Học bổng Hàn Quốc

Cưng à, chị dạo này cell vứt chỏng chơ, tối mai à, nếu em tầm 10h trở đi thì chị chắc chắn ở nhà :D hi vọng thía, đùa thôi, ngồi nhà chờ fone em nhé. cứ gọi vào điện thoại bàn cho đỡ tốn tiền :p

Round 2 là phần xét học bổng, round 1 là được nhận vào trường rồi :p sướng nhá :x

Thanks sis Huyền Anh và em Sương, đến giờ vẫn bâng khuâng không biết mình có đang mơ hay không :D
Còn round 2 nữa, chả biết số phận mình rồi sẽ ra sao :|.
@Sis Huyền Anh: Có phải là phải qua được vòng 2 interview mới được admit vào trường đúng không ạ? Chứ không phải vòng 2 là xét học bổng ạ?
Btw, tối mai sis có đi đâu hay bận gì, em gọi điện được không hay lúc nào khác convenient ạ?

Chúc mừng bạn Hiển nhé \:d/. Rất cảm ơn bạn về cái giấy chứng nhận sẽ tốt nghiệp. Nhân tiện hỏi bạn luôn cái này tên tiếng anh là gì ạ :">

@Sis Huyền Anh: Phù, cũng đỡ lo rồi, nhưng nếu không pass round 2 chả biết em có đi được không, tuition fee cao quá. Hi vọng mọi việc sẽ ổn:|
Àh, ý em là gọi điện bàn thôi chứ gọi cell nói được bao lâu chị ;))
@Dũng: Thanks bạn :D. Cái bản đấy in ra không cần tên gì đâu, nhưng ghi là graduation certificate hoặc certificate of graduation đều được :D
Btw, định app sang Taiwan hả bạn? :)

Hiển Hiển ơi, chị xin lỗi, sao em bảo ngày mai cơ mà. Thế mai nhé, sau khi Gặp nhau cuối năm xong, em gọi nhé, chị xem xong cái :x

Phỏng vấn hôm thứ 6 vừa rồi bạn ạ, hơi hồi hộp chút. Lúc đầu cứ tưởng chị (hoặc cô) gì hôm trước đã gọi, hóa ra là 1 thầy giáo. Người ta phỏng vấn trong tầm 10-15 phút, hơi rè chút song dễ nghe lắm.
Kinh nghiệm tớ chả có mấy, thành ra nói như hâm ấy. Có gì thứ 6 này có kết quả rồi tớ sẽ viết tiếp chuyện phỏng vấn đấy.
Hi vọng kết quả sẽ ổn.

Cả nhà cho em hỏi.
http://uic.yonsei.ac.kr/uic/about_sub.asp?action=program
Ở trong academic programs em thấy ng ta ghi là phải chọn một minor khác categories so với major của mình. Vậy nếu em chọn major là economic thì minor phải là Comparative Literature and Culture hoặc Life Science & Technology :(, vậy còn cái Korean Studies Minor thì sao? Nếu em ko chọn 2 cái trên làm minor mà chọn Korean Studies Minor có đc ko?

Khiếp em Trang, chị còn chưa chọn major minor sao em đã lo sớm thía :)) à, đúng như em nói đấy :p

Nhưng mà từ học kỳ vừa rồi UIC đã bỏ cái required minor rồi, nên em có thể ko học minor cũng được :p

Cu Hiển hôm nay có kq rồi nhỉ, ko hiểu thế nào :D

Chọn Korean Studies làm Minor thì chỉ có vỡ đầu mà chết vì học quá nhiều thôi :))

Vậy cứ thong thả :D
Em cứ hỏi thế, chứ biết đâu cả ở US lẫn Korea đều "đá" thì hết cả major với minor :(

Hơ, hôm nay lôi cái topic này lên vậy.
Thế tính ra tổng cộng có bao nhiêu người app UIC năm nay nhỉ, thử tính qua nhé.
Round 1: Hiển và 1 em tên Trà ko biết ở đâu.
Round 2: Kiều Anh CE 0407, Hà Lẩu À 0407, Khỉ 0306, Minh Trang, Minh Hằng CE0508, Trang L10508, Ngân Hà Chuyên Ngữ 0508, Hải Hà Thăng Long 0407, còn ai nữa ko nhỉ?

@ Trang: có gì t2 chị xuỗng hỏi cho, hỏi trực tiếp chị trên này này hehe :D

khiếp quá, số ng đăng kí tăng đột biến,tòan đối thủ nặng kí, xem ra lần này mình ko có mấy cơ hội ròai, quay lại cày thi đại học thôi. Mà chi Huyền Anh nắm rõ thông tin số ng đăng kí nhỉ, nhưng mà e tưởng khóa 0306 thì bây h fair là apply dạng transfer chứ nhỉ

@chị Hà: Năm nay có rất nhiều anh chị 03-06 apply fresh mà chị :)
Em nghe anh Hiển bảo còn anh Huy CVA 05-08 nữa ạ ;-)

@ em Trang: hôm nay chị ốm yếu quá, ko lết lên nổi văn phòng trường, nhưng mà con bạn chị nộp đơn, nó cũng chả thèm rep là đã nộp chưa.
Nhận diện thêm 1 em zai mới nộp UIC hehe, chị là chị yêu quí em zai này lắm, cực hi vọng chú này vào...standford, chẳng hiểu nó long đong lận đận thía nào, hehe, anyway, chúc các đồng chí nhận được tin vui vào thứ 6 này và thứ 6 tới hehe

Thks chị HA, em cũng mới nhận dc confirmation từ UIC rồi :D Round 4 Itw đúng vào ngày thi học kì văn, ko biết có negotiate dc thời gian itw ko nhỉ?

sợ quá, confirmation letter là thư xác nhận trg đã nhận dc hồ sơ của mình thôi chứ đã có kq gì đâu :p

Back
Bên trên