Khóa 87-90 chúng mình - có gặp lại (để cưa cẩm) nhau?

đấy thế trưa - chiều hôm nay chúng mình hẹn hò nhé? địa điểm là highland hanoi tower nhỉ. tầm 1 rưỡi em Nga sẽ xuất hiện để tham gia chương trình cà phê, nhưng mọi người thì có khi ăn trưa ở đấy luôn cũng được nhỉ. các chị cứ chủ động thời gian nhé, xong rồi nếu có gì thay đổi thì alo em.

anh Sơn ơi anh Hiệp ơi các anh đến hầu chuyện chị em chúng em bàn bạc các vấn đề gender and women's studies, sinh nở và chăm sóc con cái... chứ nhỉ :"> lâu lắm lắm rồi không thấy anh Sơn đâu cả đấy ạ.

Cô Nhung thay mặt vợ anh Sơn vào bênh hộ anh Sơn là hiện nay anh Sơn còn đang mải uống cà phê với một số em Thái Lan ở một địa điểm nào đây gần Băng Kok 50 km. Nên các chị các em các cháu ở nhà cứ tiếp tục ới nhưng anh Sơn không nghe thấy đâu.

Còn chú anh Hiệp thì hình như đã tít mít máy bay về Sài Gòn với vợ rồi.

Thôi, chiều này cháu Nga đi đú đớn với các cô các chị xinh đẹp tạm vậy. Rồi viết bài gửi ảnh cho cô Nhung, chú Vinh, anh Hưng tiếp tục GATO nhé

Chúc bọn mày cà phê cà pháo vui vẻ

Ôi giời tao phải xin lỗi cả nhà vụ cà phê hôm nay nhá. Đêm qua chả hiểu sao bị một trận đau bụng gần chết (mà lại không phải Tào Tháo đuổi mới nghiêm trọng). Sáng nay nằm bẹp bắt chồng phục dịch, bây giờ mới ngồi dậy được mò vào đây đây. Thôi tao cũng đành tiếc méo xệch mà chúc cháu và chúng mày được bữa cà phê vui vẻ nhé. Lúc nào khoe khỏe tao lại vào ba hoa nhá.

Khổ thân Hoa. Đầu vào nhiều quá nhưng đầu ra lại cho hạn chế nên mới đau thế đấy. Đúng là chết vì ăn.:D . Tao cười trên nỗi đau khổ của mày.

Như tao đây, dạo này phải hạn chế ăn uống, nên thấy chúng mày cứ ào ào ăn hết bữa nọ đến uống bữa kia nên tao ghen tị lắm. Giờ thấy đứa ngồi ôm bụng mình mới cười sướng chứ.

Đùa thế thôi, sớm khỏi đau đớn rồi lại đi ăn uống hộ tao nhé. Ăn hộ cả đồ Việt lẫn đồ Tây cho tao, vì dạo này tao bị bác sĩ kiểm soát cấm ăn uống, ức chế quá. Nhờ mày ăn hộ vậy.

Cơ khổ, cái thằng Vinh Chí phèo kia.
Mày về Hà Nội tao gặp được mày mỗi một lần, mà mày bêu xấu, lêu lêu tao suốt từ hồi ấy đến giờ. May mà hôm nọ tao đã được gặp em Hiền Nga rồi, chứ không thì mang tiếng với các em bé quá.
Mày bêu tao thế để gợi ý tao phỏng? Lần tới mày về Hà Nội, tao sẽ gặp mày từ 2 lần trở lên xem mày có bêu khác về tao không nhé.

cơ khổ, cái con demiMai kia, tao gợi ý gợi tứ gì lúc nào? Tao nói thẳng vào mặt mày đây này, là bọn mình nên gặp nhau 2 lần trở lên. Nói chung là càng nhiều càng tốt cho chắc ăn, sẽ ko sợ mang tiéng với em bé, yên tâm đi.

mới lại, ko bôi xấu, ko lêu lêu, dưng mà tao cứ thấy mày trông dâm dâm, thì biết làm sao? Mà th Hiệp th Xơn chúng nó cũng bảo thế đấy, thật đấy.

Khổ thân Hoa. Đầu vào nhiều quá nhưng đầu ra lại cho hạn chế nên mới đau thế đấy.

là sao? Ý em Nở bảo là con Hoa nó phá thượng bí hạ á? Kinh. Hoa ơi mau khỏi nhá, thương lắm cơ. Lần sau rút kinh nghiệm, đừng ăn uống bừa bãi ko chọn lựa, khi nhai nhớ ngậm mồm, hạn chế vừa ăn vừa há mồm ra ngáp, nhá. Ở nhà nóng nực, cơ man nào là ruồi nhặng....

cô Phương tiến vào, cả bàn chỉ chờ có thế, chớp nhoáng giới thiệu thành phần xong thì là tất cả xông vào bụp tới tấp.

ờ, oánh chít con Phương đi, đáng kiếp. Hôm nọ tao vào YM tao cười với mày mà mày ngơ đi nhá. Tình hình sao rồi, hở? ;)

Đây tao đây.
Đêm qua tao đã vào đến Saigon, hôm nay lên đây thấy rôm rả quá nhỉ.

Thằng Vinh kia,
Bỏ ngay cái kiểu cà khịa trẻ vị thành niên vớ vẩn đi nhá, có giỏi mày cứ về thì tha hồ nhá, không phải GATO lồi mắt nhá.

Thằng Sơn Cú,
Mày có ở Đà Nẵng thì cũng phải lịch sự nhấc máy mà nghe điện thoại chứ. AI lại trốn hẳn thế bao giờ. Nhục.

Bạn Hoa,
Tao cứ chắc mẩm rằng sau khi đi ăn thì đi uống cà phê tao sẽ nhã nhặn hỏi rằng tác phẩm nghệ thuật vẽ cái nọ cái kia của mày nó đến đâu, rồi thì còn bao nhiêu sự khác nữa, tỉ dụ như bí quyết làm thế nào để trẻ thế, xinh thế, trắng thế vân vân... Tiếc quá mày lại về tổ chức cho ông cháu tao thưởng thức sữa bao bì đẹp, đâm chả còn dịp mà này nọ kia khác. Thôi để lần sau vậy.

Bạn Nhung,
Khi nào Nhung về mình lập kế hoạch ăn uống Hà Nội hoành tá tràng nhá. Nhung biết không, hôm kia tao được cặp bài trùng Mai và Thủy đón đi xơi trưa kiểu bà ăn nem ông cũng ăn nem nhá. Hóa ra 87-90 chả có ai khảnh ăn cả. Ba bạn tổ chức threesome ở nhà hàng Nem, đói quá cứ cuống cuồng cuồng cả lên, chân tay run rẩy hết cả, huyết áp thế quái nào tụt đến tận mắt cá. Cả ba phải tận tình chiến đấu một lúc theo kiểu "người Mỹ trầm lặng" mới hoàn hồn trò chuyện được đấy. Thật đúng là "chết vì ăn là cái chết băn khoăn".

Cháu Hưng, cháu Nga,
Các cháu học hành tu nghiệp làm ăn, rồi thì làm cái này nọ kia khác ở đất nước Cờ Hoa vui vẻ nhá. Chúc các cháu (à chưa nom thấy cháu Hưng mồm ngang mũi dọc tóc mọc (hoặc không tóc) mọc trên đầu thế nào cả) luôn trẻ trung năng động hớn hở tươi vui giao lưu giao hòa liên tị hết phát nọ đến phát kia... mọi nhẽ nhá. Cháu Nga đi khởi hành đi Nữu Ước học chân thì cứng đá thì mềm nhá.

Các bạn,
Có bạn nào xuất hiện ở Saigon, thì gọi tao nhá. Saigon cũng nhiều đồ ăn ngon lắm nhá. Tao dẫn đi ăn Dim Sum kiểu Hồng Kông tử tế không bỏ mì chính nhá. Vinh ơi tao vẫn để dành chai rượu ngon cho mày đấy.

Thế tao cũng theo cái Nhung tự kết nạp tao vào hội GATO cho chúng mày đỡ GATO với tao cứ suốt ngày ăn ăn rồi lại uống uống nhá. Hôm vừa rồi cháu Hiền Nga và các cô đi Deli thế nào, phái đoàn cử đại biểu tường tnuật lại đi chứ!

Nhung ơi mày tị với tao làm gì, sang năm mày về hẳn mấy tháng liền, tha hồ cho tao nổ đom đóm mắt ấy chứ lị. Hôm trước trong bữa ăn Hiệp đã thân tình quay sang Mai mà trịnh trọng hỏi rằng "bao giờ Nhung Xù về ấy nhi?". Thế là tao liền cướp nhời nói leo "Nhung thì tháng 3 tháng 4 sang năm". Hiệp nghe xong gật gật gù gù vẻ hiểu ý đắc chí rồi, bao giờ về mày chỉ việc theo Hiệp mà tha hồ "xơi các thể loại quà" nhá.

Lại còn thằng Vinh kia nữa, muốn xem ảnh thì cứ đợi đấy, nhá, rồi tao gửi ảnh cho mà xem. Ví lại tường thuật, thì hôm trước cái Nga chả cho một bài dài ngoằng rồi còn gì nữa. Ý cậu là lại muốn hỏi xa hỏi gần (hay là hỏi thẳng toẹt vào mặt) là các bạn có nhắc đến Vinh tôi không? Nhắc thì nhắc thế nào chứ gì? Tao thì tao dỏng tai lên nghe lỏm được Mai hỏi Hiệp là "Vinh làm nghề gì ở bên Nga ấy nhở?". Hiệp ú ớ "Ơ ờ thì nó làm pi a". Có một số bạn thắc mắc rất chính đáng là có phải Vinh làm huấn luyện viên thể hình không. Một số bạn, nghe thông tin này thì trố mắt ra. Một số nữa thì xua tay "Không phải đâu không phải đâu!". Còn một số khác thì chả nói gì chỉ cười khẹc khẹc khẹc...

Ví lại, tao thổ lộ là tao ưa nịnh, nên được các bạn chiều lòng, nịnh cho mấy câu làm tao hết sức sung sướng rồi thì là cảm kích. Nhưng mà các bạn các cháu cũng đừng có nhiệt tình chiếu cố quá, không có tao lại tưởng thật thì tao toi đới!

Hehehehe,
Ví lại, tao thổ lộ là tao ưa nịnh, nên được các bạn chiều lòng, nịnh cho mấy câu làm tao hết sức sung sướng rồi thì là cảm kích.

Cứ như theo mình nghĩ thì là các bạn mà khen bạn Vinh thì chính là các bạn nịnh bạn Hoa, là mình nghĩ là ý bạn Hoa là nói như thế có đúng không bạn Hoa? Hôm nào bạn Hoa dỗi dãi mình gặp nhau riêng xem xao nhỉ, thì bởi vì bạn cứ bảo là bạn muốn dao lưu với mình mà mấy hôm đọc tin các bạn hội họp ăn uống mà bạn Hoa lại không nhắc đén mình, chứng tỏ là bạn Hoa không giữ lời hứa, bạn lại còn chốn mình nhé?

Các bạn gửi ảnh lên cho mình xem với, mình cũng muốn xem bạn Hiệp phong độ thế nào, chứ mình thấy khẩu khí ăn nói của bạn Hiệp là mình dất phục dất ngưỡng mộ đấy, phong cách của bạn Hiệp rất chi là phong độ thảo nào bao nhiêu người mến mộ nếu mình là các bạn nữ chẻ tuổi là mình cũng rất là mến mộ bạn Hiệp đấy.

Mình cũng xơ qua về chuyện bạn Phương bảo mình là bạn Vinh, nếu Phương đùa thì mình nghĩ cũng vui vẻ cũng không có chuyện gì to tát cả nhưng nếu Phương mà nghĩ thế thật là mình dất là ngạc nhiên đấy, nói thật với Phương là mình tuy là dất dản dị thật thà nhưng chính ra mình lại dất lịch sự với phụ nữ và với tất cả mọi người, mình dất ưa không khí hòa nhã, lịch sự dao lưu, chứ mình không thái quá và đôi lúc bất nhã như Vinh, mà Phương lại đánh đồng mình với Vinh là mình thấy không nên.

mình tuy là dất dản dị thật thà nhưng chính ra mình lại dất lịch sự với phụ nữ và với tất cả mọi người, mình dất ưa không khí hòa nhã, lịch sự dao lưu, chứ mình không thái quá và đôi lúc bất nhã như Vinh, mà Phương lại đánh đồng mình với Vinh là mình thấy không nên.
Hì hì,
đang busy cuống cuồng cuồng dưng mà cháu vẫn phải nhã nhặn vào đây bập bênh ông chú chưa vợ của cháu phát. Chú cháu đôi lúc có trơ trẽn thái quá, dưng mà duyên; đôi lúc có khẩu dâm bất nhã, dưng mà brilliant. Thày Bảo có muốn lấy điểm với các chị các cô trong này thì cũng đừng dìm hàng ông chú cháu thế chứ. Chú cháu có oánh gái thì chỉ dùng tuyền hoa phong lan thôi, chứ không như kiểu thày Bảo "không được oánh phụ nữ, dù chỉ bằng một cánh hồng, nên là ông sẽ dùng tay không".

Nhưng cháu đồng ý với thầy Bảo: cô Phương đánh đồng chú Vinh cháu với thầy Bảo là không nên. Cục đá xù xì nhưng bên trong nó có ngọc. Còn có những thứ lấp lánh lại chẳng phải vàng :D

Các bạn gửi ảnh lên cho mình xem với, mình cũng muốn xem bạn Hiệp phong độ thế nào, chứ mình thấy khẩu khí ăn nói của bạn Hiệp là mình dất phục dất ngưỡng mộ đấy, phong cách của bạn Hiệp rất chi là phong độ thảo nào bao nhiêu người mến mộ nếu mình là các bạn nữ chẻ tuổi là mình cũng rất là mến mộ bạn Hiệp đấy.
Chú Hiệp cháu đương nhiên là phong độ hào hoa Marc Jacobs ngút trời. Không phải chỉ có các bạn nữ trẻ tuổi mà cả các chị các cô 8x-7x-6x cũng cực kỳ hâm mộ chú Hiệp cháu. Hình như thầy Bảo vừa trở về từ đất nước chùa Vàng chùa Bạc nhỉ???

nói thật với Phương là mình tuy là dất dản dị thật thà nhưng chính ra mình lại dất lịch sự với phụ nữ và với tất cả mọi người, mình dất ưa không khí hòa nhã, lịch sự dao lưu, chứ mình không thái quá và đôi lúc bất nhã như Vinh, mà Phương lại đánh đồng mình với Vinh là mình thấy không nên.

Thầy Bảo ạ,
Trước tiên, bản thân xin cảm ơn thầy đã có nhời khen.
Thật là hòa nhã, thật là ý tứ.
Từ trước tới giờ, bản thân cũng không dám trực tiếp giả nhời thầy, phần vì không biết cũng chẳng quen, phần vì thấy thầy ưa cái chuyện oánh sai lỗi chính tả quá, cũng cả cười mà rằng trên đời trên đời này đôi khi cũng có người lạ nhỉ... Bản thân cũng cho rằng, sự xuất hiện của thầy trên diễn đàn 87-90 này tuy không được hoan nghênh lắm, nhưng qua thời gian, cũng dần thành sự quen thuộc. Nói thế nào nhỉ, như nói đến Món Ăn Hà Nội, là có mì chính ấy mà. Chẳng ai thích, thậm chí còn gây dị ứng ngứa ngáy nho nhỏ, khó chịu trong mồm, nhưng mà rồi thì cũng kệ.
Nhưng đến cái ý kiến của thầy hôm nay, thì sự tình nó lại trở nên trơ trẽn lắm đấy ạ. Nói thầy bỏ quá cho, nó cứ như đồ chay mà bỏ nước mắm, cứ như cà phê mà rắc muối tiêu, cứ như hút xì gà mà tra nõ điếu.
Bản thân cũng xin thưa với thầy rằng, nếu quả thực thầy thấy Vinh "thái quá và bất nhã" rồi lại xin "đừng đánh đồng" nọ kia, thì còn lâu lắm lắm nữa mới đến cái lúc thầy ngộ ra được phần nào cái thần cái khí nơi đây, phí cái công bao lâu rồi ăn chay nằm mộng mà chẳng bén duyên. Chi bằng ngay từ giờ thầy vui lòng rời gót ngọc, từ rày trở đi léo hánh khất thực qua chốn bụi trần này làm chi, trên đường bôn tẩu có nhẽ thầy sẽ tìm được chốn sơn thủy phong cảnh hữu tình nào hợp duyên với thầy hơn chăng.
Vài hàng mộc mạc, mong thầy lưu tâm.

Đang định vào bênh anh Chí nhà tao thì đã có Hiệp và cháu Hưng vào bênh hộ. Thằng Vinh vào đây mà nở mày nở mặt với đời này.

Cũng tâm sự với anh Bảo rằng là, 3 năm ngồi học cạnh thằng Vinh, chỉ có mỗi cái Hoa ngồi giữa bọn em, hàng ngày cản phá hộ vài cuộc chiến tranh bằng lời nói giữa em và thằng Vinh. Biết cái mồm nó nhiều khi độc như thế nào, nhưng 3 năm học cùng nhau, em cũng hiểu cái lòng của nó ra sao. Nên 3 năm bọn em chửi nhau cãi nhau suốt, nhưng gọi là bạn thì vẫn là bạn. Vẫn quý nó, vẫn mong hôm nào đó về Việt Nam gặp lại nó để chửi nhau tiếp.

Bọn em có chửi bới cãi lộn nhau ở đây cũng là vì bọn em đã có cái quá khứ biết nhau quen nhau thì mới dám mang ra bỗ bã với nhau. Chứ nếu là người dưng nước lã thì bọn em đã chẳng lôi nhau ra mà bạo mồm như thế.

Có anh Bảo thỉnh thoảng vào góp vui với bọn em thì cũng vui đấy, gọi là thêm mắm thêm muối cho câu chuyện nó có thêm mùi thêm vị. Nhưng cũng mong anh hiểu là bọn em ở đây đều biết nhau nhiều năm rồi. Mong anh hãy đợi biết bọn em thêm rồi lúc đấy hãy đánh giá cũng chưa muộn.

Hình như thầy Bảo vừa trở về từ đất nước chùa Vàng chùa Bạc nhỉ???

Cháu Hưng ơi, đến chết cười với ông cháu...
Ông cháu quan sát đến là chính xác.
Hỏi thầy Bảo đi chùa Vàng chùa Bạc về thế chẳng hóa ra cháu lại riếc thầy tám vía mặc va-li-de hồng dưới áo cà sa hay sao?
Chú lại chưa hẳn đồng ý hoàn toàn với cháu, chú thấy thầy Bảo của chúng ta tuy tu hành nhưng mà rõ ràng là straight, thầy cũng chẳng giấu giếm gì khi cứ giọng hì giọng hỉ giọng hi ha rủ hết cháu gái nọ em gái kia cô gái khác đi lập forum riêng... Tuy thế nhưng chả hiểu sao chú vẫn luôn bất giác thấy ghê ghê dở dở trong người mỗi khi đọc thấy khẩu khí của thầy :)
Còn chú Vinh cháu, tuy rằng khẩu khí uyển chuyển nõn nường tản mạn cầm cành phong lan, đôi khi lại vui buồn lẫn lộn, cắm ca cắm cảu như chó cắn ma... nhưng đúng là trượng phu tử tế đáng mến vô cùng (thằng khốn nạn mặt xxx kia sướng chưa, liệu thần hồn mà cảm ơn thầy Bảo đi, không có thầy thì lấy đâu ra tao ngợi ca mày đến thế?).

Quên không hỏi, thế hôm Mai với Thủy đưa Hiệp đi uống cà phê thế nào? Chẳng thấy ai tường thuật gì cả. Làm tao hồi hộp đợi chuyện từ tuần trước đến bây giờ.

Rồi đầu tuần các cô đi uống cà phê chia tay cháu Nga cũng chẳng thấy ai ý kiến ý cò gì cả.

Cứ hỏi chuyện ăn thì rào rào ra. Nhưng chuyển sang hỏi chuyện cà phê tâm sự riêng thì các anh các chị các cô các chú các cháu cứ gọi là giấu biệt chuyện với nhau đi.

Vinh kia. Tao chả biết mày nói đùa hay nói thật. Mà tao cũng chịu không biết đối đáp với mày thế nào.
Chỉ biết là tao cảm thấy bắt đầu khó chịu với cái kiểu mày nói về tao. Mày thôi đi cho tao nhờ nhé.

:D
Quên không hỏi, thế hôm Mai với Thủy đưa Hiệp đi uống cà phê thế nào? Chẳng thấy ai tường thuật gì cả. Làm tao hồi hộp đợi chuyện từ tuần trước đến bây giờ.

Rồi đầu tuần các cô đi uống cà phê chia tay cháu Nga cũng chẳng thấy ai ý kiến ý cò gì cả.

Cứ hỏi chuyện ăn thì rào rào ra. Nhưng chuyển sang hỏi chuyện cà phê tâm sự riêng thì các anh các chị các cô các chú các cháu cứ gọi là giấu biệt chuyện với nhau đi.

Nhung ơi, có phải cafe cà pháo gì đâu. Ăn nem mày ạ. Mày không thấy Hiệp tường thuật đấy à? Chỉ tội là 3 người VN trầm lặng quá nên không có nhiều chuyện để buôn lại cho mày :D
Thế dưng mà khi huyết áp có vẻ đã tăng trở lại thì Hiệp mơ màng bảo: bạn Hoa sao mà trẻ xế, xinh xế nhỉ? ;;)
He he, Hoa ơi. các bạn khen thật, mà còn chưa khen hết đấy.

A, mà quên mất, kể ra cho Nhung thèm nhé. Bọn tao ăn nem cua, nem cá, nem lươn. Nóng ròn. Với bún sợi nhỏ. Nước chấm chua chua cay cay ngọt ngọt... Rồi kết thúc với 3 bát hủ tiếu :D

Vinh kia. Tao chả biết mày nói đùa hay nói thật. Mà tao cũng chịu không biết đối đáp với mày thế nào.
Chỉ biết là tao cảm thấy bắt đầu khó chịu với cái kiểu mày nói về tao. Mày thôi đi cho tao nhờ nhé.
Tao đồng ý với Mai. Thằng Vinh trêu Mai hơi cà trớn rồi. Mày vào xin lỗi Mai đi.

Nhung ơi, có phải cafe cà pháo gì đâu. Ăn nem mày ạ. Mày không thấy Hiệp tường thuật đấy à? Chỉ tội là 3 người VN trầm lặng quá nên không có nhiều chuyện để buôn lại cho mày
Ơ, thế tao tưởng bọn mày tàn phá mấy mâm ở khách sạn Hà Nội rồi mới đi cà phê. Thế hóa ra ăn ở Khách Sạn Hà Nội chưa đã, lại phải đi đánh thêm một chầu nem nữa à.

Hoa, tội của mày là tội nói chuyện nhiều quá, không để các bạn có thời gian ăn uống nhá.

Nghĩ lại, hay là Hiệp rủ Mai với Thủy đi ăn riêng hôm khác đấy, không phải hôm ở khách sạn Hà Nội. Tao là cứ còn-phiu quá.

A, mà quên mất, kể ra cho Nhung thèm nhé. Bọn tao ăn nem cua, nem cá, nem lươn. Nóng ròn. Với bún sợi nhỏ. Nước chấm chua chua cay cay ngọt ngọt... Rồi kết thúc với 3 bát hủ tiếu
Mai ạ, tao tự hào mang theo mình dòng máu Việt Nam, tự hào là con gái mẹ tao, nên tự hào vác vào mình cái bệnh gestational diabete. Thế nên dạo này tao phải ăn uống kiêng khem gần chết, không sợ cháu mày lại thành con voi. Nên có ở nhà đi ăn cùng với bọn mày thì cũng chỉ dám gậm bánh mì khô thôi. Ăn uống gì bây giờ tao cũng phải giở sổ ra tính điểm, ăn xong lại phải đi bộ hùng hục, rồi lại trích máu ngón tay đo độ đường trong máu. Rất hoàn cảnh.

Nhưng được bác sĩ phân tích thì bây giờ tao mới phát hiện là dáng tao thanh thanh nho nhỏ là bởi vì gene, chứ không phải vì ăn nhiều :D . Thế mà ngày xưa tao cứ tự đổ tội cho mình là ăn như lợn. :D

Chỉnh sửa lần cuối:
Hehehe hôm nay cuối tuần nên là thảo nào trong này nhôn nhịp vui vẻ gớm nhỉ, nên là mình vào đọc bài mà cứ thấy hoa cả mắt vì bài này chưa đọc hết thì đã lại có bài mới viết đúng là nhộn nhịp thật.
Mà đúng là mình cũng thấy mình chính ra là dất thẳng thắn không sợ xung đột nên minhg thấy dì chướng là mình góp ý ngay bởi vì mình cũng dất muốn trong này phải thật vui vẻ và thật văn hóa vì bọn mình hầu hết đa số toàn là người lịch sự mà. Mình thấy là bạn Vinh mà cứ tiếp diễn kiểu bất nhã thế này thì dồi sẽ không chỉ bạn Mai mà dồi bạn Hoa cũng sẽ có lúc không chịu đựoc cũng sẽ phản đối dồi cả bạn Phương bạn Nga bạn Lê nữa nói chung là dất nhiều bạn sẽ như bạn Mai sẽ thấy khó chịu chứ không phải riêng mình thấy khó chịu đâu.Ý kiến thẳng thắn của mình là bạn Vinh nên hòa nhã và lịch sự hơn trong cách cư sử trong diễn đàn cũng như ngoài cuộc sống xã hội, nhất là đối với phái đẹp, thì chỉ có ích cho bạn và bạn sẽ được nhiều nhiều người quý mến và hâm mộ như bạn Hiệp hay là bạn Sơn.
Hehehe lâu lắm bạn Nhung mới nói chuyện với mình mình cũng thấy vui lắm đấy nhé, chính ra mình với bạn Nhung với bạn Hoa có khi nói chuyện lại hiểu nhau hơn đấy, ít ra mình thấy bạn Hoa có vẻ như hiểu mình từ lâu lắm rồi còn bạn Nhung lại thân với bạn Hoa, thế nghĩa là duyên nợ đấy Nhung ạ, hehe.
Còn chuyện bạn Hiệp thật ra là mình cũng thấy ngạc nhiên vì mình khen bạn Hiệp là mình khen rất thật mà bạn Hiệp hình như lại diễu cợt mình. Nhưng mà mình cũng chẳng để bụng đâu bởi vì mình hiểu là bạn Hiệp bênh bạn Vinh nên giận lây sang cả mình, nhưng mà mình không dìm bạn Vinh mà mình chỉ muốn góp ý xây dựng thôi nên mình nghĩ là chắc Vinh cũng không giận mình thì sao mà Hiệp với Hưng lại giận mình thì mình cũng lấy làm ngạc nhiên.
Hehehe, mà mình thấy là mình khen bạn Hiệp là bạn Hưng cũng khó chịu lại còn mỉa mai mình nữa với cả là mình đọc nhiều bài của Hưng nên mình cũng đoán Hưng dả làm con trai chứ thật là con gái mà lại nhiều kinh nghiệm có khi bạn Hưng bạn Hiệp ngoài đời lại thân thiết lắm với nhau, hehehe, thật ra mình cũng tinh ý ra phết đấy.

Mình cũng xơ qua về chuyện bạn Phương bảo mình là bạn Vinh, nếu Phương đùa thì mình nghĩ cũng vui vẻ cũng không có chuyện gì to tát cả nhưng nếu Phương mà nghĩ thế thật là mình dất là ngạc nhiên đấy, nói thật với Phương là mình tuy là dất dản dị thật thà nhưng chính ra mình lại dất lịch sự với phụ nữ và với tất cả mọi người, mình dất ưa không khí hòa nhã, lịch sự dao lưu, chứ mình không thái quá và đôi lúc bất nhã như Vinh, mà Phương lại đánh đồng mình với Vinh là mình thấy không nên.

Vâng, bây giờ thì em biết là em nhầm to. Bạn Vinh thì duyên dáng hơn vô cùng nhiều và biết khi nào thì nên dừng những lời nói vô nghĩa lý.

Bác Bảo có thể làm ơn chấm dứt chuyện nhận xét người này người kia ở đây được không? Bác chả biết ai vào ai, đọc mấy bài mà mọi người nói đùa nhiều hơn nói thật và chỉ có người trong cuộc mới hiểu được mà đã có nhận xét này nọ. Nói chung bác nên luyện kĩ năng đọc hiểu và có thêm tí sense of humor nữa rồi hẵng quay lại đây. Đảm bảo em không khóc khi bác biến mất khỏi chân trời này một thời gian đâu.

Chỉnh sửa lần cuối:
Hehehe, mà mình thấy là mình khen bạn Hiệp là bạn Hưng cũng khó chịu lại còn mỉa mai mình nữa với cả là mình đọc nhiều bài của Hưng nên mình cũng đoán Hưng dả làm con trai chứ thật là con gái mà lại nhiều kinh nghiệm có khi bạn Hưng bạn Hiệp ngoài đời lại thân thiết lắm với nhau, hehehe, thật ra mình cũng tinh ý ra phết đấy.
Thầy Bảo tự cho mình là tinh ý, thì cô Phương cháu đã tiễn khách rồi đấy. Thế thôi thầy đi cẩn thận nhá, không có ngã ngồi cũng lại chấn thương sọ não. Mà thầy làm ơn, đừng có ghếch mũi lên đánh hơi hít hà như thế, thằng cháu hotboy này tuyệt nhiên không thích giao lưu với những người bán cầu đại não đặt nhầm chỗ.

Ơ, thế tao tưởng bọn mày tàn phá mấy mâm ở khách sạn Hà Nội rồi mới đi cà phê. Thế hóa ra ăn ở Khách Sạn Hà Nội chưa đã, lại phải đi đánh thêm một chầu nem nữa à.

Mai ạ, tao tự hào mang theo mình dòng máu Việt Nam, tự hào là con gái mẹ tao, nên tự hào vác vào mình cái bệnh gestational diabete. Thế nên dạo này tao phải ăn uống kiêng khem gần chết, không sợ cháu mày lại thành con voi. Nên có ở nhà đi ăn cùng với bọn mày thì cũng chỉ dám gậm bánh mì khô thôi. Ăn uống gì bây giờ tao cũng phải giở sổ ra tính điểm, ăn xong lại phải đi bộ hùng hục, rồi lại trích máu ngón tay đo độ đường trong máu. Rất hoàn cảnh.

Nhưng được bác sĩ phân tích thì bây giờ tao mới phát hiện là dáng tao thanh thanh nho nhỏ là bởi vì gene, chứ không phải vì ăn nhiều :D . Thế mà ngày xưa tao cứ tự đổ tội cho mình là ăn như lợn. :D

Nhung ơi. Ăn nem là bữa khác rồi :D Mày thấy hoành tráng chưa?
Còn vụ cafe sau khi chén no ở KS Hà Nội thì có mỗi Phương với Hoa về thôi.

Bọn tao đi để buôn tiếp chuyện Hoa trẻ và xinh, em Hiền Nga (đổi thành em, không phải là cháu nữa nhé) thì xinh, xì-tin (đố mày hiểu là gì đấy), tự tin, có nụ cười rất quyến rũ, buôn tiếp chuyện Phương Hà bỏ việc ở Sứ quán Nhật, bây giờ thỉnh thoảng đi khách, có 2 mức giá tàu nhanh và cả ngày, cạnh tranh sắp tăng do Thủy cũng có khả năng gia nhập đội đi khách, buôn chuyện giá cả leo thang, rồi lại buôn chuyện uống thuốc...
Riêng chuyện uống thuốc thì nó phức tạp thế này: Thủy đau dạ dày. Bố Thủy cũng đau dạ dày. Bố Thủy uống thuốc, Thủy liền uống đơn của bố Thủy. Chuyện này cách đây gần năm. Gần đây tao cũng đau dạ dày. Tao muốn uống theo Thủy, nhưng lại mất đơn thuốc rồi. Thế nên tao nhờ Trần Hằng kê đơn. Thủy định uống lại theo tao (vì nghe nói cái vi khuẩn gây đau dạ dày thỉnh thoảng lại sống lại), nhưng không hiểu sao tao uống thuốc vào cứ hoa mắt chóng mặt. Nó lại chuyển sang uống đơn thuốc của anh sếp nó :D :D :D
Chuyện này thật hoàn toàn. Thế mà hôm đến nhà Phương Hà ăn uống đón Hoa, tao mệt rũ rượi vì uống thuốc, được hỏi thăm, tao kể thì chúng nó cứ cười lăn cười bò, chả thương tao thì chớ.

Mà Nhung ơi, Ở nhà mình quá đáng là cứ bắt ăn bằng 2 người, ra sức nhồi nhét, nhưng ở Tây lại hơi hạn chế quá cũng nên. Mày đừng ăn những thứ ra nhiều đường, nhiều mỡ là được. Còn thì tao tưởng thích ăn gì cứ ăn cũng được.

Back
Bên trên