Khóa 87-90 chúng mình - có gặp lại (để cưa cẩm) nhau?

u, công nhận Nhung nói đúng về bạn Hoa. Mày biết đấy, hôm đó nó nhìn Vũ vô cùng hiền từ và... trìu mến.

Hehe, trìu mến thật ấy chứ, hôm đó nhìn thấy bạn Vũ một cái tao gạ cãi nhau ngay mà bạn í trìu mến lắc đầu nên tao chả làm gì được bạn í. :D

Nga ơi mày làm thế nào mà dáng mày vẫn nuột thế hở mày? Khuôn mặt thì vẫn bầu bĩnh, mắt vẫn tròn và môi thì vẫn chúm chím, lẽ ra tao không nên ngồi cạnh mày, lu mờ mờ :D

Hiệp ơi Hiệp nhớ giữ lời đấy nhé.

Thằng ôn Vinh lại muốn động đến anh Nghĩa của tao đấy hử? Mày chả còn cái gì đáng để đập, cho nên là cẩn thận cái mặt kẻo tao lại đập gãy mất đấy nhá.

:eek: tao có hỗn hào gì đâu mà mày dọa đập >:p ? Hỏi mỗi cái áo choàng, ko đen thì chắc là đỏ, mày cứ sấn sổ vỗ đùi nhảy thách lên múa vào mặt tao, con ranh đanh đá nanh nọc lóe xóe láo xược.

Vũ nhờ!

:eek: tao có hỗn hào gì đâu mà mày dọa đập >:p ? Hỏi mỗi cái áo choàng, ko đen thì chắc là đỏ, mày cứ sấn sổ vỗ đùi nhảy thách lên múa vào mặt tao, con ranh đanh đá nanh nọc lóe xóe láo xược.

Vũ nhờ!

Bạn Hoa quả là có đề phòng quá đáng với cả thằng Vinh lẫn thằng Vũ. Tao thấy bạn Hoa chẳng bao giờ "đanh đá nanh nọc lóe xóe láo xược" cả. Hai buổi gặp gỡ trẻ con người nhớn vừa rồi bạn Hoa rất nhẹ nhàng thùy mị ít nói nhưng lại rất tươi.

Gớm tao chậm chân quá. Bây giờ mới vào spam chúng mày được.
Phải công nhận là cô Nga cáo và cô Hoa chu đáo. Hôm Noel vui ơi là vui. Bọn trẻ con sung sướng lắm. Ông già Tuyết năm nay làm các cháu vô cùng tò mò, không biết là chú nào thủ vai. Các cháu đinh ninh phải là 1 chú cơ :)

Tiếc quá là hôm sau cafe bánh ngọt tao lại không đến được. Nhưng nói chuyện với Nga A1 cũng thấy rõ không khí ào ào như sôi của các bạn. Tao nghe rõ giọng nổi bật lên là Nga Cáo trình bày cái gì đó rất hào hứng :) He he... Nền có giọng nam chua, nam thanh, có giọng nữ trầm, nữ thanh...
Ngay hôm sau đã có ngay e mail của Nga cáo rủ 30/12 này ăn ăn uống uống. Thật là xứng đáng với truyền thống của lớp Nga.

He he... Hiệp có nhẽ mới là người sợ bạn Hoa nhất. Kính cẩn ghê cơ.
Tất nhiên không phải ai bạn Hoa cũng giơ dao giơ kéo ngay ra đâu mà sợ. Tùy người thôi. Hoa còn buôn bông băng thuốc đỏ nữa cơ mà.

ơ con Hoa này ngơ tao đi thật đấy hả?
:-< :-??

:D

----------

NgaA1 nuột bầu bĩnh chúm chím á? Con Hoa ngồi cạnh mày bị lu mờ mờ á? Ảnh đâu đưa tao xem cái ;;) ?

ơ thằng Vinh này tao nhảy thách lên thì bảo sao nhảy thách. Không nhảy thách thì bảo sao không nhảy thách. Thế là thế nào?

Khổ thân Hoa quá, đúng là thằng Chí nó đẩy mày vào bước đường cùng, không cho mày làm người lương thiện rồi.

Tao xung phong sang năm làm Ông Già Tuyết.
Hiệp ơi, thế thì phải nên gia tăng lấy rồng lộn nước vàng lóng lánh bón cho quả bụng chóng lớn chóng to từ bây giờ đi.

Chỉnh sửa lần cuối:
So rỳ các bạn. Sau hôm vui đến nỗi chẳng muốn về dù đã là 12h đêm ấy, tôi bù đầu cho công việc, làm thâu sáng luôn. Xong rùi lại đưa mấy thằng ôn con đi Sapa đón Noel, nên sao nhãng chuyện của chúng mình. Hị hị!!! Lên Sapa thì quên xxx mất cái địa chỉ của trang web của chúng mình, không làm sao vào được. Hị hị!!! Bây chừ vừa từ 400km đường tàu hỏa về đến nhà, việc đầu tiên là phải vào đây chào các anh chị và các bạn. Ai mà chằn tinh thì mình gọi là chị, ai mà hiền ngoan xinh thì mình gọi là bạn. Hị hị!!!
Sáng nay mình sẽ pót ảnh lên Forum nhé, cho cái Thủy Minh nó e lệ không dám nói mạnh nữa thì thôi. Công nhận, gặp các bạn mình bồi hồi như ngày đi học vậy. Cảm ơn các bạn đã tạo cho mình 1 buổi tối thật ấn tượng. Mình cũng thích la cà, hội hè lắm, các bạn mời mình nhanh nhanh nhé, không thì mồng 1 Tết tây này mình lại phải đi công tác rùi, tận Tây Nguyên cơ, hị hị!!!

Hiệp ơi, thế thì phải nên gia tăng lấy rồng lộn nước vàng lóng lánh bón cho quả bụng chóng lớn chóng to từ bây giờ đi.

Tao nghĩ Ông Già Tuyết mà Hiệp làm thì sẽ rất đẹp đấy nhá. Năm nay tao vội quá không kịp mua sắm gì mấy, sang năm sẽ cố tìm cho Hiệp một bộ râu tóc trắng óng như thật nhá. Có điều Hiệp phải đeo thêm cặp kính trắng nữa. Bụng biếc chưa được xem hàng tận mắt nên không biết thế nào, nhưng không thành vấn đề lắm, bụng thon quá thì thì tao sẽ cho Hiệp đeo lựu đạn bông quanh người như Xơn.

À mà nhắc đến Xơn lại nghĩ ra dạo này chả thấy Xơn đâu cả nhể? Hôm trước tao soạn bộ râu ông già tuyết lần trước ra dùng lại mới tự tấm tắc Xơn chu đáo thật, mày dính thêm bông làm tóc làm lông mày rõ cẩn thận.

Thằng Vinh sang năm về làm công chúa tuyết nhá?!

Nhung ơi tao gặp cái Hạnh với cháu Gừng rồi, Hạnh nó bảo Chấy nhà mày còn ăn còn nhiều hơn cả Gừng ấy chứ. Gừng cũng mới biết đi một hai tuần nay thôi, mày đừng có sốt ruột. Thằng Bem nhà tao cũng tận 14 tháng mới đi, bây giờ cũng chạy nhảy nhô nhốc như ai rồi.

À mà nhắc đến Xơn lại nghĩ ra dạo này chả thấy Xơn đâu cả nhể? Hôm trước tao soạn bộ râu ông già tuyết lần trước ra dùng lại mới tự tấm tắc Xơn chu đáo thật, mày dính thêm bông làm tóc làm lông mày rõ cẩn thận.
Tao đi công tác về bị viêm phế quản, vợ nhốt chuồng không cho đi chơi cả tuần nay rồi.

Thằng Hiệp: tao đang phải táng cả rổ thuốc kháng sinh nên chưa uống được, mấy chai Angkor xinh đẹp nhớ để tủ lạnh hộ tao nhá.

Chỉnh sửa lần cuối:
Các bạn yêu quý, bây giờ là Show time. Tớ tranh thủ pót ảnh lên diễn đàn, không các bạn lại mắng tớ lười. Mai tớ lại lênh đênh trên đường đi công tác Đà Lạt 12 ngày rồi, chắc lại ít vào đây chào hỏi các bạn. Chúc các bạn một năm mới dồi dào sức khỏe, xiền nhiều thừa thãi và hạnh phúc vừa đủ trọn vẹn. Nhân năm mới con Hổ, năm 2010, chúc bạn Nga và Thủy Minh mạnh mẽ như hổ, gân cốt rắn chắc như hổ, hị hị, và đại loại là dẻo dai uyển chuyển như hổ, chúc các bạn tròn 3 con Giáp trong niềm vui và nhiều may mắn.

Now, show time!!! Ặc, ặc!!!
Giờ khai mạc bắt đầu, trong một quán bánh ngọt rất rất teen, teen đến nỗi quán chỉ mở đến 10h30, trong khi những người nhớn chúng mình thì gặp nhau quên cả thời gian, chỉ thích qua đêm với nhau thôi. Khổ quá!!! BTC là Nga A1 luôn coi các bạn trai như con trai mình, thích bánh ngọt và nước hoa quả, nên chúng tớ ăn bánh ngọt thay ăn tối luôn, uống nước hoa quả thay trà và cafe. Thế mới thấy bản năng làm mẹ của chị em đã ăn vào máu thịt... Cảm ơn Nga và BTC nhiều nhiều.

Những thành viên của HAO 87 - 90 trong cuộc gặp, nhiều bạn nói chỉ xuống 1 tý xíu, rồi lên dạy con học. Nghe các bạn nói vậy mình hơi buồn, chỉ sợ rã đám, nhưng thật may, các bạn ngồi bên nhau quên cả con cái, thế cho nên buổi tối đó thật là trọn vẹn!!!( với mình)

Trong ngần ấy gương mặt yêu quý, có mặt bạn Trùm Maketting buôn nước bán men là nghi ngờ nhất, như kiểu có âm mưu gì đó với chị em hay sao

Phút trầm tư của BTC - bạn Nga yêu quý của tớ và bạn Hằng, những thần tượng của tớ. Còn đây là chân dung một Kiều bào yêu nước, trở về từ đất nước mặt trời mọc( ngồi giữa 2 bạn Nga)

Bánh ngon xẻ đôi, Thanh Hà lúc nào cũng như Ái Vân, như Mai ca, gương mặt bạn vẫn chẳng thay đổi so với ngày tớ biết bạn, đó là năm 1984. Còn Nga Cáo, một nữ đại gia, tớ thật là ngưỡng mộ bạn!!!

Hiệp dù to lớn, hoành tráng, nhưng vẫn lu mờ trước bạn Thủy Minh, một kiều bào yêu nước khác trở về từ con Rồng châu Á

Phút thư giãn của ngôi sao truyền hình, nhưng chị vẫn có phong thái như đang tác nghiệp vậy

Bạn Ngọc, phu quân bạn Nga cáo, cả buổi ngồi bẽn lẽn chẳng nói câu nào. Âu đàn ông đi bên cạnh vợ, 10 ông thì 9,5 ông như thế!!! Thông cảm lắm, Ngọc ơi. Cảm ơn Ngọc đã chụp hầu hết các ảnh trong số này.

Còn đây, một lo ơ, một pờ rồ, một tôi

Tiệc vui cũng đến lúc sắp tàn

Hai thành viên tích cực nhất của BTC, cảm ơn các bạn đã cho chúng tớ một ngày gặp nhau thật đầm ấm thế này

Mong sớm có dịp ngồi với nhau, lần này là cafe thật, không phải bánh ngọt và nước hoa quả đâu nhé, Nga ơi!!!

Bạn Ngọc, phu quân bạn Nga cáo, cả buổi ngồi bẽn lẽn chẳng nói câu nào. Âu đàn ông đi bên cạnh vợ, 10 ông thì 9,5 ông như thế!!! Thông cảm lắm, Ngọc ơi. Cảm ơn Ngọc đã chụp hầu hết các ảnh trong số này.

[

Còn ảnh chân dung ông Ngọc thẫn thờ ra đây là chính tôi chụp đấy. :D
Các bạn gặp nhau hôm ấy thật là vui.

cảm ơn các bạn nhé. Hôm đó gặp nhau thật là vui. 1 số bạn phải dễ đến gần 20 năm mới được gặp lại, nhưng nhìn phát nhận ra ngay. chứng tỏ các bạn chả thay đổi j hết. có chăng chỉ đẹp đằm thắm hơn (các bạn nữ) và phong độ, hấp dẫn hơn (các bạn trai) :p. tớ rất là phấn khởi :p.
chúc mọi ng năm mới nhiều niềm vui và hạnh phúc!

Bánh ngon xẻ đôi, Thanh Hà lúc nào cũng như Ái Vân, như Mai ca, gương mặt bạn vẫn chẳng thay đổi so với ngày tớ biết bạn, đó là năm 1984. Còn Nga Cáo, một nữ đại gia, tớ thật là ngưỡng mộ bạn!!!

Tớ đã phải phân trần mãi rồi, làm gì có đại gia nào ở đây, chẳng lẽ lại phải phân trần lại ở đây để chúng nó biết tớ bất hiếu!

Sò rí chúng mày vì chậm trễ, thôi không phân trần quyền nữa nhé! Đi thẳng vào bài làm tường thuật đây.

Cảm ơn tất cả các bạn đã đến hưởng ứng tương đối đông đảo, nhưng mà tao vẫn nhân đây mắng té tát những đứa nào làm cho tao ế cỗ, từ lần sau mà còn thế nữa tao là tao là là.... chả biết làm gì chúng mày! Tao không biết up ảnh hi-tech như các bạn, nên chúng mày làm ơn vào mục Album ngó hộ tao các bản mặt đến dự. Cũng giống cái Hoa, tao cứ chạy ra chạy vào, chạy lên chạy xuống, nên chả buôn bán được ở chỗ nào cố định, nên chả biết tường thuật thế nào, nên tao kết bài văn ở đây, hê hê, cấm cái Nhung và thằng Chí đánh tao. À quên, trong ảnh thiếu mất cái Hạnh và cháu Gừng, cái Phương và cháu Minh vì sau khi chúng nó về rồi mới nhớ ra là chưa chụp 1 cái cả bọn.

Có hai mẩu chuyện tao nhặt nhạnh được hôm đấy và hôm sau đi uống trà sữa, kể ra đây hầu chúng mày.

1. Sau màn ăn uống, chơi bời no say, cô Hoa tổ chức chơi Bingo. Chơi được một lúc, sau khi toàn bộ các bạn nhỏ nhà Nga cáo kêu “Bingo!” (không hiểu có cơ cấu gì với ban tổ chức Hoa vịt không?), thì có một tiếng kêu thảng thốt vang lên: “Ối giời ơi!” Hê hê, bạn Lê Minh nhà Diệp voi mặt đầy phấn khích mang tờ Bingo có 5 lỗ thủng lên chỗ cô Hoa nhận quà. Và đây là đoạn hội thoại ngắn của 2 mẹ con Diệp tôi nghe lỏm được:

- Mẹ: Con có chơi ăn gian không đấy?
- Con: Có ạ!

(Bây giờ tới lượt Diệp voi “ối giời ơi!”)
Comment: Bingo về Việt Nam có khi đổi tên thành “ối giời ơi” đi thôi.

2. Đoạn này là ngày hôm sau, trong buổi ăn bánh ngọt, uống trà sữa đón 2 Việt kiều: Giáo sư Thủy Minh và Hoa Vịt.
- Một bạn trai (tôi không biết là Vũ hay Hiệp hay Dương Anh): Việt Anh làm báo gì?
- Việt Anh: Mẹ và Bé
- Hiệp: Sao cậu không làm thêm “Bố và Bồ”?
- VA: Hay đấy nhỉ, có lẽ tớ sẽ nghiên cứu tiến hành làm, “Mẹ và Bé” chỉ bán được cho mẹ thôi, chứ “Bố và Bồ” ngoài mẹ còn bán được cho bố, cho bồ và có thể cho bé nữa, vì bé mua để tống tiền cả 3 chúng nó mà!

No comment!!! Tao phục sát đất chúng mày rồi!

Tao đi công tác về bị viêm phế quản, vợ nhốt chuồng không cho đi chơi cả tuần nay rồi.

Xơn "kêu ca" là bị vợ nhốt chuồng nhưng mà giọng thì rất hí hửng sung sướng nhá! - từ giờ cứ gọi mày là "chàng tù nhân hạnh phúc" :D Thế tình hình là đã khỏi chưa? Tao vẫn ở bên nhà ngoại, số ĐT như mày biết đấy, nhưng ban ngày thì cũng hay chạy đây chạy đó ăn chực khắp nơi. Hay mày PM cho tao đ/c với số ĐT VP mày đi, khi nào tiện đi đâu tao qua.

Nga ơi, hihi tao thấy đổi tên trò Bingo thành trò "Ối giời ơi" thì có khi lại hay và vui hơn ấy chứ! Ảnh Ngọc chụp đẹp quá, tao hị hị xoa tay nịnh nọt mày là mày xem có cái nào có nhiều người nhà tao mày cho tao xin thêm với.

Với lại nhân tiện tao viết luôn vào đây, là mày cho tao xin tên cái men tiêu hóa để tao đi mua với. Thay mặt các cháu còi nhà tao (trong đó có cả tao:D ) thanks mày trước nhá.

Ôi giời, vào đây xem hình các bạn mà bổi hổi bồi hồi xúc động. Ngần ấy năm mới nhìn thấy TM và Vũ lớp mình + các bạn lớp Nga, lớp Anh. Cái icon ghen tị đâu rồi???

Vũ ơi cái ảnh 3 đứa mình em tao xem xong bảo trông như 2 anh đại gia đang lừa gái quê vị thành niên ý :))

Kiều: Ừ cũng mười mấy năm rồi tớ chưa nhìn thấy bạn đấy!

Back
Bên trên