Khóa 87-90 chúng mình - có gặp lại (để cưa cẩm) nhau?

Welcome Nhung và Andrei về thăm Tổ quốc.
Cô Mai cứ khách sáo welcome mẹ cháu, chứ thực ra là chỉ mong Chấy về để cô Mai còn có người đọc truyện cho thôi. Chứ mẹ cháu thì ra rìa rồi.

Mày mà muốn chocolate với koala, để tao mua cái chocolate koala tao mang về, một công đôi việc, mày vừa chơi được vừa ăn được nhé :D .

Thằng Vinh có cái avatar chụp từ bao giờ thế, nhưng dạo này cắt cụt rồi à, thế thì còn chuối với oản gì nữa. Mày về nước thăm tao đi, Hiệp ơi, bao nhiêu lâu rồi ko rồng lộn nhỉ, hôm nào nhé!!!
Hầy, Vinh ơi, tuổi nào rồi mà còn lo cướp cò, mày vẫn thế à!!!
Hoa ơi, tao ko ghét gì mày đâu, tao chỉ tạo điều kiện để thằng Vinh nó đút chuối cho mày thôi!!!

Nhung ơi được về ăn Tết sướng thế mày ơi! Tao đi bao nhiêu năm là bấy nhiêu lần không được ăn Tết nhà rồi. Thôi để rình năm nào Tết sớm vào tháng 1 thì may ra... Chấy năm nay được về VN hẳn 2 lần, hơn cả cô Hoa rồi.

Nga ơi vụ Christmas thế nào nhỉ? Để có gì tao còn rục rịch bố trí thời gian đi mua bán bên này cho kịp.

Hoa ơi, tao ko ghét gì mày đâu, tao chỉ tạo điều kiện để thằng Vinh nó đút chuối cho mày thôi!!!

Ờ đấy bạn Vũ thật là người so predictable. Tao biết ngay tao mà im là bạn Vũ lại cuống lên thanh minh thanh nga ngay, sợ làm người khác giận. Bạn Vũ có nhiều cái rất đáng bị trêu, nhưng có một điều tao phải công nhận, rằng you have a good heart, bạn Vũ ạ.

Vũ tạo điều kiện cho Hoa ăn chuối của ,
nên là tim Vũ tốt á?
nên là Hoa bây h vừa ấy ái uông vừa nịnh Vũ á?

ô! Dự mới chả đoán.

Vũ tạo điều kiện cho Hoa ăn chuối của ,
nên là tim Vũ tốt á?
nên là Hoa bây h vừa ấy ái uông vừa nịnh Vũ á?

ô! Dự mới chả đoán.

Hơ hơ tao cực ghét nịnh nhá (tao chỉ thích được nịnh thôi nhá) - ai có gì tốt thì tao chỉ cho người ta biết người ta tốt, cho người ta vui, ai có gì buồn cười thì tao trêu, cho tao vui. Tao đếch bao giờ nịnh ai hết (trừ thằng con của quý của tao ra). Nhá!

Uh, đừng nịnh ai hết Hoa nhé, ngoài thằng con của quý của mình, thì chỉ ưu tiên thêm cho thằng cu của quý của thằng Vinh nhé!!! Đúng không Vinh!!!

ai mà biết nó làm gì.
nó cắt nó phơi khô nó mang ra nựng hay là đem ném chuột, bẫy gián, Giời biết.
có khi nó mang dọa anh Bảo.

ai mà biết nó làm gì.
nó cắt nó phơi khô nó mang ra nựng hay là đem ném chuột, bẫy gián, Giời biết.
có khi nó mang dọa anh Bảo.

Ừ đúng là tao cũng chưa biết làm gì với nó thật. Hôm nọ tao gặp một con chuột lang (hamster), tao gạ lắp cho nó, nó xem hàng xong nó chê có một mẩu tí xíu như thế mà tao lại dám đề nghị nó, làm mất mặt nó quá. Thế là vẫn để ngâm dấm chờ thời.

nếu mà phơi khô xong thì phải dùng kính hiển vi để nựng

Hehe, may có cháu Hưng nhắc nhở trước, bao giờ cô phơi khô, thì cô phải nhớ mà đánh dấu chỗ phơi vào, kẻo đến lúc khô rồi lại khó tìm

câu lạc bộ những người ưa sấy hong phơi chim bé?

Thôi thì nói gần nói xa chẳng qua nói thật, mình xin có lời với Vũ những ai chêu cợt Hoa như sau mình thấy họ chêu Hoa cũng như đụng chạm đến mình vì mình rất muốn bênh Hoa, nên là ai mà muốn tuyên chiến với Hoa cũng là muốn tuyên chiến với mình đấy. Hehehe có thể là mình thừa nhận hơi đường đột nhưng biết đâu Hoa cũng nhận thấy là mình hay bênh Hoa rất nhiều lần chước những hành động quá khích của một số nhân vật trẻ người non dạ.
Hưng thì mình biết thừa là động cơ gì rồi, mình cười suốt mỗi khi vào đây đọc bài nhưng chỉ xin Hưng đừng đánh đồng mình cùng một lượt với những người như Vũ như Vinh nhé! Các bạn còn chưa đủ chình đâu hehehe!

Hì, mình chỉ khuấy động phong trào thôi, thấy im ắng quá thì thà nghe chửi còn hơn là không nghe thấy gì.Thấy con mụ Hoa nhảy như cào cào là mình mừng rồi. Mừng vì bạn mình vẫn còn có cảm xúc chửa chai sạn. Nó cưỡi chổi nhảy tưng tưng cũng là cách để cho mình biết nó quan tâm đến HAO này.
Còn bạn Bảo yêu quý, bạn nói giống hệt mấy ông sư trong chùa, không hiểu bạn đã tu luyện ở lò nào. Mình biết mấy ông sư có giọng đạo mạo hệt như bạn, nhưng mà ăn thịt chó nhoay nhoáy, liếc gái nhanh hơn chảo chớp. Ra đường cũng kính gọng vàng lái Bim. Vãi chưởng vì bạn hiền mất thôi!!! Thành kính phân ưu với bạn hiền nhé!!!
@TS thằng Phú Vinh, mày thấy cái Hoa chửi tao, mày vui lắm à, tao là tao bênh mày hết cỡ, thằng chó kia. Cái Hoa nó chửi tao vì sao mày biết không, vì không ai được phép gọi mày là thằng chó. Tao chót nhại nó, nó nhảy sếch lên vì cái tên yêu quý đã đăng ký bản quyền mà nó dành cho mày đấy!!! Hừm, hu hu, Vinh ơi, oan cho thảo dân quá, Hoa ơi!!!
À, quên mất, tiên sư thằng cháu Hưng, mày chỉ được cái nói.... đúng!!! Chú là chú phục mày sát cái ấy ấy của mày!!!

Chỉnh sửa lần cuối:
Hì, mình chỉ khuấy động phong trào thôi, thấy im ắng quá thì thà nghe chửi còn hơn là không nghe thấy gì.Thấy con mụ Hoa nhảy như cào cào là mình mừng rồi. Mừng vì bạn mình vẫn còn có cảm xúc chửa chai sạn. Nó cưỡi chổi nhảy tưng tưng cũng là cách để cho mình biết nó quan tâm đến HAO này.

@TS thằng Phú Vinh, mày thấy cái Hoa chửi tao, mày vui lắm à, tao là tao bênh mày hết cỡ, thằng chó kia. Cái Hoa nó chửi tao vì sao mày biết không, vì không ai được phép gọi mày là thằng chó. Tao chót nhại nó, nó nhảy sếch lên vì cái tên yêu quý đã đăng ký bản quyền mà nó dành cho mày đấy!!! Hừm, hu hu, Vinh ơi, oan cho thảo dân quá, Hoa ơi!!!

Đây, thôi thì cuối cùng, để close cái case này, tao cố gắng thật chân thành và chân phương để bạn Vũ hiểu đúng ý tao nhé. Bạn Vũ muốn gọi thằng Vinh là chó hay là cún, ấy là tùy bạn Vũ, tao chả có quyền gì can thiệp. Cái mà tao muốn có ý kiến, là tao không thích bạn Vũ gọi tao là con Hoa (gọi là con mụ Hoa thì tạm được). Thêm nữa, là tao thích "ngon" với ai thì thích, nhưng không phải với bạn Vũ, bạn mà chỉ trỏ bình phẩm tao "con này ngon lắm" hay "con này ươn ghê", là bạn sẽ nhận được phản hồi tức thì. Cuối cùng, bạn Vũ thấy thằng Vinh nó trêu chọc tao rất chi là láo xược (tao trêu chọc nó còn láo hơn), thì bạn Vũ đừng có copy nó mà trêu tao theo cùng một cách đó, vì tao với bạn Vũ chưa biết nhau nhiều đến như thế.

Bạn Vũ khuấy động phong trào là bạn Vũ có lòng lắm, nhưng mà tao sẽ rất biết ơn nếu như bạn khuấy động sao cho mọi người đều cười rung rinh vui vẻ, chứ không phải khuấy cho ai đó nhảy sếch lên cho bạn giải trí. Tao nói thế này là hết rồi ạ. Từ nay bạn Vũ mà có khi nào cố tình chọc cho tao nhảy sếch lên, là tao xin phép "chai sạn cảm xúc" ạ.

Phim đến đây là hết ạ.
-----------------------------

Chuyển sang cái mà tao thực sự muốn nói đây -

Mùa Giáng Sinh mới sắp đến rồi, bọn mình cùng chuẩn bị làm party nhé. Mai kia tao sẽ lên kế hoạch cẩn thận, viết chi tiết hơn.

Bạn Vũ cho nhóc con tham gia nhé, với lại các bạn khác nếu sắp xếp được thời gian tham gia thì PM cho tao cái địa chỉ e-mail để tao bom thư nhá!

Cháu Hưng ơi, cháu mắng mỏ Bảo thế, cô thì thần kinh vững, chả sao, nhưng các cô khác hiền lành các cô ý sợ không dám vào đây viết nữa đấy cháu ời!

cô Nhung cô Phương cô Kiều hiền lành bận nựng con
cô Mai 2 cô Nga hiền lành bận nựng nựng...
cô Thủy Minh hiền lành bận nựng giai Thủy Minh
chú Hiệp chú Sơn bê tha bận nựng rồng lộn

cô Hoa chú Vinh và anh Vũ con cà con kê, nịnh mãi cháu Hưng mới dắt tay anh Bảo vào dưa góp đôi điều,
anh Bảo hiên ngang ca-lô đội lệch phanh ngực bom 3 càng thách bố con thằng nào chêu cô Hoa!
cháu Hưng bẹo má anh Bảo, cô Hoa tuýt còi.

*-:) e-hèm, cái đôi Hoa-Bảo này suốt ngày lén lút ủ mưu anh tung chị hứng nhá?

cô Nhung cô Phương cô Kiều hiền lành bận nựng con
cô Mai 2 cô Nga hiền lành bận nựng nựng...
cô Thủy Minh hiền lành bận nựng giai Thủy Minh
chú Hiệp chú Sơn bê tha bận nựng rồng lộn

cô Hoa chú Vinh và anh Vũ con cà con kê, nịnh mãi cháu Hưng mới dắt tay anh Bảo vào dưa góp đôi điều,
anh Bảo hiên ngang ca-lô đội lệch phanh ngực bom 3 càng thách bố con thằng nào chêu cô Hoa!
cháu Hưng bẹo má anh Bảo, cô Hoa tuýt còi.

*-:) e-hèm, cái đôi Hoa-Bảo này suốt ngày lén lút ủ mưu anh tung chị hứng nhá?

Tấn trò đời :)

Hì, cháu lâu lâu vào HAO hóng hớt thấy các cô chú nói chuyện vui quá nên trót quá đà bục chỉ mồm 1 tẹo. Cô Hoa chỉ cần giơ chổi lên phát là cháu dán băng keo vào miệng ngay :| :D

Hehe, cháu Hưng quả là rất dễ tính không thèm chấp bà cô già lắm điều nhá!

Box này trót là box 87-90, cô thì lại vốn có tính thiên vị, nên cô ưu tiên các cô chú khóa này trước (chả công bằng tí nào, nhỉ! :D). Ở đây chỉ có nhõn một mình cô là phủ thủy, chứ các cô khác hiền lành nhu mì lắm, các cô ấy nhỏ nhẻ rằng là cái gì đao to búa nhớn là các cô ý ngại lắm, nên các cô chẳng dám vào viết nữa. Thế nên cô đành phải làm cảnh sát mặc váy, tuýt còi một tí cho các cô ấy yên tâm mà còn tham gia. Cháu Hưng là người understanding như thế thì chắc cháu thông cảm nhỉ.

Ê chúng mày ơi, tao tuýt còi là để chúng mày lại vào đây viết ỏm tỏi lên như hồi trước nhá, chúng mày mà im là phí công đanh đá của tao nhá! Box này là box khóa mình, chúng mày vào viết để mà đọc mà kể lể mà trêu chọc mà cười với nhau nhá, đừng có để bị hoang hóa. Đất để hoang người khác vào là phải rồi, mất đất là tại chúng mày hết cả đấy nhá!

Hehe, ô hay nấm mốc đã bắt đầu nảy mầm mà chả thấy đứa nào vào đây nói vài câu diệt nấm à?

Thế là chúng mày bận bón cơm cho con, rồi thì bận à ơi anh xã chị xã, rồi lại còn bận kiếm tiền đếm tiền, chứ có phải tại trong này ỏm tỏi mà chúng mày không thèm nói đâu?! Thế là chúng mày làm tao đanh đá nhầm, hóa vô duyên tệ rồi nhé. :D

Thôi tao lại nhường lại sân cho các chú các cháu các bạn cứ tiếp tục đứng lên phát biểu và mắng yêu nhau cho nó vui chùa. Tao thì tao biết rồi, mọi người rộng lòng lắm không thèm giận tao cứ chí choét cầm đèn chạy trước ô tô đâu, nhể! :D.

Hẹn gặp bọn ở nhà sau 2 tuần nữa nhá!

Mùa Giáng Sinh mới sắp đến rồi, bọn mình cùng chuẩn bị làm party nhé. Mai kia tao sẽ lên kế hoạch cẩn thận, viết chi tiết hơn.

Bạn Vũ cho nhóc con tham gia nhé, với lại các bạn khác nếu sắp xếp được thời gian tham gia thì PM cho tao cái địa chỉ e-mail để tao bom thư nhá!

Update về Christmas Party nhá - thời gian đã fixed vào ngày chủ nhật 20/12, tổ chức ở nhà Nga Cáo. Bạn nào tham dự được PM cho tao email address nhé!

Back
Bên trên