HDC-HAO dancer club

Bạn Lan viết dài quá đọc xong phần trước thì quên mất phần sau
đã thương thì thương cho chót đề nghị Lan post cho cái phương hướng hoạt động và các quy định chung để mọi người đóng góp ý kiến,mà không phải dẫn dắt vấn đề nhiều đâu,vài gạch đầu dòng thôi và khả thi một chút để HDC "sống được hết tháng sau"

Phạm Lê Huy đã viết:
Uhm, chủ quan + khách quan mà nói, nếu Ams có đủ đôi, chắc chắn Ams nhất!
chắc ko ???? :-/
nguyên văn lời anh Đức : KL kĩ thuật cơ bản rất khá , đi đều , cơ bản chỉ thua Việt Đức 1 chút xíu về điểm cộng cho chạy đội hình thôi !

thui , em nghĩ đằng nào cũng xong rùi ! đây đâu phải lần thi cuối cùng ! lần sau mọi ng cùng cố gắng nha ;)

Thấy Lan bảo anh Linh sắp đi nước ngoài phải không ạ.Nếu đúng thế thật thì buồn nhỉ.Hy vọng là trước khi đi anh tìm được cho HDC người nối dõi,trông nom việc học hành, để các em đỡ bơ vơ.:D.Còn về chuyện luật mới áp dụng cho các anh em đi học muộn thì mình đề xuất như sau :
- Vì phải kê bàn ghế để lấy chỗ học.Nên anh em nào đến muộn dù bất cứ lý do gì, tự giác đóng 5000 VND vào quỹ để các anh chị em đến sớm còn bồi dưỡng cho lại sức.
- Còn những bác nào vì lý do tuổi cao sức yếu, tuy đến sớm nhưng lại không muốn kê bàn ghế, cũng xin đóng 5000VND để anh em khác làm hộ.
- Về vấn đề tinh thần thì lý do chủ yếu gần đây anh em bị khủng hoảng tâm lý, triệu chứng là hay vã mồ hôi, giật mình, thỉnh thoảng ra đứng cửa sổ nhìn xa xăm.Lý do chủ yếu là các em gái lần lượt ra đi, để lại trong các anh em một khoảng trống lớn, mà hậu quả gần nhất là không biết nhảy với ai( Hôm CN tí nữa thì có chuyện xảy ra khi lớp chỉ có 2-3 nữ, trong khi anh em lại đông quá, xảy ra tình trạng tranh giành bạn nhảy, chỉ chút xíu nữa thôi là đã xảy ra ẩu đả, rất may là đúng lúc một số anh em định choảng nhau thì.....mất điện.Không có nhạc thì mất hứng nhảy.Nếu không thì chắc chắn đã có huyết chiến xảy ra khi Anh Quang và bạn Quý một mực nhận bác Hoan là .....cạ cứng của mình.Mong rằng anh em lấy lại thăng bằng tâm lý, sống với hy vọng về một tương lai tươi sáng hơn.
Hỡi anh em ! Đây là quãng thới gian khắc nghiệt nên chúng ta hãy sát cánh bên nhau, đừng mất tinh thần.Ngày mai trời lại sáng:D
To Hải Anh :Hôm trước thấy anh Tuấn bảo là Bebob sắp bị tiêu diệt.Nhưng anh không tin.Chừng nào còn có người thích nhảy thì chừng đó nó còn tồn tại.Anh biết gì sẽ sẵn sàng chỉ cho em, còn những cái chưa biết thì....từ từ để anh học dần:D

Chỉnh sửa lần cuối:
Nguyễn Xuân Tùng đã viết:
em cũng biết anh Linh dạo này bận lắm,đặc biệt từ khi em Nga về phải ko

lỗi tại em Nga. đợt này vì em Nga làm anh Linh bận rộn. trước đợt này và sau đợt này cũng vì em Nga mà anh Linh bận rộn. mà không hiểu mọi người đòi hỏi anh Linh không bận rộn như thế nào nữa đây khi mà anh Linh vẫn đến lớp sáng CN? hay cần anh Linh đi chơi với mọi người cả tuần để entertain mọi người? he's not for that. leave him alone. he's giving you much. that's over enough. appreciate and STOP ASKING.

Hic, rắc rối quá nhỉ! :|:|:|:|
Em không dám nói nhiều, mong cả nhà cố gắng giải quyết được vấn đề nan giải! :|

Thấy chị Lan cũng tâm huyết lắm, vì được cái, chị Lan rất mê nhảy :) (me 2)

Hôm nọ em có mặt cùng một số người trong HDC bàn về việc tổ chức HDC, bàn tới bàn lui, bàn ra bàn vào thì mọi người đã thống nhất được về tình hình chung của HDC và cũng đề ra 1 số phương hướng hoạt động.
Trước hết về tình hình chung, hôm đó có mấy người ngồi họp lại với nhau đã thống nhất được 1 số ý kiến như chị Lan đã nêu ở trên. Nếu ai cũng có tâm huyết với HDC thì xin đọ kỹ những điều chị Lan viết ở trên, để tất cả mọi người cùng rút kinh nghiệm chứ không phải chê dài ko đọc, như vậy có vẻ thiếu trách nhiệm chăng :-? ?
Còn về phương hướng hoạt động thì chị Lan đang chờ feedback của mọi người về bài chị ý post ở trên. Ai đồng ý hay ko đồng ý thì nêu ra để chị ý còn biết mà viết tiếp chứ. Cá nhân em có tham gia trong buổi họp đó nên em cũng thống nhất ý kiến chị Lan nêu trên.

@Nga: Mày nói như thế được sao? Ai cũng thấy rằng anh Linh đã giúp đỡ HDC nhiều, nhiệt tình với HDC... Thế nhưng nếu anh ý đã nhận trách nhiệm như vậy với HDC thì không thể cho là "That's enough" để mà "leave him alone". Chắc mày biết rõ rằng khi ai đã nhận trách nhiệm, tâm huyết với công việc, nhiệt tình với công việc thì không thể bỏ công việc giữa chừng được trừ khi có lý do bắt buộc. Hoạt động của HDC là 1 người vì mọi người, mọi người vì 1 người, phải hòa hợp cả 2, không thể vì anh Linh mà cả HDC phải theo được. Mày nghĩ kỹ thử xem. Và cũng nên xem ý kiến anh Linh thế nào chứ mày đừng có kiểu đại diện nói thay như thế, liệu có được ko?

Xin chào và quyết thắng :)

Chỉnh sửa lần cuối:
anh Linh nhận trách nhiệm gì ở HDC? anh Linh là cái gì của HDC? không như Mai Anh (ngày trước phụ trách chung, bây giờ phụ trách tài chính), Dũng (ngày trước làm mảng Mar, PR, và kỹ thuật) hay Lan (admin), anh Linh không nắm một vai trò gi ở HDC. therefore những gì anh Linh làm cho HDC là tình nguyện từ một thành viên bình thường như bao thành viên khác (tập, hỗ trợ, tìm phòng, đi chơi...) tuy nhiên là bởi vì ai cũng tưởng anh Linh phải có trách nhiệm gì đấy với HDC, nên anh Linh luôn cống hiến hết mình, đúng không? những gì anh Linh đã làm cho HDC (dù dưới vai trò một member hay một supporter) là over enough, not just enough. đòi hỏi vừa phải thì người ta sẽ vui vẻ đáp ứng; đi quá đi thì...

HDC là một người vì mọi người, rõ rồi, xưa nay vẫn vậy. mọi người vì một người cũng đúng, trước giờ vẫn thế. nhưng Nga lại thắc mắc không hiểu HDC đã vì anh Linh được lúc nào?

những gì Nga nói ở đây là ý kiến cá nhân của Nga. nó không đại diện gì cho anh Linh hết. Nga thì chưa được là official spokewoman của anh Linh, không dám tự nhận ạ. vì thế không cần thiết phải đem những cái này ra chất vấn anh Linh.

Nói thật mình ko dám có ý kiến j nhiều, nhưgn mà cái khoản thiếu bạn nữ thì đúng là 1 vấn đề lớn đấy. Làm sao 1 dc có thể thế được, mọi người nhìn vào lại tưởng câu lạc bộ thể hình (toàn nam :p). CÒn việc lôi kéo nữ đến thì đúg là rất khó với tình hình HDC hiện nay :(

Không biết CN này sẽ thế nào, đừng như CN vừa rồi là đuoc

To a Cường: Bebop sắp chết hả anh? đúng lúc mình đang jỏi lên thì nó lại..., chán quá

Có gì nếu em Huy đi học được, xin tình nguyện làm nữ! ;);)
Chắc chắn là nữ CHẤT đấy nhá, đừng có coi thường :D

@-) ôi em ko ngờ bây giờ HDC lại thiếu nữ đến thế :-s Thế thì mệt đấy :-? Em cũng xung phong đi làm nữ ;) ( Huy cố gắng đi làm nữ cùng chị nhé ;) ;;) :D :p )
Tháng 4 em sẽ cố gắng đến :D
À, còn vấn đề người học cao, người học thấp thì tại sao ko để cho những ai biết rồi kèm người chưa biết :D Như thế tiện hơn cho cả người học và người dạy :D Thày thì đỡ đau đầu vì phải dung hòa, trò thì "đôi bạn cùng tiến" ;;) :))

Chỉnh sửa lần cuối:
@Châu: ý kiến hay! :) Chỉ có điều không phải ai cũng làm theo được em à. Có rất nhiều lí do (cớ): chưa lo được cho bản thân thì làm sao tính đến chuyện lo cho ai; mất thời gian này nọ;...

@Nga: thế tôi mới nói đến việc tìm thầy, nói nôm na là thuê lấy 1 người, trả tiền cho người ta, nghe theo người ta, có vấn đề gì không hài lòng thì đổ hết lên đầu người ta,... cùng lắm là đổi thày. Tránh trường hợp lúc có vấn đề, đang bàn bạc tìm cách giải quyết thì có người "đại diện không chính thức" lên kêu mọi người đừng đòi hỏi này nọ. Ở đây HDC bàn việc chung, cá nhân đi ra chỗ khác chơi :|
---------

Thông báo chung đến mọi người:
HDC tăngh buổi tập lên thành 2 buổi/tuần, cụ thể là:

Thứ 3: 6h - 7h30 tối (phòng ăn trường Ams)
Chủ nhật: 9h - 11h30 sáng (phòng 309)

Anh Linh tiếp tục dạy HDC

Đến muộn sau 10p không báo trước + không có lí do chính đáng (cho việc không thông báo) thì khỏi vào luôn!!

Đến tháng sau sẽ có điều chỉnh cụ thể về tài chính (sử dụng và đầu vào của quĩ HDC), sẽ có thông báo đến mọi người sớm nhất có thể.

Từ giờ đến hết tháng, nếu mô hình này hoạt động được thì mình tiếp tục, không thì chúng ta sẽ cùng bàn chuyện thuê thày, thuê địa điểm, tổ chức,.. sau :) Mong mọi người bền chí ;)

Chỉnh sửa lần cuối:
Nghe có vẻ ổn nhỉ, thế cụ thể muốn đến muộn thì báo trước cho ai?
10p mà đã ko cho vào, hôm mình đến muộn 20p thì mới có mỗi em Mai Anh. Mình đề nghị là 30p thì mới ko cho vào.
Mà mình cũng đề nghị mọi từ jờ box này nên đi vào đúng chủ đề là bàn về hoạt động và phương hướng HDC (như mấy bài viết rất hay gần đây), chứ đừng có lặp lại mấy chủ đề vớ vẩn và cá nhân như trước nữa. (như Lan nói: "cá nhân đi ra chỗ khác chơi" :)) )

:D CHị Lan ơi, những rõ ràng là có những người biết nhiều hơn thì giúp những người biết ít hơn :D Làm gì đến mức khó khăn thế :D

Trần Hải Anh đã viết:
Nghe có vẻ ổn nhỉ, thế cụ thể muốn đến muộn thì báo trước cho ai?
10p mà đã ko cho vào, hôm mình đến muộn 20p thì mới có mỗi em Mai Anh. Mình đề nghị là 30p thì mới ko cho vào.
Mà mình cũng đề nghị mọi từ jờ box này nên đi vào đúng chủ đề là bàn về hoạt động và phương hướng HDC (như mấy bài viết rất hay gần đây), chứ đừng có lặp lại mấy chủ đề vớ vẩn và cá nhân như trước nữa. (như Lan nói: "cá nhân đi ra chỗ khác chơi" :)) )
Topic này truyền thống là chat và "chuyện chúng mình" rồi :D Có topic bàn về vấn đề phát triển HDC rồi đấy: http://www.hn-ams.org/forum/showthread.php?t=29824 Nhưng hình như lâu lắm HDC ko "bàn" nên bị đẩy vào dĩ vãng :p Có thể vì lý do này khác, em Lan làm topic mới cũng đc ;)

Đinh Tường Lan đã viết:
@Nga: thế tôi mới nói đến việc tìm thầy, nói nôm na là thuê lấy 1 người, trả tiền cho người ta, nghe theo người ta, có vấn đề gì không hài lòng thì đổ hết lên đầu người ta,... cùng lắm là đổi thày. Tránh trường hợp lúc có vấn đề, đang bàn bạc tìm cách giải quyết thì có người "đại diện không chính thức" lên kêu mọi người đừng đòi hỏi này nọ. Ở đây HDC bàn việc chung, cá nhân đi ra chỗ khác chơi :|
---------

Anh Linh tiếp tục dạy HDC
chẹp, thế là tìm thầy hay anh Linh dạy đây? tại sao buổi họp đã thống nhất mời thầy rồi sau đó lại đổi lại là anh Linh tiếp tục dạy?

xét trên đủ mọi khía cạnh (cả cho tập thể và lý do cá nhân), việc mời thầy là cực kỳ hợp lý và cần thiết. mong mọi người (chị Lan, anh Cường... là những người biết nhiều về vẫn đề này) nhanh chóng hoàn thành.

mà cô bỏ cái giọng "người đại diện không chính thức" đi! nghe mỉa lắm! không chỉ ra được người ta đúng sai cái gì lại phải nói thế à? hèn! mà từ bao giờ có người biết nghĩ đến việc chung, dẹp cái Tôi to đùng đi thế?

once again, nhắc lại là Nga (và cũng có thể (hiểu) là cả anh Linh) bây giờ không có trách nhiệm, nghĩa vụ gì vơi HDC. đối với Nga thì bởi vì mọi thứ nằm ngoài tầm rồi, HDC cũng không còn là HDC của Nga nữa, Nga không thể làm được gì hơn, không thể nghĩ gì cho HDC được. anh Linh đến với HDC dưới vai trò supporter; cho đến giờ vẫn chưa từng nhận một vai trò nào đối với HDC ngoại trừ một supporter hay member. vì thế không thể/ không được đòi hỏi anh Linh phải có trách nhiệm nghĩa vụ này nọ với HDC. tất nhiên, vì tình cảm với HDC, Nga (và cũng có thể (hiểu) là cả anh Linh) sẽ luôn cố gắng hỗ trợ hết sức mình. hết sức mình, tức là trong phạm vi khả năng của mình. để Nga (và cũng có thể (hiểu) là cả anh Linh) tự nguyện giúp đỡ, Nga (và cũng có thể (hiểu) là cả anh Linh) sẽ vui vẻ và nhiệt tình. đừng có ra lệnh. đừng nói "phải".

anyway, Nga yêu HDC, vẫn luôn yêu.

Chỉnh sửa lần cuối:
:) Mong mọi người bền chí ;)

Remember it :x =D> :)>- b-) :*

Lục lọi nhặt nhạnh mấy cái ảnh :x

Chỉnh sửa lần cuối:
ts :)) không có tao cưng ạ :p chả liên quan à :D

Nguyễn Lý Hiền Nga đã viết:
chẹp, thế là tìm thầy hay anh Linh dạy đây? tại sao buổi họp đã thống nhất mời thầy rồi sau đó lại đổi lại là anh Linh tiếp tục dạy?
Cái đấy sao không hỏi anh Linh nhà cô, anh í cũng ở đấy, cả 2 lần với 2 nhóm (hẹn 6h và 7h, ko hỉu sao :|) Nếu anh í không muốn tiếp tục dạy HDC thì anh í cũng ở đó, cũng có mồm và đã nói. Có thể 2 người thống nhất với nhau trước khi lên public nói mấy câu kiểu thế này không??!
xét trên đủ mọi khía cạnh (cả cho tập thể và lý do cá nhân), việc mời thầy là cực kỳ hợp lý và cần thiết. mong mọi người (chị Lan, anh Cường... là những người biết nhiều về vẫn đề này) nhanh chóng hoàn thành.
Tôi cũng thấy thế :|

once again, nhắc lại là Nga (và cũng có thể (hiểu) là cả anh Linh) bây giờ không có trách nhiệm, nghĩa vụ gì vơi HDC. đối với Nga thì bởi vì mọi thứ nằm ngoài tầm rồi, HDC cũng không còn là HDC của Nga nữa, Nga không thể làm được gì hơn, không thể nghĩ gì cho HDC được. anh Linh đến với HDC dưới vai trò supporter; cho đến giờ vẫn chưa từng nhận một vai trò nào đối với HDC ngoại trừ một supporter hay member. vì thế không thể/ không được đòi hỏi anh Linh phải có trách nhiệm nghĩa vụ này nọ với HDC. tất nhiên, vì tình cảm với HDC, Nga (và cũng có thể (hiểu) là cả anh Linh) sẽ luôn cố gắng hỗ trợ hết sức mình. hết sức mình, tức là trong phạm vi khả năng của mình. để Nga (và cũng có thể (hiểu) là cả anh Linh) tự nguyện giúp đỡ, Nga (và cũng có thể (hiểu) là cả anh Linh) sẽ vui vẻ và nhiệt tình. đừng có ra lệnh. đừng nói "phải".
Ra là HDC đã từng là HDC của Nga cơ đấy! :)

Anh Linh có muốn có ý kiến thì nói nhé, đừng để "đại diện không chính thức" nói kiểu này! X( Anh hoàn toàn có thể nói ý kiến của mình và chúng em sẵn sàng tiếp nhận, dù là từ chối tiếp tục dạy/support/tham gia HDC hay thế nào đi nữa. Ít nhất Nga nó nói "ý kiến nửa cá nhân nửa đại diện" thế thì anh cũng nói câu gì đi. Là "đấy là ý kiến của anh, anh không dám nói, anh kêu nó nói" hay là "đây không phải việc của cô, đi chỗ khác"

mà cô bỏ cái giọng "người đại diện không chính thức" đi! nghe mỉa lắm! không chỉ ra được người ta đúng sai cái gì lại phải nói thế à? hèn! mà từ bao giờ có người biết nghĩ đến việc chung, dẹp cái Tôi to đùng đi thế?
Thì là cô nói thế mà? /:) đọc lại những gì mình viết trước nhé! ĐỪng có lôi chuyện cá nhân vào đây mà nói với giọng điệu như thế! Tôi ít nhất hơn cô 4 tuổi, và đang tỏ ra là có trách nhiệm với HDC. ĐỪng có dùng giọng điệu công kíck cá nhân ở đây! Cô sai hay đúng thế nào, cả cái HDC này biết :|

Nếu thấy tôi dẹp cái Tôi của tôi đi mà lo cho tập thể thì có vấn đề gì ah? Sai lắm ah? Ích kỉ cá nhân lắm ah? :|

Chỉnh sửa lần cuối:
Em Nga sai rồi, nói người lớn tuổi "hèn" là hư rồi!
Đề nghị a Linh tham ja 4rum nhé, mình cũng rất ghét người nào ko (dám) trực tiếp tham ja mà toàn fải nhờ người khác nói hộ, mà trong HDC, anh Linh jữ vị trí khá quan trọng. Anh Linh lên tiếng đi, em biết anh vẫn thường xuyên vào đọc bài. (mà có khi còn là người vào 4rum nhiều nhất) :|
Mấy cái ảnh hoạt động HDC ko có mình nhỉ :p

Dạo này mọi người chăm chỉ thảo luận quá .Ngồi ở ngoài cũng thấy áy náy nhưng chẳng nghĩ được cái gì hay ho.Trách nhiệm riêng của từng người thì okie I have no Idea.Nhưng trách nhiệm chung với HDC thì ráng đừng có ai đi muộn nha.
6h với những bạn đi làm thì cũng căng đấy!!!!!

Back
Bên trên