Khóa 87-90 chúng mình - có gặp lại (để cưa cẩm) nhau?

Ờ, thế mà mình cứ tưởng Sơn định sang thăm Nhung, còn Hoa mang chồng sang Úc du lịch. Bây giờ Mai nói, mới vỡ nhẽ ra. Tự nhận mình thơ ngây thật, chẳng hiểu ý sâu ý ẩn của các bạn gì cả.

Chào các bạn!

Tôi lâu nay vẫn nhiệt tình theo giõi diễn đàn của các bạn, có điều toàn kính nhi viễn chi vì mình không học trường Am, không có acoun nên không tham da viết bài được. Giờ đã chính thức được Hội đồng xét duyệt cho phép làm thành viên, xin có vài lời gọi là ra mắt. Tôi xem anbom ảnh, thấy các bạn xinh hoạt rất vui, chứng tỏ các bạn rất vui tính và dễ mến, nhất là bạn Hoa, bạn Nhung, bạn Mai và bạn Nga.

Tôi sẽ rất mừng nếu thỉnh thoảng tham da thảo luận cùng tất cả các bạn những đề tài mà thế hệ chúng mình cùng quan tâm.

Chào các bạn!

Tôi lâu nay vẫn nhiệt tình theo giõi diễn đàn của các bạn, có điều toàn kính nhi viễn chi vì mình không học trường Am, không có acoun nên không tham da viết bài được. Giờ đã chính thức được Hội đồng xét duyệt cho phép làm thành viên, xin có vài lời gọi là ra mắt. Tôi xem anbom ảnh, thấy các bạn xinh hoạt rất vui, chứng tỏ các bạn rất vui tính và dễ mến, nhất là bạn Hoa, bạn Nhung, bạn Mai và bạn Nga.

Tôi sẽ rất mừng nếu thỉnh thoảng tham da thảo luận cùng tất cả các bạn những đề tài mà thế hệ chúng mình cùng quan tâm.

Bọn em chào anh Bảo nhé! Anh vào đây chơi cho vui.

Anh thấy bạn Vinh và bạn Sơn của bọn em thế nào, chứ bọn em thấy các bạn giai cũng xứng đáng được đưa vào danh sách vui tính dễ mến lắm.

Hoa, dạt ra, để tao xông vào tao đón tiếp anh Bảo, bắt tay, tặng hoa, nồng nhiệt ôm hôn thắm thiết luôn. Mai, Phương, Nga, Tẹo, Vinh, Sơn, chúng mày xếp hàng. Muốn đón tiếp anh Bảo thì cũng phải trật tự, từng đứa một, không anh Bảo giật mình, lại chạy mất. Để tao đón tiếp xong trước đã nhé. Hơi lâu một chút, chúng mày cố đợi.

Nào, quay lại anh Bảo. Đón mừng anh vào tham gia với bọn em. Vui quá, vui quá. Bọn em vì ít có điều kiện gặp nhau nên dùng forum này để tâm sự, chuyện vui, chuyện buồn, chuyện nghiêm túc, chuyện láo toét đều có cả. Để cho bọn ở xa đỡ nhớ nhà, bọn ở nhà đỡ nhớ xa. Có anh Bảo vào góp vui là vui đáo để đấy. Trước lạ sau quen anh nhỉ.

(Thằng Vinh, giấu cái cành phong lan đi. Đợi anh Bảo quen biết bọn mình trước đã, rồi mày muốn đập vai anh Bảo, tao sẽ cho phép sau)

Ôi cảm động thế, mình vừa lên tiếng đã được các bạn đón tiếp thế này. Tính mình cũng thoải mái lắm, trước lạ sau quen thôi mà. Mình dất thích không khí thoải mái vui vẻ ở đây, thật sự là như thế này ngồi văn phòng cũng không thấy mệt.
Nhân tiện xin có lời cảm ơn bạn Sơn đã giúp mình da nhập trang vep này. Tôi có được xem Sơn ở nước ngoài trên tivi trả lời phỏng vấn , oách nhỉ :D .

Mà khối mình thế này hơi ít con trai tham gia thảo luận nhỉ, các bạn đừng nghĩ con trai học tự nhiên là nhút nhát nhé, nói ít nhưng mà có chất lượng vẫn tốt hơn nhỉ. Bạn Vinh thì nói hơi bậy nhiều nhỉ, trông bạn trong ảnh thì biết rồi. Nhưng mà Nhung lại yêu Vinh, trứng tỏ con gái chuyên ngữ thích nghe nói bậy nhỉ, buồn cười ghê.

Ấy chết, bác Bảo mà nói là em yêu Vinh, thì coi như bác làm em mất chỗ làm ăn ở những đám khác. Nào là Sơn này, nào là Văn, Chung, Long này, mấy bạn giai khóa em liền. Mà nói yêu thì nghĩa lộ quá, em chỉ dám nói bóng là muốn gần, muốn thân thôi. Thôi bác cứ để cái nỗi lòng thầm kín của em cho riêng em đi, để em chuyển cái nỗi nhớ thương từ bạn nọ sang bạn kia cho nó dễ. Gọi là tùy cơ ứng biến, gần ai thân người ấy luôn ;;). Mà cũng để chồng em khỏi thắc mắc sao dạo này vợ hay ra đứng cạnh cây chuối nhà hàng xóm, mắt mơ màng nhìn xa xăm.

Này, có phải bác Bảo này là chiêu của Nở Nhung nhằm kích động Phú Vinh từ bỏ lò gạch để quay lại với Nhung không. Nếu vậy thì cao tay. Dưng mà vẫn nghĩa lộ, có nhiều điểm giống Nở ghê, nhất là khoản l-n, d-r, ch-tr nhỉ. Bác làm ơn cho, khi nói chuyện với Nở thì "nẫn nộn" thế nào cũng được nhưng khi nói chuyện với Nhung và các bạn, bác cố viết đúng tí đọc cho dễ hiểu nhỉ ;)

Hoa, dạt ra, để tao xông vào tao đón tiếp anh Bảo, bắt tay, tặng hoa, nồng nhiệt ôm hôn thắm thiết luôn. Mai, Phương, Nga, Tẹo, Vinh, Sơn, chúng mày xếp hàng. Muốn đón tiếp anh Bảo thì cũng phải trật tự, từng đứa một, không anh Bảo giật mình, lại chạy mất. Để tao đón tiếp xong trước đã nhé. Hơi lâu một chút, chúng mày cố đợi.
Tao mà phải xếp hàng à, tao chẳng bắt tay bắt chân bác Bảo từ trước khi mày định nhảy vào ôm hôn cơ ~o) Bác này là hâm mộ cái khóa mình lắm, mà tao nghi bác ấy hâm mộ bọn lớp Nga chúng mày là chính, thế nên tao cũng chả nỡ để bác ấy phải đứng ngoài đường nhòm ghé qua cửa sổ vào nhà chúng mình, mày thấy có phải không?

Nhân tiện gửi lời xin lỗi vụ 20/11 tới nhà Nở. Hôm đó tao bị kẹt xe, rồi mưa đá to quá, đành nằm lại ở văn phòng ăn cơm hộp đánh tá lả. Tan cuộc thì cũng hơi muộn, sợ mày bận chăm sóc anh giai nên không dám thò mặt tới gặp mày. Thôi để bữa nào tao qua Syd nhé :D

Hehe Sơn ơi Nhung ơi, tao lại trộm được lưỡi tao rồi đây này! Xem ra cắt dán mấy bận rồi mà cũng vẫn còn đàn hồi tốt lắm, phẩy qua phẩy lại vẫn cứ là thoăn thoắt. Đấy! Con muỗi bay qua suýt bắt được!

Ơ thế Sơn gặp anh Bảo rồi à? Thế ngoài đời anh Bảo như thế nào mà vào đây làm chị em hiếu kỳ cứ nhao nhao lên thế?

Nhân tiện gửi lời xin lỗi vụ 20/11 tới nhà Nở. Hôm đó tao bị kẹt xe, rồi mưa đá to quá, đành nằm lại ở văn phòng ăn cơm hộp đánh tá lả. Tan cuộc thì cũng hơi muộn, sợ mày bận chăm sóc anh giai nên không dám thò mặt tới gặp mày. Thôi để bữa nào tao qua Syd nhé
Chắc Sơn hôm đấy cơm hộp say sưa thế nào, nhầm địa chỉ. Tôi hẹn ở quán Lệ Nhung chứ có phải ở nhà tôi đâu. Hay ông lại chửi khéo là nhà tôi ở chân cầu Long Biên đấy hử? Ông cứ giỏi ông sang Sydney đi, tôi cho ông một bữa ngay.

Đùa vậy thôi, không giận đâu. Hôm đấy mưa to quá. Hội cấp II cũng mãi muộn hơn 9 giờ mới kéo đến. Nhưng tôi hôm đấy lại bị ươn người, nên bỏ của chạy lấy người, để các bạn ở lại ôn nghèo kể khổ với nhau, tôi về nhà. Ông mà mang bộ tú hôm đấy đến đánh tá lả, tôi cũng phải xin khất.

Nói đến tá lả, lâu lắm rồi không được một ván đấy. Hẹn lần sau về sát phạt nhau một trận nhỉ.

Tao mà phải xếp hàng à, tao chẳng bắt tay bắt chân bác Bảo từ trước khi mày định nhảy vào ôm hôn cơ Bác này là hâm mộ cái khóa mình lắm, mà tao nghi bác ấy hâm mộ bọn lớp Nga chúng mày là chính, thế nên tao cũng chả nỡ để bác ấy phải đứng ngoài đường nhòm ghé qua cửa sổ vào nhà chúng mình, mày thấy có phải không?
Thảm nào thấy mấy hôm nay Sơn ít vào thế. Hóa ra là bận bắt tay bắt chân bác Bảo. Định giữ bác Bảo làm quan hệ riêng mà bác ấy không chịu chứ gì? Biết tỏng. Để đấy, để bọn lớp Nga vào đây oanh tạc bác Bảo xem bác Bảo có hâm mộ đến chóng cả mặt không.

Bác Bảo à, iem đùa một tí ấy mà. Bác đừng thấy iem đie dọa thằng Sơn thế, bác ngại, bác chạy mất nhé.;;)
-------------

Hehe Sơn ơi Nhung ơi, tao lại trộm được lưỡi tao rồi đây này! Xem ra cắt dán mấy bận rồi mà cũng vẫn còn đàn hồi tốt lắm, phẩy qua phẩy lại vẫn cứ là thoăn thoắt. Đấy! Con muỗi bay qua suýt bắt được!

Ấy, thế Hoa Vịt mọc lưỡi ếch từ bao giờ thế. Đúng là con người đa dạng đa tài.:D

tao lại trộm được lưỡi tao rồi đây này! Xem ra cắt dán mấy bận rồi mà cũng vẫn còn đàn hồi tốt lắm, phẩy qua phẩy lại vẫn cứ là thoăn thoắt. Đấy! Con muỗi bay qua suýt bắt được!
Hoa ơi,
muỗi thì không biết ra sao, chứ mày cẩn thận kẻo ngáp phải ruồi đấy!

vẫn biết số mày hay gặp may, nhưng tao cứ dặn trước như vậy \:d/

Hoa ơi,
muỗi thì không biết ra sao, chứ mày cẩn thận kẻo ngáp phải ruồi đấy!

vẫn biết số mày hay gặp may, nhưng tao cứ dặn trước như vậy \:d/

Á thằng này đang yên đang lành lại không thích, thích gây hấn hả giời?

Ruồi nó bu theo mày, mày đừng có lại gần tao, là tao sẽ không ngáp phải ruồi đâu.

Chỉnh sửa lần cuối:
ruồi nó không bu theo,

hehehe, đố chúng mày, nếu mà nói nhịu thì câu trên sẽ thành ra như thế nào?

\:d/

ruồi nó không bu theo,

hehehe, đố chúng mày, nếu mà nói nhịu thì câu trên sẽ thành ra như thế nào?

\:d/

Không cần đọc câu đố, chỉ nghe giọng mày cười hehehe ba tiếng là đã biết chắc lại nói bậy rồi.

Tao chẳng biết ruồi nó không bu theo là gì.

Tao chỉ biết ruồi nó bu theo, thì là thằng Vinh thôi!

ok, mày giả vờ, hoặc là không hiểu thật.
nhưng mà đúng là tao nói bậy đấy.

Tao chỉ biết ruồi nó bu theo, thì là thằng Vinh thôi!

câu này thì tao lại thấy buồn cười theo kiểu khác, ruồi Hoa ạ.

\:d/ \:d/

:-t .
Hoa, Vinh. Vinh, Hoa. Chúng mày mắng nhau, chửi nhau xong chưa, để tao quay lại chủ đề cưa cẩm nào.

Hay là chúng mày mượn cớ chửi nhau để cưa cẩm nhau đấy. Đúng là yêu nhau lắm cắn nhau đau.

Bạn Vinh thì nói hơi bậy nhiều nhỉ, trông bạn trong ảnh thì biết rồi. Nhưng mà Nhung lại yêu Vinh, trứng tỏ con gái chuyên ngữ thích nghe nói bậy nhỉ, buồn cười ghê.

Em xin có lời chào anh Bảo ạ! (Gớm cái Hoa với cái Nhung đẩy tao khiếp thế, tao đã phải xếp hàng theo thứ tự rồi còn gì?) Cái Nhung nó lấy khoai tây nên nó chào hỏi ôm hôn thắm thiết được, còn em thì chỉ dám đứng đằng xa chào thôi, lơ tơ mơ tới gần, thế nào cũng bị thằng Sơn cú nó mách lẻo, sợ lắm :(

Cả 2 lớp Nga bọn em, chỉ có mỗi 1 cục mì chính thôi, nên thằng Vinh nó có nói bậy đến mấy thì bọn em cũng vẫn yêu quí nó nhất trong các bạn nam của lớp (đấy là tao nói về thời cấp 3, Đà điểu nhé, chứ từ hồi mày gặp cái Hoa thì khó nói lắm!)

Thằng Vinh ơi, tuần vừa rồi mày đi tư vấn ở xó nào mà ruồi bâu khiếp thế?

Chỉnh sửa lần cuối:
Hay là chúng mày mượn cớ chửi nhau để cưa cẩm nhau đấy

ghen nên không nghĩ ra được gì có lý hơn hả Nở iem? Anh mượn cớ cưa cẩm để chửi nó đấy.
chửi mà để yêu anh chỉ có chửi iem thôi.
đây,
tiên sư con Nở - iem nghe không thấy bao tình thương mến à?

\:d/ \:d/

-----------

@Nga cáo, mầy hôm rồi tao đi nghiên cứu ruồi, phát hiện ra giống ruồi CC Phi châu khát máu (tên la tinh glossina palpalis) còn được gọi dân dã là "ruồi hoa".

ruồi hoa săn ruồi trâu,
ruồi hoa theo thật gấp,
ruồi trâu bay thật thấp,
không biết thoát đi đâu,

ruồi hoa tóm ruồi trâu,
ruồi trâu kêu thảm thiết,
tự do hay là chết,
có ai thấu lòng ta,

ngày nối ngày trôi qua,
ruồi trâu như tàu lá,
ruồi hoa như hàng cá,
lấn lướt, quyết không tha:

"tình ruồi, ta với ta,
nọc ruồi bao tinh khiết,
từ nay về đây hết,
đừng mơ có ngày ra!"

Hehe, tao khen thằng này hôm nay văn hóa văn nghệ nhỉ. Khen thêm câu nữa là lại chẳng bậy gì cả! Phổ nhạc cho thơ đi mày. Nếu nghe lọt tai, hôm 23 tới này tao cho mày biểu diễn qua cầu truyền hình phục vụ bà con gần xa tổ quốc.

Back
Bên trên