Khóa 87-90 chúng mình - có gặp lại (để cưa cẩm) nhau?

Bàn vào chứ, bàn nhiệt tình nữa là đằng khác ấy chứ. Tao thấy sáng kiến của Hoa rất hay, tao cổ vũ nhiệt tình. Cũng sẽ cố gắng hết sức về. Cứ tính báo ngày sớm là tao cố gắng thôi.

Tao thấy ngày đấy các bạn nên bỏ ra hẳn nửa ngày đú đởn cho có phong trào. Bắt đầu là ăn trưa, rồi thì qua quán cà phê đèn mờ nhà Dung thưởng thức cà phê (hy vọng lúc đấy quán mở rồi), rồi thì đi bia rồng lộn của Hiệp đến chiều tối, rồi thì nhảy đầm nghiêng sườn phải uốn sườn trái. Con cái đề nghị để nhà cho gia đình chăm sóc. Riêng nhà bạn Nga để nghị gửi con sang ông bà để cả hai vợ chồng cùng có dịp nói xấu nhau trước mặt các bạn cùng khoá. Chứ bọn tớ toàn thấy Nga nó tự nói xấu nó thôi, máy hát mòn gỉ lắm rồi, nên cần bạn Ngọc vào tra thêm dầu mỡ.

Tao mà về đợt đấy thì để Tràng An ở nhà cả ngày cho hai bố con nó bonding với nhau :D

Gì chứ ăn uống tụ tập là tao ủng hộ nhiệt liệt. Năm sau, thể nào trường Ams cũng tổ chức 25 năm, nếu mà có ý định làm cả khóa thì chắc phải để vào dịp đó, còn chỉ làm 2 lớp Nga và hội hay bi bô trên HAO này thì dễ hơn, chỉ cần mấy đứa xa tổ quốc chúng mày hẹn được nhau, là ở nhà bọn tao hô hào thôi.

Gửi con cho ông bà thì dễ ợt Nhung ạ, chúng nó lớn rồi, tự trông nhau được rồi, chả phải cho bú mớm như bạn Chấy nữa. Mỗi tội, mày đừng hy vọng được nghe bạn Ngọc nói tốt về tao, lần này chỉ khác không phải tự nói xấu mà do người khác nói thôi %-(

Hoa ơi, mày đã lên lịch dịp Noel chưa? Nếu mà làm, hay mình làm sớm sớm lên vài ngày được không? Khoảng 19/12 chẳng hạn. Hôm vừa rồi thấy bố mẹ chồng tao lên lịch về quê bốc mộ bà nội Ngọc vào đúng 24/12. Nếu làm sớm được thì tao mới được tham gia, 3 năm bạn Hoa mới lại về tổ chức, không tham gia được thì tiếc quá!

Nga ơi, Ngọc đang tự nghĩ: "Nói xấu thì cứ giả vờ nói xấu thế, chứ yêu là cứ yêu là ấy". Nỡm quá vợ chồng nhà này.

Gì chứ ăn uống tụ tập là tao ủng hộ nhiệt liệt. Năm sau, thể nào trường Ams cũng tổ chức 25 năm, nếu mà có ý định làm cả khóa thì chắc phải để vào dịp đó, còn chỉ làm 2 lớp Nga và hội hay bi bô trên HAO này thì dễ hơn, chỉ cần mấy đứa xa tổ quốc chúng mày hẹn được nhau, là ở nhà bọn tao hô hào thôi.

Gửi con cho ông bà thì dễ ợt Nhung ạ, chúng nó lớn rồi, tự trông nhau được rồi, chả phải cho bú mớm như bạn Chấy nữa. Mỗi tội, mày đừng hy vọng được nghe bạn Ngọc nói tốt về tao, lần này chỉ khác không phải tự nói xấu mà do người khác nói thôi %-(

Hoa ơi, mày đã lên lịch dịp Noel chưa? Nếu mà làm, hay mình làm sớm sớm lên vài ngày được không? Khoảng 19/12 chẳng hạn. Hôm vừa rồi thấy bố mẹ chồng tao lên lịch về quê bốc mộ bà nội Ngọc vào đúng 24/12. Nếu làm sớm được thì tao mới được tham gia, 3 năm bạn Hoa mới lại về tổ chức, không tham gia được thì tiếc quá!

Ừ đúng là chỉ tổ chức trong 2 lớp Nga và lũ râu ria bi bô trên HAO này thì có vẻ realistic hơn nhỉ (hehe lũ râu ria bi bô bị gọi thế đừng có cáu tao nhé, ai bảo từ đầu không vào lớp Nga mà học, có phải bây giờ đã được đàng hoàng rồi không, thấy thiệt chưa! - hehe - nhấn thêm lần nữa cho mạnh, là đừng có cáu tao đới - cáu tao thì cáu hết cả ngày :D).

Thế mình cứ bắt đầu với group này đã chúng mày ạ. Chương trình thì thêm vào một ít hoạt động ngoài ăn và thở và vuốt bụng như thường lệ nhá, mất công 20 năm mới có 1 lần mà.

Bạn Ngọc nhà Nga, tao chưa gặp bao giờ, chả biết nói xấu Nga thế nào. Chứ nếu mà nói xấu thật, thì là vì bạn ấy ghen tỵ với mày đấy Nga ạ - "mình không hay được bằng nó, mình nói xấu cho nó xuống cùng level với mình! :D"

Tao đặt vé cuối năm về rồi, về HN đêm 16/12. Cho ông con nghỉ ngơi hoàn hồn một tí, là vào tiệc tùng ngay - 18 SN ông con, 19 Christmas Party. Ông bố đã bắt đầu lẩm nhẩm năm nay về lại làm Christmas Party nhé rồi đấy. Nhưng lúc đấy chả hiểu ông bố có xin được phép để về cùng không nữa.

Xơn ơi Xơn à, Anh Trẻ Tuyết lý tưởng hết sức đáng yêu dễ thương của tao, nói ngọt mày không ưa thế mày ưa thế nào nhỉ? Mày phải hàng ngày đi làm ở trong khu nhà tao mà mày tưởng mày trốn được hử? Không sợ bị quân khu Trung Yên đón lõng chặn đầu à?

Thế mình cứ bắt đầu với group này đã chúng mày ạ. Chương trình thì thêm vào một ít hoạt động ngoài ăn và thở và vuốt bụng như thường lệ nhá, mất công 20 năm mới có 1 lần mà.

QUOTE]

Nhất trí thế Hoa nhé, ăn thì mình cùng ăn, còn đoạn sau thì tao vuốt bụng mày, còn mày thì thở!!! Tao sẽ nín thở!!!

QUOTE]

Nhất trí thế Hoa nhé, ăn thì mình cùng ăn, còn đoạn sau thì tao vuốt bụng mày, còn mày thì thở!!! Tao sẽ nín thở!!!

Phen này thì chết thằng Vũ rồi.
Khổ.
Nhìn thấy bạn sắp bị chết vì thiếu hiểu biết rồi mà không làm thế nào cứu được.

Ờ, xong rồi mày sẽ thở hắt ra! Xong rồi lấm lét và nhẹ nhàng, mày kéo vạt áo tao xuống như cũ. Xong rồi tao nhếch mép cười. Xong rồi mày nhăn mặt rủa thầm "Ối giời là cái đồ ba ba ghẻ thuồng luồng lở thằn lằn hắc lào không có trái tim, mới có thế mà ông mày đã tiêu hết bố nó tiền rồi, mày đã không thương mày lại còn cười đểu ông mày!"

---------

Hiệp kia, Hiệp cứ làm như tao là bà đồ tể đang mài dao quèn quẹt, vừa mài vừa liếc xéo con lợn không bằng!

Người như bạn Vũ, làm sao mà cho Oéc! một cái là chết dễ dàng như thế được! Phải thật chậm rãi, phải thật êm dịu, phải thật ngọt ngào thống thiết lãng mạn... Cứ là phải nếm từ từ...

Giọng điệu hệt thằng Phú Vinh. Nanh nọc phết. Yên tâm đi Hoa, tao hết sức phấn đấu cho đáng mặt anh tài lớp Văn. Lãng mạn và ngọt ngào nhé. Tao là tao đang nghĩ đến cái bụng của mày kia!!!
Tao chờ ngày tái ngộ với chúng mày lắm!!! Ít nhất bắt thằng Hiệp bơi trong bia cho bà con cổ vũ, bắt cái Hoa cưỡi chổi chạy quanh nhà, thằng Phú Vinh đọc thơ Puskin và xỉa ngón tay lên trời xanh!!!

:D thằng Vũ chưa đến chợ đã tiêu hết tiền á?

:D ông thì ông vừa đọc thơ But-sờ-kin ông vừa xỉa ngón tay vào cái "súng AK lớp Văn vừa lãng mạn vừa ngọt ngào vừa cướp cò sớm" bây giờ.

các chúng mày dạo lày khỏe không? Tao bựn quá lâu nay ứ vào đây được, hôm nay được trận cười rung cả chòm râu thưa lốm đốm bạc ;;)

:D thằng Vũ chưa đến chợ đã tiêu hết tiền á?

:D ông thì ông vừa đọc thơ But-sờ-kin ông vừa xỉa ngón tay vào cái "súng AK lớp Văn vừa lãng mạn vừa ngọt ngào vừa cướp cò sớm" bây giờ.

các chúng mày dạo lày khỏe không? Tao bựn quá lâu nay ứ vào đây được, hôm nay được trận cười rung cả chòm râu thưa lốm đốm bạc ;;)

Khổ thân thằng Vũ. Tội nghiệp thằng Vũ. Xót thay thằng Vũ.

Vinh ới Vinh ời, nâu nâu không thấy Vinh vào Vinh ra lên là cứ nhớ nhớ nà. Nở này định về quê ăn Tết đây, Chí Vinh đợt đấy có về không để còn gặp gỡ cái nhỉ. Mày chọn đi, về Noel thì có Hoa, về Tết thì có tao, đằng nào cũng đáng ngại, nên chọn cho kỹ nhé.

Khổ thân thằng Vũ. Tội nghiệp thằng Vũ. Xót thay thằng Vũ.

Đề nghị Hiệp không được vì thiên vị giới tính mà thương xót bạn Vũ cướp cò như thế nhé. Tao thấy tao mới là người bị tấn công trước, đáng thương đáng xót hơn nhiều nhé! Ví lại, tao cá là bạn Vũ đọc bài tao chả hiểu gì sứt đâu, bản thân bạn ấy chả thấy làm sao, Hiệp lại thương là thừa đới!

Đề nghị Hiệp không được vì thiên vị giới tính mà thương xót bạn Vũ cướp cò như thế nhé. Tao thấy tao mới là người bị tấn công trước, đáng thương đáng xót hơn nhiều nhé! Ví lại, tao cá là bạn Vũ đọc bài tao chả hiểu gì sứt đâu, bản thân bạn ấy chả thấy làm sao, Hiệp lại thương là thừa đới!

:D Vũ ta chỉ nhăm nhăm giữ phong độ lãng mạn ngọt ngào thôi. Mà trai Văn chắc nó phải dang dở như thế mới thành văn thành thơ được.
Mấy bạn này thương xót nhau là vì đều ngậm ngùi thân phận mỳ chính cánh bao nhiêu năm mà.

Chúng mày cứ liệu hồn với Hoa. ;))

Mà Hoa ơi, nhẹ nhàng tý thì Noel mày về mới có thằng nó làm anh trẻ tuyết được chứ. Mày xem thằng thì cắt đuôi, thằng thì cướp cò, thằng thì để quên đôi dép từ Noel 2 năm trước, mày bảo đứa nào dám xung phong nữa bây giờ? :D

Chỉnh sửa lần cuối:
Mà Hoa ơi, nhẹ nhàng tý thì Noel mày về mới có thằng nó làm anh trẻ tuyết được chứ. Mày xem thằng thì cắt đuôi, thằng thì cướp cò, thằng thì để quên đôi dép từ Noel 2 năm trước, mày bảo đứa nào dám xung phong nữa bây giờ? :D

Hehe, Mai động lòng thương bạn Vũ rồi, thảo nào bạn ý cứ ngóng mày Mai ơi. Bạn ý giơ tay chém lên giời xanh là "tôi xin phấn đấu!!!" nên tao mới cố gắng tạo điều kiện, vẽ thử thách ra cho bạn ý phấn đấu đấy chứ. Bạn Vũ ơi, cố lên! Tỏ rõ bản lĩnh anh tài lớp Văn đi cho con Vịt lớp Nga phải ngậm mỏ vào đi!

Còn Xơn, thì tao thề không có ai chứng giám, là 3 năm trước tao cực kỳ cung phụng nâng niu nó nhé. Tao hoàn toàn tự tin khẳng định rằng nó xách dép chạy, không phải vì hồi đó tao vùi liễu dập hoa gì nó, mà là vì em Quỳnh nhà nó muốn như thế nhé. Tao thông cảm với cái sự chiều vợ của nó lắm, nên mặc dù rất tiếc và vẫn để trống cái position đó chờ nó, tao đành thả cho nó đi, tạo điều kiện cho nó chiều vợ. Xơn ơi, hy vọng em Quỳnh của mày mở lòng từ bi, cho bọn tao mượn mày một buổi thôi! Thứ 7 19/12 nhé! Bao nhiêu người nhớn đang hy vọng, bao nhiêu người bé đang mắt tròn trong veo trông ngóng mà chả nhẽ mày lại đủ nhẫn tâm lạnh lùng để từ chối bằng cách trèo lên ngọn cây thốt nốt trốn tít tận xứ Campuchia thế à? Em Quỳnh sẽ không thích một người chồng thiếu lửa thế đâu Xơn ơi!

Xơn ơi là Xơn ơi!

Tao nhận ra là Hoa cứ gọi "Xơn ơi Xơn" là Xơn ta chui tụt vào trong gầm bàn, ngồi im thin thít ở dưới đấy.
Hoa thử "roi đâu, roi đâu", lấy cái roi, khua 1 nhát dưới gầm bàn xem nào.

Mà trai Văn chắc nó phải dang dở như thế mới thành văn thành thơ được.

trai Anh
chắc nó phải như thế mới thành láng mạn ngọt ngoào được :D

bàn tay trái của tất cả các anh chàng nùn nùn be bé lọt vào tầm mắt của tao. Hầu hết là không có nhẫn cưới.

2 thập kỷ trước
anh chàng nùn nùn be bé lọt vào tầm mắt Hoa vịt
tay trái đến giờ vẫn không có nhẫn cưới :-??

Hehe sao Hoa không thử khua roi trong nhà xem biết đâu lại cũng ra được anh trẻ Tuyết chứ sao Hoa lại cứ phải khua roi ở đâu cho mất công nhỉ? Thật là vô lý quá hehehe.

thằng mặt XXX Xơn nghịch ngầm nhá?
?trước giờ mày toàn múa tay trong bị, giấu mặt chửi ông phỏng?

:-/

Back
Bên trên