Khóa 87-90 chúng mình - có gặp lại (để cưa cẩm) nhau?

Ôi, mua vé chưa Thủy ơi. Thế có chuyển được suất 6.30 chiều không? Chiều mai tao có họp, sợ đến lúc đó chưa xong. Mà đường HN giờ đó lại đông đúc nữa chứ. :(

Ôi, mua vé chưa Thủy ơi. Thế có chuyển được suất 6.30 chiều không? Chiều mai tao có họp, sợ đến lúc đó chưa xong. Mà đường HN giờ đó lại đông đúc nữa chứ. :(

May quá, ăn trưa xong phải về ngay, chưa đi mua vé.
Chắc chiều mai mới loanh quanh đi mua được

Hôm rồi tớ dẫn trẻ con đi xem Madagasca phần 2. Thấy còn hay hơn phần 1, mình người xem cũng thấy thư giãn, trẻ con thì thích mê rồi.

Phim trẻ con thì mới dắt díu ra rạp, còn phim người lớn thì toàn đợi bao giờ nó ra DVD thì thuê. Nghe các mợ ở nhà rủ nhau đi xem phim ríu rít thấy ghen tị quá.

Tình hình là phụ huynh tao muốn đi TT Láng Hạ cho gần, bất chấp thuyết minh, ngại lên Vincom. Thế nên tao cũng đi TT Láng Hạ chiều mai để phục vụ các cụ.
Chúng mày lên Vincom vui thú nhé.
Con Vân bảo bao giờ nó về phải phục vụ nó đi xem phim đấy.

Hôm rồi tớ dẫn trẻ con đi xem Madagasca phần 2. Thấy còn hay hơn phần 1, mình người xem cũng thấy thư giãn, trẻ con thì thích mê rồi.

Phim trẻ con thì mới dắt díu ra rạp, còn phim người lớn thì toàn đợi bao giờ nó ra DVD thì thuê. Nghe các mợ ở nhà rủ nhau đi xem phim ríu rít thấy ghen tị quá.

Tớ cũng đang canh phim này ra để cho bọn trẻ con đi xem. Ở Việt Nam 28/11 mới công chiếu. Tuần nào bố mẹ cũng dắt díu nhau đi xem phim, bọn trẻ con rất khó chịu, vì cứ phải ngồi nhà. Mỗi lần như thế, chúng nó lại hỏi: Thế hôm nay lại phim ma hay cấm trẻ em dưới 16 tuổi hả mẹ? :)
Con gái tớ thì suốt ngày đếm thời gian để đi xem High School Musical 3. Bọn trẻ con bây giờ lớn sớm nhỉ, ngày xưa mình 10 tuổi lơ nga lơ ngơ, đến tận lúc vào cấp 3 vẫn như bò đội nón, trót dại nói 1 câu mà bị cái Dương Thủy nó cười, thù đến tận bây giờ.

Con gái tớ thì suốt ngày đếm thời gian để đi xem High School Musical 3. Bọn trẻ con bây giờ lớn sớm nhỉ, ngày xưa mình 10 tuổi lơ nga lơ ngơ, đến tận lúc vào cấp 3 vẫn như bò đội nón, trót dại nói 1 câu mà bị cái Dương Thủy nó cười, thù đến tận bây giờ.

Con nhà tao cũng suốt ngày lẩm nhẩm đợi đến 20. Hôm đấy tao phải đi công tác, nó thất vọng vô cùng. Tao bảo là chiều 22 mẹ về thì đúng tối 22 là thứ 7 đi xem thì nó mới tươi tỉnh.

Thế mày nói cái gì mà nó thù mày đấy?

Tao thì tất nhiên chả nhớ đã nói cái gì làm mày thù dai.
Gửi tới mày lời xin lỗi muộn mất 18 năm.
Mà nếu mày kể ra với mọi người là mày thù đến tận bây giờ, có nghĩa là mày đã tốt nghiệp level thù dai đó, đứng từ trên nhìn xuống và cười độ lượng rồi.
Cảm ơn mày đã lượng thứ cho tao.

Sời ơi, cái Nga nhớ dai thì có, chứ thù dai thì không phải cái Nga. Thủy kia, relax đê!

Nghe chúng mày kể chuyện kéo nhau đi xem phim thèm quá. Tao là tao cực kỳ đồng cảm với Kiều Anh, chả biết bao giờ mới có chuyện hai anh chị dung dăng dung dẻ dắt tay nhau đi xem phim được như chúng nó ở nhà. Hôm qua thấy chúng mày rủ nhau đi xem anh Bond đẹp rạng ngời mà không chói lóa, tao tức mình kém miếng khó chịu bật ngay Hãy Đợi Đấy lên xem với Bi và Bem. Gớm nhìn thấy anh sói mặc quần đùi hoa màu hồng cánh sen, nhớ mày quá Hiệp ạ. (Hiệp đừng giận tao nhá, tao đã mất công nhớ đến mày thì chắc mày chả nỡ giận tao đâu nhở!).

Tao thì tất nhiên chả nhớ đã nói cái gì làm mày thù dai.
Gửi tới mày lời xin lỗi muộn mất 18 năm.
Mà nếu mày kể ra với mọi người là mày thù đến tận bây giờ, có nghĩa là mày đã tốt nghiệp level thù dai đó, đứng từ trên nhìn xuống và cười độ lượng rồi.
Cảm ơn mày đã lượng thứ cho tao.

Ôi giồi ôi, xin lỗi cái gì con Thủy kia, tao trêu mày đấy!

Con Thủy này hôm qua ăn phải cái gì, mà tự dưng cứ động lòng linh tinh thế nhỉ, chả giống mày tí nào. Mày mà còn thế, lần sau tao chuyển qua trêu con Hoa thôi, Hoa nhể?

Gớm nhìn thấy anh sói mặc quần đùi hoa màu hồng cánh sen, nhớ mày quá Hiệp ạ.
=)) =)) =)) =)) =))

Cô Hoa làm quả tác phẩm chân dung Sir. Hiep Hap theo trường phái Hãy Đợi Đấy đi cô.

Mà cô yên tâm, chú Hiệp cháu vốn nổi danh TYPN ở trời nam rồi, làm gì có chuyện giận dỗi chị em :D

Sời ơi, cái Nga nhớ dai thì có, chứ thù dai thì không phải cái Nga...

Hoa ơi, có tuổi rồi, làm sao mà nhớ dai được nữa. Tao là tao đi đâu cũng kè kè quyển "Sổ tay thù vặt", ghi chép suốt ngày. Mày có tò mò muốn biết mục chép về mày dầy mấy trang không? ;)

Hoa ơi, có tuổi rồi, làm sao mà nhớ dai được nữa. Tao là tao đi đâu cũng kè kè quyển "Sổ tay thù vặt", ghi chép suốt ngày. Mày có tò mò muốn biết mục chép về mày dầy mấy trang không? ;)

Ôi dà dà...
Các bậc phát triển là thế này: đầu tiên là thù dai (cấp 3 yêu quí), thế rồi chuyển thành chóng quên (đại học, bắt đầu đi làm), độ lượng (đi làm bận quá), thế rồi quay lại thù dai (công việc nhàn nhàn tý, con cái lớn lớn, rảnh rỗi lại quay ra sít đờ soi).
Mình chắc đang ở cái đoạn độ lượng nhỉ, chúng mày nhỉ? Không phải là độ lượng hẳn mà chỉ độ lượng hơn thôi :D

=)) =)) =)) =)) =))

Cô Hoa làm quả tác phẩm chân dung Sir. Hiep Hap theo trường phái Hãy Đợi Đấy đi cô.

:D

Cô Hoa có tranh chú Hiệp ngồi cạnh ngăn kéo tủ rồi. Hồi đấy chú Hiệp ngồi làm mẫu qua webcam. Là cô hóng hớt thấy cô Hoa bảo chú Hiệp thế :D Nhưng vẽ xong rồi cô Hoa nhất định không đăng lên.

Ôi mày thù tao có mỗi mấy trang thôi á? Đúng là Nga đang bước vào tuổi độ lượng, nhở!

Cháu Hưng ơi, cô đang nung nấu cho chú Hiệp cháu mặc cái khác, không phải quần đùi hoa hồng cánh sen. Thôi để dành ý tưởng đấy cho tác phẩm sau vậy. Hay là cho cháu?

Cháu Hưng ơi, cô đang nung nấu cho chú Hiệp cháu mặc cái khác, không phải quần đùi hoa hồng cánh sen. Thôi để dành ý tưởng đấy cho tác phẩm sau vậy. Hay là cho cháu?
Oh thế này là cô ưu ái thằng cháu hotboy ngang với 2 ông chú rồi. Sướng quá 0:)

Cô đồng ý vẽ cháu nhá. Để cháu còn chọn tư thế ngồi làm mẫu trước từ bây giờ. Dưng mà, mặc gì thì mặc, cô đừng bắt cháu ngồi cạnh ngăn kéo bàn nhá, plssssssssss :D

Tính xông xênh thì còn 4 tuần nữa, tính chặt lại thì còn 28 tối, 27 ngày là về đến nhà rồi. Các bạn chuẩn bị đón tiếp long trọng mẹ con tớ nhé, ăn uống là cứ phải ào ạt ra nhé.

À, lạc chủ đề, hỏi nhỏ cái. Là bọn mày ơi ở nhà mua cũi cho trẻ con co dễ, có rẻ không? Giá khoảng bao nhiêu và mua ở đâu? Tư vấn cho tao với nhé.

Tính xông xênh thì còn 4 tuần nữa, tính chặt lại thì còn 28 tối, 27 ngày là về đến nhà rồi. Các bạn chuẩn bị đón tiếp long trọng mẹ con tớ nhé, ăn uống là cứ phải ào ạt ra nhé.

À, lạc chủ đề, hỏi nhỏ cái. Là bọn mày ơi ở nhà mua cũi cho trẻ con co dễ, có rẻ không? Giá khoảng bao nhiêu và mua ở đâu? Tư vấn cho tao với nhé.

Vụ ăn uống thì tao xung phong ào ạt ngay.
Còn mua cũi thế nào nhỉ ? Phương nghiên cứu chưa hả mày ?
Ngày xưa tao mua 1 cái cũi gỗ, cũng ổn ổn. Chắc bây giờ sẽ rẻ hơn.
Mấy triệu nhỉ ?

Đúng là các cô các chú giờ toàn con lớn rồi nên chắc không giới thiệu chỗ mua cũi được. Thủy ơi, hỏi kinh nghiệm Bình Minh cho tao. Cũi gỗ là tốt quá rồi còn gì. Nếu không thì tao với Phương lại thành đôi bạn cùng học hỏi chia xẻ kinh nghiệm vậy :D

Tao thì chưa có kế hoạch nghiên cứu thị trường đồ trẻ con nhưng mà cũi thì biết. Năm ngoái đi mua một cái cho thằng cu con đỡ đầu của tao. Loại bằng gỗ thông bán rất nhiều, trông đẹp đẽ chắc chắn phết, giá đâu khoảng 1 triệu hay hơn gì đó. Tao cũng nghe nói có cũi của IKEA mà chưa biết bán ở đâu. Về Hà Nội nếu cần đi mua thì gọi tao Nhung ạ.

Back
Bên trên