Khóa 87-90 chúng mình - có gặp lại (để cưa cẩm) nhau?

hiểu rồi.

hiệu đính lại 1 tí tẹo :
- rất dễ thu hút chồng cái Hoa đến gần cùng dao, kéo, súng, rìu, búa, câu liêm, bát sà mâu, thuốc độc, bom hạt nhân, v.v......

mày cảm ơn tao à Phương? Ồ không có gì không có gì :D

----------

hiệu đính thêm 1 tý nữa, là rất dễ thu hút thằng Mike đến gần cùng 2 hòn gạch lăm lăm trong tay,

mày mong thằng Mike bị đo ván hả? Ồ không có gì không có gì :D

Rất hay, rất hay.
Thằng mặt xxx này bây giờ nhớn quá rồi nhỉ.
Giá mà ngay lúc này mày ở đây thì thích đấy.
Đêm hôm qua thằng Thường nó ngủ ở nhà tao, hết một chai vodka.

Vinh đã viết:
cụ có biết ngày xưa đi học ngồi cạnh nhau chúng nó nói gì làm gì ko?

Hehe, trong này vui nhở vui nhở!!!

Thằng Vinh định hỏi khó anh Bảo để anh ấy cuống, không trả lời được mày đấy à? Thế thì đây, để em mớm cung cho anh Bảo trả lời nó thế này nhé:

Hồi cuối cấp 3 thằng Vinh nó ngồi ở cuối lớp với cái Thị Hạnh, hai đứa chúng nó rì rầm nói chuyện riêng như mỏ khoét. Cô giáo chủ nhiệm tức mình liền bắt thằng Vinh xách cặp lên ngồi cạnh em ở bàn hai (ô hô, chắc hẳn là vì em trông đạo mạo mô phạm hiền lành ít nói lắm! hà hà...:D).

Đoạn sau này em cũng chả nhớ lắm, mà nhờ có thằng Vinh bây giờ kể lại, em mới biết là, lúc nó ủ rũ xách cặp lên ngồi cạnh em, em mới thẽ thọt bảo nó:

Em - Thằng chó, chết cha mày chưa!
TV - Có chết đâu!
Em - Ngồi lui ra kia!
TV - Lui ra chỗ nào, sang trái hay sang phải?
Em - Thôi câm mồm đi!

Ối giời là ối giời, em nghe nó kể mà cứ cười bò lăn bò toài! Sao hồi đó mình "ấn tượng" thế không biết! So với hồi đó bây giờ tự thấy mình nhạt đi nhiều.

Để chốc nữa lại vào kể chuyện tiếp cả nhà nhé. Bây giờ sếp đang lườm "yêu" ;;)

nhờ có thằng Vinh bây giờ kể lại, em mới biết là, lúc nó ủ rũ xách cặp lên ngồi cạnh em, em mới thẽ thọt bảo nó:

Em - Thằng chó, chết cha mày chưa!
TV - Có chết đâu!
Em - Ngồi lui ra kia!
TV - Lui ra chỗ nào, sang trái hay sang phải?
Em - Thôi câm mồm đi!

Ối giời là ối giời, em nghe nó kể mà cứ cười bò lăn bò toài! Sao hồi đó mình "ấn tượng" thế không biết! So với hồi đó bây giờ tự thấy mình nhạt đi nhiều.

Để chốc nữa lại vào kể chuyện tiếp cả nhà nhé. Bây giờ sếp đang lườm "yêu" ;;)

Tao thấy mày vẫn ấn tượng nắm nắm *-:) :D Mày tiếp tục ấn tượng như thế và hơn thế nữa nhé<:p

He he
Mà cái thằng Vinh nó nhớ tuốt tuột những gì mày nói từ 17, 18 năm trước nhỉ? Bô bô nhưng sâu sắc ra phết. Thế nên nó mới cảm những bạn gái xinh đẹp "trông đạo mạo mô phạm hiền lành ít nói"<:p

Nào kể tiếp nhé,

Phải thú thật rằng, về sau này, tao không còn làm quen được với ai một cách ấn tượng như thế nữa. Có quá lắm thì cũng chỉ vênh mặt lườm ngang thôi, chứ không dám hồ hởi "thằng chó!" thay cho câu "rất vui được làm quen" như thế nữa. Thằng Vinh quả là "may mắn" khi trúng phải cú làm quen chỉ-có-một-lần-trong-đời đó của tao, hehehe... (có lẽ phải sốc lắm nên nó mới thù lâu nhớ dai như thế - trong đời nó, có lẽ cũng chưa có ai làm quen với nó như vậy - tao đoán thế).

Mà tao cũng phải thú thật thêm rằng, tao tự thấy tao càng lớn càng nhu mì thùy mị.

Ở tuổi lên 2, khi mới tập nói, mẹ tao bảo tao nói chưa sõi nhưng đã biết chửi bậy như cái máy (dĩ nhiên là chửi ngọng).

Ở tuổi lên 5 lên 6, tao đi chơi khắp phố trên phường dưới và gây sự ở những nơi tao đến. Thế nhưng mà rất hay ở chỗ, tuy còn bé thế mà tao đã biết thân biết phận mình còi cọc còm cõi, nên chỉ dám gây sự thôi, rồi co cẳng chạy về nhà, biết rằng oánh nhau là không có lại. Mẹ tao kể, thỉnh thoảng lại thấy tao đang tự nhiên chạy ở đâu về, sập cửa đánh Rầm! một cái, gài then kỹ càng, rồi vừa thở hồng hộc hồng hộc vừa nhòm qua lỗ khóa xem "kẻ thù" đã đuổi kịp chưa.

Ở tuổi 12-13 thì tao đã có rất nhiều tiến bộ vượt bậc so với thời thơ ấu, không còn chửi bậy, cũng không còn gây sự nữa. Chỉ còn đứng chống nạnh mắng mỏ mấy "thằng điên" vì đã dám giấu dép của tao.

Lên đến tuổi 15 thì lại càng khả quan triển vọng hơn nữa, khi tao chuyển từ "thằng điên" sang hẳn "thằng chó".

(nghĩ lại tao hơi thấy làm lạ, là tại sao lại vẫn có những đứa nhân từ hết biết, vẫn làm bạn với tao)

Vèo một cái lên tuổi 19, tao bất ngờ được khen "em hiền quá!" (ối giời ơi là giời, thế này mới thật là một ví dụ chuẩn xác của câu "chết vì thiếu hiểu biết" chứ!). Thế rồi thì là đến tuổi 23, cái tay thiếu hiểu biết đó được đăng ký cho đi học một khóa đào tạo trọn đời cùng xà lim với tao. Bây giờ thì tay đó đã học được nhiều điều, hiểu ra nhiều điều, nhưng mà cửa xà lim thì đã khóa, mà chìa khóa thì tao đã nuốt béng vào bụng phi tang rồi.

Thấy không, rõ ràng tao kết luận "tao càng lớn càng nhu mì" là rất có căn cứ. Cứ đà này, bao giờ già lụ khụ khị, tao quyết sẽ trở thành một bà già "dịu dàng quá dịu dàng không chịu nổi" cho chúng mày lác mắt luôn. Khà khà khà...

Chỉ có điều, duy chỉ có một điều khó nghĩ, là không biết sau này con gái tao mà xử sự như tao, cũng đành hanh vân vân như thế, thì tao sẽ thông cảm "ôi giời ngày xưa mình còn quá nó!", hay là sẽ lên mặt đạo mạo "con gái thì là phải...." nhỉ???

Nghĩ mãi chưa ra.

Hoa ạ, phải nói là mày rất có tài kể chuyện nhưng càng đọc tao càng thấy hình như ngày xửa ngày xưa tao hoàn toàn không hiểu mày chút nào cả hoặc là tao nằm trong số "nhân từ hết biết" của mày hoặc là ngồi trong cái giếng Nga 1 mà tao mơ mộng tận đâu đâu.

Cái hồi 11-12 tao vẫn về nhà mày chơi chuyền. Nói đến đây tao lại nhớ hàng bánh rán của bà cụ đối diện trường Lê Ngọc Hân. Chắc giờ bà cụ đã thành người thiên cổ nhưng bánh rán của bà cụ lúc nào cũng là loại bánh rán ngon nhất mà tao từng ăn.

Nào kể tiếp nhé,

Khà khà khà...

Chỉ có điều, duy chỉ có một điều khó nghĩ, là không biết sau này con gái tao mà xử sự như tao, cũng đành hanh vân vân như thế, thì tao sẽ thông cảm "ôi giời ngày xưa mình còn quá nó!", hay là sẽ lên mặt đạo mạo "con gái thì là phải...." nhỉ???

Nghĩ mãi chưa ra.

Khà khà... ;)) (tao cười thế cho hợp với đứa rịu ràng là mày, Hoa ạ)
Mày tài ghê. Từ năm 19 tuổi đến năm 23 tuổi mày vẫn làm cho "cái tay thiếu hiểu biết" ấy tiếp tục thiếu hiểu biết hơn nữa. He he...

Chỉ cần thêm cái chổi là tao có thể hình dung được hình ảnh đầy đủ của bà già Hoa rịu ràng nhu mì =))

...Vèo một cái lên tuổi 19, tao bất ngờ được khen "em hiền quá!" (ối giời ơi là giời, thế này mới thật là một ví dụ chuẩn xác của câu "chết vì thiếu hiểu biết" chứ!). Thế rồi thì là đến tuổi 23, cái tay thiếu hiểu biết đó được đăng ký cho đi học một khóa đào tạo trọn đời cùng xà lim với tao. Bây giờ thì tay đó đã học được nhiều điều, hiểu ra nhiều điều, nhưng mà cửa xà lim thì đã khóa, mà chìa khóa thì tao đã nuốt béng vào bụng phi tang rồi...

Bây giờ ở nhà, trường hợp này được bác sĩ kết luận là "ngu thì chết chứ bệnh tật gì!"=))

Hoa vịt đã viết:
....Chỉ có điều, duy chỉ có một điều khó nghĩ, là không biết sau này con gái tao mà xử sự như tao, cũng đành hanh vân vân như thế, thì tao sẽ thông cảm "ôi giời ngày xưa mình còn quá nó!", hay là sẽ lên mặt đạo mạo "con gái thì là phải...." nhỉ???

Nghĩ mãi chưa ra.

Có gì mà phải nghĩ nhiều thế nhỉ, lý thuyết và thực tế luôn khác nhau rất xa, mày cứ cái điệp khúc quen thuộc " con gái thì phải thế lọ, thế chai" cho tao. :D

Ở chỗ tao làm, có một bà chửi bậy như két, nhưng mà về nhà rất đạo mạo, con bà ấy mà chửi bậy để bà ấy nghe thấy thì đi tong rồi, nghe giảng đạo hết một buổi tối luôn. Hôm sau đến cơ quan, lại kể chuyện cười có thật cho bọn tao nghe. Mày có định học tập không?

Mai ơi, hôm nọ gặp mày ở quán cafe chưa kịp khen, chết chết, bạn Mai dạo này còn xinh đẹp bội phần hơn ngày xưa, làm bạn Ngọc nhà tao cứ lác hết cả mắt!

Mai ơi, hôm nọ gặp mày ở quán cafe chưa kịp khen, chết chết, bạn Mai dạo này còn xinh đẹp bội phần hơn ngày xưa, làm bạn Ngọc nhà tao cứ lác hết cả mắt!

He he... Mày khen thật hay khen đểu đấy? Dưng mà quán triệt tinh thần đã thống nhất trong toàn khóa là khen thì vơ là thật, phải tin ngay :D

Thế mà hôm nay tao đi đám cưới em đứa bạn, chúng nó lại xúm vào bẩu tao là gầy đi, sạm sụa, già hẳn đi, thế có khổ không cơ chứ 8-X: %-( Tao AQ tin mày không tin chúng nó :D

Nhân tiện, buôn chuyện riêng tý: mày loa loa để đi ăn phạt con PHà với con Linh đi. Kẻo con Liên con Tẹo nó không đi được mất. Hôm nọ con Liên nói rồi đấy. Mày mà tổ chức phạt kịp thì cả lũ sẽ mời mày 1 bữa:beerchug:

aha lâu lắm rồi mới thấy bạn Dung D^ bi bô,
tao bèn mong khi nào đó sẽ kể cho mày 1 chuyện cực buồn cười,
để rồi tối về nhà mày khoe chồng "úi giời hôm nay em tình cờ gặp thằng bạn cũ trên xe bus, nó kể cho em nghe mẩu chuyện cười đau cả bụng, làm em cười suýt lăn từ trên giường xuống đất".

mà sao dạo này ít gửi chuyện cười cho tao thế Dung?

con vịt Hoa tưởng chỉ mình mày biết vạch áo cho chúng nó xem lưng đấy à? Sao mày không kể nốt chuyện tao toàn lấn vai sang bên kia cái vạch mày kẻ ra bàn, còn mày thì cứ im thin thít như Thị Kính ăn vụng?

con Mai nữa,
được rồi, đồng ý với mày, rằng tao cũng vô cùng ghê tởm khi nghe con vịt bầu tự sự rằng ngày xưa nó nhu mì rịu ràng,
nhưng mà
cảm những bạn gái xinh đẹp "trông đạo mạo mô phạm hiền lành ít nói"
- thì tao phản đối,
bởi vì cứ bạn gái nào trông dâm dâm là tao cảm tuốt,
đanh đá nanh nọc cũng mặc kệ, thường dân hay lãnh đạo cũng được, thất nghiệp hay làm việc (ở TV chẳng hạn) cũng được.

chúng nó mà không cảm lại, thì tao sẽ rầu rầu khích thằng Hoàng Đạo Hiệp đè chúng nó ra mà tay ải tay ai một chập <):)

----------

quên, đuôi ải đuôi ai,
thằng mặt XXX Hiệp đừng gầm ghè nữa.

aha lâu lắm rồi mới thấy bạn Dung D^ bi bô,
tao bèn mong khi nào đó sẽ kể cho mày 1 chuyện cực buồn cười,
để rồi tối về nhà mày khoe chồng "úi giời hôm nay em tình cờ gặp thằng bạn cũ trên xe bus, nó kể cho em nghe mẩu chuyện cười đau cả bụng, làm em cười suýt lăn từ trên giường xuống đất".

mà sao dạo này ít gửi chuyện cười cho tao thế Dung?

con vịt Hoa tưởng chỉ mình mày biết vạch áo cho chúng nó xem lưng đấy à? Sao mày không kể nốt chuyện tao toàn lấn vai sang bên kia cái vạch mày kẻ ra bàn, còn mày thì cứ im thin thít như Thị Kính ăn vụng?

con Mai nữa,
được rồi, đồng ý với mày, rằng tao cũng vô cùng ghê tởm khi nghe con vịt bầu tự sự rằng ngày xưa nó nhu mì rịu ràng,
nhưng mà
- thì tao phản đối,
bởi vì cứ bạn gái nào trông dâm dâm là tao cảm tuốt,
đanh đá nanh nọc cũng mặc kệ, thường dân hay lãnh đạo cũng được, thất nghiệp hay làm việc (ở TV chẳng hạn) cũng được.

chúng nó mà không cảm lại, thì tao sẽ rầu rầu khích thằng Hoàng Đạo Hiệp đè chúng nó ra mà tay ải tay ai một chập <):)

----------

quên, đuôi ải đuôi ai,
thằng mặt XXX Hiệp đừng gầm ghè nữa.

Tao thêm một tị tẹo với thằng Vinh. Là bạn gái nào trông cũng dâm dâm cả. Love is in the eye of the beholder.

Dung đã viết:
tao thấy hình như ngày xửa ngày xưa tao hoàn toàn không hiểu mày chút nào cả

Hehe Dung ơi, đến tao còn chẳng biết rõ chính bản thân tao nữa là mày. Không có thằng Vinh kể lại, thì tao vẫn cứ đinh ninh rằng tao thùy mị như thế này là từ khi mới sinh đấy chứ!

Mai à, cái tay thiếu hiểu biết đó, cho đến tận bây giờ vẫn thỉnh thoảng trợn mắt lên "khiếp! hồi trước em kinh thế cơ à?!!!". Tao vẫn cứ rót chuyện ra tí một tí một thôi, chứ mà để cho nó ồ ra một cái là sốc phản vệ, nguy ngay!

Vinh đã viết:
con vịt Hoa tưởng chỉ mình mày biết vạch áo cho chúng nó xem lưng đấy à?

Vinh ơi, bạn hỡi, thế hóa ra tôi kể chuyện tôi đanh đá, thì tưởng tôi mới là người đáng xấu hổ vì cho chúng nó xem lưng, chứ hóa ra lại là bạn à? Lúc bạn xấu hổ thì trông bạn thế nào nhỉ? Chắc bạn chẳng đỏ mặt đâu nhỉ, mà chỉ chửi bậy tung tóe thôi nhỉ. Ôi tôi hối hận quá, tôi xin lỗi bạn quá! Nhưng nghĩ một cách tích cực, thì tôi thấy bạn nên lấy thế làm mừng, vì như thế nghĩa là tuy bạn không biết, nhưng thực ra bạn vẫn còn sót lại nhiều nơ ron thần kinh xấu hổ lắm. Hay là của tôi nó sang hết cả mình bạn rồi?!

Mai à, cái tay thiếu hiểu biết đó, cho đến tận bây giờ vẫn thỉnh thoảng trợn mắt lên "khiếp! hồi trước em kinh thế cơ à?!!!". Tao vẫn cứ rót chuyện ra tí một tí một thôi, chứ mà để cho nó ồ ra một cái là sốc phản vệ, nguy ngay!

?!

Nhìn thấy avatar của mày, giật cả mình, rồi lại hý hửng nhòm, tưởng có vịt con sớm thế :D Hóa ra là cháu mày à?:D

Tao vẫn công nhận mày tài, bằng chứng là thỉnh thoảng mới trợn mắt lên, chứ tao tưởng phải bình thản "lạ gì, biết tỏng từ khi em nuốt chìa khóa vào bụng rồi". Hay là mày rịu ràng chỉ với 1 người duy nhất là cái tay đấy nhể? :eek:

Mai đã viết:
Nhìn thấy avatar của mày, giật cả mình, rồi lại hý hửng nhòm, tưởng có vịt con sớm thế :D Hóa ra là cháu mày à?:D

Ừ cháu gái mới toe của tao đấy! Bây giờ cháu tao mới chỉ biết ăn ngủ tè quấy thôi, chứ mà thêm hơn 1 năm nữa, là nó sẽ biết gọi tao bằng "bác" hẳn hoi nhé - oai như "bác Hoa" :D.

Mai đã viết:
Tao vẫn công nhận mày tài, bằng chứng là thỉnh thoảng mới trợn mắt lên, chứ tao tưởng phải bình thản "lạ gì, biết tỏng từ khi em nuốt chìa khóa vào bụng rồi". Hay là mày rịu ràng chỉ với 1 người duy nhất là cái tay đấy nhể? :eek:

Hị hị, thì tao cứ vung vít lúc vắng mặt thế thôi, chứ về nhà thì thỉnh thoảng cũng phải tỏ ra "nể nang" anh Châu một tí, cốt để nháy với cháu Bi rằng "trên đời này, ngoài mẹ ra, con cũng phải biết sợ thêm một người nữa là bố". Mà có khi, trong lúc tao đang múa may ở đây, thì ở một diễn đàn nào khác, anh ấy lại đang viết bài "101 cách đàn áp vợ thành công" để phổ biến cho cánh đàn ông bị nhốt ấy chứ.

Ừ cháu gái mới toe của tao đấy! Bây giờ cháu tao mới chỉ biết ăn ngủ tè quấy thôi, chứ mà thêm hơn 1 năm nữa, là nó sẽ biết gọi tao bằng "bác" hẳn hoi nhé - oai như "bác Hoa" :D.

Hị hị, thì tao cứ vung vít lúc vắng mặt thế thôi, chứ về nhà thì thỉnh thoảng cũng phải tỏ ra "nể nang" anh Châu một tí, cốt để nháy với cháu Bi rằng "trên đời này, ngoài mẹ ra, con cũng phải biết sợ thêm một người nữa là bố". Mà có khi, trong lúc tao đang múa may ở đây, thì ở một diễn đàn nào khác, anh ấy lại đang viết bài "101 cách đàn áp vợ thành công" để phổ biến cho cánh đàn ông bị nhốt ấy chứ.

tay Hoa này giàu trí tưởng bở thật đấy. khổ thân ông anh.

tay Hoa này giàu trí tưởng bở thật đấy. khổ thân ông anh.

Sao lại khổ thân?
Anh nhà Hoa thế là sướng nhất trần đời:D Lúc nào cũng đinh ninh là vợ mình dịu dàng nhất thế giới và vợ mình nể sợ mình nhất thế giới *-:) Thỉnh thoảng trợn mắt lên, rồi lại tự lắc đầu "làm gì có chuyện đấy". he he...:D

Thế Hiệp có được chị Hiệp dịu dàng không? Hay là "dịu dàng quá, dịu dàng không chịu nổi"?
Hay cậu theo gợi ý của Hoa viết ra đây 101 cách đàn áp vợ (mà tùy cậu gọi là "cách giữ ấm êm nhà cửa" cũng được) thành công đi.;;)

Muốn "nhà cửa ấm êm" thì lắp lò sưởi và lót thảm dầy.

Muốn oánh vợ thì bắt vợ nằm sấp, duỗi thẳng cẳng ra, rồi thượng cẳng chân, hạ cẳng tay, đấm... lưng cho vợ.

Muốn vợ răm rắp làm theo ý mình không dám ho he, thì phải thật nghiêm khắc và dứt khoát ra lệnh rằng "em để đấy để anh nấu cơm rửa bát dọn nhà trông con cho, em cứ ngồi đọc báo xem TV đi em yêu!".

Sao lại khổ thân?
Anh nhà Hoa thế là sướng nhất trần đời:D Lúc nào cũng đinh ninh là vợ mình dịu dàng nhất thế giới và vợ mình nể sợ mình nhất thế giới *-:) Thỉnh thoảng trợn mắt lên, rồi lại tự lắc đầu "làm gì có chuyện đấy". he he...:D

Thế Hiệp có được chị Hiệp dịu dàng không? Hay là "dịu dàng quá, dịu dàng không chịu nổi"?
Hay cậu theo gợi ý của Hoa viết ra đây 101 cách đàn áp vợ (mà tùy cậu gọi là "cách giữ ấm êm nhà cửa" cũng được) thành công đi.;;)

Bảo khổ thân ông anh là vì chắc chắn ông anh bị bạn Hoa nhà mình "tưởng bở" rằng ông anh đi rao giảng diễn đàn oánh vợ. Mà thực ra vụ này chỉ tồn tại trong trí tưởng tượng của các quả vợ thôi. Các ông anh ông em bình thường khi không có vợ loanh quanh ở đấy thì ít khi nói về vợ lắm, mặc dù không phải như thế thì không quý vợ đâu.
Mà "dịu dàng" chưa chắc đã là hay đâu nhé.

Có chuyện thế này, là có tay nhà khoa học nào đó thống kê rằng óc anh em đàn ông nói chung thì cứ 3 giây lại nghĩ đến sex một lần. Anh em nhao nhao phản đối, bảo rằng thế là láo, chúng tao còn nghĩ đến bia đến vodka đến whisky nữa chứ.

Hèm hèm, tao vừa được thêm một người nữa (người này rất có trọng lượng hiểu theo nghĩa đen nghĩa bóng đều được) khen là hiền hậu rịu ràng nhá chúng mày nhá! Đến ngay cả tao cũng phải tin rằng thực chất tao vẫn cứ vốn là người như thế, mà chỉ tại cái gen lặn lâu quá, tạm thời ba mấy năm nay chưa nổi lên, nên tao chưa nhận ra đấy thôi. Cho nên những đứa nào không nhất trí là tao rịu ràng thì rụt ngay ý kiến lại đi nhá! :D

Hiệp đã viết:
Các ông anh ông em bình thường khi không có vợ loanh quanh ở đấy thì ít khi nói về vợ lắm, mặc dù không phải như thế thì không quý vợ đâu.

Có chuyện thế này, là có tay nhà khoa học nào đó thống kê rằng óc anh em đàn ông nói chung thì cứ 3 giây lại nghĩ đến sex một lần. Anh em nhao nhao phản đối, bảo rằng thế là láo, chúng tao còn nghĩ đến bia đến vodka đến whisky nữa chứ.

Công nhận là Hiệp nói phải. Kể cả những khi có vợ loanh quanh ở bên dỏng tai lên nghe lỏm thì các ông tán chuyện cũng chả bao giờ đả động đến vợ. Nội dung câu chuyện phần lớn là "thằng nào, ở đâu, làm gì, cái gì, bao nhiêu". Tóm lại là phong phú về dữ liệu thông tin, nhưng nghèo nàn về những gì chị em muốn nghe lỏm.

Mà cái 3 giây một sex Hiệp nói cũng phải nốt. Chỉ phải cái chị em rất lắm chuyện, anh em chân thành nói thật như thế thì thường rú lên "ieo ơi khiếp!", nhưng mà anh em nào không dám nói thật như thế thì lại lầm bầm "cha đó có vấn đề gì không đây?".

Chị em thì thế nào cũng nói được.

Còn anh em thì thế nào cũng chiều chị em.

Muốn oánh vợ thì bắt vợ nằm sấp, duỗi thẳng cẳng ra, rồi thượng cẳng chân, hạ cẳng tay, đấm... lưng cho vợ.

Muốn vợ răm rắp làm theo ý mình không dám ho he, thì phải thật nghiêm khắc và dứt khoát ra lệnh rằng "em để đấy để anh nấu cơm rửa bát dọn nhà trông con cho, em cứ ngồi đọc báo xem TV đi em yêu!".
Hoa ơi, trong lúc bụng to, đầu óc vẩn vương, mày quên, mày gửi nhầm wishing list của mày lên đây à?:D

Bảo khổ thân ông anh là vì chắc chắn ông anh bị bạn Hoa nhà mình "tưởng bở" rằng ông anh đi rao giảng diễn đàn oánh vợ. Mà thực ra vụ này chỉ tồn tại trong trí tưởng tượng của các quả vợ thôi. Các ông anh ông em bình thường khi không có vợ loanh quanh ở đấy thì ít khi nói về vợ lắm, mặc dù không phải như thế thì không quý vợ đâu.
Mà "dịu dàng" chưa chắc đã là hay đâu nhé.
Hiệp lại khiêm tốn. Nhớ vợ nghĩ đến vợ nhiều bỏ xừ, chỉ được cái giỏi giả vờ. Không nhớ vợ mà sao thấy câu nào ông viết cũng có từ vợ ở trong đấy thế?

Thông báo với cả nhà là Nhung đã đi công tác về. Đấy Nhung ngoan thế, đi đâu về đâu cũng chào hỏi lễ phép thế. Đúng là hiền ngoan quá, gấp mấy lần cái Hoa.

Hoa ơi, trong lúc bụng to, đầu óc vẩn vương, mày quên, mày gửi nhầm wishing list của mày lên đây à?:D

Hiệp lại khiêm tốn. Nhớ vợ nghĩ đến vợ nhiều bỏ xừ, chỉ được cái giỏi giả vờ. Không nhớ vợ mà sao thấy câu nào ông viết cũng có từ vợ ở trong đấy thế?

Thông báo với cả nhà là Nhung đã đi công tác về. Đấy Nhung ngoan thế, đi đâu về đâu cũng chào hỏi lễ phép thế. Đúng là hiền ngoan quá, gấp mấy lần cái Hoa.

Chào mọi người. Hiệp hấp đi công tác mới về đây rồi.
Đấy, nhân nói chuyện chị em, thì:
Anh em, thì rõ ràng là lúc nào cũng muốn chiều chị em. Có điều là chị em phải trình bày rõ (không cứ phải bằng nhời) vấn đề ra là chị em muốn gì. Anh em thì ngu bỏ xừ, đứng đầu về ngu. Cứ 3 giây lại nghĩ đến sex đến vodka đến whisky thì lại chả ngu quá, nhỉ?

Chỉnh sửa lần cuối:
Back
Bên trên