HDC-HAO dancer club

Tình hình mới, theo như em được biết thì anh Linh sẽ ko dạy HDC nữa. Em ko hiểu, tại sao anh Linh họp với cả 2 nhóm mà mỗi nhóm lại nói 1 kiểu, lúc trước họp thì đồng ý là anh ko tiếp tục dạy nữa, sẽ thuê thầy. Nhưng sang nhóm kia họp thì lại vẫn nhận lời dạy. Theo như lời Nga em được biết rằng anh Linh dạo này rất bận, thậm chí nhiều lúc nghe Nga nói, em cảm tưởng như là nó đang đổ trách nhiệm cho HDC là tại sao đã đồng ý thuê thầy rồi mà anh Linh lại vẫn phải dạy (đây chỉ là những gì em cảm nhận thôi). Thế rốt cục ý anh Linh về vấn đề này là sao:-/, đâu phải anh Linh ko biết những vấn đê như thế này đâu.

Còn với Nga, thật ko hiểu nổi nữa.
1. Nga có thể nói vô trách nhiệm như vậy mà cũng thấy được sao???.
2. Mày từ trước đến nay vẫn quen thói chẳng thèm nẻ nang ai, coi ai cũng như bạn mình ngang bẳng tuổi tác hay sao mà cứ nói vô tội vạ, nói thẳng ra là vô lễ như thế được sao???

Anh Linh sẽ không dạy HDC nữa, hôm nay chị Lan đã hỏi anh Quốc Anh và kết quả là: Anh QA chỉ dạy được vào các ngày chẵn, giá cả là 100k/buổi, túy thời lường và lượng người.

Em bàn với chị Lan đưa ra 2 phương án như sau:
1. CN anh QA dạy, tối thứ 5 học ở nhà ăn mọi người tự tập với nhau. 1 tháng mất khoảng 400k-500k thuê thầy và 120k thuê nhà ăn.
2. Chuyển buổi sang tối t2/t4
3. Thuê thầy khác(có thể sẽ là chị Tâm).

TÌnh hình trước mắt thì việc thuê thầy khác là rất khó bởi vì việc thuê thầy chúng ta đã bàn rồi, ai biết ai giỏi có thể mời về dạy hợp lý thì nêu ra nhưng mọi người chẳng có ý kiến gì cả, chỉ có mỗi chị Lan nếu ý kiến thôi. Hiện giờ cần triển khai nhanh việc thuê thầy, nhưng chúng ta lại chẳng biết ai ngoài chị Tâm/anh Quốc Anh.

Mọi người nghĩ sao về 3 phương án trên thì xin cho ý kiến ah :).

Chỉnh sửa lần cuối:
Sorry mọi người vì đã không post bài trả lời vì thực sự mấy hôm rồi anh quá bận. Về việc đại diện chính thức và không chính thức , anh không nhờ Nga và không nhờ ai đó nói hộ anh một số việc. ( Dù sao, cá nhân quá , bỏ qua đi).
Về việc HDC, anh định CN đến chia tay mọi người nhưng có lẽ nói sớm luôn bởi bị các "đại diện" nói ra hộ :p , anh sẽ thôi không support HDC nữa ( Hoàn cảnh khó cho phép tuần tập 2 buổi, tuổi cao , sức yếu, không đáp ứng yêu cầu cao của các em trẻ ) ; việc anh nhận lời với nhóm họp thứ 2 chả qua anh tiêc tiền thuê thầy cho HDC, nông nổi nghĩ mình thỏa mãn được ( sozy mấy em trai , nhưng thôi chịu khó đầu tư vậy) , nhưng bây giờ anh nghĩ đành chấp nhận thuê thầy , để mọi người " chửi mắng" cho dễ ( anh L. ;)) trích dẫn em L. ) .
Về việc thuê thầy, anh suggest anh Khoa , ( em biết anh Khoa vẫn vào đọc bài) , đề nghị anh Khoa dạy, free nhỉ ? Còn thực sự Quốc Anh, anh không vừa lòng, mặc dù giá rẻ ( ở đây Lan hơi áp sở thích cá nhân thái quá ). Anh có nói với Lan về việc nhờ thầy ( nhờ một chị dạy) , nhưng không thấy Lan nói ở đây, nên anh nói luôn là đang nhờ một chị ( giá cả khoảng 150k/buổi), đảm bảo hàng Việt Nam chất lượng cao. Anyway, mọi người cân nhắc.
Cuối cùng, vụ phòng tập, thì anh sẽ post bài thông báo tiếp trước CN . ;)
P/S : Anh muốn chốt vụ này ở đây , Nga không đại diện ai cả, nhưng Nga không phải là người vô trách nhiệm với HDC đâu. Mọi người cùng dành 3 phút để nhìn lại mình ( trách nhiệm bản thân với Dancing và HDC ) xem có cần thay đổi gì không. Tất cả cho một HDC lớn mạnh , đoàn kết nhé ???
Hi vọng không cãi nhau nữa !!!!

Thân Việt Linh đã viết:
Sorry mọi người vì đã không post bài trả lời vì thực sự mấy hôm rồi anh quá bận. Về việc đại diện chính thức và không chính thức , anh không nhờ Nga và không nhờ ai đó nói hộ anh một số việc. ( Dù sao, cá nhân quá , bỏ qua đi).
Về việc HDC, anh định CN đến chia tay mọi người nhưng có lẽ nói sớm luôn bởi bị các "đại diện" nói ra hộ :p , anh sẽ thôi không support HDC nữa ( Hoàn cảnh khó cho phép tuần tập 2 buổi, tuổi cao , sức yếu, không đáp ứng yêu cầu cao của các em trẻ ) ; việc anh nhận lời với nhóm họp thứ 2 chả qua anh tiêc tiền thuê thầy cho HDC, nông nổi nghĩ mình thỏa mãn được ( sozy mấy em trai , nhưng thôi chịu khó đầu tư vậy) , nhưng bây giờ anh nghĩ đành chấp nhận thuê thầy , để mọi người " chửi mắng" cho dễ ( anh L. ;)) trích dẫn em L. ) .
Về việc thuê thầy, anh suggest anh Khoa , ( em biết anh Khoa vẫn vào đọc bài) , đề nghị anh Khoa dạy, free nhỉ ? Còn thực sự Quốc Anh, anh không vừa lòng, mặc dù giá rẻ ( ở đây Lan hơi áp sở thích cá nhân thái quá ). Anh có nói với Lan về việc nhờ thầy ( nhờ một chị dạy) , nhưng không thấy Lan nói ở đây, nên anh nói luôn là đang nhờ một chị ( giá cả khoảng 150k/buổi), đảm bảo hàng Việt Nam chất lượng cao. Anyway, mọi người cân nhắc.
Cuối cùng, vụ phòng tập, thì anh sẽ post bài thông báo tiếp trước CN . ;)
P/S : Anh muốn chốt vụ này ở đây , Nga không đại diện ai cả, nhưng Nga không phải là người vô trách nhiệm với HDC đâu. Mọi người cùng dành 3 phút để nhìn lại mình ( trách nhiệm bản thân với Dancing và HDC ) xem có cần thay đổi gì không. Tất cả cho một HDC lớn mạnh , đoàn kết nhé ???
Hi vọng không cãi nhau nữa !!!!

Anh mới nói buổi chiều mà! Em post bài từ trưa! :nono: đừng qui kết cá nhân, tầm hiểu biết cá nhân em hạn hẹp có thế thôi, làm sao em biết nhiều hơn để giới thiệu, và làm sao em đủ trình thẩm định được! Chẹp. Bỏ đi.

Với lại vụ chị bạn anh, em thấy anh nói giá cả, nếu hàng thật giá đúng thì e HDC khôgn kham nổi (200 - 250K gì đó :-ss) còn như đã tình cảm nể nang vào đây (thì đành rằng 100 - 150 or free luôn :|) thì có sợ là khó ra không? :-s

Anh Khoa lại về với HDC thì tốt quá :x

----------

Nữa là: không chỉ vấn đề tuổi tác. Những gì tôi nói là nghĩ đến việc chung. Còn như mọi người thấy lời nói của tôi đặt vào hoàn cảnh 1 đứa 04-07 trở xuống mà nghe Nga nó nói lại lọt tai thì tôi tự thấy mình nên :| là hơn!

Có lẽ việc thuê thầy dạy thì nên để đến Chủ nhật này mọi người gặp nhau bàn bạc cụ thể là hay nhất.Nhưng theo ý kiến riêng của mình thì anh Khoa( nếu được) là sự lựa chọn đảm bảo nhất cho HDC.Vì đa số thành viên HDC đã được tiếp xúc và được anh Khoa dạy 1 buổi, nhận xét chung là anh dạy nhiệt tình.Phương pháp sư phạm cũng tốt,anh chị em tiến bộ nhanh.Chỉ có điều thấy Lan bảo thời gian này anh Khoa bận chăm lo cho ODC, nên không có thời gian tham gia HDC.Nếu có thể, chúng ta liên lạc với anh Khoa để bàn bạc cụ thể.Và còn một vấn đề nữa là chi phí.Nếu anh Khoa đồng ý về dạy HDC thì 150k một buổi mình nghĩ là có thể chấp nhận được.Đề xuất của Mai Anh cũng đáng bàn.Có thể là thầy dạy 1 buổi Chủ nhật.Còn thứ 5 các thành viên đến thực hành những gì đã học được.Nếu thế thì cũng giảm bớt được chi phí cho mọi người.Anh Linh có thể liên lạc với anh Khoa giúp bọn em ko ?

Chỉnh sửa lần cuối:
Đặng Cao Cường đã viết:
Chỉ có điều thấy Lan bảo thời gian này anh Khoa bận chăm lo cho ODC, nên không có thời gian tham gia HDC.
:| Lan nào? :eek:

Thân Việt Linh đã viết:
Về việc đại diện chính thức và không chính thức , anh không nhờ Nga và không nhờ ai đó nói hộ anh một số việc. ( Dù sao, cá nhân quá , bỏ qua đi).
Về việc HDC, anh định CN đến chia tay mọi người nhưng có lẽ nói sớm luôn bởi bị các "đại diện" nói ra hộ :p
Anh có nói với Lan về việc nhờ thầy ( nhờ một chị dạy) , nhưng không thấy Lan nói ở đây
Đến CN thì anh đá HDC, hết trách nhiệm, còn bọn em thì ở lại (cũng chả biết ở lại với cái gì :|). Nếu anh là mem thường thì không sao (Anyway, mem thường bỏ HDC đâu cần báo trước cho ai câu nào đâu. Đến cả 1 số nhân vật quan trọng, giữ nhiệm vụ nọ, trọng trách kia cũng thế mà :|) mà anh hiện làm thày của HDC, anh bỏ HDC thì HDC "đi" đến 1/2, nhất là nếu chưa có thày thay thế. Vì thế mới muốn anh thông báo trước. Giả như để đến CN này anh đến mới thông báo, trong khi tất cả mọi người đều nghĩ là t3 & Cn anh dạy, em còn rủ thêm rất nhiều bạn bè đến với HDC, mà CN anh mới báo, anh thử nghĩ xem có kịp mời thày, xếp lịch không?

Em không có ý định xin 1 chân "đại diện không chính thức 2" của anh, mà rất mong những chuyện quan trọng đối với HDC, anh thông báo cho mọi người được biết sớm để còn tính.

Cá nhân em không hiểu tại sao nói thẳng những chuyện đấy ra để bàn bạc với mọi người thì lại gặp phải thái độ như của anh và Nga!

Chốt lại:
1. nếu tập CN, 1 ngày còn lại tự tập, thì coi hơi "xập xệ", mà ngoài ra thì cũng không có gì không ổn

2. nếu tập 2 ngày, thì ngày nào, mời ai? (Chị bạn anh Linh nghe đâu 150K/ buổi. Tôi chưa gặp, không hỏi han cụ thể được lịch, kêu anh Linh hỏi, ko bít đã hỏi chưa)

3. quĩ chịu khó đóng như cũ / điều chỉnh +/- 20%, anh em chịu được không?

4. phòng tập Ams free 10h-12h Chủ nhật, tập 2 địa điểm + đổi giờ muộn 1h, nhưng không phải kê dọn, vậy được không?

Hic căng thẳng quá! EM không tham gia nhiều! :D
Đổi không khí chút: ĐỊNH ĐÓN TIẾP CÁC ANH/CHỊ/BẠN/EM KDC THÍA NÀO ĐÂY Ý NHỈ :D:D:D:D

Đinh Tường Lan đã viết:
Cá nhân em không hiểu tại sao nói thẳng những chuyện đấy ra để bàn bạc với mọi người thì lại gặp phải thái độ như của anh và Nga!
thái độ của anh Linh với của Nga làm sao?

Hôm nay đã là CN rồi anh Linh sao không thấy update gì về vụ phòng tập ạ???
Em Nga lại lôi chuyện cá nhân vào đây rồi. Tiện thể hỏi lại luôn, em bảo anh Linh không hề có trách nhiệm gì với HDC, thế là member thì không có trách nhiệm j sao? Mà có ai bắt buộc ai trong chuyện này đâu, chả cá nhân nào hay tập thể HDC bắt buộc anh Linh dạy cả.
Về thời gian cụ thể thì mọi người chịu khó chờ thêm 1-2 ngày nữa nhé. Khi nào chắc chắn sẽ có thông báo :D

Chỉnh sửa lần cuối:
Chẹp, sao thấy bảo hôm nay anh Linh đến dạy cơ mừ:-/
Được bữa em Huy đi "học" thì anh Linh lại nghỉ! :(:(

Hì hì, anh tưởng em Huy hôm nay đi học là vì các bạn KDC chứ. Hay là sửa thành " được bữa em Huy đi thì các bạn KDC lại ko đi " >:)

Lộ rồi kìa :))

Phạm Lê Huy đã viết:
Hic căng thẳng quá! EM không tham gia nhiều! :D
Đổi không khí chút: ĐỊNH ĐÓN TIẾP CÁC ANH/CHỊ/BẠN/EM KDC THÍA NÀO ĐÂY Ý NHỈ :D:D:D:D
May không mình tốn công chuẩn bị :|

Chắc vụ phòng tập Mai Anh kiếm thày Thân hỏi, còn thì lịch đến 90% là
tối thứ 5, 18h - 19h30 - sáng Chủ nhật, 9h30h-11h30h

Không thấy sáng nay có ai đả động gì vụ leader. Vậy làm sao?

chà , ngượng ghê ! đã định sang chơi rùi mà đến phút chót KDC lại bị giữ lại giáo huấn ko đi đc ! thành thật xin lỗi mọi ng :">

tất cả các buổi chiều t4 , từ 2h-6h KDC luôn sẵn sàng đón tiếp HDC ( tập xong còn ở lại đàn đúm đú đởn ạ , có hôm tận 7h còn chưa về :D ) . Nếu thu xếp đc thì mọi ng sang chơi nha ;)

Chúng ta ai cũng biết 1 club muốn tồn tại lâu dài thì ko thể ko có leader, và HDC cũng ko fải là ngoại lệ.
Leader fải là 1 người có những tiêu chuẩn sau:
- Yêu HDC thực sự
- Nhảy tương đối jỏi
- Năng động
- Đã có đóng góp đáng kể trong HDC
- Thời jan tham ja HDC tương đối lâu
Vì vậy, anh em HDC đã quyết định bầu người thích hợp nhất là Lan.
Ai fản đối thì cho ý kiến, còn ko thì coi như Lan đã là Leader của HDC, mọi người cho tràng fáo tay nào!!!

:-o Cô Lan á?????? :)) =))
Đùa thui cháu cũng ủng hộ ạ. bốp bốp bép bép ( vỗ tay ) :D

Hế hế, thế mà mình ko nghĩ ra!=D> Mời chị Lan nhể! =D>=D>=D>

Nghĩ xem nào:-? đầu tiên Lan hỏi
Không thấy sáng nay có ai đả động gì vụ leader. Vậy làm sao?
Sau đó H Anh lại nói
anh em HDC đã quyết định
cái này ko được dân chủ lắm à nghen.:|
Nhưng xét cho cùng có lẽ ko còn ai thích hợp hơn LAN.
Tức là Lan là người xứng đáng nhất ở thời điểm hiện nay, chứ còn muốn mọi ng follow thi còn cần cố hơn. (mac du nhu hien nay la cung ok roi) =D>

Ông Tùng nói dễ mất lòng quá, đồng ý hay ko thì nói thẳng 1 câu, vòng vo! bực mình!
Nói thật chỉ có Lan mới đủ khả năng làm leader trong lúc này, còn sáng CN hôm nọ ko có ai nhắc tới là vì mọi người lúc đó về gần hết rồi, thế nên mới chưa nói.
Thế nhé, quyết định thế nhé, Lan làm leader! mong bạn Lan sẽ lãnh đạo tốt, làm sao cho HDC xứng đáng sánh vai với các club mạnh khác ở HN (nếu có thể thì có thể là mạnh nhất luôn). Mọi người tin ở bạn! :)

ngoài lề một tý :D dâu Nhật của Lan trông "ngon" thế ;;) made in Japan bought by Vietnamese có khác ;;)

--

hị, vụ leader, cô Lan làm là đúng rồi :D nghĩ đi nghĩ lại còn mỗi cô :p cố lên chị yêu! >:-D<

Back
Bên trên