :D

Back
Bên trên