Khóa 87-90 chúng mình - có gặp lại (để cưa cẩm) nhau?

hehehe, 9h00'06'' HN time, demiMai loay hoay đang định đốp chát vào mặt thằng Phèo, nghĩ thế nào lại rủ Hiệp vào giả nhời hộ, còn bản thân thì log out, đầu đội nồi cơm điện thân nấp bụi cây, rình rập này nọ kia :D

"Hiệp gọi tớ thế này làm tớ đang nằm ngả ngốn thì ngồi phắt ngay dậy".
Đấy, điện thoại mà còn kịch tính như thế, thì lần tới gặp nhau nóng bỏng phải biết.

lần tới gặp nhau "Hiệp gặp tớ thế này làm tớ đang ngồi bèn ngả ngốn phắt ngay ra" à ;;) ?

Chỉnh sửa lần cuối:
Có thằng nó đang ghen ăn tức ở với mày đấy Hiệp ạ... thôi bỏ nước Nga mà về với demiMai đi Vinh ơi :D

ghen lồi cả mắt ra ấy chứ lị.

mày vào đây ghen cùng tao nhá, cho tao ưng cái bụng naòooooo.

Có thằng nó đang ghen ăn tức ở với mày đấy Hiệp ạ... thôi bỏ nước Nga mà về với demiMai đi Vinh ơi :D

Khiếp, Sơn mượn chuyện Mai với Hiệp để tán tỉnh cưa kéo Phú Vinh phô thế. Hình như các bạn giai rất phản ứng với động từ nằm, thoắt cái mà bạn Sơn rất lâu nay không thấy xuất hiện vì bận đi họp hay báo cáo WTO gì đó đã thấy xuất hiện ngay.

Khiếp, Sơn mượn chuyện Mai với Hiệp để tán tỉnh cưa kéo Phú Vinh phô thế. Hình như các bạn giai rất phản ứng với động từ nằm, thoắt cái mà bạn Sơn rất lâu nay không thấy xuất hiện vì bận đi họp hay báo cáo WTO gì đó đã thấy xuất hiện ngay.

Hội này là cái hội 3 giây, Phương ạ.
Này Hiệp kia, tớ có nói là nằm đâu. Lúc đấy đang ngồi cafe buổi sáng, tớ nói là "ngồi ngả ngốn" nhé.
Thế này tớ phải tường thuật vụ 4,5 phút cho chính xác để bà con khỏi thắc mắc.
Đang ngồi cafe thì reng reng "Alo, có phải Mai không? tớ là Hiệp ở trường HAO trường Am đây" (2 lần). - A, thế à? Giật cả mình. Nghe giọng lãnh đạo nhớn quá. Làm tớ đang ngồi ngả ngốn phải ngồi thẳng ngay dậy. - Hôm nay tớ đang rỗi rãi, có rủ được các bạn trên HAO đi uống cafe không nhỉ? - a, a, Để tớ gọi chúng nó nhé. Rồi tớ gọi lại.
10 giây sau: - Mai đấy à? Thôi thôi, tớ quỵ hẳn rồi. - Cái gì, Làm sao mà quỵ? - Tớ phải đi Hòa Bình rồi, tối muộn mới về. Thế thôi nhé. - Ừ. BB.

Đấy:D Tình hình là như thế. Tớ nghi Hiệp sau khi nói chuyện với tớ xong thì nghĩ ngợi, chắc thấy cũng hãi hãi :-t

Mấy hôm trước, nhân dịp đi theo nghe hơi nồi chõ một vụ làm ăn, tao gặp bạn Toản L1 đấy Nhung ạ. Tao có chuyển lời hỏi thăm của Nhung từ bao lâu nay rồi ở trên HAO, bạn Toản bảo vẫn nhớ bạn Nhung xù, vì Nhung đã làm cho Toản được ... nhà trường kỷ luật :D Mày làm cái gì mà để lại ấn tượng sâu sắc đến vậy? Tao đang tò mò quá đây!

Cũng có hỏi thăm xơ xơ tình hình để về báo cáo với Nhung: bạn ấy bây giờ là Tổng giám đốc TV-Link ngoài bắc (đối thủ cạnh tranh của Mai à?), đã có 1 vợ 2 con, VP đặt ở khu Trung Hòa-Nhân Chính, thế là quân khu của bọn tao lại có thêm thành viên (khéo bạn ấy lại bảo thấy sang cứ bắt quàng làm họ...)

Hội này là cái hội 3 giây, Phương ạ.
Này Hiệp kia, tớ có nói là nằm đâu. Lúc đấy đang ngồi cafe buổi sáng, tớ nói là "ngồi ngả ngốn" nhé.
Thế này tớ phải tường thuật vụ 4,5 phút cho chính xác để bà con khỏi thắc mắc.
Đang ngồi cafe thì reng reng "Alo, có phải Mai không? tớ là Hiệp ở trường HAO trường Am đây" (2 lần). - A, thế à? Giật cả mình. Nghe giọng lãnh đạo nhớn quá. Làm tớ đang ngồi ngả ngốn phải ngồi thẳng ngay dậy. - Hôm nay tớ đang rỗi rãi, có rủ được các bạn trên HAO đi uống cafe không nhỉ? - a, a, Để tớ gọi chúng nó nhé. Rồi tớ gọi lại.
10 giây sau: - Mai đấy à? Thôi thôi, tớ quỵ hẳn rồi. - Cái gì, Làm sao mà quỵ? - Tớ phải đi Hòa Bình rồi, tối muộn mới về. Thế thôi nhé. - Ừ. BB.

Đấy:D Tình hình là như thế. Tớ nghi Hiệp sau khi nói chuyện với tớ xong thì nghĩ ngợi, chắc thấy cũng hãi hãi :-t

Giai làm tiền khổ thế đấy. Đi Vĩnh Phúc, khách nó gọi bất thình lình, phải lật đật lên đường ngay. Mà không phải 10 giây nhá, phải nửa tiếng sau mới gọi lại cho Mai nhá. Mà từng ấy vẫn chưa hết bốn phút rưỡi, vì lúc mình về còn cố đấm ăn xôi gọi cú nữa nhưng vẫn chỉ được gặp trên điện thoại thôi.
Không hãi, không hãi (tớ chỉ hãi cái lão sư Bảo thôi...). Đằng nào cũng có thằng nó lồi cả mắt ra rồi, đợt tới ra Hanoi tớ với bạn Mai cho chúng nó thắc mắc luôn thể nhá.

Giám đốc Hiệp tai to mặt nhớn có khác, cứ ẩn ẩn hiện hiện, hết chỗ nọ lại vèo sang chỗ kia. Nhưng mà lần sau Nhung về Việt Nam, Nhung đánh dạt Mai ra, vào thẳng Sài Gòn bắt Hiệp phải đưa Nhung đi uống rượu nhá.

Mai, mày cứ tự nhiên ngả ngốn tạm thời trong thời gian này đi. Nhưng tao về Việt Nam một cái là cứ liệu hồn nhé.

Kinh, giọng ghen kinh chưa? Đúng là Thị Nở có khác :D

Mấy hôm trước, nhân dịp đi theo nghe hơi nồi chõ một vụ làm ăn, tao gặp bạn Toản L1 đấy Nhung ạ. Tao có chuyển lời hỏi thăm của Nhung từ bao lâu nay rồi ở trên HAO, bạn Toản bảo vẫn nhớ bạn Nhung xù, vì Nhung đã làm cho Toản được ... nhà trường kỷ luật Mày làm cái gì mà để lại ấn tượng sâu sắc đến vậy? Tao đang tò mò quá đây!
Nga à, tao thấy mày nhắc đến tên Toản một cái là tao vào ngay, dù bận mấy thì bận. Thế mày có bảo với Toản là Nhung nhớ Toản ghê lắm không, tranh cả phần của Thủy Minh để mà nhớ Toản nhá ;;) . Nhưng mặc dù Nhung nhớ Toản nhưng vẫn phải mắng ngay là Toản quá đáng, đổ tội cho Nhung làm Toản bị kỷ luật. Bản tính Toản vốn đã dễ sa ngã, Nhung chỉ tạo cho hoàn cảnh xô đẩy thôi. Nên mới bị kỷ luật chứ.

Đùa thế, tao chẳng nhớ là tao làm gì mà nó bị kỷ luật. Tao ngoan thế này làm sao mà làm ai bị kỷ luật được.

Chỉnh sửa lần cuối:
hahahaha, cứ thanh minh như đi họp chi bộ thế demiMai ời. Chúng nó nói gì kệ xxx chúng nó, càng ko thanh minh càng bí hiểm. Như tao đây, ghen lồi hết cả mắt ra mà có thấy phân bua gì đâu?

thằng giai gọi kia đợt sau nhớ quay phim chụp ảnh nhá :D /

hahahaha, cứ thanh minh như đi họp chi bộ thế demiMai ời. Chúng nó nói gì kệ xxx chúng nó, càng ko thanh minh càng bí hiểm. Như tao đây, ghen lồi hết cả mắt ra mà có thấy phân bua gì đâu?

Tao lại họp chi bộ tiếp, cơ mà cái mạng nó leng keng, mất biến đi :-?? , tức quá, tức quá 8-X:

Hê hê hê... cuối cùng thì cũng èn én en - en én èn nhá...
Tao bá cáo với các bạn nhá, thằng mặt xxx kia nhá, ngay hôm nay nhá, thích lắm nhá...
Để hả hê bù đắp lại tất cả các cái đoạn bốn phút rưỡi mười giây điện thoại cố đấm ăn xôi nằm ngồi ngả ngốn nhá...
Kịch tính nóng bỏng nhá...
Ngay giữa thanh thiên bạch nhật trung tâm Hà Nội nhá...
Ghê gớm thay, bất ngờ thay, là cả hai bạn nữ cùng một lúc nhá...
Ba tiếng đồng hồ liền không biết mệt nhá...
Đờ Mi Mai cùng với Thủy chứng khoán nhá...
Khát nước uống bao nhiêu là nước nhá...
Xoay web cam để tường thuật tại chỗ cho cái thằng mặt xxx kia mắt nổ lồi ra nhá...
Mà mày mất hút con mẹ hàng lươn nhá...
:D :D :D

hình như?
5 đứa tụ tập tất cả, chứ ko phải 3 đứa.
trong đó có ít nhất 4 đứa nói tới chuyện spa spiếc.

gửi cho chúng mày muôn vàn tình thân ái.

thằng mặt xxx Hấp kia chắc lại ko chụp ảnh quay phim tí nào chứ gì? XXX, cứ thấy gái là uồi ái tứ tung, biết ngay mà.

hình như?
5 đứa tụ tập tất cả, chứ ko phải 3 đứa.
trong đó có ít nhất 4 đứa nói tới chuyện spa spiếc.

gửi cho chúng mày muôn vàn tình thân ái.

thằng mặt xxx Hấp kia chắc lại ko chụp ảnh quay phim tí nào chứ gì? XXX, cứ thấy gái là uồi ái tứ tung, biết ngay mà.

Cập nhật gớm nhỉ.
:D :D :D
Thằng kia, thế mày tưởng thế nào, tao mà không thế nọ thế kia tứ tung không này nọ kia khác này khác nọ kia... thì mới là lạ.
Tao còn chưa mắng mày cái tội bảo đại ý là "...bệnh của những đứa tự tin quá đáng..." nhá. Thế thằng nào đưa những cái tên tỉ như "impotent" hay "touchshit" hay dùng avatar ối a bé tẹo tèo teo?
Mà trong toàn bộ quá trình, có những kẻ thỉnh thoảng lắm mới thốt ra một số từ / một số cảm thán / một số âm thanh chả đâu vào đâu, mà có thằng nó dịch ra được là sì pa sì piếc thì giỏi nhỉ.

Tao còn chưa mắng mày cái tội bảo đại ý là "...bệnh của những đứa tự tin quá đáng..." nhá.

Hiệp mắng thằng Vinh thì phải tội, nó nói thế là có ý khen Hiệp đấy chứ (hay là tao lại đếch hiểu nó nhỉ?).

3 tiếng đồng hồ liền không biết mệt với 4 đối tác một lúc mà Hiệp chỉ tả lại được có chừng ấy thôi à? Làm thì không mệt, thế mà tả thì lại mệt à? Tả thế thì tả làm quái gì, khác gì chiếu xong cái trailer rồi cẩn thận cất phim vào kho. Thế thì làm phim làm quái gì? Thôi vào chiếu nốt phim đê, cho Vinh ví Sơn "ghen lòi mắt" ra.

Mai với Thủy đâu rồi, vào phụ Hiệp một tay đi chứ nhể!

Chỉnh sửa lần cuối:
a con Hoa vịt, tao giấu bình oxy của mày đi rồi nhá,
tội mày cũng to lắm.

Ừ, quả có thế, đúng là tội tao to quá. Tao hối hận lắm, tê tái cả người.

Đếch thèm xin lỗi đấy!

ờ hờ hờ - ê hê hê...

8-}

Dạo này tao bận không kiểm duyệt được, chúng mày ăn nói thiếu kiềm chế quá :p Khéo sắp tới phải làm quả 113 thanh trừng thu tiền phạt cái nhở :D

Hehe Sơn ơi, thế thì mày phải năng vào đây đi tuần đi. Gớm dạo này vui duyên mới quên béng nhiệm vụ, làm chị em (tao đại diện) cứ là nhao hết cả lên.

Nhung đâu rồi, anh Bảo đang hỏi mày kia kìa. Cái anh này kể cũng hay, ở đây cả tá mỹ nhân cả nam lẫn nữ, chả hỏi ai, hỏi mỗi Nhung.

Nga Phương Mai Dung Tẹo Minh Thủy Kiều Anh đâu rồi ấy nhể? Tao còn trốn con vào được đây nữa là chúng mày, nổi lên đi rồi tao phân công thằng Vinh giấu bình oxy cho chúng mày khỏi lặn.

Hehe Sơn ơi, thế thì mày phải năng vào đây đi tuần đi. Gớm dạo này vui duyên mới quên béng nhiệm vụ, làm chị em (tao đại diện) cứ là nhao hết cả lên.

Nhung đâu rồi, anh Bảo đang hỏi mày kia kìa. Cái anh này kể cũng hay, ở đây cả tá mỹ nhân cả nam lẫn nữ, chả hỏi ai, hỏi mỗi Nhung.

Nga Phương Mai Dung Tẹo Minh Thủy Kiều Anh đâu rồi ấy nhể? Tao còn trốn con vào được đây nữa là chúng mày, nổi lên đi rồi tao phân công thằng Vinh giấu bình oxy cho chúng mày khỏi lặn.

:D Tao có biết lặn là gì đâu. Bơi còn chả biết nữa là:D
Ngày nào cũng vào ngó nghiêng, cười hỷ hả, thấy các bạn ai cũng phong độ *-:)
Bình Minh thì tao mới gặp hôm chủ nhật, trông xinh lắm, đằm thắm duyên dáng. Em bé thì chưa biết là giai hay gái.

À thế ra là bạn BM vẫn còn ở HN à. Tao lại nghe tin nó chuyển văn phòng thường trú, hóa ra tin vịt. Để hôm nào bố trí qua chào bạn cái vậy.

Mấy đứa khác đâu hết rồi nhỉ, tạo bận chết được mà còn cố thu xếp vào trong này được, bọn khác đừng hòng cậy biết lặn mà trốn nhá :D

Back
Bên trên