Khóa 87-90 chúng mình - có gặp lại (để cưa cẩm) nhau?

Bạn Hoa còn ở Hà Nội không? Mấy hôm rồi tình hình thế nào, có được các bạn nào đến rủ đi ăn uống tụ tập nàynọkiakhác gì không?

Hehehe bạn Hoa làm mình buồn cười quá như mà mình dất là vui đấy, vì mình chả sợ bị đánh hội đồng vì mình không làm gì xấu cả. Hoa nói đúng là từ từ thì mọi người sẽ hiểu ra và sẽ không súc phạm mình nữa thì lúc đấy bầu không khí ở đây sẽ thật xự là vui vẻ và không ai là không hài lòng nhỉ bạn Hoa nhỉ. Chúng mình phải nên có tinh thần xây dựng như thế.
Mình cũng muốn thắc mắc nhỏ là bạn Phương có thật xự buồn không khi mình sẽ vắng mặt, hehehehe, vì mình thấy là con gái là hay nói ngược lại lắm nên là mình nghĩ là Phương lại chêu mình rồi nhé. Mình không ngại gì mà mình không chả đũa lại Phương đâu nhé. Mà Phương có hay thích ngâm thơ không, ví dụ như thơ Xuân Diệu là mình mê lắm nhé, mà mình cũng có cảm nhận là Phương cũng khá là lãng mạn nên biết đâu mình tiếp súc lâu lại hợp nhau ở cách nói chuyện thì Phương nghĩ sao?
Mình thấy là các bạn chuyên ngữ thì dất thích lãng mạn mà mình cũng mê thơ lắm nhưng mà mình không thích thơ xuyên tạc mà mình chỉ thích nhất là thơ tình ví dụ như thơ Xuân Diệu là mình đọc không biết chán, hehehehe, các bạn mà tưởng mình ngây ngô là các bạn chưa hiểu hết về mình rồi.

Mình cũng muốn thắc mắc nhỏ là bạn Phương có thật xự buồn không khi mình sẽ vắng mặt, hehehehe, vì mình thấy là con gái là hay nói ngược lại lắm nên là mình nghĩ là Phương lại chêu mình rồi nhé.
Người đi một nửa hồn tôi chết
Một nửa hồn kia đứng chửi thề :D

P/S: không phải thơ Xuân Diệu

Như cháu Hưng em đây này, cũng chả khác gì anh, dám đùa vào thằng Vinh, bị em giận, trót mắng nó vài câu, thế mà nó không thèm chấp, lại còn điều chỉnh cho hợp với mấy bà dừ khó tính, rồi dần dà hiểu nó mới càng thấy nó hay.

Thằng cháu đang sướng phổng hết cả mũi lên cô xinh đẹp đáng yêu dịu dàng nhân hậu ạ :)

táng đởm kinh hồn.
xao đỏ á?
mẹ kiếp có đến cả là bố của xao Betelgeize chăng nữa mà vào đây ăn càn nói giở mất lịch xự là cũng bị các nường 8790 & con Hưng chúng nó đá đít ngay, thày Bảo nhờ?

con Hưng nó biếu thày cái vòng lửa lại còn cổ võ thày làm siếc mà dạp siếc HN bây chừ có 3 con hổ thì một con ốm 1 con què 1 con bị mang nấu cao mới lại xư tử thì ko có con nào dưng mà chó các loại thì nhiều ối a là vô thiên lủng mà chó phi vòng lửa là vui lắm đấy thế nên là tao mà xem siếc thực xự là tao cũng dất vui tao không có ý dì súc phạm các loại chó cả nhưng mà tao chỉ vui theo con Hưng thôi hehehehehe.

khà khà, Hiệp ơi xao thày Bảo khen mày mà mày cứ ngúng nguẩy thế, tao chỉ mong được khen như mày, tao lồi hết cả mắt da còn mày thì cứ cấm cảu như chó cắn xư là thế lào? Vào đây vuốt má thày đi mày.

tao là tao dất ngưỡng mộ thày Bảo, vì thầy dất dũng cảm ưỡn ngực da đón phong ba 8790 dữ dội chả xợ bố con thằng xên nào.

thày Bảo xuất đầu lộ giện đi dao lưu với bọn nó tí nhỉ? Ký tên rõ kêu là "thích g-h" mà cứ nấp xó thế thì tay thày nó mọc chai hết cả da à?

Ối zời, tao hôm nay chả có gì đóng góp, chỉ vào đây spam rằng thì là chết cười với thằng Vinh thôi Vinh ạ =))

Hiệp ời, tao dạo này giỏi lắm nhá, chả đi đâu cả, ở rịt nhà thôi, mà giỏi nhất là ở nhà cả những hôm mất điện nữa. Tao cứ đi đâu buổi nào là thằng Bem cháu Hiệp nó mất bữa đấy, chả dứt ra đi đâu được.

À nhân đây nhớ ra, hôm nọ tao dắt cả dây nhà tao sang nhà Thanh Hà chơi, được Thanh Hà chỉ cho lâu đài của cái Nga, khiếp ngưỡng mộ kèm với thèm thuồng chết thôi, Nga ạ. Cái Hà định rủ mày sang nhà nó chơi luôn, nhưng mà ngó sang thấy lâu đài nhà mày tối mịt, chắc đức vua và mẫu hậu và công chúa hoàng tử cùng quần thần lại đi ngự yến ở đâu rồi.

À mí lại, nếu như lúc nào Hiệp mà cảm thấy hạ huyết áp, tao bảo Hiệp cứ đến một phòng công chứng nào đấy mà chơi, đảm bảo máu sôi ngay. Hôm qua tao được cùng bố tao đến cái phòng công chứng gần nhà, trên đường về cứ giận mình mãi, rằng ngày thường mình cứ tưởng mình đanh đá ghê gớm lắm, hóa ra chỉ toàn là bắt nạt chồng con, chứ đến đấy chúng nó tai ngược thế mình lại chả nói được câu nào. Sao mà mình hèn thế nhục thế!

Ê Nhung vẫn cho cháu tao đi làm à? Sắp nghỉ chưa? À mà sáng nay tao vừa cặm cụi gọt một quả sấu chín để tự ăn nhá. Ăn xong ngậm ngùi lắm. Vỉ rằng răng mình đã lão hóa thành răng các cụ rồi, không còn là răng các cháu chắc khỏe nhai đá rào rào như hồi trước nữa, ăn có một quả mà đã buốt buốt.

Cô Hoa nhá,
vào đây cười phát xong bỏ đi luôn nhá. Thằng cháu hay ho của cô bị chú Vinh đàn áp cũng không bênh câu nào nhá. Cháu là cháu đang tủi thân nhá :(

con Hưng nó biếu thày cái vòng lửa lại còn cổ võ thày làm siếc mà dạp siếc HN bây chừ có 3 con hổ thì một con ốm 1 con què 1 con bị mang nấu cao mới lại xư tử thì ko có con nào dưng mà chó các loại thì nhiều ối a là vô thiên lủng mà chó phi vòng lửa là vui lắm đấy thế nên là tao mà xem siếc thực xự là tao cũng dất vui tao không có ý dì súc phạm các loại chó cả nhưng mà tao chỉ vui theo con Hưng thôi hehehehehe.
=)) =)) =))
Chú Vinh mà duyên dáng đáng yêu như cái avatar của cháu là thành luôn hồng nhan tri kỷ của cháu rồi đấy.

Nhung ơi, tớ học xong rồi, bar exam cũng passed rồi (thở phào một cái vì may là đậu luôn chứ cái vụ này tổn hại não bộ lắm nên là nếu mà trượt thì chắc là chẳng có gan thi lại), bằng luật sư thì vừa lấy xong, thành ra có tí thời gian vào đây góp chuyện với mọi người, chứ trước thì bận lắm nên là chỉ lượn lờ hóng hớt để biết tình hình các bạn thế nào thôi. 3 đứa nhỏ nhà tớ thì thưa với các cô chú là nghịch như giặc với lại đứa lớn và đứa bé nhất chỉ cách nhau 3 tuổi nên là chẳng đứa nào sợ đứa nào cả, suốt ngày phân xử bọn ấy cũng đủ mệt rồi. May mà đứa lớn nhà tớ ngoan và cũng chịu khó đỡ vợ chăm con (chắc là giống anh Ni nhà Nhung) nên là tớ chỉ phải trông 3 đứa bé thôi.

Hoa ơi, ở HN bây giờ đang là mùa cốm nhỉ, ăn hộ tớ nhé, thèm quá đi thôi. Các món nấu nướng thì bên này lúc này thèm còn tự lực cánh sinh được, thiếu đồ một tý nhưng mà vẫn ngon, chứ các món như cốm hay là sấu chín thì chắc là chỉ ngồi rỏ nước rãi thôi. Khổ thân thế đấy.

----------

À, mà tranh thủ quảng cáo là bạn nào có nhu cầu mở chi nhánh, văn phòng, mua bán bất động sản, hay là hợp tác làm ăn ở Mỹ hoặc immigration mà cần hỗ trợ về mặt pháp lý thì ới tớ nhé. Tớ đã được licensed để hành nghề thầy cãi ở cả VN và bang NY nên là có thể giúp cover được cả 2 đầu.

Chỉnh sửa lần cuối bởi người điều hành:
Kiều à,

Chúc mừng thi đỗ nhé. Chắc ở nhà gian hòa bọn trẻ con nhiều nên kinh nghiệm cao, một phần giúp Kiều thi đỗ luật hả?

Khổ nỗi tớ ở Úc cơ. Mà cũng chưa có điều kiện gây rối gì với chính quyền nên chưa nhờ vả được Kiều. Nhưng mà có vấn đề gì sẽ a lô Kiều ngay, Kiều giở luật VN với Mỹ ra cãi nhau với bọn Úc cho chúng nó sợ.

Trích bài Hoa:
Ê Nhung vẫn cho cháu tao đi làm à? Sắp nghỉ chưa? À mà sáng nay tao vừa cặm cụi gọt một quả sấu chín để tự ăn nhá. Ăn xong ngậm ngùi lắm. Vỉ rằng răng mình đã lão hóa thành răng các cụ rồi, không còn là răng các cháu chắc khỏe nhai đá rào rào như hồi trước nữa, ăn có một quả mà đã buốt buốt.
Tao còn đi làm 3 tuần nữa cơ mày ạ. Định nghỉ sớm hơn nhưng cứ nghĩ ngồi nhà quẩn ra quẩn vào cũng chán. Rồi nhàn cư vi bất thiện, lại nghĩ ngợi lung tung, lo lắng vớ vẩn. Nên thôi đi làm cho đầu óc nó occupied, đỡ quấy anh Ni.

À mí lại, nếu như lúc nào Hiệp mà cảm thấy hạ huyết áp, tao bảo Hiệp cứ đến một phòng công chứng nào đấy mà chơi, đảm bảo máu sôi ngay. Hôm qua tao được cùng bố tao đến cái phòng công chứng gần nhà, trên đường về cứ giận mình mãi, rằng ngày thường mình cứ tưởng mình đanh đá ghê gớm lắm, hóa ra chỉ toàn là bắt nạt chồng con, chứ đến đấy chúng nó tai ngược thế mình lại chả nói được câu nào. Sao mà mình hèn thế nhục thế!
Ừ, phòng công chứng, tao cũng nhớ. Hồi ở nhà, cách đây hơn chục năm, đi làm công chứng đã thấy mệt rồi. Bây giờ, 10 năm sau, có vẻ cũng chẳng có gì thay đổi. Hồi đấy tao lười, tao thuê dịch vụ làm công chứng luôn. Trả thêm tí tiền cho chúng nó chạy cho mình, chứ hồi đấy đi làm cho Tây, làm gì có thời gian ngồi cả ngày đợi lấy số làm công chứng.

Mày bây giờ quen ở Nhật rồi, không quen jump queue, đi làm công chứng xếp hàng bị chúng nó ủn ra tái mặt là phải rồi. Khổ thế đấy, ảnh hưởng của Nhật thành ngố mà. Tao cũng thế thôi, giờ về mà phải đi xếp hàng làm công chứng thì tao cũng đến ngồi phẹt ra đấy giở khóc giở mếu thôi. Làm công chứng gì đấy? Giấy khai sinh cho Bem à?

Hôm nay tao không thèm ăn sấu chín, mà tự nhiên thèm ăn nem. Cuối tuần này phải làm một chậu nem, rồi để tủ đá, có gì đến lúc đẻ xong, nếu thèm quá thì mang ra rán ăn dần vậy. Giá mà có mẹ Hoa ở đây làm nem hộ nhỉ? Nịnh chị Lan đấy ;;) .

...À nhân đây nhớ ra, hôm nọ tao dắt cả dây nhà tao sang nhà Thanh Hà chơi, được Thanh Hà chỉ cho lâu đài của cái Nga, khiếp ngưỡng mộ kèm với thèm thuồng chết thôi, Nga ạ. Cái Hà định rủ mày sang nhà nó chơi luôn, nhưng mà ngó sang thấy lâu đài nhà mày tối mịt, chắc đức vua và mẫu hậu và công chúa hoàng tử cùng quần thần lại đi ngự yến ở đâu rồi.

Tao cũng thấy cái Hà nó kể rồi, làm tao cứ tiếc hùi hụi vì không được gặp cháu Bi và Bem. Tao với Tẹo định tối thứ 2 này sang nhà mày chơi, mày có nhà hôm đó không? Cái nhà đó chẳng riêng gì mày thèm đâu, tao cũng thèm đấy, đang nghĩ kế làm thế nào đánh thắng thằng em để chiếm nhà đây :D

Mày về nhà, cứ thử qua một số cơ quan công quyền, thấy tình trạng ở đâu cũng như phòng công chứng thôi, chả bị hành cái này thì bị hành cái kia. Tao đi làm thủ tục đóng bảo hiểm cho cơ quan thôi, mà cũng bị vặn vẹo, đi đi lại lại vài lần mới xong. Mà đấy là đóng tiền đấy nhé, không phải đi xin tiền đâu, đi xin thì còn không biết nhục tới thế nào!?

Xin bái phục tài đạo văn của Đà điểu và tức cảnh sinh thơ của cháu Hưng! =))

Chúc mừng Kiều đã xong cái sự học hành nhé, tớ bây giờ sợ nhất là đi học. Chỉ cách đây 5-6 năm thôi, cứ nghĩ tới đi học là hăng hái, mà bây giờ thì ngược hẳn. Đầu óc chả chịu nạp thêm cái gì mới nữa cả, chắc bộ nhớ bị đầy rồi, nạp thêm, vớ vẩn lại treo máy thì chết.

Cái Nhung nhắc đến nem, tự dưng mình lại cũng thấy thèm, cuối tuần này cũng phải làm thôi. Nhung ơi, tao nhận cuốn nem hộ mày đấy, tao làm xong, đến nhà tao mà lấy nhé :D

Trích bài Nga:
Cái Nhung nhắc đến nem, tự dưng mình lại cũng thấy thèm, cuối tuần này cũng phải làm thôi. Nhung ơi, tao nhận cuốn nem hộ mày đấy, tao làm xong, đến nhà tao mà lấy nhé
Ờ, Nga ơi, để chiều nay tao bắt cái máy bay chạy nhanh tạt qua nhà mày lấy nem nhé. Nếu tao có đến muộn một tí thì nhớ để dành, đừng ăn hết nhé :D .

Tiện thể tao cũng tạt qua nhà Hoa lấy sấu chín ăn. Gọi là một công bắt máy bay, đôi việc ăn uống luôn thể nhỉ.

Thật thầy Bảo quá đáng thế, lợi dụng lúc em đang bận xử lý ông Thủ tướng Thái Lan, thầy vào lẳng lơ với mấy má mì 8790 thế à. Em là em không có thời gian sửa bài, em cứ xóa hết đấy. Sao đỏ sao đen gì em xử tuốt nhá :D

Chúc mừng Kiều Anh! Tớ cũng có lần nghe kể về cái sự thi thố lấy bằng thày cãi bên đó rồi. Hình như phải tiêu hóa hàng mấy tủ sách. Bọn nó mô tả là kín 4 bức tường, thêm cả làm thảm trải sàn nhà nữa :)
Kiều Anh siêu thật. Đẻ, chăm 3 nhóc mà thi thố được như thế.

Nga với Hoa ơi, trưa nay đi làm bữa nem luôn không?

Ôi Hoa ơi, bọn tao được đào tạo cho quen rồi, chả có tác dụng nâng cao sức khỏe gì sất.
Tao lâu lắm không tự đi công chứng cái gì, nhưng tao nhớ là có 1 đội ngũ nhâu nhâu ở ngoài, mất thêm đâu ít tiền thì chiều mày quay lại lấy, không phải làm gì hết.

Nga với Hoa ơi, trưa nay đi làm bữa nem luôn không?

Tao thì tao đồng ý luôn, hôm nay đi làm 1 mình đang buồn quá đây, các văn phòng khác nó nghỉ hết, mọi người làm cùng thì đi công tác hết, mỗi mình đi làm. Dưng mà tối nay cái Hoa nó bay rồi, chả hiểu nó có đi được không, mày thử gọi điện cho nó xem.

Nhân tiện, chúc cả nhà Hoa lên đường may mắn nhé. Cháu Bi lần này về, nói tiếng Việt ngon quá rồi còn gì. Cháu Bem thì thích quá cơ, cô nào bế cũng theo, mà còn cười suốt nữa chứ.

Hơ hơ, thông báo với chúng mày là tao đã chính thức tái định cư tại quân khu TH-NC rồi nhá (18T1). Hình như là cùng tòa nhà của cái Phương?

Hoa vịt hôm nay bay về Nhựt bổn à. Chúc mẹ con mày đi tới nơi về đến chốn. Cho tao gửi lời chào tới anh Trâu nhá.

Chỉnh sửa lần cuối:
Hoa ơi, bao giờ về đến nhà, cho tao biết, tao gọi điện trộm của công ty buôn dưa lê với mày nhé. Chỉ còn đi làm có 3 tuần nữa thôi nên cố lợi dụng thời gian mà ăn cắp của chùa, nhỉ

Tao thì tao đồng ý luôn, hôm nay đi làm 1 mình đang buồn quá đây, các văn phòng khác nó nghỉ hết, mọi người làm cùng thì đi công tác hết, mỗi mình đi làm. Dưng mà tối nay cái Hoa nó bay rồi, chả hiểu nó có đi được không, mày thử gọi điện cho nó xem.

Nhân tiện, chúc cả nhà Hoa lên đường may mắn nhé. Cháu Bi lần này về, nói tiếng Việt ngon quá rồi còn gì. Cháu Bem thì thích quá cơ, cô nào bế cũng theo, mà còn cười suốt nữa chứ.

Ừ. Tao hô hào thì chúng nó bảo thôi, để Hoa còn cho cháu Bem nó ăn :D
Công nhận hôm nay đi làm chán thật. Xung quanh nghỉ cả, mà văn phòng mình thì cũng vắng đến quá nửa. Nga ơi, Parkson đang sales, có hôm qua với hôm nay thôi. Tao chạy qua (vì ở ngay gần) mua lăng nhăng 1 tý, cũng vui hơn đấy *-:)

Back
Bên trên