HDC-HAO dancer club

@anh Cường: em lúc nào chả bình tĩnh, em luôn suy nghĩ truoc khi nói. Mà còn j phải bàn bạc nữa cơ chứ, mọi người ai cũng khó chịu khi em đem chủ đề này ra nói. Thôi tốt nhất lần sau có thấy cái j chướng tai gai mắt mình cũng nên coi như ko thấy, cười xòa cho qua.
Còn mọi người nói Lan toàn lôi bạn ko lành mạnh đến HDC thì ... nói cả mình nữa à? mình cũng do Lan rủ đến đấy. Hix!
Có khi box này nên quay lại với chủ đề quen thuộc đi thì vui hơn, chuyện Nga và anh Linh ý :x Mấy hôm nay 2 người đi với nhau nhiều quá mà ko thèm post bài kể tình hình cho mọi người biết

Ơ hay đã nói không ám chỉ ai rùi mà. làm bạn Lan bận tâm rùi ..... tiếc thật!
Nhìn ảnh bạn Lan cười tươi thế không biết lúc tức lên thì như thế nào nhỉ?
Vui lên thôi cáu giận nhanh già lắm

Chú Quý mới đăng ký được thành viên nên chăm post bài quá nhỉ.Mỗi tội chú học chuyên Vĩnh Phúc mà dám mạo danh chuyên Hùng Vương nhá.
To Hải Anh : Tinh thần của em đáng quý lắm.Cứ tiếp tục phát huy nhé
Từ hôm em Nga về mới gặp mỗi 1 lần.Đúng là em anh Linh có khác, nhìn 1 thoáng trong lớp là biết có người không tự tin ngay.Buổi tới em dẫn hộ thằng đầu trọc bạn anh nhá.Nhìn nó nhảy chưa thạo mà mình ko giúp được gì, áy náy quá.

Chỉnh sửa lần cuối:
bon chen tí nhẩy ( hình như đây là lần đầu iem post bài trong HDC :)) )
Vừa rồi thi dancesport, trường Ams đứng thứ 5, thua Cao Bá Quát + Đống Đa ( đồng hạng 3 ), Kim Liên ( nhì ) và Việt Đức ( nhất ). Còn thi cá nhân thì đôi của Huy + chị Châu chỉ được giải ba.
Iem có nhờ bạn quay phim cả tiết mục nhảy đồng đội lẫn cá nhân của Huy + chị Châu. Ai post nó lên được HAO post hộ em cái cho thiên hạ cùng thưởng thức.

----------

P/S : theo thông tin vỉa hè iem nghe được, Ams nhà ta được đánh giá hay ngang với Việt Đức, đứng thứ 5 đơn giản vì thiếu 1 đôi.
Năm sau ta quyết phục thù. Mà sao mọi người trong HDC ko ai tham gia để trường ta bị bắt nạt ????????? :))

Hai trường cùng một mẹ thôi.Tại tui chẳng thấy chuyên Vĩnh Phúc trong list khi đăng kí nên chọn trường gần gần thôi.

Trịnh Ngọc Kiên đã viết:
bon chen tí nhẩy ( hình như đây là lần đầu iem post bài trong HDC :)) )
Vừa rồi thi dancesport, trường Ams đứng thứ 5, thua Cao Bá Quát + Đống Đa ( đồng hạng 3 ), Kim Liên ( nhì ) và Việt Đức ( nhất ). Còn thi cá nhân thì đôi của Huy + chị Châu chỉ được giải ba.
Iem có nhờ bạn quay phim cả tiết mục nhảy đồng đội lẫn cá nhân của Huy + chị Châu. Ai post nó lên được HAO post hộ em cái cho thiên hạ cùng thưởng thức.

----------

P/S : theo thông tin vỉa hè iem nghe được, Ams nhà ta được đánh giá hay ngang với Việt Đức, đứng thứ 5 đơn giản vì thiếu 1 đôi.
Năm sau ta quyết phục thù. Mà sao mọi người trong HDC ko ai tham gia để trường ta bị bắt nạt ????????? :))
Thiếu đôi - có giám khảo trừ 1 điểm, cũng có ngài thẳng tay trừ hẳn 10 điểm :|
---> nếu ko thiếu đôi thì Ams được cộng ít nhất 11 điểm ( Đấy là chưa biết các vị GK khác trừ bao nhiêu điểm ) ---> bét cũng nhì :| Nhảy thì đều, kết thì vừa đẹp vừa độc cơ mà
Thật là ... 8-|

Chỉnh sửa lần cuối:
Vì có chút hiểu lầm, nghe lời nói từ 1 phía mà qui kết thành lành mạnh với không lành mạnh. Người ta không hợp với mình, cách ăn nói không hợp, này nọ đi chăng nữa.. Thử nghĩ xem nghe người khác nói về mình như thế người ta sẽ nghĩ thế nào. Chuyện gì đáng nói thì nói, chuyện gì không biết nghe nói qua nói lại thì hỏi, người ta trả lời thì cố mà nghe. Nói chuyện mà không nghe người khác, ngồi đọc tin nhắn của cái con không biết gì thích làm to chuyện thì chẳng đi đến đâu cả đâu!

Nói thẳng ra là thế này. Lúc tối em Hà không đi, cái vụ khóc lóc đấy đã buôn qua buôn lại rất nhiều rồi, thành chuyện con gà mái rồi! CÒn như, lúc chiều và sáng, có cả HDC ở đấy, người ta nói, mình nghe thì nghe, chẳng nghe thì chẳng, thiếu gì cách phản ứng: đi chỗ khác, từ chối nói chuyện, chẳng anh chị nào trong HDC ngồi đấy mà không bảo vệ nổi em gái khỏi ý đồ xấu xa của ai cả. Của nợ! Nó nói như là HDC đứng nhìn nó bị xâm hại tình dục tập thể í! Đêk nghe được!

Lan không có mục đích lành mạnh đâu. Người như Lan chỉ giao du với thể loại như mình thôi, không dám đến làm ô uế HDC ra nữa!
vỗ tay bộp bộp =D> :|

đi với :|

Có khi box này nên quay lại với chủ đề quen thuộc đi thì vui hơn, chuyện Nga và anh Linh ý Mấy hôm nay 2 người đi với nhau nhiều quá mà ko thèm post bài kể tình hình cho mọi người biết
đi gì :| ghét mình rồi :|

Từ hôm em Nga về mới gặp mỗi 1 lần.Đúng là em anh Linh có khác, nhìn 1 thoáng trong lớp là biết có người không tự tin ngay.Buổi tới em dẫn hộ thằng đầu trọc bạn anh nhá.Nhìn nó nhảy chưa thạo mà mình ko giúp được gì, áy náy quá.
duyệt :|

----

hôm nay Ams nhảy xấu bỏ xừ. cứng đờ đờ. giám khảo mắt lé rồi... :|

Tiêu chí đồng đội không cần phải đẹp, mà chỉ cần đều thôi là đã được điểm rồi [-x[-x[-x[-x

"Xấu đều còn hơn tốt lỏi" :|:|:|

chẹp :-? thế hay chúng mình đi biểu diễn aerobic nhi ;;) hay dậm chân tại chỗ, dậm! :)) đều phải biết :p

nhưng bạn Huy nhảy đẹp :x công nhận :x tiến bộ quá nhiều quá nhanh :* giỏi giỏi =D>

@ Lan: Ko cần nói đểu tao thế đâu, biết lỗi rồi, lần sau ko đọc tin nhắn rồi suy diễn linh tinh nữa, ok? còn sinh hoạt sáng CN với HDC thích thì cứ đi, cần j fải giận dỗi, mày nhảy jỏi thế đến còn chỉ cho các em gái, júp các em nhảy khá lên để còn ... nhảy với tao chứ :p
@anh Cường: hôm CN tới nhớ chỉ cho em vài bước Bebop nhé sư fụ :D

Hôm thi vừa rồi, mình ko đi xem được, tiếc quá đi. Nghe nói chỉ thua đội jải 3 một điểm thôi à? thế thì tốt quá rồi, có triển vọng quá! :D

Nguyễn Lý Hiền Nga đã viết:
hôm nay Ams nhảy xấu bỏ xừ. cứng đờ đờ. giám khảo mắt lé rồi... :|
Cô nhảy giỏi hơn ai mà cứ ngồi chê, GK mắt lé hết còn cô thì giỏi lắm ý, thế thì cô thành thần tài rồi, chúng tôi theo ko kịp đâu :| :| :| .

----------

Nguyễn Lý Hiền Nga đã viết:
chẹp :-? thế hay chúng mình đi biểu diễn aerobic nhi ;;) hay dậm chân tại chỗ, dậm! :)) đều phải biết :p
[-( [-( [-( [-x [-x [-x

Em Nga có thể kiềm chế bớt trước khi ban phát khen chê ko em :D

Em Kiên có quay thì up giùm lên đi. Sáng hôm đó bị đổi lịch học nên ko đi xem được, tiếc ^^

Nếu thi aerobic như bạn Nga bảo thì chắc chắn Ams nhất rồi còn gì, kiểu gì chả nhất, vô địch Quốc gia luôn đi cho nó rồi! :D:D:D

Còn đôi tớ nhảy cũng bình thường thôi mà, có lên được tí chút gọi là :D:D:D

ngang Việt đức ? cũng có thể vì mọi ng chạy đội hình rất khá ! có lẽ ngang về mặt đội hình ;) lần thi tới KL phải học hỏi mới đc ;) :D

Chỉnh sửa lần cuối:
Uhm, chủ quan + khách quan mà nói, nếu Ams có đủ đôi, chắc chắn Ams nhất!

Như anh Linh đã nói, việc quản lí – hành chính của HDC tạm thời giao cho em/tớ/chị. Tớ cũng nói thật là vào HDC này tớ chỉ nghĩ là ăn chơi thôi, không có ý định nhận trách nhiệm hay công việc gì cả. Ngay từ đầu đã thế, sau này vẫn vậy, nhưng gần đây HDC gặp 1 vài vấn đề, cũng có phần do thiếu người quản lí, nên tớ thấy đã gắn bó với HDC lâu thế, có nhận vài việc cũng là chuyện nên làm, mà đã làm thì làm cho triệt để. Tớ viết những điều này ra không phải để làm khó chịu cho ai, không nhắm vào người nào cụ thể, mà hôm nay, sau khi nói chuyện với 1 vài người trong CLB, cũng như những lần trao đổi trước với nhiều thành viên, mà tớ coi là đại diện được cho tất cả các trends trong HDC mình, tớ xin tóm tắt sơ qua về tình hình hiện nay của HDC, và xin đề xuất 1 vài phương án. Mong mọi người thu nhận ý kiến này 1 cách tích cực :)

Một là về tình hình chung của HDC. Theo như đánh giá khách quan của tớ (đừng vội qui kết là phân biệt này nọ), hiện nay ở HDC đang phân chia thành 2 nhóm, không chỉ về trình độ chênh lệch nhau, mà còn về tính chất. Ví dụ như các em đến HDC với mục tiêu cao nhất là học nhảy, mà học nhảy là học để giao lưu, trước là học bước đơn giản, tiếp là chỉnh kỹ thuật cho đẹp, rồi đến học các bựớc hoành tráng này nọ, tạm thời không bàn đến. Các em, cũng như chị Lan này thôi, tham bước phát chết lên được :p Thân làm thày không thể không chiều theo vài phần, anh Linh dạy “theo yêu cầu” thì lại khó theo với phần còn lại của HDC. Những người mới tập, đến bước đi cơ bản còn chưa vững, làm sao có thể theo nổi tốc độ đổi điệu, đổi bước mà các em tập ít nhất 3 tháng đòi hỏi. Nữa là, nói đi nói lại, người ta đi làm cả tuần mệt mỏi, mong đến chỗ nào học hành vui vẻ, giải trí thư giãn, chứ không phải đến sáng CN lại gò mình cố gắng bám đuổi trình độ các em. Vậy, nói chung cần đảm bảo, nên đảm bảo, cho cả người đang ở “Tăng tốc” lẫn người đang khởi động, sắp đứng vào vạch xuất phát, cùng tiến bộ được, cùng thấy thoải mái và thoả mãn trong việc tập luyện này.

Việc đó, theo em, là trách nhiệm của người phụ trách kỹ thuật, người thày của HDC. Kể từ ngày anh Linh nhận trách nhiệm dạy cho HDC, tính đến thời điểm này là khoảng 2 tháng. Theo suy nghĩ của em, vì em cũng không thường đến HDC đủ cả buổi (vì lí do cá nhân, lỗi này xin ghi nhận ạ :”>), thì trong 2 tháng, ở 1 CLB bình thường, đại trà, các thành viên có thể đạt được 1 trình độ nhất định rồi, có thể thể hiện ở việc đi được những bước cơ bản, nói chung là ra sàn cũng không đến mức ngồi chơi, hoặc ở việc tăng cường 1 kỹ thuật nào đó. Nhưng từ 2 buổi gần đây, và khi HDC giao lưu ở sàn Nghĩa Hiệp, em thấy mức tiến bộ của HDC không được như các CLB bình thường khác. Một phần là do HDC có sự phân hoá này nọ. Trên thực tế, anh Linh cũng không nghĩ đến việc tạo ra 1 khuôn mẫu chung, thay cho việc tìm cách dung hòa cả 2 nhóm. Cá nhân em nghĩ nên có 1 trình tự, một chương trình học chung, mọi nguời phải follow, trên thực tế cùng là 1 bước nhưng người học cơ bản và người chỉnh kỹ thuật đều có thể học hỏi được cơ mà. Dấn đến việc HDC được học nhiều điệu, mỗi điệu sơ sơ một số bước, ít được ôn lại bước đã học buổi trứơc, những người kém chưa kịp học, chưa kịp thực hành thì đã chuyển sang điệu mới, dần dần như vậy nên khoảng cách giữa 2 nhóm ngày càng nhiều, còn những người ở nhóm khá hơn thì đã biết bước 1 số bước rồi, cũng không học thêm được nhiều điều mới. Bọn em rất thông cảm cho anh về việc thiếu thời gian và việc anh phải cố gắng thu xếp với 1 HDC đầy khó khăn như thế. Tuy nhiên, bọn em thấy việc anh cố gắng để làm hài lòng tất cả mọi người là quá khó khăn, nếu không muốn nói là không thể thực hiện được. Buổi gần đây, anh Linh đã áp dụng cách dạy mới, với chương trình học cụ thể, rõ rang mọi ngừời đều rất thoải mái tập luyện mà :)

Thì ở buổi đó nảy sinh ra 1 vấn đề, hay nói đúng hơn là chuyện này xưa nay vẫn có, nhưng mọi người thấy chuyện to hoá nhỏ, chuyện nhỏ hoá không mà bỏ qua, là chuyện quan hệ giữa các thành viên. Ở HDC, hay ở đâu cũng vậy thôi, thể nào cũng có người thế này thế khác, không thể nhất nhất yêu quí nhau, hiểu nhau,… được, nhưng những chuyện bàn ra tán vào cũng nên dừng ở một mức độ nào đó thôi, nhỏ lẻ và tự phát là hơn. Nói chung là thế, nói nhiều lại bảo là nói đểu với chẳng lôi cá nhân vào đây :| Chẹp.

Một số người đã nói với tớ ý định rời khỏi HDC, và bản thân tớ không phải chưa từng có, dù bọn tớ rất quí mến HDC và không muốn có ý nghĩ ấy chút nào. Thực ra, với những vấn đề ở trên nói, HDC, theo ý của bọn tớ, khó mà duy trì qua tháng sau, đừng nói gì đến việc mở rộng, đổi địa điểm, tăng thành viên. Nhưng sao mình không cố 1 lần hết sức để sau khỏi tiếc gì :) Vì vậy, bọn tớ mạo muội nêu ra một vài đề xuất, mong mọi người xem xét:

Chỉnh sửa lần cuối:
Một là tình hình nhân sự trong HDC cũng cần thiết phải giải quyết: HDC đang khá thiếu nữ, cần huy động thêm nhiều người đến với HDC hơn nữa. Tuy nhiên, ngay bản thân em cũng thấy khó làm việc này, có đôi phần quá phóng đại khi quảng cáo cho HDC này nọ, đến khi bạn em đến, đầu tiên là cơ sở vật chất không đảm bảo, cái này không quyết định, nhưng nó là ấn tượng đầu tiên cho ngừời mới, xin phép sẽ bàn đến sau, thứ đến là các thành viên của HDC, người ngoài đến sẽ có suy nghĩ gì khi ½ HDC ngồi nghỉ ngơi dài hạn, họ thấy mình không hào hứng, không say mê với việc tập luyện, mà họ đến với HDC, dù là bạn bè rủ đến, hay là lí do tự thân, thì cũng có một mục tiêu cuối cùng là học nhảy mà thôi. Ở 1 môi trường rã đám thì làm sao có thể đảm bảo cho việc chuyên tâm học hỏi của họ. Một điều nhỏ nữa thôi, là nguời ngoài, một số người trong, và nhất là các em nhỏ (cấp 3 được tính là nhỏ nhé :D, tiện thể có tính bọn 87 đáng ghét vào đây không hả cháu Cường? >:p) có phản ứng khó chịu, hay nhẹ hơn, cũng là tiêu cực với việc thể hiện tình cảm của các thành viên trong lớp (bi giờ, tạm thời, không có chị Lan :-“). Các em í đến để học khiêu vũ, điều này có thể ba mẹ đã không ủng hộ, lại gặp một vài xen phim “hình thức xấu, nội dung dở” của các anh các chị, có khi nó nghĩ CLB này của bọn người lớn (với trẻ con thì tốt nghiệp c3 có khi là cả 1 khung trời khác :|) tụ tập ăn chơi sa đoạ… ( :|). Vậy em có đề xuất một là HDC có 1 leader, được mọi người tin tưởng, ý em là đa số sẽ chọn ra 1 ngừơi thoả mãn những quyền lợi của mình, đại diện cho mình, và số còn lại chịu khó follow. Không thể cầu toàn mà nghĩ đến chuyện sẽ có 1 HDC đồng thuận trong mọi quyết định đựơc.

Về quĩ HDC, như nhiều người có ý kiến, nên để quĩ đó dùng riêng cho việc chuyên môn, tổ chức: pin đài, thuê phòng tập nếu có, mời thày nếu có, còn ăn chơi thì ai đi nấy trả $, tiền bạc phân minh, đỡ ấm ức cho những người chẳng đi chơi với HDC bao giờ mà phải đóng tiền cho mọi người ăn chơi bù khú (thỉnh thoảng mình cũng áy náy lắm :-“ thỉnh thoảng thôi >:)) Tiền đóng quĩ tháng tới sẽ được quyết định dựa trên số thành viên chính thức của HDC và những quyết định chính về việc chi tiêu: thuê phòng, mời thày,… và sẽ sớm được cập nhật đến các thành viên. Dự kiến sẽ dưới mức cũ, điều này, hi vọng, sẽ tạo thuận lợi cho các thành viên mới join HDC, hướng đến mục tiêu trẻ hoá và ams hoá HDC (Ams là cái thị trường quá là tiềm năng í, mà mới chỉ có cô Lan là khai thác >:))

Hiện mọi người cũng đang bàn về việc thuê phòng tập cho HDC, nhưng việc đó sẽ tốn thêm 1 khoản chi phí cho HDC, chuyện đấy, theo thiển ý của chúng tớ, là chưa cấp thiết. Theo bọn tớ đánh giá, việc cần xem xét hiện nay là việc có mời thầy không, và mời ai. Theo mNga iu, anh Linh có thể đá HDC theo nghiệp đèn sách ở ngoại quốc :-ss (Chẹp. Thật không anh? [-( không thấy nói bạn bè gì cả là không được đâu nhé :nono:)) Thế là thật không hả anh? Nếu có thì anh báo sớm cho mọi người biết với chứ?

Đến đây nếu mọi người còn muốn nghe thì em xin nói tiếp, còn như kêu “Tệ quá! Nói vầy mà cũng nghe được nữa! :nono: Cô nghỉ đi ” thì em xin thôi. Chờ ý kiến của mọi người :)

Chỉnh sửa lần cuối:
Hay quá! nói vầy là nghe được đấy! :* Cô nói tiếp đi :x

:p

Nga = không còn được là HDC, không hiểu HDC, không biết HDC --> không thể đưa ra ý kiến, không được phép đưa ra ý kiến --> cúi chào và rút vào thôi ạ!

mà HDC dạo này có vụ thể hiện tình cảm gì hay ho thế :-? các cô liều liệu nhá [-x chừa anh nhà tớ ra :nono: mà cái bọn cấp 3 ;;) :)) hăng hái xem và thực hiện còn hơn ấy chớ :D

- phong cách HDC không phải là chuyện to hóa nhỏ, chuyện nhỏ hóa không có mà là chuyện không có hóa có, chuyện có hóa to, mà chung quy lại là chuyện con gà mái :))

---------

p.s: :nono: cô Lan cô Châu liều liệu ý :nono: ghét rồi ý :nono: ghét lắm lắm lắm ý :nono: >_< anh! không thích không thích không thích! >_< ghen! x(

Lan viết dài + tâm huyết nhiều đấy.Đọc thử thì thấy cũng có lý lắm chứ.
Lan là tâm huyết với HDC lắm nhé,chứ ko phải là
cũng nói thật là vào HDC này tớ chỉ nghĩ là ăn chơi thôi, không có ý định nhận trách nhiệm hay công việc gì cả. Ngay từ đầu đã thế, sau này vẫn vậy, nhưng gần đây HDC gặp 1 vài vấn đề, cũng có phần do thiếu người quản lí, nên tớ thấy đã gắn bó với HDC lâu thế, có nhận vài việc cũng là chuyện nên làm, mà đã làm thì làm cho triệt để

mà là rất muốn HDC tốt lên
LAN nói khá nhiều mà chưa chốt lại những điểm chính gì.Mọi ng chịu khó đọc nhé,hơi dài đấy.
Vấn đề mình rất quý anh Linh và anh dạy cũng rất nhiệt tình,nhưng mình và nhiều ng khác dạo này thấy tiến bộ rất chậm.Có phải cách dẫn dắt lớp của anh Linh chưa đc hợp lý ko !!!!
Như em Lan nói anh Linh muốn dung hòa cả 2 nhóm và lại ko có giáo án thống nhất nữa -----> anh xem lại để dẫn dắt bọn em và HDC tiến bộ nhanh anh nhé,anh nhảy giỏi lắm mà......( em cũng biết anh Linh dạo này bận lắm,đặc biệt từ khi em Nga về phải ko )

Vấn đề là tinh thần HDC cũng chưa cao nữa,mọi ng hay đi muộn,nghỉ,tập ko nhiệt tình ... chắc phải áp luật phạt tiền thôi cho tiến bộ.

Back
Bên trên