Khóa 87-90 chúng mình - có gặp lại (để cưa cẩm) nhau?

bọn chúng mày nhá

con ôn con thị Nhung nhá

phè phỡn ở đâu, nhảy múa ở đâu, say xỉn ở đâu

xõa ở đâu

cấm có thấy bàn tán gửi ảnh gửi hình nhá

lặn đâu hết rồi?

cả lũ 8790 & Hưng Mật xéo đi đâu hết ồi????

Yên nào Vinh. Tao đang xoã với các bạn, mày cứ ồi ồi vào, mất cả hứng.

Đùa vậy thôi, thứ 7 vừa rồi tao ngại chị dâu không dám đi chơi về muộn, nên thôi chẳng đi chơi nữa. Còn bạn Mai thì còn mải đi cúng viếng đền thờ Tết Hùng Vương, cầu mong năm tới tiền nhiều tình cũng nhiều. Còn bạn Thuỷ thì mải đi mát-xa. Bạn Vân xinh đẹp thì vẫn mải xinh đẹp. Nên chẳng gặp được nhau.

Còn bạn Hiệp thì hôm rồi qua thăm bạn Nhung, thấy nhà bé con nhỏ nên giờ ngại tiếp xúc rồi. Từ hôm đấy đến hôm nay chẳng thấy a lô điện thoại giao lưu gì cả.

Thế, tổng kết tình hình thế để mày biết nhé. Không lại chửi tao là đi chơi vui mà không gọi điện chửi mày để chia vui nhé.

Còn bạn Hiệp thì hôm rồi qua thăm bạn Nhung, thấy nhà bé con nhỏ nên giờ ngại tiếp xúc rồi. Từ hôm đấy đến hôm nay chẳng thấy a lô điện thoại giao lưu gì cả.

Nhung, không quẫy vào a-lô của tớ như thế :) tớ vừa thoát thân an toàn sau một vụ làm việc kéo dài nhiều ngày. Mấy hôm nữa lại tổ chức gặp gỡ thôi, có gì đâu. Cứ có đồ ăn ngon, có thêm tí thủy tinh mầu nữa, rồi gọi điện thoại là tớ đến ngay ấy mà. Bù khú một hồi rồi bọn mình lại tổ chức gọi điện thoại sang thăm hỏi Vinh ở đất nước Nga La Tư xa xôi dạo này đầu vào thế nào đầu ra ra sao... nhá.
Công nhận dạo này nhiều người bận cùng một lúc quá nhỉ. Bà Đanh bà ý lại vác ghế ra ngồi chơi ngay cửa 8790 rồi.

Đùa vậy thôi, thứ 7 vừa rồi tao ngại chị dâu không dám đi chơi về muộn, nên thôi chẳng đi chơi nữa. Còn bạn Mai thì còn mải đi cúng viếng đền thờ Tết Hùng Vương, cầu mong năm tới tiền nhiều tình cũng nhiều. Còn bạn Thuỷ thì mải đi mát-xa. Bạn Vân xinh đẹp thì vẫn mải xinh đẹp. Nên chẳng gặp được nhau...

Tối thứ 7 vừa rồi, gặp bạn Thủy dáng sì po, đi giầy thể thao lượn lờ tản bộ qua nhà tao, thấy nó bảo là tuần này Nhung sẽ thết đãi các bạn một bữa. Tao đang ngóng dài cả cổ ra đây Nhung ơi, Nhung ới!

Thủy ơi, hôm đấy bạn tao nó cứ khen mãi bạn chị xinh thế, dáng đẹp thế, trẻ thế... làm tao cũng phổng mũi thơm lây vì có con bạn như mày đấy (hôm nào nhớ khao tao nhé :D )

Cáo ơi cáo ơi,

Tối hôm nọ Thủy sìpo xinh đẹp, ấy bởi vì tập thể dục là vô cùng phụ, mà đi kiếm giai mới là chính... Nhưng tức kinh người là không kiếm được giai nào mày ạ. :((

Tình hình là tối nay bạn Nhung đã mua sẵn vài cân ốc, đậu...ninh kỹ từ chiều đợi các bạn đến.
Có tao và Mai đã confirm, Cáo, Phương... bọn mày có rảnh thì đến nhé.

Hẹn gặp lại:x

Bọn mày ơi, ốc đã cất vào tủ lạnh, đậu ăn hết rồi, chuối xanh thì vứt mất rồi. Vì tối hôm đấy gọi bạn Mai thì bạn Mai bận tiếp khách nơi khác, bạn Vân thì ỡm ờ nửa đi nửa lại. Tìm điện thoại bạn Nga thì mãi không tìm được, chẳng biết tao giấu mất đi chỗ nào. Thấy tình hình khó khăn quá nên đành hoãn lại vậy.

Tuần sau tao theo chồng đi Malay để đổi không khí. Hẹn bọn mày tuần sau nữa tổ chức ăn uống lại vậy nhé.

Nhung đi Mã về chưa?

Cả lũ có gì hay nhớ vào đây kể cho tao hóng với nhá.

Tao thì xin kể ngay, là tao vừa đi hẳn 200m sang trường Bi, họp phụ huynh cho nó xong. Ngồi bất động trong gió xuân hiu hiu, nghe thầy hiệu trưởng đọc diễn văn 1 tiếng, sau đó về lớp nghe thầy chủ nhiệm phổ biến thêm 1 tiếng nữa. Tình hình là ngáp mà không dám mở to mồm đau quai hàm phết chúng mày ạ.

Bạn Nhung đã về lại Hà Nội rồi. Các bạn khác đi nghỉ ngày Quốc Tế Lao Động về đến nhà chưa?

Bạn Nhung đã ở Việt Nam được 9 tuần, còn ở đây thêm 7 tuần nữa thôi. Có tổ chức ăn uống giữa kỳ với nhau để bàn chuyện ăn uống chia tay bạn Nhung thế nào không nhỉ?

Ku An nhà Nhung xinh kinh khủng dị! Yêu quá yêu quá đi thôi!

Chúng mày có gặp nhau hoặc là có gọi điện cho nhau hoặc là có nhắn tin cho nhau thì cứ tường thuật tất lên đây nhá. Bọn tao là bọn tao muốn biết tuốt luột, hóng tuốt luột! :D.

Bạn Nhung đã về lại Hà Nội rồi. Các bạn khác đi nghỉ ngày Quốc Tế Lao Động về đến nhà chưa?

Bạn Nhung đã ở Việt Nam được 9 tuần, còn ở đây thêm 7 tuần nữa thôi. Có tổ chức ăn uống giữa kỳ với nhau để bàn chuyện ăn uống chia tay bạn Nhung thế nào không nhỉ?

Các bạn đã về và đã đi làm rồi Nhung ạ. Tuần sau tổ chức ăn uống giữa kỳ nhé, mà ăn buổi trưa đi, cho các mẹ còn tranh thủ đi được, không có như lần trước, các mẹ về nhà làm osin hết lượt, chả có mấy người đi được. Khóa mình toàn các bà mẹ "nhân dân" cả nhỉ!

Các bạn đã về và đã đi làm rồi Nhung ạ. Tuần sau tổ chức ăn uống giữa kỳ nhé, mà ăn buổi trưa đi, cho các mẹ còn tranh thủ đi được, không có như lần trước, các mẹ về nhà làm osin hết lượt, chả có mấy người đi được. Khóa mình toàn các bà mẹ "nhân dân" cả nhỉ!

Khôi Nguyên nhà Nga trông giống bố thế cơ chứ lị! Thế bố nó là ai thế hở Nga? (hehe, tao biết là cái Nga không thèm giận tao làm gì cho mệt, chỉ lẳng lặng ghi vào sổ tay thù vặt, nên tao sẽ không rách việc chú thích là tao đùa điếc gì đâu nhá).

Mày đi chơi đâu về thế? Kể đi kể đi.

Chúng mày sắp đi ăn đâu thế? Bao giờ thế? Ăn gì thế?

Ừ, đúng rồi. Ăn buổi trưa thì đông đảo hơn, Nhung ạ.

Nga ơi, con chó phốc nhà mày đấy à? Sao nó to tướng thế? Có phải con từ Tết năm ngoái không, tức là con phốc thứ 2 ấy? Sống sót khỏe mạnh à?

Bạn Nhung lại vừa ở Đà Lạt và Sài Gòn ra. Bây giờ chỉ còn ở Việt Nam có 5 tuần nữa thôi. Cháu An hôm mới về còn phải bế ẵm ngửa, giờ đã lê la toanh toách rồi. Đúng là thời gian trôi nhanh thật.

Thôi để tuần sau ăn trưa đi chúng mày ạ. Vì tuần này bố nó đang ở Hà Nội đến cuối tuần lại bỏ mẹ con tao đi công tác những hai tuần. Nên để tuần này cho nhà tao giao lưu với nhau, tuần sau giao lưu với các bạn cho nhà đỡ trống vắng.

Ăn trưa cũng tốt cho tao bọn mày ạ, vì đỡ phải lo cuống cuồng vác thằng An về nhà đi ngủ tối. Hẹn ngày hẹn giờ hẹn địa điểm luôn đi nhỉ.

Thế lần này bạn Xơn bạn Hiệp cháu Nga cháu Hưng có đi giao lưu cùng các bạn các cô không nhỉ. Gớm, trốn kỹ quá.

À, Hoa ơi, tao cấm bố nó vác con đi chơi một mình rồi. Vì cứ thấy cháu là các cô xinh đòi thơm, rồi thì bố cháu lại gạ hôn cháu một cái thì hôn bố cháu hai cái, tốn thơm lắm.

Mà thằng An này cũng khôn mày ạ. Cứ thấy gái xinh là toét toe ra, thành ra lại càng tốn gái. Nhưng cứ thấy các anh các ông thì mặt nó lại lạnh như tiền ra. Đúng là bố nào con nấy.

Mà thằng An này cũng khôn mày ạ. Cứ thấy gái xinh là toét toe ra, thành ra lại càng tốn gái. Nhưng cứ thấy các anh các ông thì mặt nó lại lạnh như tiền ra. Đúng là bố nào con nấy.

An như cái máy thử xinh ấy nhỉ! Ló mặt vào - An cười - (thở phào) "Ồ mình xinh đạt tiêu chuẩn". An không thèm cười - Ớ! (buồn đúng 1 giây) thế thì phải hôn chút chụt cho nó cười - chứ chẳng nhẽ lại công nhận là mình xinh không chuẩn à? :D

Mẹ cháu cho cháu đi đánh đông dẹp bắc nhỉ. Mày giỏi thật đấy, tao chỉ vần 2 đứa đi công viên mà cũng hết cả hơi rồi.

Khôi Nguyên nhà Nga trông giống bố thế cơ chứ lị! Thế bố nó là ai thế hở Nga? (hehe, tao biết là cái Nga không thèm giận tao làm gì cho mệt, chỉ lẳng lặng ghi vào sổ tay thù vặt, nên tao sẽ không rách việc chú thích là tao đùa điếc gì đâu nhá).

Mày đi chơi đâu về thế? Kể đi kể đi.

Chúng mày sắp đi ăn đâu thế? Bao giờ thế? Ăn gì thế?

Bố bạn Khôi Nguyên là ai thì chỉ có mình tao biết, dưng mà tao kiên quyết không khai với Hoa vịt, không thể nào mày cũng mách bạn Ngọc, hê hê....

Đợt vừa rồi nhà tao đi Hội An, vào đúng dịp biển động, ra biển chỉ dám ra tới đoạn nước tới đầu gối mà lúc sóng xô vào, tao tuột tay rơi mất cả Khôi Nguyên, may mà tao đeo 2 cái phao tay cho nó, không thì toi. Thế mà chả đứa nào sợ cả, ngày nào cũng đòi ra biển tắm, chỉ có con mẹ nó là mặt xanh như đít nhái thôi :((

Nhà tao đi về, chả ai làm sao, trừ tao lăn quay ra sốt, nghỉ từ thứ 5 tuần trước tới hôm nay mới đi làm, mặt vẫn xanh nguyên như mấy hôm biển động, thế mới chán. Vừa mới thập thò lên được mấy lạng, hôm nay lại đi toi hết rồi.

Tuần sau nhớ đi ăn cái gì hoành tráng cho tao ăn lại bữa Nhung nhá! :)

Nga ơi, con chó phốc nhà mày đấy à? Sao nó to tướng thế? Có phải con từ Tết năm ngoái không, tức là con phốc thứ 2 ấy? Sống sót khỏe mạnh à?

Mai ơi, trộm vía con đấy nó vẫn khỏe mạnh, bây giờ nó to lắm rồi vì tao chả biết hãm, cứ cho nó ăn thả phanh. Hồi mày đến, nó có 0.5kg giờ 3.5kg rồi, khiếp không!!! Nhưng trong ảnh không phải là nó đâu, đây là ảnh chụp ở cửa hàng ăn ở Hội An đấy. Bọn trẻ con nhà tao nhìn thấy con chó con xinh quá, mà lại hiền, thế là xúm vào vuốt ve, nịnh nọt nó, cứ ăn 1 miếng lại nhả cho chó 1 miếng.

Thế ra là các cô lớp Nga cô nào cũng xinh hết, hôm mới về gặp cháu, cháu cứ toe toét suốt thôi, giờ con mẹ nó mới thổ lộ nên mình mới biết. Cám ơn cháu An đã đánh giá đúng các cô nhé! Yêu lắm cơ!

Thế mày sốt ra làm sao hả Nga? Khỏe hẳn chưa? Thôi, mày cứ AQ tự an ủi là "mình ốm thế là còn sướng hơn con Hoa, nó chả dám xa xỉ ốm bao giờ".

Tao là tao cực kỳ đồng cảm vụ tiếc mấy lạng thịt của mày. Bây giờ tao lại quắt như cũ rồi. Mỗi cái bụng cần quắt thì lại phễnh. Thỉnh thoảng tao lại chõe bụng ra dọa chồng "này anh, em lại có chửa rồi, thằng nào thế chả biết". :D

Phương ơi, thế mày còn đi làm không hay được nghỉ rồi?

Cả lũ còn lại chả thấy đâu nhỉ?

Mai ơi, trộm vía con đấy nó vẫn khỏe mạnh, bây giờ nó to lắm rồi vì tao chả biết hãm, cứ cho nó ăn thả phanh. Hồi mày đến, nó có 0.5kg giờ 3.5kg rồi, khiếp không!!! Nhưng trong ảnh không phải là nó đâu, đây là ảnh chụp ở cửa hàng ăn ở Hội An đấy. Bọn trẻ con nhà tao nhìn thấy con chó con xinh quá, mà lại hiền, thế là xúm vào vuốt ve, nịnh nọt nó, cứ ăn 1 miếng lại nhả cho chó 1 miếng.

Thảo nào. Chứ nếu đấy là con phốc nhà mày thì mày phải xem nó ăn cái gì mà chén theo :D đảm bảo vụ tăng cân không cần appeton weight gain *-:)

Back
Bên trên