Khóa 87-90 chúng mình - có gặp lại (để cưa cẩm) nhau?

Tao làm j có thời gian mà nựng giai hở thằng Vinh kia?

Hoa ơi ời, đúng tối 20/12 thì tớ lê được cái thân già về đến Nội Bài. Ở nhà được 3 ngày, 23/12 lại biến. Nếu bạn nào định tổ chức cà phê cà pháo j thì ới tớ 1 câu nhé. Bia rồng bay của bạn Hiệp với bạn Vũ thì tớ xin kiếu :p

Ơ, cái Minh này hay nhỉ, chưa ai nói mời cả mà đã kiếu. Thôi vậy, không đứa nào mời mày thì tao mời mày đi cafe nhé, Ok? Hay tao đưa mày đi chơi xa xa nhỉ, dễ bề làm ăn!!! Mày có thích ko. Thứ 7 hoặc chủ nhật nhé!!!
Chết ***, nhìn lại thì tối 20 đã là chủ nhật rồi. Thế thì tao không đưa mày trốn nhà dạt vòm được, thôi, đành cafe lành mạnh vậy, mày chuẩn bị đi, tối nào cũng được.

Chỉnh sửa lần cuối:
Bạn Vũ nhất bên trọng nhất bên khinh nhé. Bạn Hoa bạn Nhung gọi ồi ồi đi chơi thì không đi nhá. Thế mà Minh mới ướm một cái là sắp xếp đi hết làm ăn rồi lại đi lành mạnh nhá. Tớ dỗi, bao giờ tớ về tớ hỏi địa chỉ nhà Vũ qua Hiệp, tớ đến tận nhà Vũ bắt Vũ đưa tớ đi chơi nhá.

Thằng Vũ kia, rõ ràng bạn Hoa có mời tao từ mấy tháng trước, mày nhớ lại đi. Chưa chi đã vu oan cho bạn ấy ;))

20/12 là chủ nhật rồi ông ạ. Nếu ông có lòng thì trốn vợ đi chơi với tôi vào thứ 2 hoặc thứ 3. thứ 4 tôi lại biến rồi.

Thằng Vũ kia, rõ ràng bạn Hoa có mời tao từ mấy tháng trước, mày nhớ lại đi. Chưa chi đã vu oan cho bạn ấy ;))

Hehe, TMinh ơi bạn ý hờn ấy mà. Mấy hôm nữa đi uống cà phê tao vuốt má một cái là lại hết hờn ngay. Nếu mà vẫn ngúng nguẩy làm cao, thì tao sẽ phân công bạn Nga A1 vuốt một má, má kia thì bạn Thanh Hà. :D

Xin lỗi các bạn, mấy hôm ko vào HAO, hôm nay thấy nhiều thông tin update quá, chả bù cho dạo nọ, forum lạnh ngắt, ngại chả muốn vào. Các bạn yêu quý của tớ, bây giờ các bạn về VN là khách quý, theo tinh thần rộng mở đón một bộ phận quan trọng của dân tộc ta đang làm ăn sinh sống tại hải ngoại - gọi tắt là Việt Kiều của Đảng và nhà nước ta. Chúng tớ, bên cạnh tình bạn trong sáng, thủy chung và gắn bó, 20 năm vẫn chạy tốt, chúng tớ là đại diện ưu tú cho những đứa " con cháu Vua Hùng"( chưa có chí vượt biên) tại quê hương. Bạn nào về, ới cái, tớ thu xếp được tớ ra tận sân bay tớ đón. Còn nếu không thì tớ cũng nhất định phải mời các bạn đi uống cafe( chẳng hạn). Riêng bạn Thủy Minh, thì tớ còn rủ đi ...hì hì hì...nữa, vì bạn Thủy Minh có mối thâm tình sâu đậm hơn, Thủy Minh nhỉ. Còn về vụ Noel của bạn Hoa, tớ chưa dám đăng ký vì đúng dịp này tớ bù đầu bù óc, trong khi là đầu sai nên không chủ động được giờ giấc. Tớ đặt gạch mà lại không đến thì các bạn lại có cớ chửi tớ thậm tệ hơn!!! Thứ Hai tới 21/12, Hoa nhỉ, Minh nhỉ, Nga nhỉ. Ôi, mình nhớ bạn Nga quá cơ, bạn Mai nữa, bạn Hoa nữa. Riêng cái Minh ngày nào mình cũng nhìn mặt nó trên Mặt Bục rồi, không thèm nhớ!!!

Chỉnh sửa lần cuối:
Bạn nào về, ới cái, tớ thu xếp được tớ ra tận sân bay tớ đón.

Thế thì nửa đêm một ngày giữa tháng 12, đề nghị bạn Vũ chuồi ra khỏi chăn ấm vợ ấm, ra sân bay đón phái đoàn từ Nhật Bửn về nhé. :D

Hehe, gớm hò mãi chả thấy bạn Vũ đâu, may nhờ có tao nhanh trí nghĩ ra, bố trí mấy bạn yêu kiều vuốt má một cái là bạn Vũ tức tốc chạy ra liền.

Gớm, bạn Vũ với bạn Nga ngày nào chả líu ríu trên FB mà còn bày đặt nhớ với mong :D

Mấy mẹ bổi toàn chọn Trung Hòa - Nhân Chính để gặp mặt, chắc để tiện đỡ phải đi xa, đỡ phải thay quần áo, chạy từ từng trên xuống từng 1 cho tiện đây mừ. Chỗ ấy có tiện không nhỉ, nhỡ mẹ bổi nào đi ô tô thì có chỗ đỗ xe không? Sao không tìm cái vườn nào rộng rộng tý ngồi có phải sướng cái thân không. Nhưng thôi, theo tiếng gọi của Thanh Nga, Nga bảo đi đâu thì mình cũng đi, hihi!!!!

Mấy mẹ bổi toàn chọn Trung Hòa - Nhân Chính để gặp mặt, chắc để tiện đỡ phải đi xa, đỡ phải thay quần áo, chạy từ từng trên xuống từng 1 cho tiện đây mừ. Chỗ ấy có tiện không nhỉ, nhỡ mẹ bổi nào đi ô tô thì có chỗ đỗ xe không? Sao không tìm cái vườn nào rộng rộng tý ngồi có phải sướng cái thân không. Nhưng thôi, theo tiếng gọi của Thanh Nga, Nga bảo đi đâu thì mình cũng đi, hihi!!!!

Có nhẽ Vũ đừng dùng từ "mẹ bổi" thì hay quá.

Có nhẽ Vũ đừng dùng từ "mẹ bổi" thì hay quá.
Hiệp vào bênh chị em, cảm động quá đi mất. Nhưng tớ hiểu ý Hiệp lắm. Ý Hiệp là ở đây chị em không phải mẹ bổi đâu, toàn Mẹ Bốp cả thôi. Hiệp nhỉ. ;))

Hiệp vào bênh chị em, cảm động quá đi mất. Nhưng tớ hiểu ý Hiệp lắm. Ý Hiệp là ở đây chị em không phải mẹ bổi đâu, toàn Mẹ Bốp cả thôi. Hiệp nhỉ. ;))

Hihi, tao thì đoán có khi Hiệp sợ tao lại bắt nạt Vũ nên Hiệp ra tay trước đỡ cho Vũ. :D. Chị em cảm động rồi đến lượt Vũ cảm động đi!

Mình nghe Hiệp nói thế sợ dựng cả tóc gáy. Đúng là Sếp trùm về nói năng cũng có khác thật. Em sợ!!!
Nhưng mà thế này, em chỉ muốn khích tướng chút chút để chị em nhà mình sẽ cáu tiết mà chăm chút thật đẹp trong ngày hôm ấy, để mà anh em mình sau 20 năm gặp nhau vẫn phải sững sờ như ngày còn 17-18 thôi. Bài khích tướng này nghe cũ lắm rùi, nhưng hiệu quả phết đấy. Chứ ai chả biết nói thế thể nào cũng có chị em rũ vảy nhảy xếch lên hát cho mà nghe. May mà có bạn Hiệp hiền đỡ cho quả này rùi. Thanks một phát!!!

Mình nghe Hiệp nói thế sợ dựng cả tóc gáy. Đúng là Sếp trùm về nói năng cũng có khác thật. Em sợ!!!
Nhưng mà thế này, em chỉ muốn khích tướng chút chút để chị em nhà mình sẽ cáu tiết mà chăm chút thật đẹp trong ngày hôm ấy, để mà anh em mình sau 20 năm gặp nhau vẫn phải sững sờ như ngày còn 17-18 thôi. Bài khích tướng này nghe cũ lắm rùi, nhưng hiệu quả phết đấy. Chứ ai chả biết nói thế thể nào cũng có chị em rũ vảy nhảy xếch lên hát cho mà nghe. May mà có bạn Hiệp hiền đỡ cho quả này rùi. Thanks một phát!!!

Ô hay thế các bạn không đẹp thì Vũ không muốn gặp à? :eek: Thôi thì lâu lắm mới gặp lại nhau, cố chiều Vũ lấy một lần, tao sẽ cố gắng làm Vũ sững sờ nhá!

Tao sẽ xấu một cách sững sờ! (hè hè hè >:) >:) >:) ) - này thì già này, héo này, nhăn nheo này, hom hem này, quắt queo này..., đặc sản của tao có gì tao khoe tất! :D

Vũ đừng put pressure lên chị em làm gì, thoải mái cho nhau thoải mái đi, yêu cầu này nọ kia khéo chị em lại ngại chả muốn đến. Quan trọng là cái không khí thôi mà.

Mà nhé, nghĩ ngược lại, thế thì tao cũng có quyền yêu cầu Vũ chăm chút tí hình thức cho tao sững sờ chứ nhể! Yêu cầu hôm đó Vũ mình trần, quần sịp, khoác áo choàng đen nhá!

Toàn mang tiêu chuẩn của thằng Vinh ra áp dụng cho mình. Mình có khoác áo choàng đen bao giờ đâu. Hị hị. Vinh ơi, về VN đáp ứng nhu cầu của Hoa kìa.
@ Hoa: đặc sản Nhật có gì mang hết về đây cho tớ chọn lựa, bạn hiền nhé!!!( Bảo bạn hiền cái, sướng mềm cả người ra, hết đanh đá luôn)

Toàn mang tiêu chuẩn của thằng Vinh ra áp dụng cho mình.

Vũ thì toàn mang tiêu chuẩn của giai Hàn sang VN tuyển vợ ra áp dụng cho bạn cũ. (Tức là đòi hỏi nào là phải xinh đẹp phải hiền hòa phải dịu dàng và vân vân... - giải thích luôn kẻo lại bị hỏi lại)

Mình có khoác áo choàng đen bao giờ đâu.

Thế thì bỏ áo choàng đen đi cũng được, còn "mình trần đóng sịp".

Vinh ơi, về VN đáp ứng nhu cầu của Hoa kìa.

Lớn tồng ngồng ra rồi, bắt đầu học cách tự chịu trách nhiệm về lời nói và hành động của mình đi thôi bạn hiền ơi. Đừng có hơi một tí bí quá không nói lại được thì lại réo người khác ời ời.

Bảo bạn hiền cái, sướng mềm cả người ra, hết đanh đá luôn

Bạn Vũ chỉ cần nói một câu mà làm tao sướng nhũn cả người, hiền truội ra luôn. Thay đổi được dễ thế thì tao cũng bắt chước bạn cái nhể - tao sẽ bảo "bạn Vũ tinh tế duyên dáng" cái, cho bạn sướng mềm cả người ra, tinh tế duyên dáng luôn.

Hoa ơi, hị hị, tế nhị khó nói quá, mình chẳng có cái quần sịp nào!!! Mần răng chừ, bạn hiền!!!

Vũ cứ giả vờ ngây thơ là sao? Chả phải bạn Hoa bảo rồi đó thôi,

Q: Mình có khoác áo choàng đen bao giờ đâu.
A: Thế thì bỏ áo choàng đen đi cũng được, còn "mình trần đóng sịp".

Ko có sịp thì mình trần thôi cũng được ;)

Back
Bên trên