Khóa 87-90 chúng mình - có gặp lại (để cưa cẩm) nhau?

Tao ngồi ở đây tao đoán, thằng Vinh về lại ba hoa nhăng nhít gì đó thì phải, chả biết có đúng không hả thằng kia?

Thế cuối cùng cháu Hưng không về dòng dây dắt chú Vinh đi dạo phố à?

Hoa ơi, thế câu chuyện của thằng Vinh về mày có phải nhăng nhít không?

Cháu Hưng có hứa sẽ đến, mà không thấy đâu Hoa ạ. Tao thì đoán chắc Hotboy không đi ăn vào trời mưa bão, sợ các cô già đánh giá tham ăn. Còn thằng Vinh thì khẳng định: tao đảm bảo là con Hưng đấy, nên còn lâu nó mới dám đến! Sự thực ra sao, chỉ có cháu Hưng là rõ nhất.

----------

Ơ lần này thằng Vinh về mà không ve Xơn được tí nào à?

Xơn hôm đó phải đi họp Hội đồng Quản trị, không đến được, nên Vinh chả có cơ hội vo ve vãn gì.

Hoa ơi, thế câu chuyện của thằng Vinh về mày có phải nhăng nhít không?

Hehehe chết cười, tao mới nghe có sơ sơ 3 nguồn mà mỗi nguồn một khác. Đây, cung cấp cho chúng mày thêm nguồn thứ 4 từ tao nhé - Vinh ơi mày làm trái tim nhạy cảm của tao tơi bời tan nát, tao cứ tưởng hồi đó tao cưa được mày rồi chứ hóa ra mày lại đi cưa em nào dưới mình hai khóa hả Vinh?

Tao chậm chạp, nhớ ra chuyện gì kể lại chuyện đó, mua vui cho các bạn xa tổ quốc đây.
1. Phú Vinh thố lộ ra một câu chuyện dễ thương: khi chia tay ở cấp 3 đã hôn được bạn Hoa xinh đẹp thân yêu 1 cái. Một kỷ niệm không thể nào quên của Vinh. Gần 19 năm sau, vẫn mơ màng: thế Hoa trông thế nào chúng mày? các bạn khẳng định: ngày xưa xinh và đáng yêu 1 thì bây giờ là 2.
Vinh (mắt xa xăm): nó bảo tao gặp nó phải cách xa ít nhất 5m (xòe tay ước lượng) 5m của nó, 5cm của tao (tủm tỉm happy)
2. Cháu Hưng và thày Bảo: 2 nhân vật chưa rõ là ai.
Vinh khẳng định Hưng là con gái vì thế không dám đến dắt chú Vinh đi dạo phố.
Thày Bảo: (cả lũ nhao nhao nói cùng 1 lúc)
Phương: thày bảo là mày chứ ai (chỉ vào Vinh)
Nga: lão nào thế nhỉ? Khó chịu quá đi. Chính tả sai be bét
Dung: Dở hơi dở hám
...
Vinh: tức là tao giả vờ chửi tao để chúng mày vào bênh tao, cho tao biết chúng mày đều yêu tao phải không?
3. Ăn uống:
Vinh: chúng mày ăn lắm thế nhỉ?
Cả lũ: thế mà lắm à? Đã ăn uống gì mấy đâu? mải nói chuyện quá!!!
4. Thỏ Ngọc:
Vinh: hồi lớp 2 tao được đóng vai Thỏ ngọc, được cô (cô tên gì chúng mày nhỉ?) bế vào lòng, tao chỉ mong được gục đầu vào ngực cô mà khóc nức nở. Chúng mày có tin không? bây giờ tao vẫn mang trái tim Thỏ ngọc đấy. Có đứa nào Thỏ ngọc tao không?
Cuối bữa, "thỏ ngọc" đã trở thành động từ chỉ có trong từ điển khóa 87-90.

Tao chậm chạp, nhớ ra chuyện gì kể lại chuyện đó, mua vui cho các bạn xa tổ quốc đây.
1. Phú Vinh thố lộ ra một câu chuyện dễ thương: khi chia tay ở cấp 3 đã hôn được bạn Hoa xinh đẹp thân yêu 1 cái.

Ố hô hô, é he he, Vinh ơi thế tao có còn làm gì được mày mà tao không biết nữa không? Đại loại như là lợi dụng sơ hở và sự trong trắng ngây thơ cả tin tuổi 17 của mày, lừa mày đến chỗ tối xong rồi giúi mày vào tường làm hại đời mày rồi bỏ chạy chả hạn?

Kiểu này nhỡ mà tao với mày gặp nhau, tao lỡ nhìn mày một cái là khéo mày lu loa lên là "chúng mày ơi cái Hoa nó vừa hiếp tao!" ấy nhở?!

----------

Tao thấy càng ngày càng thú vị rồi đây, đứa nào nhớ ra chuyện gì kể cho tao hóng với nhá!

Ối giời ơi, ghen tị quá đi thôi. Thức ăn ngon, chuyện thời xưa chuyện thời nay nghe dễ thương quá, mà chuyện thật hay là người kể có duyên mà tớ cười đến suýt nữa thì rụng mất cái "belly button" đấy. Cái vụ 2 ông bạn thời xe đạp gặp nhau sau bao năm xa cách thì chắc là cảm động lắm nhỉ. Chỉ đọc vài dòng của bạn Hiệp thì cũng thấy bạn ấy rưng rưng rồi. Thế ai có ảnh thì post nốt lên đi cho bọn xa quê nổ con ngươi mắt một thể nhỉ (kiểu giống mấy con cá vàng mắt lồi, lồi to quá thì nó nổ thôi).

Bên này đã bắt đầu hơi lạnh rồi, lá cây đang đổi màu rất đẹp. Trời trong xanh, không kẹt xe, không bụi khói như ở HN hay Sài gềnh. Tuần vừa rồi thì mấy mẹ con đi mua costumes cho bọn nó diện Halloween. Đấy, tớ chẳng có gì khoe cả, chỉ có bấy nhiêu thôi, có ai thấy thèm không?

Chào bọn mày,

Tao Dương Thủy đây.
Báo cáo bọn mày là thỉnh thoảng tao vẫn vào diễn đàn xem, nhưng chẳng xem đầy đủ, nên ngại k tham gia.
Hôm trước gặp thằng Hiệp , thằng Vinh (có 1 buổi đi dancing dãy dụa với mấy thằng này và mấy đứa bạn nữa), thấy vui quá nên vào diễn đàn đọc 1 mạch các loại chủ đề, rồi thấy khoái quá, k dừng được nên nói leo cho vui nhé.

1. Báo cáo hôm gặp mặt thằng Vinh
Nội dung thì tao k dám bổ sung gì, vì tao ngồi xa trung tâm , ăn uống là chính.
Nhưng mà,
Nga ơi, Mai ơi, bọn mình chiều chuộng 2 bạn Vinh , Hiệp quá, mà quên mất ca ngợi các bạn gái của chúng ta đấy.
Bạn Nga Cáo rất xinh và sành điệu. Ăn mặc có gu kiểu Adrey Herburn (có đúng chính tả k nhỉ?). Váy hoa bó sát eo, dép cao gót duyên dáng.
Bạn Dung đúng dáng mệnh phụ phu nhân, da trắng hồng, tóc mới nhuộm, dài , loăn xoăn.
Bạn Mai váy trắng, mắt long lanh, bờm gài tóc óng ánh tím (tao tự hào mà khoe là quà tao tặng sinh nhật đấy nhé ;;)
Bạn Vân thì...sorry, quần áo đi làm, chả có gì đặc biệt (đáng tiếc), nhưng ngồi đối diện bạn Hiệp ca-ve nam - nổi tiếng trên quảng cáo Vinaphone, nên ánh mắt Nàng mơ màng, miệng Nàng cười tủm tỉm...
Bạn Phương mặc tuyền đồ đen, áo đen, quần đen, giầy đen. Chắc chắn Phương là sexy nhất ngày hôm ấy. Phương được vinh hạnh ngồi đối diện bạn Vinh !
Gì nữa nhỉ ...?
Các bạn gái còn lại (bao gồm cả tao) thì có lẽ vì trời mưa nên có phần giản dị.

Chuyện này có ăn nhập gì vụ "có gặp lại (để cưa cẩm) k nhỉ";))
Hình như là có đấy.
Tuy tao là nữ, nhưng mà tao rất thích ngắm các bạn gái mình xinh tươi, sành điệu. Những lúc ấy, thấy yêu chính bản thân mình hơn :D
Vậy nên, bọn mày ơi, ăn diện nữa vào, sành điệu nữa vào để tha hồ mà xinh tươi mơn mởn cho xứng đáng với tuổi 35.
Tao xin trích dẫn email tao vừa nhận được của 1 đứa bạn gái (tên là Hiền Bầu) đang ở Geneve nhân dịp sinh nhật nó ngày hôm qua
"Gớm, nghe 35 tuổi già nhỉ. Hồi bé toàn tưởng tượng 35 tuổi tức là 3 con, đầu phi dê, cắm cúi đi làm, ai dè giờ tao vẫn lông bông, ngày ngày đi ném bánh mì cho thiên nga ở hồ"

2. Nhân dịp đọc "Tản mạn mùa thu HN"
Lúc nãy đi đón con gái học về bằng xe máy. Đi qua phố Bà Triệu thấy lá vàng rơi bọn mày ạ. Hay thật, chân đi dép lê, quần sóc, phóng xe mắt, bịt mặt khẩu trang, mà thấy mùi thơm gì như là hoa sữa ?! Bỏ khẩu trang ra thì đúng là hoa sữa bọn mày ạ. Ờ, đọc cái "Tản mạn ,..." của bọn mày, tao mới giật mình nhớ ra từ lúc vào thu đến giờ, chưa bao giờ tao để ý có lá vàng hay abcd tương tự...Cám ơn các bạn viết nhiều nhiều, để tao hâm nóng lại cái gì đó gọi là cảm xúc với thiên nhiên.

3. Hoa ơi,
Hơi lạc đề một chút,
Chúc mừng Hoa nhận được PR ở Nhật nhé.
Tao cứ đưa lên đây để bọn nó chuyện trò rôm rả.
He he

Đấy nhé, thế là tao tham gia hóng hớt,
Bọn mày viết nhiều nhiều vào cho tao còn có cái đọc.
Hay nhất là cái mục
"Đi đó đi đây" bọn mày ah

Thay mặt hội ác min 87-90, tao nhiệt liệt chào mừng Dương Thủy tham gia hội buôn liên hành tinh, à nhầm, liên lục địa.

Chúc mừng con vịt béo kia giờ có cơ hội mời bọn tao sang Nhật chơi nhá :D

Trời Sài thành vừa mưa xong, mưa rồi lại nắng, nắng chán khéo lại mưa nữa mất thôi. Lâu lắm mới lại vào trong này. Hy vọng có thời gian cafe với thằng Hiệp.

Mai, demiMai, láo quá. Là tao bảo 20 năm trước tao hôn hít vừon cổ tích hay thần thoại gì gì đó, mày nghe thế nào thành ra là với con Hoa, hở?

Hoa nó vừa pm chì chiết tao cái tội vừa ngu vừa dát bỏ lỡ cơ hội, lại còn ăn không nói có. Hoa ơi mày đừng tin chúng nó, lần tới gặp nhau tao sẽ vồ mày như kiểu cuốn theo chiều gió chiều mưa chiều bão chứ chẳng chơi. Kệ cụ các loại chướng ngại 5m 10m 50m v.v....

hờ hờ, kiểu này khi nào tụ hội có cả vịt Hoa cả khỉ đột Vinh, khéo các bạn kéo đi xem tuồng như đi trảy hội, nhở? (trích dẫn lời vịt hôm chát với khỉ)

Dung dâm nữa, ảnh đâu? Em Cáo xử lí nó vụ này hộ các bạn với, Dung nó chụp bao nhiêu ảnh mà chẳng up lên gì cả. Hư quá.

thằng Xơn nhá, mày gặp Hiệp bây giờ tao thách mày cưa nổi nó đấy.

Dương Thủy nhá, hồi 2006 mày cũng "yêu bản thân mình hơn", cũng vào HAO bi bô. Bẵng đi 2 năm, giờ lại thấy mày trong HAO. Ô, ;) . Năng lui tới dây đi, rủ cả Vân nữa. Đảm bảo sẽ có nhiều "bản thân" trở nên đáng yêu hơn. Đảm bảo sẽ có nhiều cây đời xanh tươi hơn.

Phương nhá, hehehe, cứ biết thế nhá.

con Hưng nhá. Vẫn trốn à?

các chúng mày nhá, tao nhớ HN quá đi mất thôi..........

Thay mặt hội ác min 87-90, tao nhiệt liệt chào mừng Dương Thủy tham gia hội buôn liên hành tinh, à nhầm, liên lục địa.

Chúc mừng con vịt béo kia giờ có cơ hội mời bọn tao sang Nhật chơi nhá :D

Trời Sài thành vừa mưa xong, mưa rồi lại nắng, nắng chán khéo lại mưa nữa mất thôi. Lâu lắm mới lại vào trong này. Hy vọng có thời gian cafe với thằng Hiệp.

Ơ thằng phải gió kia, còn không biết gọi điện thoại cho tao nữa? Hy hy vọng vọng cái gì, cà phê cái gì, gọi ngay cho tao, chiều tao đưa đi uống bia nhá.

Vinh à.
Thôi thì tao nhận là tai tao nghễnh ngãng, vừa nướng vừa nghe thế nên nghe nhầm, để mày thanh minh thanh nga với bóng hồng cổ tích của mày nhé :)

Hà Nội mấy hôm nay lạnh lạnh hẳn đi rồi, không nóng như mấy hôm mày về đâu. Nắng thì vàng óng, hoa sữa mới thoang thoảng chứ chưa gay gắt. Nhưng tao đồ là mày thì phải có thêm bóng hồng bóng xanh gì đó thì mới "nhớ HN quá đi mất thôi", phải không?

Thủy ơi, mày quên không kể cái đoạn là các chị gái 35 xinh tươi, vừa đến một cái là quấn ngược tóc lên, chăm chú xiên xiên nướng nướng à?
Lần sau phải đánh chén ở chỗ nào vẫn ăn được nhiều mà không phải làm nhiều như thế để chí ít là tai không đến nỗi nghe nhầm nhá :)

Bên này đã bắt đầu hơi lạnh rồi, lá cây đang đổi màu rất đẹp. Trời trong xanh, không kẹt xe, không bụi khói như ở HN hay Sài gềnh. Tuần vừa rồi thì mấy mẹ con đi mua costumes cho bọn nó diện Halloween. Đấy, tớ chẳng có gì khoe cả, chỉ có bấy nhiêu thôi, có ai thấy thèm không?

Có tớ thấy thèm đây, rất thèm cái không khí không bụi khói, không cảnh kẹt xe. Ở Hà Nồi, người nào nhìn cũng như Ninja vì bụi bậm, tai thì nghễnh ngãng vì quá nhiều tiếng còi, còn tắc đường thì khỏi phải nói.

Thế dưng mà cũng phải khoe lại cho Kiều thèm, ở nhà trời cũng đã xanh thẳm, gió heo may, nắng vàng ươm mà không nóng bức, túm lại là mùa thu rất đẹp rồi. Tối đi làm về, qua góc Quốc Tử Giám - Văn Miếu, kiểu gì cũng phải lật cái khẩu trang ra, hít vài hơi thật sâu thưởng thức hương Hoàng Lan. Còn hoa sữa thì khỏi phải nói, đi đến đâu cũng thấy, hương hoa sữa theo về tới tận đầu ngõ. Đúng là cả năm, chỉ được có mỗi mùa này, còn mùa nào cũng ghét cả.

----------

Dung dâm nữa, ảnh đâu? Em Cáo xử lí nó vụ này hộ các bạn với, Dung nó chụp bao nhiêu ảnh mà chẳng up lên gì cả. Hư quá.

thế tao cũng thấy mày chụp chụp nháy nháy rất nhiều mà, đâu hết cả rồi?

Chỉnh sửa lần cuối:
Cháu Hưng có hứa sẽ đến, mà không thấy đâu Hoa ạ. Tao thì đoán chắc Hotboy không đi ăn vào trời mưa bão, sợ các cô già đánh giá tham ăn. Còn thằng Vinh thì khẳng định: tao đảm bảo là con Hưng đấy, nên còn lâu nó mới dám đến! Sự thực ra sao, chỉ có cháu Hưng là rõ nhất.

Minh oan cháu Hưng:
Vừa diện kiến cháu Hưng ở Sà Goòng. Đã kịp kiểm tra kỹ lưỡng, khám xét tổng thể rồi. Đúng là hotboy lịch lãm, hào hoa, thông minh, tinh tế, uống rượu giỏi lắm... mọi nhẽ. Gái đâu mà gái. Thế này thì không phải gái :D
Cháu nó có bảo đại ý là "...hôm ấy mưa to gió nhớn, không đi thì thể nào cũng có đứa đơm đặt, mà đi thì xét lại tương quan, địch nhiều ta ít. Chỉ sợ hai ông chú thấy cháu hotboy lại xúm vào làm càn. Mà các cô thì chắc là chả bênh đâu. Nên thôi ở nhà cho lành.."
Giờ là cháu nó đang vật vờ trôi dạt ở trời nam, chưa có thời gian vào thanh minh giải trình với các cô được.
:D :D :D

hôm nay em mới để ý PA cũng đang đổi màu chị à. cả tuần xám xịt âm u nên lá có vàng mấy mình cũng nhìn không ra. sáng Chủ nhật đi training mà thấy nắng chiếu xiên nghiêng nghiêng qua tán lá vàng rực rỡ, thích vô cùng là thích. cả buổi training có mấy lúc được ra ngoài trời, ấm áp bao nhiêu. mấy hôm mưa lâm thâm nên nấm mọc đầy. các em gái nằm, ngồi, đứng, đọc sách, nói cười ríu rít trên bãi cỏ, bên gốc cây, hay lủng lẳng trên mấy cành cây thấp thấp.

trời trong xanh, không khí trong lành, mùi cỏ sau cơn mưa ngai ngái, hoa lốm đốm khắp nơi, tâm hồn vui tươi khi bận rộn và được làm việc đến mệt đứt hơi. không kẹt xe, không bụi khói, không phức tạp, không mệt mỏi, không lấn cấn thở ngắn thở dài...

Halloween 3 nhóc bé nhà chị Kiều và 2 nhóc lớn sẽ dress up thành gì thế? em nghĩ ra rồi, I'll be a Barney. Barney in How I Met Your Mother. Suit up!
(chị Kiều còn giúp em vụ này nữa cơ, chị Kiều nhỉ? suỵt suỵt nhé! bọn mình sẽ có đồ để donate cho Locks of Love, và chị Kiều sẽ làm em trông giống Barney!)

Hoa ơi, cái gì mà chưa công bố đấy?

Nga ơi, có gì đâu, PR là permanent residence, có PR nghĩa là không cần có công ty bảo lãnh visa cho mình nữa, nên mình có quyền thất nghiệp ấy mà :)

Xơn kia, hôm trước đã thống nhất "thế này thì béo gì mà béo" rồi, hôm nay thì tao lại béo à?

Hiệp hôm trước đi giao lưu với cháu Hưng, hai chú cháu có được kiểu ảnh nào khoe lên đây cho các cô các cháu ngây ngất không? Nhân dịp Xơn Cú vào, ba chú cháu làm kiểu ảnh kỷ niệm đê!

Thủy kia, ở lại đây lâu lâu nhá. Lần trước bao nhiêu khí thế tưng bừng, trút ra được thành nhõn 2 bài rồi ngoảy đít bỏ đi thế à?

Nghe Kiều với cháu Nga tả cảnh mùa thu, lại thấy thèm đi đâu ngắm lá vàng quá. Thế này gọi là thích a dua đua đòi :D.

Nhân đây thông tấn xã cho các bạn, là cháu An nhà Nhung vẫn "tụt đâu mà tụt" (nguyên văn lời Nhung). Nhung vẫn đang ôm cháu trong bụng sốt ruột chờ đợi.

Đúng là nghe chúng mày kể chuyện đú đớn ăn uống vui thật, tao cũng nổ mắt vì ghen tị. Nhưng chẳng thấy Thủy tường thuật đoạn đi nhảy với Hiệp và Vinh gì cả nhỉ. Cả buổi tối Hiệp và Vinh đi chơi riêng với nhau, không dám kể thì đáng lý ra chụp ảnh gửi lên cho chị em bình phẩm chứ. Có gan làm thì cũng có gan công bố chứ nhỉ.

Mấy hôm nay Sydney nóng hừng hực ra, toàn 30-35 độ. Thế nên tao cứ ngồi ôm cái máy điều hòa, chẳng muốn làm gì, buôn dưa lê với ai cả. Cháu An thì vẫn thế, chẳng chịu engaged để chui ra gì cả. Đi khám được ông bác sĩ phán cho một câu: "You are going to be pregnant forever". Thế là lại ôm bụng về nhà ngồi đợi tiếp vậy.

Nga ơi, bọn mày mà đợi đến khi tao về mới tổ chức ăn uống thì thành ăn mầm đá mất. Vì tao con 6-7 tháng nữa mới về cơ. Tao thấy chúng mày cứ chịu khổ luyện tập vài lần trong thời gian đợi chờ đi. Để đến khi tao về đi ăn với nhau cho nó dẻo mồm dẻo tai.

Thủy kia, ở lại đây lâu lâu nhá. Lần trước bao nhiêu khí thế tưng bừng, trút ra được thành nhõn 2 bài rồi ngoảy đít bỏ đi thế à?
QUOTE]

Hoa ơi,

Tao ngại viết lách lắm, nhưng vẫn quanh quẩn đọc forum với bọn mày đấy thôi.
Tao vấn chỉ 1 nhóc, nên rảnh rỗi, sau giờ làm đi bộ 2 vòng quanh Bờ Hồ (vài lần / tuần). Cũng thích đi bơi thứ 7, chủ nhật. Thời tiết mát mẻ thế này, bơi bể ngoài trời, k/s Asean / Army hotel vào lúc 5-6h chiều là tuyệt nhất.
Đứa nào ở HN mà thích đi bộ và đi bơi thì alo tao nhé !

Nhung ơi,

Biết ngay nói chuyện nhảy nhót là mày quan tâm mà ;;)
Hôm đấy đi nhảy, uống bia rượu...với mấy bạn Vinh, Hiệp...cũng k ba hoa được gì nhiều. Mà sàn nhảy bây giờ cấm chụp ảnh rồi nên k có gì cho bọn mày xem được. Tiếc lắm lắm !!!
Tao cũng như Nhung, thích bia rượu một chút, nhạc một chút.
Bây giờ thỉnh thoảng tao với Hồng Vân vẫn đi bar tối cuối tuần, ban ngày thì xem phim ở Vincom... Bạn nào cao hứng thì đi cùng đê.

Hóa ra tao toàn rủ rê bọn mày vui chơi thôi nhỉ 8-}
Sorry, văn hóa hơi lùn 1 chút nên chuyển sang chuyện khác có văn hóa hơn.
Tình hình là dạo này tao đang rảnh rỗi, nên hay đọc truyện.
Hoa ơi, bên đấy đang thịnh hành truyện ngắn gì (rất ngắn) thì mày giới thiệu tao đọc với nhé ! Tks mày.

Đây, truyện cực ngắn cho Thủy đọc đây nhá (chả biết mày đã đọc ở đâu chưa) "Tối mất điện, anh X bật diêm kiểm tra xe xem xăng còn hay hết. Xăng còn. Nạn nhân thọ 42 tuổi."

:D

Mà mày bảo tao recommend truyện bên này là truyện tiếng Nhật á? Mày biết thừa tao cậy dốt nên chả bao giờ đọc tiếng Nhật mà lại. Trình độ tao chỉ đọc mấy quyển truyện thiếu nhi bằng tiếng Việt cái Hạnh nó mua cho ở Nguyễn Xí thôi.

Sang năm nếu tao về thì cho tao tham gia một chân nhảy nhót nhá. Năm nay anh Châu hứa "em về anh đưa em đi sàn nhảy nhé" (cả một sự kiện lớn đấy, vì đây là lần đầu tiên hai đứa đi nhảy với nhau). Thế rồi hôm đó, thay vì đi sàn nhảy đập phá và hưởng thụ văn minh, tao được ở nhà rửa đít cho con. Hehe, thôi sang năm, tao xin hứa sẽ huấn luyện con tao tự đi toa lét rồi cho tao đi với nhé.

Trích Thủy,
Biết ngay nói chuyện nhảy nhót là mày quan tâm mà
Đúng là bạn bè lâu năm, hiểu ý nhau ghê, Thủy nhỉ. Sang năm tao về những 3 tháng, tha hồ đú đởn nhảy nhót với mày và Vân. Hoa có muốn ké, cho ké luôn.

Hôm qua, long weekend ở Sydney, có cái Latin Dancing Festival ở Darling Harbour gần nhà. Hai vợ chồng tao dắt díu nhau đi xem. Nhạc lên, máu nổi lên, chồng hỏi: "Em có muốn nhảy không?". Ối giời, giờ này tao còn nhảy nhót Latin gì nữa, chỉ có belly dancing được thôi. Hơn nữa, Tràng An nó đạp cho hai đạp, bụng đã tự nhảy rồi, chẳng cần phải mời :D

Hiệp hôm trước đi giao lưu với cháu Hưng, hai chú cháu có được kiểu ảnh nào khoe lên đây cho các cô các cháu ngây ngất không?

Hôm trước chú cháu tao mải ấy :D quá đâm chả chụp được kiểu ảnh nào :D
Cơ mà dưng đứa nào muốn xem cháu Hưng mồm ngang mũi dọc tóc mọc trên đầu thế nào thì có ảnh cháu nó trên HAO đấy thây

http://www.hn-ams.org/album/showphoto.php/photo/5323

hoặc

http://www.hn-ams.org/album/showphoto.php/photo/5190

Mà tao giao hẹn nhá, đây là lần cuối tao minh oan cho ông cháu đấy, sau đây còn những đứa nào bẩu rằng con Hưng này nọ kia khác thì nhạc và lời tùy ý cụ nhá.
Thế nhá.
Đợt này bận quá thể, những muốn viết bài nọ kia nào là thằng đười ươi Vinh mặt xxx, nào là Hà Nội lúc 3h sáng, nào là Sà Goòng ăn ăn uống uống những đẩu những đâu... chắc phải mươi ngày nữa mới đăng được.

Back
Bên trên