Học bổng Hàn Quốc

tao đây tao có biết facebook của mày đâu tìm ko ra
tao đang ở Mẽo rồi
mày add tao đi Trang Nguyen
Williston :D

Hôm trước em nhìn cái ảnh US Fair 2006 hình như thấy chị Huyền Anh đứng lấp ló ;)) Nhìn ngoan hiền lắm ý :">

Chị Huyền Anh cho em hỏi muốn làm volunteer ở IIE thì làm thế nào :((

Cho hỏi các chú các bác, cái rì cọt có phải đi sang đại sứ quán công chứng không ạ :-??

@ Sương, chị mà trông ngoan hiền á, vào blog chị đê :)) hihi có người khen mình ngoan hiền, sướng quá, lần cuối cùng được nghe câu này chắc cách đây 3 năm.

Gì chị đang điên vụ IIE đây, chị giới thiệu cho bao nhiêu đứa làm volunteer, hôm nọ bà chị họ chị lên xin gặp chị My advisor ở đây, mà cái đứa ngồi front desk hết bảo chị chưa đến rồi lại đến nhưng đang bận, ghét ko chịu được >< bà chị mình cũng ngoại thương chứ kém giề :D chị đang ngồi proofread cái letter của bà ý thì đọc đúng cái post của em hehe, cứ lên xin thôi, thấy xin nhiều phết, nhưng tại các em là kiểu inexperienced :D hồi xưa thì kiểu hộ gia đình bạn bè dẫn nhau đi, thế là thành volunteer, thậm chí đi ăn phở hoặc karaoke với nhau, tự dưng gọi thêm đứa bạn nữa, thế là quen. Đông lắm mấy chục người cơ, nhưng đang vi vu ở Mỹ, Can hết cả rồi, ở đấy thần nhất là anh Hưng TN Cambridge xong bây giờ đang học Standford, còn lại từ Wellesley đên Colgate Bates đủ cả, Moho đông nhất. Đợt này về chị với mấy chị nữa ở Mẽo buồn chắc cũng lên làm tiếp, cả anh Phong nữa, hí hí bạn Phong nhỉ :D

@ bạn Dũng là ko ạ, cái record thì có sứ quán nào nó làm cho mình, chỉ có mình làm rồi lên trình nó thôi ạ :)) sứ quan mà còn khuyến mãi làm record nữa thì chết tiền đấy cưng ạ :D

@ chị Huyền Anh : em mới gọi là buồn cười cơ ạ :)) Lần một em gõ của phòng chị My em xin làm, chị ấy đồng ý. Lần sau em đến dọn sách trong thư viện cùng bọn bạn, dọn xong chị ấy cảm ơn rối rít, "ừ em Trần Huyền Sương", rồi lại đồng ý cho em làm phát nữa. Xong em nộp CV cho vụ US Fair, chị ý rì giếc thẳng tay :)) Em viết email cho chị ấy xin làm volunteer, nói thẳng là em đã từng đến IIE giúp việc, chị ấy đã đồng ý cho em vào làm rồi, chị ấy không trả lời. Hôm trước cái Winter Party em cũng đến giúp, chị ấy cũng đã đồng ý, nhưng hình như chỉ nhớ mặt chứ không nhớ tên em thì phải =)) KHông biết khi nào thì chị ấy mới "đồng ý" thật đây :-<

Chỉnh sửa lần cuối:
@ Dũng, cái gì chả cần dấu :D

@ Nam: cậu khen tớ bao giờ ;)) chả nghe thấy bao giờ, toàn thấy khen Huệ Linh.

@ Sương: uh đấy, tự dưng IIE bây giờ cứ làm ăn kiểu gì ý, ghét thía, hồi xưa là chị Hoa cơ :D lần này chị về lại sang làm intern cho chị Hoa, bây giờ chị ý làm ở công ty chứng khoán, điện thoại với một lố các thứ khác nữa :D để chị xem lại, hôm nọ có nhắn cái Lan A1 0508 thì nó bảo chị My nghe nói chị về thì mừng lắm. Thôi nếu em vẫn muốn làm tiếp thì hôm này chị về chị em ta cùng xuống phá động xem có gì mà ghê gớm thế ;))

các bạn cho hỏi tí về KAIST cái:
- tớ muốn apply KAIST cho fall semester, bao giờ sẽ là deadline, English requirement ? ( tớ sẽ có IELTS vào tháng 1, có thể thi lại vào tháng 3, đã có sat2 )
- nhìn qua thì tiêu chí chọn là thiên về technology, vậy thì chắc điểm tổng kết toán lý hóa là quan trọng nhất ? ( có rất nhiều cái chứng minh về thành tích KHTN của mình ) ( điểm tổng kết trung bình của mình thực sự không cao, thường chạy khoảng 8.0 -8.6 )
- nếu apply dùng điểm của kì 1 hay điểm của lớp 11 bây giờ ( điểm lớp 11 của tớ cao trong khi lớp 12 thì thảm hại :(( )
http://vn.kaist.ac.kr
vào đây em nhé
thực ra anh ko check trang HAO nhiều lắm
hình như trường anh có admission team về hà nội rồi mà, hôm 12/16-21 ấy
và có ghé qua trường DHKHTN các khối chuyên, anh nghĩ em phải gặp họ rồi chứ :)

Chỉnh sửa lần cuối:
@ chị Huyền Anh: nhớ tiến cử em nhớ chị nhớ :"> Nhờ cả vào chị :">

Nhắc lại vụ Kaist, hôm đấy các giáo sư đưa cho lớp một quyển brochure hay catalog gì đó kèm với 1 cái poster:)) Lol, con lớp trưởng đem poster về nhà, quyển kia thì đứa nào cầm về mất chả cho ai xem. Chúng nó ích kỷ thế :-j

Chỉnh sửa lần cuối:
Ở đây có đồng chí nào thích đi TW không nhỉ :D. Mình thấy TW với HQ cũng có nhiều nét tương đồng :D

Quan trọng là TW nó có cho học bổng rộng rãi như Hàn Quốc hay Mĩ không ấy ạ :p

Mà em sợ viết chữ phồn thể lắm :-ss

By the way, chúc mừng sinh nhật anh Dũng :D

Chỉnh sửa lần cuối:
Bữa trước qua UWC Yonsei lại quên xin contact chị Huyền Anh với anh Dũng. Cho em mail nhé.

Quan trọng là TW nó có cho học bổng rộng rãi như Hàn Quốc hay Mĩ không ấy ạ :p

Mà em sợ viết chữ phồn thể lắm :-ss

By the way, chúc mừng sinh nhật anh Dũng :D
Theo anh thì cũng nhiều: tiền học, tiền ở, tiền tiêu 6000 NT$/tháng. Cũng như HQ, em có thể học nhiều ngành bằng tiếng Anh ;;). ANh hỏi thêm 1 câu nữa: Em thích xem film Đài không :))
có trường này này: Em vào phần International Student mà tham khảo :p
www.nutn.edu.tw :Đại học quốc lập Đài Nam :p

Chỉnh sửa lần cuối:
Congratulate Hiển và em Trà nhé, có ai biết em Tô Thu Trà là em nào không? Im hơi lặng tiếng mà giỏi thế :x

Thôi qua round 2 là giỏi lắm rồi, cố lên các bé rồi tha hồ ăn chơi :x

@ Sương: chị qua IIE bây giờ, có gì sẽ hỏi cho em nhé ;))

@ Toàn: Đằng ấy tham quá nhờ :)) Đã Upenn, Brown rồi, chắc chắn vào Ivy rồi thì còn mơ mộng Yonsei làm gì nữa, nhường cơ hội cho người khác với chứ :))

@anh Dũng: Phim Đài ạ :-s Phim em thích nhất là Hoa nở hoa tàn và Hoa hồng tình yêu. Đặc điểm của phim Đài là phần đầu rất hay nhưng càng sau càng chán. Dạo này Đài toàn phim thần tượng /:)

@chị Huyền Anh: thế còn round cuối cùng là phỏng vấn ạ? Hình như chị Minh Trang chưa nộp app form đúng ko ạ.

Chúc mừng anh Hiển :D

Theo anh thì cũng nhiều: tiền học, tiền ở, tiền tiêu 6000 NT$/tháng. Cũng như HQ, em có thể học nhiều ngành bằng tiếng Anh ;;). ANh hỏi thêm 1 câu nữa: Em thích xem film Đài không :))
có trường này này: Em vào phần International Student mà tham khảo :p
www.nutn.edu.tw :Đại học quốc lập Đài Nam :p

Khi US và KOR không còn chốn dung thân chắc tao nghĩ đến trg này của mày đấy
Nhưng mà tao ghét học Chinese lắm rồi :|

Thanks sis Huyền Anh và em Sương, đến giờ vẫn bâng khuâng không biết mình có đang mơ hay không :D
Còn round 2 nữa, chả biết số phận mình rồi sẽ ra sao :|.
@Sis Huyền Anh: Có phải là phải qua được vòng 2 interview mới được admit vào trường đúng không ạ? Chứ không phải vòng 2 là xét học bổng ạ?
Btw, tối mai sis có đi đâu hay bận gì, em gọi điện được không hay lúc nào khác convenient ạ?

Chỉnh sửa lần cuối:
Back
Bên trên