Khóa 87-90 chúng mình - có gặp lại (để cưa cẩm) nhau?

Tao chắc phải mua trước khi về đến nhà, chứ không thằng Tràng An không có chỗ ngủ. Mua cũi ở đâu hả Phương để tao cử chị Mình tao đi mua. Cảm ơn mày

Thông tin của Phương thì chắc là đầy đủ lắm rồi, nhưng tao cứ đứng ngoài nói chõ thêm vào, là ở HN bây giờ nhan nhản các cửa hàng baby, có đủ các thứ từ quần áo đến bình sữa, xe cũi etc. Mày cứ nhờ chị Minh đến một nơi là có đủ hết ấy mà. Nhưng hình như đệm cho cũi thì phải thửa riêng thì phải. Thấy mọi người kháo nhau là lên Hàng Điếu đặt. Hồi tao về cho Bem dùng nhờ cũi của em Khuê nó (Khuê hơn Bem hẳn 6 tháng mà vẫn phải gọi Bem bằng anh mới cay chứ lị, vì trót sinh ra làm con của thằng em tao), đệm mỏng lắm, bọn chíp con cổ vẫn còn ngật ngà ngật ngưỡng, hay ngã không thèm báo trước nên không yên tâm lắm.

Tao tưởng con mụ xù Nhung nó về Hà Lội ăn Tết, hóa ra vẫn còn bên xứ kanguroooooo à. Bao giờ về mang cho tao một chai Penfolds được không (j/k) :p

Sơn à, Nhung mà về thì phải ới Sơn ngay chứ lị. Trốn không gặp Nhung mấy lần rồi, lần này Nhung về cả 3 tháng, có mà trốn đằng giời, nhỉ.

Penfold thì đơn giản thôi. Mỗi tội vali đầy đồ của cháu Tràng An. Phải để sữa ở nhà để mang rượu về thì mẹ cháu lại sợ mang tiếng là người mẹ thiếu quan tâm đến con. Mà chị sợ mang Penfold về, nhưng Sơn cứ trốn không cho gặp mặt thì biết mở rượu uống cùng ai đây nhỉ?

đệm mỏng lắm, bọn chíp con cổ vẫn còn ngật ngà ngật ngưỡng, hay ngã không thèm báo trước nên không yên tâm lắm.
Hoa ơi, đọc đoạn này tao bối rối quá, không hiểu Bem thế nào mà giỏi thế, ngã hẳn từ trên giường xuống giường. Hay là mẹ nó có thói quen thả con từ độ cao đánh rầm cái xuống giường nên mới cần đệm giầy. Thế hoá ra tao cố đặt con xuống giường một cách nhẹ nhàng là sai cách hả mày? :D

Sơn à, Nhung mà về thì phải ới Sơn ngay chứ lị. Trốn không gặp Nhung mấy lần rồi, lần này Nhung về cả 3 tháng, có mà trốn đằng giời, nhỉ.

Penfold thì đơn giản thôi. Mỗi tội vali đầy đồ của cháu Tràng An. Phải để sữa ở nhà để mang rượu về thì mẹ cháu lại sợ mang tiếng là người mẹ thiếu quan tâm đến con. Mà chị sợ mang Penfold về, nhưng Sơn cứ trốn không cho gặp mặt thì biết mở rượu uống cùng ai đây nhỉ?

Đoạn này nó là lột tả hai năm rõ mười cái bản chất hay trốn của thằng Sơn đấy mà. Nhung về ba tháng chứ có mà ba năm thì cũng chưa chắc đã được gặp Bảo, à quên, Sơn! lấy một lần đâu nhá.
Tuy nói vậy thôi, đến đoạn này mình lại hơi tủi thân, vì mình có đầy Penfolds ở đây, lại ở Hà nội hẳn hoi, nhưng mà thằng kia nó sính Úc Đại Lợi nó lờ lớ lơ mình đi...:D Mình mấy lần trên HAO hò hét hỏi thăm nhắn nhe mọi nhẽ, mình gọi điện thoại nó lại càng không buồn giả nhời. Càng tốt, tao đi chơi một mình vậy tao uống một mình vậy tao khướt một mình vậy, kệ mày. Mình mà tiếp tục hỏi han thằng này nữa e không tiện rồi.

Hoa ơi, đọc đoạn này tao bối rối quá, không hiểu Bem thế nào mà giỏi thế, ngã hẳn từ trên giường xuống giường. Hay là mẹ nó có thói quen thả con từ độ cao đánh rầm cái xuống giường nên mới cần đệm giầy. Thế hoá ra tao cố đặt con xuống giường một cách nhẹ nhàng là sai cách hả mày? :D

Hehe, khiếp em Nhung ngây thơ trong sáng làm tao cứ phải cười hề hề thế này chứ lị. :D

Tràng An nhà mày đã lẫy chưa? Mua đệm giầy giầy vào (khiếp tao viết cái chữ nghiêng này mà vừa cười vừa lầm bầm "yêu quá cơ Nhung ạ") cho nó lẫy, có mỏi gục đầu xuống nghỉ nó cũng êm. Rồi thì nó còn lăn lê bò toài, rồi thì tập ngồi tập đứng. Như thằng Bem nhà tao thì lật đà lật đật, vập đầu vào thành cũi rồi thì ngã lăn ra sàn cũi, lung tung cả, nên tao recommend mày nếu được thì đặt thêm cả mút lót xung quanh thành cũi nữa, phía dưới thấp ấy, để ở trong cũi lúc nào An cũng được an toàn không bị đau.

Đoạn này nó là lột tả hai năm rõ mười cái bản chất hay trốn của thằng Sơn đấy mà. Nhung về ba tháng chứ có mà ba năm thì cũng chưa chắc đã được gặp Bảo, à quên, Sơn! lấy một lần đâu nhá.
Tuy nói vậy thôi, đến đoạn này mình lại hơi tủi thân, vì mình có đầy Penfolds ở đây, lại ở Hà nội hẳn hoi, nhưng mà thằng kia nó sính Úc Đại Lợi nó lờ lớ lơ mình đi...:D Mình mấy lần trên HAO hò hét hỏi thăm nhắn nhe mọi nhẽ, mình gọi điện thoại nó lại càng không buồn giả nhời. Càng tốt, tao đi chơi một mình vậy tao uống một mình vậy tao khướt một mình vậy, kệ mày. Mình mà tiếp tục hỏi han thằng này nữa e không tiện rồi.

Tao thấy trước khi Hiệp tủi thân, mày nên dành một phút tự vấn lại bản thân xem mày đã làm gì mà anh Bẩu tao thấy mày là thiẹn đỏ mặt tía tai rồi lủi đi như thế. Ờ, mày cứ làm nó, như đã làm với thằng Vinh, thì hèn gì...

----------

Với lại, Thủy Mai bảo sang đây chơi, lên kế hoạch thế nào mà lên kín đáo thế, chả thấy thông báo cho tao gì sứt cả?

Mua đệm giầy giầy vào
Hoa ơi, đây là tao nhớ Xơn, tao viết xai thế để Xơn vào Xơn chỉnh. Thế mà Xơn vẫn nờ tịt tao đi.

(Thật ra là tao vụng chèo mà vụng cả chống luôn :"> ).

Đoạn đệm với cũi đã xong rồi, Hoa ạ. Bạn Vân thương mẹ con tao long đong xa nhà đã cho mượn hằn một cái cũi của Nhật cơ. Giờ tao chỉ cần confirm lá tao có corect email address của bạn Vân là bố trí đi lấy cũi được rồi. Đúng là bõ cái công tao quàng bạn Vân sang trọng xinh đẹp làm bạn từ hồi gì.

Bạn Vân nếu chẳng may vào đọc đoạn này, đừng vìthấy tao nịnh lộ liễu quá mà đổi ý nhé. :x

Chỉnh sửa lần cuối:
Với lại, Thủy Mai bảo sang đây chơi, lên kế hoạch thế nào mà lên kín đáo thế, chả thấy thông báo cho tao gì sứt cả?

Gọi là tao hô hào đi chơi thế.
Mà Mai lại không đi nữa rồi.
Có Vân là sẽ sang vào dịp tháng 3 đấy Hoa ạ.
Bọn mày đi chơi làm vài kiểu ảnh cho bọn tao xem, mà thèm nhé !!!!

Mai đang ở Đức, thế có giao lưu gì với bác Duy được không hở mày ?

Đoạn đệm với cũi đã xong rồi, Hoa ạ. Bạn Vân..., bạn Vân, (lại) bạn Vân sang trọng xinh đẹp...

Bạn Vân nếu chẳng may vào đọc đoạn này, đừng vì thấy tao nịnh lộ liễu quá mà đổi ý nhé. :x

Hehe, khiếp cái Nhung được Vân ủng hộ cái cũi, nó liền thượng ngay Vân lên thành "bạn Vân". Tao đếm được hẳn 4 lần, bạn đi bạn lại. Tao cá là suốt cả cấp 1 cấp 2 cấp 3 đại học rồi cả sau này, cho đến trước cái post trên, nó chả bao giờ gọi Vân một cách trịnh trọng dư xía. :D

Vân ơi, hóa ra mày vẫn đọc bài mà sao chả vào đây tán phét gì cả? Bà chủ nhớn có bận không? Tháng 3 này lại sang công tác à, có ở Shimbashi nữa không? Ới tao đi ăn trưa nhé, tao cũng làm cách Shimbashi 1 ga tàu điện ngầm, ngày nào cũng lượn lờ đổi tàu ở Shimbashi đấy. Rồi nếu mà trốn việc được thì qua nhà tao chơi, bế cháu Bem. Tao PM cho mày số ĐT của tao bi giờ đây.

Thủy Mai kia, chỉ được cái...

tự dưng mà có cái cũi, xong nhốt NHung Vân Thủy Hoa

thằng An trông xinh như con gái ý, tộm vía. Mắt đẹp như mắt mẹ Nhung nó.

Chỉnh sửa lần cuối:
thằng An trông xinh như con gái ý, tộm vía. Mắt dâm như mắt mẹ Nhung nó.
Cảm ơn chú Vinh khen cháu. Cháu nó chỉ nhìn bề ngoài thế thôi, chứ thực ra bản chất là ngây thơ trong sạch lắm (còn chưa biết gái với trai khác nhau ở điểm nào). Chứ cháu nó không được hân hanh giống chú Vinh, nhìn ngoài thì thế, mà bản chất thì ......

Phải gọi là mắt đẹp chứ mà đẹp thì cũng có nghĩa là cũng bao hàm cả nhiều cái khác nữa chứ hehehe, Vinh cứ nói tuột ra như thế không không thâm thúy gì cả may mà Nhung cao tay Nhung không thèm cãi nhau nhưng Nhung chỉ cười nhẹ xong rồi phê bình nhẹ thôi, hehe.

Kinh, dạo này Vinh ngại bị phê bình, mà đặc biệt là phê bình của hòa thưởng Bẩu.

Vinh ơi, đừng ngại phê bình quá, rồi thay đổi, rồi tao chẳng nhận được ra mày là ai nữa.

Cảm ơn bác Bẩu bênh iem. Thế nhưng chẳng cần bác Bẩu bênh iem, thằng Vinh nó cũng ngại iem rồi.

Khổ quá, Thủy ơi, tao vừa về đây rồi.
Dững 2 tuần ở Đức, cũng muốn gặp anh Duy, khám rốn sao đỏ như cháu Hưng bảo, nhưng anh ấy trốn biệt tăm biệt tích, không làm sao mà tìm ra.
Chắc từ hồi giàn thiên lý nhà anh ấy đổ, dung nhan thay đổi nhiều quá, không dám ra mặt nữa :)

Sư thầy Bảo dạo này viết câu lào ra câu đó nhỉ, chả thấy ngọng như xưa nữa. Chắc thời gian vừa rồi thầy đóng cửa chùa đi học lại tiếng Việt nhở :p

Xơn ơi, tao bảo cái lày,

Nguyễn Thị Phú Vinh là đứa lào, lén lút thậm thụt, đã thế lại còn tên mới chả tuổi. Mày bày trò ma giáo hở?

ai cho mày cửa quyền ác bá cường hào dùng 1 lúc 2 líchlêm, thằng kia?

box mình tuổi thanh liên xôi lổi có khác,
định luật vạn Hiệp hấp dẫn,
vạn Mai vạn Hoa đua lở,
triệu Vân sờ bi A-đẩu,
quan Hưng hổ tướng mặc bờ-ra,
lỗ trí Bảo nhẵn nhụi bảnh bao tỏ hết đường đi lối về (...),

giời ạ, chả biết đứa lào là đứa lào, hu-sờ-hu.

Mấy mẹ con nhà Nhung về đến nơi chưa? Thằng Ku An đi đường thế nào, có ngoan không mày?

Back
Bên trên