HDC-HAO dancer club

Đã hỏi xong vụ phòng tập rồi ah, chạy long sòng sọc suốt cả sáng lẫn chiều :D và kết quả như sau:

1. Phòng ăn đã mượn được vào tối thứ 5 từ 17h30 - 19h30. Lớp học bắt đầu từ 18h00 nhưng tại em tan từ 17h30 nên em sẽ mở cửa phòng từ 17h30, ai đến sớm thì vào phòng tập chơi, 18h00 bắt đầu học :). Triển khai ngay từ tuần này nhé, ai đọc được bài này thì thông báo với mọi người nhé, hy vọng mọi người đến học đầy đủ :)

2. Phòng tập TD ko mượn được vào sáng CN. Em đã đi hỏi thầy Thân thì thầy Thân nói phải gặp thầy Điện hoặc thầy Tuấn hỏi mượn, chứ thầy ko dám cho học sinh vào vì phòng tập ấy đang xuống cấp, chuẩn bị xây sửa lại. Cái lớp học Vĩnh Xuân vào tối CN ấy là do ký hợp đồng với nhà trường từ trước rồi. (Cái phòng tập ấy lẽ ra phải khóa cửa, học sinh ko được vào thế mà hôm tổng duyệt DS thầy Thắng vẫn cho vào đấy). Theo thông tin từ bạn em lớp Nga thì cách đây ko lâu, chúng nó định tổ chức giải Võ Thuật, có làm đơn mượn phòng tập đấy nhưng cả thầy Thắng và thầy Tuấn đều ko cho. Nên CN có lẽ vẫn học trên 309, mọi người chịu khó kê bàn vậy (chờ thông tin xem lớp cô Lan có tiếp tục hoạt động nữa ko? Theo thông tin vỉa hè lòng đường thì lớp cô Lan sáng CN sắp giải tán vì quá ít học sinh, ko biết có ai đang học lớp đấy ko thì hỏi cái nhỉ.)

Tạm thời là như thế ah, có thông tin gì mới em sẽ update lên cho mọi người :)

Xin chào và quyết thắng :)

Well done!!
Bép bép bốp bốp ( vỗ tay ) :D

Chỉnh sửa lần cuối:
Mới tìm được ảnh hay, có ai hôm đấy xem Miss Ams nhớ ko, tớ thì hồi đấy ko biết gì về khiêu vũ, ngồi dưới nhìn thấy 1 thằng nhảy nhót trên sân khấu, ấn tượng nhất là...mông ngoáy tít mù, buồn cười ko thể chịu được, sau này mới té ngửa hóa ra là bạn Huy nhà ta :)) =)), đúng là mọi người chỉ để ý Huy chứ chẳng ai để ý Miss Ams kia nữa, khổ thật ;));;)

Chỉnh sửa lần cuối:
Tập tối thứ 5.Lúc đó các em ở AMS chưa về hết, hay còn 1 số em ở lại làm gì đó ... và nghe nói có lớp học nhảy... và qua xem .... và tham gia ... và thế là ... :)>-
HDC lớn mạnh từ đây thưa quý vị .=D> =D> =D> =D> =D> =D>

:)) =)) Em Huy đây à???? :-o Dáng tuyển thật, 1 cái tấn công cái còn lại phòng thủ ;)) :)) Ôi hâm mộ. Hay là HDC mình lập Lê Huy fan club nhể :)) =))

Gì thế [-x[-x[-x Con Mai Anh khá lắm ! Hãy đợi đấy!

@A.Cường: Khỏi cần lập, có sẵn FC rồi, có cả trường FC, trường ban Marketing hẳn hoi, có cần làm thành viên thì em Huy cho làm ;);)

về khoản mông cong, ai "KINH" hơn ai? Phạm Lê Huy hay Nguyễn Mạnh Cường đây? ;;) :p

Phạm Lê Huy đã viết:
Gì thế [-x[-x[-x Con Mai Anh khá lắm ! Hãy đợi đấy!
Cái gì cơ ;;) :> . Hôm qua tao ngồi xem lại cái Topic cũ "Lớp nhảy cô Lan", tự dưng mò ra cái ảnh này, thôi thì post lên cho bà con cùng chiêm ngưỡng chút, mày cứ phải giấu tài :)):)).

về khoản mông cong, ai "KINH" hơn ai? Phạm Lê Huy hay Nguyễn Mạnh Cường đây?

Hiện nay thì Huy chiếm vị trí quán quân là cái chắc, nhưng ... anh Cường nhà ta cũng rất có tiềm năng, tiềm năng ẩn dật đang chờ được khai phá :p :p :)) :))

Bà con tò mò thì cứ đến HDC xem sẽ biết ngay thôi, biết đâu chỉ ko lâu sau thì vị trí quán quân ấy sẽ thuộc về ... ;;) :)). (Quảng cáo một tí nhỉ :p)

Hehehe các em gái được lắm! Hãy đợi đấy! Nu pagađi!!!
2 cô Nguyễn Lý Hiền Nga : tất nhiên là super star Lê Huy roài, còn thắc mắc :D
Tiện thể cho anh hỏi em nào đang nhảy cùng super idol Lê Huy thía :-?

Chỉnh sửa lần cuối:
E hèm, tại cái Nga lôi ra đấy chứ, chứ em đây chỉ định quảng cáo cho bạn Huy thôi, Nga nhắc đến cả anh Cường em mới chợt nhận ra 1 tiềm năng ngay trước mắt. Tuy nhiên, tiềm năng là thế, nhưng bạn Huy cứ cố gắng hết sức mình thì cứ yên tâm ko sao đâu, ko ai vượt được đâu :)):)):)).

Hiện nay Huy chưa có partner, có em nào xinh xắn ;;) , nhảy giỏi :> thì đăng ký làm partner với anh Huy, cùng anh Huy tham gia giải thi DS năm tới, anh này rất kỹ tính trong việc chọn partner đấy, ai có đủ can đảm để đăng ký ko :D:D:D ???. Quảng cáo thêm là anh này vui tính lắm (trừ chuyện nhảy nhót ra :D:p).

Chỉnh sửa lần cuối:
Chào MA, chào Lan, chào Nga, chào Linh, chào Cường, chào Châu... chào những người bạn nhỏ thân thương=D>

Anh rất vui khi biết các em lo xong địa điểm rồi, thứ 5 vào giờ đó cũng được rồi. Như đã nhiều lần anh có góp ý, HDC tổ chức được ở trường là mang nhiều ý nghĩa nhất. Các Em nên nghĩ lớn nhé. Ban đầu HDC được thành lập bằng sự vô tình trao đổi giữa anh, Huy và Nga. Sau đó nhờ sự nhiệt tình của MA, Lan, Châu-s, Linh-s, Ngọc-s, Hà, Cường và nhiều bạn khác nữa mà có được HDC như ngày hôm nay.
Mọi chuyện đang thay đổi từ khi có các cuộc thi opened và cuộc thi giữa các trường phổ thông. Trường Ams mình năm nay cũng đã tham gia lần đầu tiên, mặc dù kết quả đạt được đã rất đáng khâm phục cho lần đầu tham gia, nhưng chắc trong đầu nhiều bạn cũng đã nhấm nháp đủ cảm giác thua trận. Mặc dù HDC chưa phải là nòng cốt của cuộc thi vừa qua nhưng là nền móng rất tốt để phát triển. Nghĩ lớn ở đây là rất mong các em hãy biến HDC thành 1 nơi tụ họp của các chân nhẩy Ams. để từ nay đội tuyển của trường sẽ đại diện bởi HDC dù cho nhiều bạn có học ở bên ngoài. Muốn vậy MA và các bạn cần phải tranh thủ sự ủng hộ của đoàn trường và các thầy phụ trách hoạt động. Người dậy sẽ không thiếu nếu HDC được tổ chức tốt và được tín nhiệm của trường và của các dancers.

Anh luôn theo dõi và ủng hộ sự lớn mạnh của HDC, nhưng đúng thời điểm này thì anh lại rất bận- không chỉ riêng ở ODC. Khi rảnh Anh sẵn sàng qua HDC như 1 visiting teacher, và luôn luôn miễn phí. Còn nếu các em sẵn sàng trả 1 khoản phí cho 1 người dậy thường xuyên thì anh có thể giới thiệu anh Long (tóc dài) người hiện đang là Assistant của anh ở ODC. Anh Long trẻ và nhiệt huyết hơn anh, hiện đang thuộc quân số của sở TDTT tại trường múa. Nếu các em đồng ý, Anh sẽ nói chuyện với anh Long và cho số để các Em liên lạc. Anh có thể thuyết phục ở mức phí 100K/buổi. Hiện anh ít online, vậy có gì MA liên lạc với anh qua di động.

Dancing là 1 niềm đam mê vậy đến với nó hãy trước tiên vì niềm đam mê. Tham gia tổ chức 1 hoạt động chung là mang tính cộng đồng, thực sự không lợi lộc gì trước mắt cả. Hãy làm vì mọi người, vì xã hội, làm để khẳng định bản lĩnh của chính mình và tương lai các em sẽ được rất nhiều thứ tiềm ẩn. Vậy mong các em đừng cãi cọ bất hòa nhé.

Thầy ơi anh Long nói khó hiểu chết đi được !!!! :D

Hiếm hoi lắm mới thấy thầy vào HDC, hic, thầy ơi, nhớ thầy quá (mắc dù mới gặp hôm nọ xong :D, cái hôm thi DS 17/3 ý :D:D:D, nhớ nhất là thầy còn khen dạo này béo lên nữa chứ, sướng thật ;;) :D ;;) )

Em cũng rất hy vọng có được sự phát triển của HDC như lời thầy nói, nhưng mà em thấy nó xa xôi, cao lớn quá, chẳng biết bao h mới làm được đây. Anyway, TRY OUR BEST :) :) :).

(Ngoài lề một chút, sao thầy viết có 47 bài mà điểm chất lượng cao thía, 14 điểm cơ đấy, chắc bài nào thầy viết cũng dạt dào cảm xúc và đầy tâm huyết :D :D :D)

ok :p đọc xog bài anh Khoa xúc động dạt dào :x speechless luôn nên không comment gì được nữa :p

có chuyện này cần bàn ngay :) MA nếu không bận thì nhanh chóng hoàn thành đơn xin lập box, gửi anh Mai Thanh Hà. tham khảo việc xin lập box của HipHopClub. viết đơn cứng tay lên một chút, đừng childish như chúng nó. hay anh chị lớn nào viết cũng được. the chance has come. catch it. do it hurry. this time I can help much. one person in the board of moderators oferring me a mod possition, but did not accept my suggestion of opening the dance club box. they asked us to have a request. so write it as soon as they still respect me and the offer above is still "hot" :p

It's not very well if you write everything in English like that! [-x[-x[-x

Viết được mỗi câu này, chả hiểu có đúng không nữa :|:|:|

Thầy dạo này có vể bận bịu quá nhỉ :(:(:(
Anh Cường đã viết:
Nu pagađi!!!
2 cô Nguyễn Lý Hiền Nga : tất nhiên là super star Lê Huy roài, còn thắc mắc
Tiện thể cho anh hỏi em nào đang nhảy cùng super idol Lê Huy thía
Cái từ đầu tiên là gì thế:-? Em mà super star thì anh là ultra-star à:)):))
Giờ idol Lê Huy (idol của anh thôi đấy :))) đang chả nhảy với ai cả, partner cạ thì giờ đang trâu đầu vào học rồi, không còn thời gian để nhảy nhót nữa :(

Mai Anh đã viết:
Hiện nay Huy chưa có partner, có em nào xinh xắn , nhảy giỏi thì đăng ký làm partner với anh Huy, cùng anh Huy tham gia giải thi DS năm tới, anh này rất kỹ tính trong việc chọn partner đấy, ai có đủ can đảm để đăng ký ko ???. Quảng cáo thêm là anh này vui tính lắm (trừ chuyện nhảy nhót ra ).
Thưởng tiền! =D>=D> Con bé quảng cáo hay lắm =D>=D>=D>

Phạm Lê Huy đã viết:
Thưởng tiền! =D>=D>

Tiền đâu, tiền đâu ;;) 8-> :> ???

Con bé quảng cáo hay lắm =D>=D>=D>

Ai là con bé hả :-w, cứ làm như tao trẻ con lắm ý :-w

-----------
MA nếu không bận thì nhanh chóng hoàn thành đơn xin lập box, gửi anh Mai Thanh Hà

Cuối tháng MA thi học kỳ rồi :( , bận lắm cơ :p :D. Mà MA ko biết viết gì cả :-s :-s, MA ngu nhất khoản diễn đạt (điểm Văn bao h cũng lẹt đẹt :(:)(()

viết đơn cứng tay lên một chút, đừng childish như chúng nó. hay anh chị lớn nào viết cũng được

Ai có tài xin xuất đầu lộ diện ah :p. Nhưng vấn đề nữa là ai sẽ chịu trách nhiệm đứng ra quản lý box :-/. Xin mọi người bầu cử :D

the chance has come. catch it. do it hurry. this time I can help much. one person in the board of moderators oferring me a mod possition, but did not accept my suggestion of opening the dance club box. they asked us to have a request. so write it as soon as they still respect me and the offer above is still "hot"

Quick ... Quick ... Slow :p Quick ... Quick ... Slow :p

----------

Phạm Lê Huy đã viết:
Anh Cường đã viết:
Cái từ đầu tiên là gì thế:-?

Đấy là tiếng Nga, Nu hình như có nghĩa là thỏ :p (đoán bừa), cái từ này chắc là: "Thỏ, hãy đợi đấy" :)) . Cái câu này quen thuộc trong phim "Hãy đợi đấy" lắm mà :p

Chỉnh sửa lần cuối:
À ừ, thảo nào mình thấy quen quen :D:D:D Đúng rồi, "Thỏ, hãy đợi đấy!" :))=D>

Sẽ có tiền cho "con bé" sau!
Mời bạn Nga, tay Văn cự phách, viết giùm cái đơn xin lập box đi, ở đây Văn ai cũng dốt cả :D
Còn nếu có được lập box, em/tớ xin tình nguyện làm Mod quản lý (về cả nội dung lẫn thành viên)! :|:| Nói nghiêm túc! :|:|

1. Nu - trong tiếng Nga không phải là Thỏ, mà chỉ là 1 từ đệm kiểu như Hmmm, Hey, hoặc khi nói kiểu nhõng nhẹo của mấy cô thì có thể dịch là "Ứ ừ" :p

2. Việc lập box, vấn đề không đơn giản vì Dancesport không phải cứ post 1 loạt các bài về kỹ thuật là tốt. Nếu kĩ thuật mà không vừa với trình độ, không được phân tích theo kiểu để giảng dạy thì cũng chỉ là những dòng chữ xuông. Cho đến thời điểm này chị chưa thấy được nếu lập box thì sẽ nói những đề tài gì, bố trí thế nào...

3. Về việc thành lập HDC, duy trì giữ vững nó, phát huy khả năng của những Amsers cũ và mới, đấy là điều quan trọng. Nhưng có một số vấn đề sau:

+ trường không quan tâm lắm đến vấn đề này vì mới coi đó chỉ là 1 hình thức thể thao giải trí chứ không phải là để thi đấu, giành giải nọ kia. Mục đích của trường - nếu có đầu tư thì phải là những môn thi đấu, có giải, thi quốc tế, quốc gia... nhưng nếu đã động đến thi quốc tế thì lại trực thuộc Sở TDTT quản lý, đào tạo chứ không phải là các trường tự đào tạo nữa. Đó cũng là 1 trong những lý do tại sao trường không chú trọng vào việc này.

+ Việc quản lý, tổ chức của các em vẫn còn là tự phát, lỏng lẻo. Ngay cả đợt chuẩn bị cho hội trường, chị có qua vài buổi, thì thấy tinh thân tập luyện của các em vẫn còn chưa nghiêm túc. Có thể 1 phần do không có động lực, một phần do sự tổ chức, một phần do các em còn trẻ con, ham chơi, một phần không có sự đam mê đến mức quyết tâm... Các em nên họp bàn với nhau 1 cách nghiêm túc, xác định rõ định hướng cho mình thì khi đó mới có thể tổ chức và duy trì CLB tốt, phù hợp với đúng mục tiêu đề ra.

4. Việc mời thầy, tìm thầy đúng là không khó. Vấn đề chính vẫn là việc tổ chức thôi. Tuần sau chị sẽ về VN khoảng 10 ngày. Nếu lớp tổ chức ổn định, có ngày học đúng giờ giấc, tinh thần học nghiêm túc, chị sẽ có thể hỗ trợ giúp các em nhiều việc.

(PS: "Thầy ơi":p - đồng chí Long này có phải là Long tóc "đuôi gà" không? :p. By the way, dù "thầy" không vào đây nhưng tranh thủ nhắn "thầy" 1 câu - "thầy" cứ chuẩn bị tinh thần đón tiếp "trò" nhé!;) )

E hèm, em phụ trách tài chính nên thông báo với mọi người về tình hình tài chính có 1 chút thay đổi bắt đầu từ tháng tới:

1. Mỗi người đóng 30k/tháng
2. Tiền quỹ từ h sẽ ko phục vụ cho các buổi đi chơi của HDC, chỉ dành chi tiêu các việc chung như thuê phòng .v..v..

Quỹ tháng 4 sẽ thu vào CN tới. Xin nhắc thêm là vẫn còn có người chưa đóng quỹ tháng 3, đề nghị khẩn trương đóng ngay trong buổi tới :).

Back
Bên trên