Khóa 87-90 chúng mình - có gặp lại (để cưa cẩm) nhau?

Cháu đây, cháu đây ạ :D

Đợt này cháu busy quá, hôm nay mới vào HAO được. Lại phải thẽ thọt thanh minh giải trình dư lày ạ:

1. Hôm đấy mưa to gió nhớn quá, quả tình là thằng cháu cũng hơi hơi ngại, sợ bị mang tiếng là ăn tham. Với lại chỉ sợ đến đấy 2 ông chú làm càn, mà các cô thì yêu quý 2 ông chú thế nên chắc chả bênh thằng cháu đâu.

2. Lý do này quan trọng hơn. Lâu nay chú Vinh chú ý cứ tưởng cháu là gái, đâm ra sinh lòng quyến luyến nhớ nhung vọng tưởng. Thôi thì... chẳng thà không gặp, để chú cháu lúc nào cũng vấn vương vương vấn thế. Chứ gặp mặt rồi đâm lại be bét hết cả ra, cháu lại phải dòng dây dắt ông chú đi dạo Hà Nội đêm trở gió thì đúng là cái sự bẽ bàng chả biết trút vào đâu, lại cứ trút bừa bãi lung tung cả thôi :p

Thôi đành hẹn các cô xinh đẹp vào một dịp khác vậy. Khi nào cô Nhung về chả hạn.

P/S: chú Hiệp, cháu về lại HN rồi, nhưng ngày 14/10 cháu sẽ có mặt ở Sà Goòng. Ông chú cho cháu ké 1 nhát Apocalypse Now vào đêm 14 và 1 bữa sáng thịnh soạn ở Sun Wah vào sáng 15 nhá. Đến trưa 15 là cháu phải cá chuồn tàu lượn chim cút xôi xéo rồi.

thằng mặt XXX béo hấp kia tự dưng động rồ nhảy vào bênh con Hưng? Hơ hơ hơ? Sao mày ko tìm cái ảnh nào nhang nhác Brad Pittttttt chẳng hạn? Hay sao ko đưa luôn gã Brad vào? Đã fake thì fake luôn thể, chứ đưa ngay "ông giáo Thế" vào dư lày.....

còn thì mày kể chuyện đi, cho các bạn nghe, cho nó khách quan. Muốn kể gì thì kể. Tao cũng muốn nhìn tao qua cái lăng kính "chất gu" của mày xem nó dư lào.

vụ nhảy nhót nhá, phải công nhận là các bạn mình trẻ trung sung sức phơi phới thật. Thủy, Vân, Hiệp cứ gọi là xoắn lấy nhau nghiêng sườn đông nghiêng sườn tây hết giật đùng đùng lại xoay nhè nhẹ, tiếc là bị cấm chụp ảnh. Năm sau có thêm Hoa, Nhung, những đứa còn lại nữa, a chíu a đú đi, trẻ nhiều khỏe nhiều, đốt 10 ngàn calo là tốt lắm đấy.

:D

còn thì mày kể chuyện đi, cho các bạn nghe, cho nó khách quan. Muốn kể gì thì kể. Tao cũng muốn nhìn tao qua cái lăng kính "chất gu" của mày xem nó dư lào.

vụ nhảy nhót nhá, phải công nhận là các bạn mình trẻ trung sung sức phơi phới thật. Thủy, Vân, Hiệp cứ gọi là xoắn lấy nhau nghiêng sườn đông nghiêng sườn tây hết giật đùng đùng lại xoay nhè nhẹ, tiếc là bị cấm chụp ảnh. Năm sau có thêm Hoa, Nhung, những đứa còn lại nữa, a chíu a đú đi, trẻ nhiều khỏe nhiều, đốt 10 ngàn calo là tốt lắm đấy.

Vinh ơi,
tao lanh chanh xu nịnh mày trước bạn Hiệp - giai bao nhé !
Em Q.Anh cùng công ty tao hôm đấy về cứ nức nở ca ngợi mấy anh trẻ khoẻ.
Nhảy thì như bổ củi, mà lại còn có sẹo trên đầu.
Anh hùng hảo hán lắm lắm.

Bạn Mai xinh đã chết thèm chưa ?
Ai bảo người ta rủ đi mà lại kêu ho, mệt. >:p
Ho mà đi nhảy là hết ngay tắp lự

Vân ơi,
Tao lôi kéo thế mà mày k chịu thò mặt lên diễn đàn à?
Báo cáo riêng với các bạn : tối hôm qua Vân phone Thủy hỏi "Mày ơi đi ngửi hương hoa sữa với hoàng lan thì đi xích lô phố nào đây ?"
Vân kể là đang đi guide Hà nội phố cho 1 chị gái nước ngoài.
Dưng mà tao nghi quá đi mất thôi.;))
Thôi, gái hay giai thì các bạn đây đâu có bụng dạ nhỏ nhen gì.
Chí ít là mục tả hương hoa của các bạn Nga, Mai, Kiều Anh, em Nga...đã phát huy tác dụng đến ...bốc mùi rồi đây
;;)

à, cái em đấy nó rỉ tai tao "anh gì cao to tóc vuốt keo có phải giai bao ko?", tao bảo "ko, nó là bạn anh", em đấy ồ lên "thế hóa ra cả 2 anh là giai bao à?", tao nghiêm mặt "Quỳnh Anh, em ko đựoc nói thế, kẻo anh giận", thế là nó giận thật, bỏ tao quay sang tán tỉnh hôn hít vò đầu vò tai tới tấp anh Hiệp. Anh Hiệp sướng quá cứ lẩm bà lẩm bẩm gì gì đó.

mới lại, mày bảo con Vân dư lày, cứ mặc váy hoa sx, đội mũ cối, đi yamaha virago 250 cc, lượn vài vòng ở bất kỳ đâu, thì các thể loại hương hoàng lan với hoa sữa cứ gọi là tự dẫn xác xộc thẳng vào khứu giác vị giác luôn, cóc cần rình rập.

còn thì chen nhau ngồi xe Kia-morning, đóng kín các thể loại cửa kính cửa chớp cửa xoay, có khi lại thấy đêm thu HN đẹp tới mức khỏi cần các thể loại hương hoa cây cảnh.

đại loại thế.

à, cái em đấy nó rỉ tai tao "anh gì cao to tóc vuốt keo có phải giai bao ko?", tao bảo "ko, nó là bạn anh", em đấy ồ lên "thế hóa ra cả 2 anh là giai bao à?", tao nghiêm mặt "Quỳnh Anh, em ko đựoc nói thế, kẻo anh giận", thế là nó giận thật, bỏ tao quay sang tán tỉnh hôn hít vò đầu vò tai tới tấp anh Hiệp. Anh Hiệp sướng quá cứ lẩm bà lẩm bẩm gì gì đó.

Trưởng cave nam Hồng Hiệp đâu rồi ?

Hồng Hiệp để cho Hồng Vinh ăn tục nói phét một mình mà không buồn à ?
Hay là Hồng Hiệp đang mải nâng khăn sửa váy cho chị em nơi phương nao ?

Trưởng cave nam Hồng Hiệp đâu rồi ?

Hồng Hiệp để cho Hồng Vinh ăn tục nói phét một mình mà không buồn à ?
Hay là Hồng Hiệp đang mải nâng khăn sửa váy cho chị em nơi phương nao ?

Hồng Thủy, yêm nào! Đã bảo là thời gian này đang bận bịu cống hiến mà lị. Yên tâm mấy hôm nữa rỗi hơi được tí lại chả xới tung bét lung tung xòe hết sất cả lên chứ lị.
Hồng Vân, mùi hoa sữa hoa hoàng lan này nọ kia khác tuyền là "mùi của ký ức" cả, chúng nó cứ lấy cớ thế để nhớ nhung vật vã một số mùi-của-ký-ức-khác-mà-chỉ-chúng-nó-biết đấy mà thôi.
Nhưng đúng là cứ nhớ lại cái "hôm ý" là ôi thôi người cứ gọi là rậm rật hết cả lên ấy nhỉ. Nẫu ruột thật.
Hồng Mai, cái sự ho ho mệt mệt hôm ý quả là không đúng lúc chút nào. Tuần tới, Hồng Mai đừng ho nhá, vì sẽ cố gắng tổ chức một vụ tương tự, hoặc giật gưn hơn cả "hôm ý" nhá, đêm thu Hà Nội nhá, hết Hồng nọ đến Hồng kia nhá, cùng nghiêng sườn đông cùng nghiêng sườn tây cùng giật đùng đùng cùng xoay nhè nhẹ nhá. Mà có ho cũng vẫn nên đi, vì có tới 12 phương pháp cả thảy (tây có ta cũng có) để chữa ho bằng chất có cồn đựng trong chai thủy tinh mầu nhá. Thế mới sợ! Cho thằng đười ươi Nga La Tư kia nó chết xừ nó đi vì ghen tị nhá.

Gớm nghe chúng mày tả, nghiêng sườn đông với chẳng sườn tây, tao cũng thấy rậm rật nữa là. Thế hôm đấy mọi người đi cái sàn nhảy nào đấy. Lâu lắm rồi không về Hà Nội, chỉ nhớ có cái Sheraton thôi. Ngoài ra còn có chỗ nào hay nữa không? Cho tao cái list để tao thèm từ bây giờ đến tháng 3 sang năm.

con Nở kia đẻ xong đã rồi hãy đú. Chỉ được cái giỏi adua atòng tứ tung tít mù cả váy đụp.

mày ở nhà từ tháng 3 đến tháng mấy hở?

Gớm nghe chúng mày tả, nghiêng sườn đông với chẳng sườn tây, tao cũng thấy rậm rật nữa là. Thế hôm đấy mọi người đi cái sàn nhảy nào đấy. Lâu lắm rồi không về Hà Nội, chỉ nhớ có cái Sheraton thôi. Ngoài ra còn có chỗ nào hay nữa không? Cho tao cái list để tao thèm từ bây giờ đến tháng 3 sang năm.

Đấy đấy đúng cái anh Sê-ra-tông ấy đấy, sàn dẩy đầm tên là Nutz. Hà Nội đi chơi đêm hôm khuya khoắt chán bỏ xừ làm gì có chỗ nào hay ho nữa đâu mà list. Sau 12h khuya, thì một là con ma nào về nhà con ma nấy, hai là con ma nọ về nhà con ma kia, ba là cả bọn ma nó dẫn nhau đi ăn cỗ những đẩu những đâu ai người ta biết thế quái nào mà lường :D :D :D :D
Chợt nhớ hồi xưa thân phụ của tình yêu mình đầu giờ chiều cắp cặp đến cơ quan, không quên đe cả hai đứa, giọng ra chiều hơi bất lực và nhuốm phần cay đắng "Thôi tao đi làm đây, chúng mày cứ liều liệu, tao ở nhà chúng mày còn là người, tao đi vắng cái là chúng mày thành quỷ tất!"

Chỉnh sửa lần cuối:
Đấy đấy đúng cái anh Sê-ra-tông ấy đấy, sàn dẩy đầm tên là Nutz. Hà Nội đi chơi đêm hôm khuya khoắt chán bỏ xừ làm gì có chỗ nào hay ho nữa đâu mà list.
Ai bẩu với chú Hiệp là Hà Nội về đêm chỉ có mỗi Nutz??? Ông chú chủ quan quan liêu quá đấy. Lần sau ra gọi cháu, cháu dắt đến một chỗ cực hay ho thâu đêm suốt sáng, có đủ cả khoai tây, khoai lang, vàng-trắng-đen, giai thanh tao sơ mi hồng giắt đít quần đen là phẳng lì, gái yểu điệu bra đỏ váy 40 xăng-tim nốc rượu tì tì rồi mơ màng ngắm lông chân tây... mọi nhẽ, nhá :D

Mà cái vụ Apocalypse Now chả thấy ông chú confirm gì là sao???

thằng mặt XXX béo hấp kia tự dưng động rồ nhảy vào bênh con Hưng? Hơ hơ hơ? Sao mày ko tìm cái ảnh nào nhang nhác Brad Pittttttt chẳng hạn? Hay sao ko đưa luôn gã Brad vào? Đã fake thì fake luôn thể, chứ đưa ngay "ông giáo Thế" vào dư lày.....
Hơ hơ hơ. Chú Vinh đúng là tương tư virtual nhỉ? Đã hai năm rõ mười rồi mà cứ khăng khăng một mực, thà tin rằng có đừng ngờ là không.

Thế cháu mà là con Hưng thì chú làm gì nào? Lao đến tụt quần tụt váy đè dúi cháu vào tường à? :D

Thôi chú cứ làm cây tùng cây bách đứng hẳn trên cao chót vót cho gái (mà có khi cả giai nữa) bò lên đi. Truy cùng giết tận thằng cháu làm giề :p

Thu sắp qua và đông sắp về, ông chú nhân hậu tí đê ;)

Nghe đến nhảy nhót, lại thấy thèm. Tao từ giã cái món dancing đấy từ hồi tốt nghiệp khỏi Ams đấy. Mấy chục năm rồi, chả có nhảy nhót gì cả. Trừ có một lần, đi chơi Quảng Ninh, tối chả biết làm gì, đi nhảy với mẹ tao. Bà già 60 tuổi, thấy điệu gì cũng chơi tất, nhảy 3-4 tiếng chả thấy gì, còn tao được 15' vào ngồi thở hồng hộc. Nghĩ lại thời cấp 3, thấy mình mất phong độ trầm trọng.

Nghe đến nhảy nhót, lại thấy thèm. Tao từ giã cái món dancing đấy từ hồi tốt nghiệp khỏi Ams đấy. Mấy chục năm rồi, chả có nhảy nhót gì cả. Trừ có một lần, đi chơi Quảng Ninh, tối chả biết làm gì, đi nhảy với mẹ tao. Bà già 60 tuổi, thấy điệu gì cũng chơi tất, nhảy 3-4 tiếng chả thấy gì, còn tao được 15' vào ngồi thở hồng hộc. Nghĩ lại thời cấp 3, thấy mình mất phong độ trầm trọng.

Tao hiểu, tao hiểu Nga ơi.
Làm sao mình thi đấu được với các cụ tổ hưu tuần nào cũng đi nhẩy cổ điển ở Tăng Bạt Hổ hả mày.
Bố mẹ tao cũng dai sức mấy vụ dzẩy đầm hơn tao nhiều.
Mà dzai nhất là thằng em tao - sinh viên trẻ khoẻ.

Vậy nên, hôm qua Mai xinh đề xướng món này nhẹ nhàng hơn, đỡ tốn công tốn sức hơn nghiêng sườn đông, nghiêng sườn tây, xiên sườn tẩm bột rán bọn mày ạ.
Chủ nhật này, hoặc là chủ nhật sau bọn HN có đi chùa gì gì ấy, mới khánh thành ở Ninh Bình, to nhất Đông Nam Á hay không ?
Mỗi nhà đi 1 xe ô tô, hoặc là 2 nhà đi chung 1 xe.
Tùy ý.
Cố gắng để chị em k phải tổ lái, vì xương cốt tao cũng rệu rã sau hôm phục vụ đoàn tiếp viên Hồng Hịêp, Hồng Vinh...mất rồi :((
Phương ơi, Nga ơi, Dung ơi...bọn mày ơi, nhất định tham gia nhé.

Tao cũng thích đi chơi cực nhưng chủ nhật tuần này tao bận mất rồi. Để tuần sau được không?

Tao cũng thích đi chơi cực nhưng chủ nhật tuần này tao bận mất rồi. Để tuần sau được không?

Tuần sau cũng được. Lũ bọn mình đi với nhau thôi nhé. Không gia đình, không bà con nhé. Được không? Nga có đi được không? tao là tao tín nhiệm mày vụ lái xe đấy. Hay là mày sợ mệt thì tính Cả Ngọe là bạn giai cấp 3, không tính là chồng mày, cho bạn ấy đi phục vụ chị em món lái xe được không Nga?:D :D :D
Tao nói thật đấy.

Ờ, tuần sau nhé. Tao lôi kéo thêm Hồng Vân. Chồng Vân chủ nhật đi golf cả ngày nên chắc Vân đi được thôi.
Còn trẻ con tính sao hả các mẹ ? Chủ nhật cả con tao và con Mai đều đi học thêm. Con của Vân buổi sáng đi tennis...
Có lẽ tùy ý, có chồng con đi cùng cũng ok !
Dzưng mà chỉ tuyền các chị gái thôi thì tha hồ buôn dưa lê phải k các bạn !!!!!!!!!
Nếu k cho giai đi theo, thì tao tổ lái cũng được.

mày ở nhà từ tháng 3 đến tháng mấy hở?
Thằng Vinh kia, tao ở nhà đến độ khoảng cuối tháng 6. Mày có tạt về nhà đợt đấy gặp lại cái "tình chưa kịp nở đã tàn" ngày xưa không?

Dzưng mà chỉ tuyền các chị gái thôi thì tha hồ buôn dưa lê phải k các bạn !!!!!!!!!
Nghe chúng mày rủ nhau đàn đúm, thèm quá. Thôi được rồi, đợi đấy sang năm tao về, tao đàn đúm bù lại cái thèm năm nay :D

----------

À mà ảnh ọt chụp hôm đi ăn trưa với thằng Vinh và Hiệp, chẳng thấy bọn mày upload lên là thế nào nhi?

:D , hơ hơ, quên khuấy thật.
bọn mình mải vui, thằng sà-goòng cao to béo ú na ú nần nó xéo mất rồi, mới vác máy ảnh ra chụp? Chả ảnh nào có nó nhỉ?

Hoa Nhung Kiều Xơn ghen tị chưa? Bọn tao ăn hút cười đùa đá chân cấu tay nhau hì hụi, đứa nào cũng no nê thỏa mãn.

8790 sáng bừng cả gian giữa nhà hàng. Mấy ai 35 chân thành vui vẻ nhí nhố xí xớn được như vậy?

Nga ơi, bạn hiền chân dài ơi, plsssss, mày del cái ảnh tao sủ to hơn cả Sọ dừa, cổ rụt vai so bé hơn cả Tuấn Vũ, ochinchin = 2 quả nhãn đi đựoc ko? Trông khiếp quá, tởm hơn cả tao ngoài đời. Tao nhìn còn thấy tởm 8-X: . Cái ảnh này nằm đấy là "súc phạm" khóa mình, chắc chỉ thày Bảo là đắc ý múa tay trong bị.

Nga ơi, bạn hiền chân dài ơi, plsssss, mày del cái ảnh tao sủ to hơn cả Sọ dừa, cổ rụt vai so bé hơn cả Tuấn Vũ, ochinchin = 2 quả nhãn đi đựoc ko? Trông khiếp quá, tởm hơn cả tao ngoài đời. Tao nhìn còn thấy tởm 8-X: . Cái ảnh này nằm đấy là "súc phạm" khóa mình, chắc chỉ thày Bảo là đắc ý múa tay trong bị.

He he..., nghe mày thảm thiết rống lên thế, tao cũng động lòng, vào ảnh xem xóa thế nào, mà lo-tech không tài nào xóa được. Tao đang hỏi thằng Cú xem làm sao xóa đi được, hoặc thằng Cú có tiện tay thì xóa đi cho thằng Vinh cái nhé 8-X:

Hoặc cháu Hưng, em Nga, ai biết xóa thế nào thì mách cái, thanks.

Back
Bên trên