Khóa 87-90 chúng mình - có gặp lại (để cưa cẩm) nhau?

Cho tôi chúc mừng sinh nhật bạn Nhung. Ước ao có dịp nào được gặp bạn để bầy tỏ lòng hâm mộ của tôi đối với sự hấp giẫn của bạn.

Được bạn Vinh nhắc tới, tôi thấy thật bất ngờ. Giường như các bạn nữ ở đây, đặc biệt là bạn Nhung, lại để ý đến tôi ít hơn bạn Vinh. :-?? Khá thú vị...

Cho tôi chúc mừng sinh nhật bạn Nhung. Ước ao có dịp nào được gặp bạn để bầy tỏ lòng hâm mộ của tôi đối với sự hấp giẫn của bạn.

Bác Bảo ơi, bạn Nhung đang đi vắng. Em láu táu vào buôn chuyện luôn :D rằng thì là tháng 9 này bạn Nhung có cuộc điều trị toàn diện cho nhiều bạn nam ở 4rum này. Thật là ước gì được nấy *-:) Bác muốn bày tỏ lòng hâm mộ của bác thì cũng là dịp tốt. Bác cứ chuẩn bị tinh thần đi<:p

Được bạn Vinh nhắc tới, tôi thấy thật bất ngờ. Giường như các bạn nữ ở đây, đặc biệt là bạn Nhung, lại để ý đến tôi ít hơn bạn Vinh. :-?? Khá thú vị...
@Vinh: Bác ấy "để ý" đến mày đấy. Mày có mắng bác ấy "phải gió" không?

Cám ơn bạn Mai cũng nói truyện với tôi. Tôi không hiểu dõ lắm bạn Nhung điều trị toàn diện cho nhiều bạn nam ở đây nghĩa là sao. Các bạn nam ở đây bị bệnh gì vậy? Có phải bạn Nhung làm nghề bác sĩ không? Mà bác sĩ ở tận bên Úk. Mỗi ngày biết thêm về bạn Nhung tôi lại càng thấy hâm mộ bạn hơn.

Bạn Mai đừng sui bạn Vinh mắng tôi "phải gió". Tội nghiệp tôi. Nếu như bị trúng gió bất tỉnh, thì lại phải phiền bạn Mai đánh gió soa bóp cho tôi.

Cám ơn bạn Mai cũng nói truyện với tôi. Tôi không hiểu dõ lắm bạn Nhung điều trị toàn diện cho nhiều bạn nam ở đây nghĩa là sao. Các bạn nam ở đây bị bệnh gì vậy? Có phải bạn Nhung làm nghề bác sĩ không? Mà bác sĩ ở tận bên Úk. Mỗi ngày biết thêm về bạn Nhung tôi lại càng thấy hâm mộ bạn hơn.

Bạn Mai đừng sui bạn Vinh mắng tôi "phải gió". Tội nghiệp tôi. Nếu như bị trúng gió bất tỉnh, thì lại phải phiền bạn Mai đánh gió soa bóp cho tôi.

:D
bác hỏi về Nhung thì để bạn ấy vào giả nhời bác cho chính xác.
Còn việc bác trúng gió phải nhờ Bác sỹ Hoa vịt cơ. Bạn đấy mới gọi là tay nghề cao. Đông tây y gia truyền đủ cả;))
Hoa ơi, bác Bảo cần mày này

Bác Bảo ạ, nếu việc viết sai chính tả là một trò đùa thì trò đùa dai quá cũng nhàm chán. Đủ rồi ạ. Còn nếu không phải là trò đùa thì bác cố gắng xem xét kĩ trước khi gửi bài để tránh các lỗi chính tả. Đọc một đoạn văn nhiều lỗi sai chính tả nhức mắt lắm. Bác tham gia diễn đàn này thì vui thật nhưng cũng cố làm cho nó dễ chịu một chút nhé. Mấy lời chia sẻ mong bác đừng giận. Cảm ơn bác nhé.

ai bày chò, có mày bày chò ý, Phương ạ. Viết đúng hay xai trính tả không quan chọng, quan chọng ở trỗ người ta thể hiện cái tinh thần của bài viết như thế nào, dù chỉ là vài giòng viết xơ xơ.

tao nghĩ là, nếu quả thật bác Bảo muốn đùa rai, thì bác xẽ được đùa rai lại ngay tắp nự. Để dồi sem ai xẽ nhức mắt, ai xẽ dận ai,

để dồi xem xự thú vị nó xẽ tới đâu, xự thú vị khi rây rưa phải thằng chí hủi này ý, bác Bảo ạ.

cứ tà tà đi, còn xớm lắm để kết nuận này nọ, ơi Huỳnh Phương, ơi Xư Bảo.

----------

à, quên mất

hay là sao rồi, mọc lại thật à, nếu thế thật thì <:p <:p .

mày diễn tả như vậy là sao hả Phương? Cái hình người thổi kèn toe toe ở đây là sao nhỉ :D?

tao hiểu là, nếu đuôi mọc lại xanh um tùm thì sẽ có đứa (là mày) hớn hở thổi kèn 2 lần?

Hiệp ơi Sơn ơi, =))

=))

tao hiểu là, nếu đuôi mọc lại xanh um tùm thì sẽ có đứa (là mày) hớn hở thổi kèn 2 lần?

Tùy, muốn hiểu sao thi hiểu, không thanh minh, nhé.

Khiếp, bênh bác Bảo phô thế. Mày làm ơn dừng dùng kiểu đùa này được không. Chết rồi, hay tao khó tính nhỉ. Chả thấy chúng mày kêu ca gì chứ tao mà nhìn thấy lỗi sai chính tả tao cảm thấy dị ứng lắm.

Chỉnh sửa lần cuối:
Phương ơi mày khó tính đột xuất hay định kỳ thế?
nếu mà đột xuất, thì "chết rồi" thật,

Xư Bảo có cách dì chữa khó tính cho Huỳnh Phương ko? Ví giụ như bày cho nó cách dả ngô dả ngọng, lừa lừa cho con người ta mất cảnh dác chong dây lát là lao vào "chũm chọe" luôn chẳng hạn.

Xư có biết khi xưa Bá Kiến bị xỉa thế nào không? Cứ léng phéng hì, hỉ, hi ha cạnh con Nở Nhung đi, xẽ có lúc thằng Chí nó ngứa tai gai mắt nó chát bịch hự cho vài phát, là hết đường "chũm chọe" đấy nhá.

Hoa vịt lảng vảng sau lưng Xư Bảo làm j thế? Cất dao kéo đi, để đấy tao sử ní vụ này. Đi chỗ khác kiếm ăn, mày chỉ ngứa nghề thôi chứ mày bênh gì tao, có ra ngay ra chỗ khác không thì bảo?

Bạn Phương đừng nổi giận với tôi. Bạn nói đúng đó, sự thật là tôi rất dốt văn, đặc biệt là chính tả. Trước đây chỉ cố gắng học toán, điểm văn thì luôn luôn được thày giáo trâm trước để đủ lên lớp. Tôi biết tôi như thế nên cũng không khi nào dám viết ở diễn đàn nào khác. Chỉ vì tôi thấy ở đây vui quá muốn nói truyện với các bạn, nhiều khi viết nhanh cho kịp nóng hổi, nên không soát hết các lỗi. Và có những lỗi tôi mắc mà tôi cũng không biết. Do vậy bạn Phương bạn Vinh và các bạn khác thấy tôi viết sai ở đâu thì sửa cho tôi. Về phần tôi cũng sẽ cố gắng soát lỗi.

Cám ơn bạn Vinh đã nói hộ tôi. Tôi hâm mộ bạn Nhung, tôi cũng hâm mộ cả bạn nữa. Chính vì thế cho nên thấy bạn hỏi tôi mà tôi vào luôn. Sao bạn lại chát bịch hự người hâm mộ bạn?

:D
bác hỏi về Nhung thì để bạn ấy vào giả nhời bác cho chính xác.
Còn việc bác trúng gió phải nhờ Bác sỹ Hoa vịt cơ. Bạn đấy mới gọi là tay nghề cao. Đông tây y gia truyền đủ cả;))
Hoa ơi, bác Bảo cần mày này

Bạn Mai: mấy hôm nay tôi không thấy bạn Nhung bạn Hoa đâu cả bạn ạ.

Phương, tao dặn mày rồi, sáng có ăn đậu phụ mắm tôm thì ăn ít mắm tôm thôi, nhiều đậu phụ vào cho giọng nó mềm ra. Thôi, mày tha cho bác Bảo đi, có muốn khó tính, khó tính với tao ấy. Thỉnh thoảng bác Bảo mới lại chạy vào buôn chuyện, mày làm bác chạy, rồi chị em trong khóa còn biết buôn chuyện với ai.

Bác Bảo cứ nói hâm mộ làm em ngượng chín cả lưng. Chỉ sợ bác hình dung em một kiểu, đến lúc gặp lại thất vọng quá. Em có được bác sĩ giáo sư gì đâu, chỉ làm nghề bán vải thôi. Bác cứ nói hâm mộ thế, làm em phổng mũi, lại tưởng mình mệnh phụ ghê lắm, rồi các bạn trong khóa lại cười em là vô duyên. Khổ em ra. Đấy tháng 9 này em về, nếu bác Bảo có lòng muốn gặp, thì gặp luôn cả hội 87-90 của bọn em, gọi là trước lạ sau quen. Biết đâu bác Bảo gặp Phương xong lại chuyển sang hâm mộ Phương đấy.

Anh Chí, tình hình tháng 9 về thế nào rồi? Update gì không? Gớm nhớ quá đi thôi, mà mãi anh Chí chẳng gật đánh rập cho 1 cái để Nở được gặp lại anh Chí.

Hiệp ơi, tôi hoàn toàn không tuyệt vọng, vẫn kiên trì đợi anh Hiệp đăng lên. Tìm tiếp đi.

Tiện thể, xin phép cả nhà tuần sau đi công tác, không vào Diễn Đàn được. Hẹn tuần sau nữa về, rồi đến lúc đấy cũng bàn chuyện gặp nhau cụ tỉ sau.

Bạn Phương đừng nổi giận với tôi. Bạn nói đúng đó, sự thật là tôi rất dốt văn, đặc biệt là chính tả. Trước đây chỉ cố gắng học toán, điểm văn thì luôn luôn được thày giáo trâm trước để đủ lên lớp. Tôi biết tôi như thế nên cũng không khi nào dám viết ở diễn đàn nào khác. Chỉ vì tôi thấy ở đây vui quá muốn nói truyện với các bạn, nhiều khi viết nhanh cho kịp nóng hổi, nên không soát hết các lỗi. Và có những lỗi tôi mắc mà tôi cũng không biết. Do vậy bạn Phương bạn Vinh và các bạn khác thấy tôi viết sai ở đâu thì sửa cho tôi. Về phần tôi cũng sẽ cố gắng soát lỗi.

Cám ơn bạn Vinh đã nói hộ tôi. Tôi hâm mộ bạn Nhung, tôi cũng hâm mộ cả bạn nữa. Chính vì thế cho nên thấy bạn hỏi tôi mà tôi vào luôn. Sao bạn lại chát bịch hự người hâm mộ bạn?

Thú thực là tôi cũng thấy hãi hãi cái tay sư Bảo này rồi đấy. Sai chính tả thì không thành vấn đề lắm, nhưng mà thấy cái tinh thần toát ra từ câu chữ của sư, tôi thấy thế nào ấy.

Phương ơi mày khó tính đột xuất hay định kỳ thế? nếu mà đột xuất, thì "chết rồi" thật

Hihi, tao phát hiện ra là tao "đột xuất" dễ tính với mày. Còn bình thường thì là khó tính định kì. Thế có bị chết rồi không hả Vinh. Tao hy vọng vẫn còn chưa phải lo :D

Bác Bảo ạ, em không dám nổi giận với bác. Em chỉ góp ý thôi mà.

cũng nên để ý chính tả khi nói chuyện với chúng nó sư Bảo ạ. Biết rằng thổ ngữ Hà Tây quê cụ, ở một số nơi không phân biệt "lờ thấp" với "lờ cao", nhưng vào đây cụ nên phân biệt rõ ràng đâu là "lờ" , đâu là "nờ", vì đàn bà con gái chúng nó tuổi này hay khó tính thất thường lắm, lơ mơ chúng nó chửi cho như hát hay,

khi nào dùng đến "sờ", thì cụ cứ "sờ nặng" tuốt tuồn tuột đi, Phương nó sẽ thần mặt ra, mà quên bắt bẻ này nọ,

đối với cô Hoa, thì cụ nên dùng "xờ nhẹ", nhưng nhớ là phải "xờ thường xuyên", vì, vì, đại loại là tâm-sinh lý con người ta muôn màu muôn vẻ mà,

với cô Mai cô Dung, cụ nên để ý đừng nhầm lẫn "dê" với "đê", tốt nhất cứ "dê" đều đều là sẽ được hưởng ứng,

nói chuyện với cô Nga cáo chẳng hạn, "chờ - chờ đợi" khác hẳn với "trờ - trờ tới". Đại loại trong lúc chờ đợi vẫn thể trờ tới, tùy thuộc thiên thời địa lợi nhân hòa,

nếu cảm thán "ôi, xem ảnh trông các cô 87-90 như những con già", thì kiểu gì cả lũ chúng nó cũng sẽ kéo đến chùa đập phá phóng uế bừa bãi, hành hung cụ, cụ sẽ không kịp thanh minh là chỉ muốn khen chúng nó trông đáng yêu như những con gà con đâu.

nói chuyện với mấy thằng đàn ông thì đơn giản hơn, có điều đừng có chũm chọe vô tội vạ, có ngày dùi thày đập đầu thày.

ps là chữ đầu dòng nào cũng phải viết hoa, mới đúng văn phạm.

Thú thực là tôi cũng thấy hãi hãi cái tay sư Bảo này rồi đấy. Sai chính tả thì không thành vấn đề lắm, nhưng mà thấy cái tinh thần toát ra từ câu chữ của sư, tôi thấy thế nào ấy.

Con người vốn có khuynh hướng cảm thấy thiếu an toàn với những gì họ chưa quen thuộc hoặc chưa giải thích được. Tuy chưa giải thích được nhưng các hiện tượng xảy ra đều có lý do của nó.

Sự thật là tôi viết ở đây chỉ để vui cho tôi và các bạn. Làm các bạn tranh cãi hoặc là hãi hãi, là hoàn toàn nằm ngoài ý muốn của tôi. Thật sự mong các bạn thông cảm.

Cám ơn bạn Phương đã góp ý. Tôi đã soát lại khá kĩ, hy vọng không bị sai mấy :-ss :)

Cám ơn bạn Vinh vui tính chỉ bảo. Tôi sẽ chú ý.

cụ Bảo bị chạm nọc,
hèn nhát tháo bỏ cái mặt nạ ngu si,
e-hèm vài câu văn phạm chính tả tuyệt vời để thanh minh này nọ.

nhưng mà sai bét chủ trương đường lối.

Con người vốn có khuynh hướng cảm thấy thiếu an toàn với những gì họ chưa quen thuộc hoặc chưa giải thích được. Tuy chưa giải thích được nhưng các hiện tượng xảy ra đều có lý do của nó.

cụ có biết là con Hoa nó quen thằng Vinh 20 năm nay, mà nó vẫn có khuynh hướng đứng cách xa thằng đó 5m nếu có ngày tái ngộ ko?

cụ có biết ngày xưa đi học ngồi cạnh nhau chúng nó nói gì làm gì ko?

cụ có nghĩ rằng đấy là do "chưa quen" hay "chưa giải thích được" ko?

Sự thật là tôi viết ở đây chỉ để vui cho tôi và các bạn. Làm các bạn tranh cãi hoặc là hãi hãi, là hoàn toàn nằm ngoài ý muốn của tôi. Thật sự mong các bạn thông cảm.

Cám ơn bạn Phương đã góp ý. Tôi đã soát lại khá kĩ, hy vọng không bị sai mấy :-ss :)

Cám ơn bạn Vinh vui tính chỉ bảo. Tôi sẽ chú ý.

Mọi người ở đây đều đã biết nhau từ rất lâu, từ khi bọn em còn rất bé. Chính vì thế, cách nói chuyện của bọn em với nhau có thể khó hiểu với bác Bảo. Lý giải cho bác đấy nhé, mong bác sớm thấy an toàn. Bác viết chuẩn ngữ pháp và chính tả thế, em lại thấy an toàn.

Vinh đã viết:
nhưng mà sai bét chủ trương đường lối.
Hihi, thằng Vinh kia, sai đâu mà sai, bác Bảo nói đúng rồi. Bác ấy chưa nói hết thôi. Đứng gần mày thì quá là thiếu an toàn rồi còn gì.

Hihi, thằng Vinh kia, sai đâu mà sai, bác Bảo nói đúng rồi. Bác ấy chưa nói hết thôi. Đứng gần mày thì quá là thiếu an toàn rồi còn gì.

:D chứng tỏ bao lâu nay mình vẫn mang tiếng là thằng XXX bất kỳ cái gì động đậy :D

:D chứng tỏ bao lâu nay mình vẫn mang tiếng là thằng XXX bất kỳ cái gì động đậy :D

Có một số điểm sau về mày có thể làm cho việc đứng gần mày mất an toàn:
- Có thể bị mày chửi cho tím tái mặt mày.
- Rất dễ thu hút Hoa đến gần cùng với dao và kéo.
- Có thể bị mày thu hút đến độ làm điều gì đó "mất an toàn" cho bản thân.

Hiểu chưa??????

Đúng là mỗi người có một đặc điểm để nhận dạng nhỉ. Đọc những gì mày viết tao nghĩ tao vẫn hình dung được thằng Phú Vinh cách đây hơn 20 năm thế nào. Không hiểu 20 năm nữa mày còn giữ phong độ này không nhỉ?

PS Mấy hôm nay câu bài kinh quá. Nhìn lại đã thấy 178 bài rồi. Chả mấy chốc mà lên đầu 2. Cảm ơn Phú Vinh và bác Bảo cái nhỉ.

Chỉnh sửa lần cuối:
hiểu rồi.

hiệu đính lại 1 tí tẹo :
- rất dễ thu hút chồng cái Hoa đến gần cùng dao, kéo, súng, rìu, búa, câu liêm, bát sà mâu, thuốc độc, bom hạt nhân, v.v......

mày cảm ơn tao à Phương? Ồ không có gì không có gì :D

----------

hiệu đính thêm 1 tý nữa, là rất dễ thu hút thằng Mike đến gần cùng 2 hòn gạch lăm lăm trong tay,

mày mong thằng Mike bị đo ván hả? Ồ không có gì không có gì :D

Back
Bên trên