Học bổng Hàn Quốc

Sao ko onl được hả em :D có gì đâu mà ko onl được. Chị sắp về rồi, trước khi em có kết quả round 1 cơ, yên tâm đê ;))

Mà có gì em hỏi con Còi số cell của chị ý, chị em mình đàm đạo :D (nếu em qua được) Mà chị pretty sure là em qua được thôi. Nhớ hồi xưa chị app UIC với tâm lí là chắc chắn sẽ được (tại cái Nhật Minh nó bảo chị thế =))) chị cũng tin thế, mà đúng thế thật nên em yên tâm là sẽ được thôi.

Mà đợt này chỉ có mỗi Hiển thôi à, còn ai nữa ko :-/

Chị Huyền Anh ơi cho em hỏi.Tháng 4 này em nộp hồ sơ thì có nhất thiết phải nộp cả kì 1 lớp 12 ko ạ(vì có 1 môn điểm ko đẹp lắm) hay chỉ cần nộp đầy đủ điểm lớp 10,11 ạ

@ Phong: oh hay, bạn cứ app chứ sao lại phải xin phép tớ thế ;)) này, về bao lâu đấy, hôm nào về IIE chơi đi, có tớ với Hiền về thôi, hội còn lại chắc hè mới tụ tập được :x

@ Hà: em ơi, phải gửi cả bảng điểm 3 năm và bằng TN nữa, chị bảo mấy đứa nộp đợt tháng 12 mà ko nghe, dại ghê :D

@ Phong: oh hay, bạn cứ app chứ sao lại phải xin phép tớ thế ;)) này, về bao lâu đấy, hôm nào về IIE chơi đi, có tớ với Hiền về thôi, hội còn lại chắc hè mới tụ tập được :x

@ Hà: em ơi, phải gửi cả bảng điểm 3 năm và bằng TN nữa, chị bảo mấy đứa nộp đợt tháng 12 mà ko nghe, dại ghê :D

Lớp 12 kể cả học kì 1 có điểm rồi thì ng ta cũng vẫn chưa vào học bạ thì gửi kiểu gì hả chị :|?

Ảnh đoàn trường mình đến UIC_Yonsei nè :D

Thì tự làm bằng cái record có sẵn, thêm cột lớp 12, mang cái bảng điểm chủ nhiệm phát cho cả lớp xuống nhờ thầy cô giám hiệu ký vào rồi lại, nhấn mạnh, LẠI mang xuống nhờ cô Lan(đúng ra đóng tiền) để cô cộp dấu vào cho chứ kiểu gì nữa :D

ảnh đẹp nhể :x chị có cái chụp với các thầy cô cơ :D

Thì tự làm bằng cái record có sẵn, thêm cột lớp 12, mang cái bảng điểm chủ nhiệm phát cho cả lớp xuống nhờ thầy cô giám hiệu ký vào rồi lại, nhấn mạnh, LẠI mang xuống nhờ cô Lan(đúng ra đóng tiền) để cô cộp dấu vào cho chứ kiểu gì nữa :D

ảnh đẹp nhể :x chị có cái chụp với các thầy cô cơ :D

Em đã làm record rồi nhưng chỉ đến hết lớp 11
Khi giám hiệu đóng dấu ng ta so sánh với học bạ của mình, mà điểm 12 thì chưa có trong học bạ 8-}
Em mới lấy cái giấy chứng nhận sẽ thi tốt nghiệp rồi thôi.
Người ta cũng yêu cầu mình gửi hồ sơ là phải 2 bản :| - nghĩa là cái gì cũng phải 2, riêng 2 cái thư rec. -> 4 cái, đúng ko ạ?

Còn nữa, chị Huyền Anh ơi :(, lớp 12 điểm môn chuyên của mình vẫn nhân 3 và xét như năm lớp 10,11 phải không??

Chỉnh sửa lần cuối:
Đứa nào viết email sớm nhất cho chị Cho chị ý nhận luôn vào UIC đấy.
Huyền Anh vẫn nhiệt tình trả lời vụ giấy tờ nhỉ, vẫn nhớ được giỏi thật đấy :))

nhìn như có bạn Nguyễn Hữu Hoàng hóa 2 0508 nhở em Toàn bắp cải nhở

@Sis Huyền Anh: Ý em là để tập trung viết bài với cả học ở lớp nữa, ko suốt ngày chúi đầu vào network chả biết sẽ ra sao :-?? . Còn vụ bảng điểm em thấy nó sao ấy, giờ em mới đang thi học kì thì lấy đâu điểm học kì I lớp 12 ạ, với lại trường em thủ tục lằng nhằng chết:| . Àh, hơn nữa em cũng viết thư hỏi adcom bảo là nộp lớp 10+11 là được rồi,còn nếu app round 4 chắc cần thêm hk I lớp 12.
Còn vụ nộp 2 bản, em nghĩ chỉ nộp thêm 2 bản app form thôi đúng không ạ? Cá nhân em thấy nếu nộp tới 2PS, 2 why X, rồi GV gửi tới 4 recs nó cứ kì kì làm sao ấy :)
Đứa nào viết email sớm nhất cho chị Cho chị ý nhận luôn vào UIC đấy.
Huyền Anh vẫn nhiệt tình trả lời vụ giấy tờ nhỉ, vẫn nhớ được giỏi thật đấy :))
Em cũng đã viết rồi nhưng chắc không vinh dự tới mức sớm nhất. Amen [-o<
Btw, ảnh chụp đẹp thật :D

Chỉnh sửa lần cuối:
ơ bọn này hay thật, lão Giang vào đá đểu vài câu thì ngồi khen tới tấp, ava có gì mà đẹp, anh ý ở ngoài còn đẹp hơn ý chứ :)) đợi tết anh về nhờ anh làm giúp cho (đừng mong em ơi, hồi trước chị tốn bao nhiêu công sức, nhờ khô cả họng mãi mới làm cho, vì anh ý còn phải giúp ai đấy, anh zai nhỉ).

@ Trang: hồi xưa chị chỉ nộp 1 thôi, ở đâu ra cái trò nộp 2 đấy, mới à, nhưng mà rec chả ai nộp 2 cả :D nghe vô lí cả nải :D Năm lớp 12 ko nhân đôi môn chuyên, ko phải môn chính để xét học lực nên chị từ 8.0 tụt ngay xuống 6.5 =)) ko đỡ được.

@ Hiển: trường nào mà chả thế hả em, học được chữ nhẫn thôi đành chịu. Hồi xưa tầm này chắc chị còn đang uống thuốc ngủ vì mấy hôm ko ngủ đựoc (sợ thi toefl mà) :D

@ tên Giang kia: em nhớ vì em tự tay làm tất cả, từ viết rec (haha, em viết 4 cái liền, Cường SH ký hẳng hoi, eo yêu thầy thế), làm record, làm công chứng, lên DSQ cái gì em chả tự làm :D nên mới nhớ thế chứ, ai như anh :D

À, em ký lớp 10,11 rồi thì phải làm lại chứ sao nữa, hoặc làm thêm. Nhưng chị thấy là đến cái lúc round 4 thì em gộp lại luôn 3 năm ý.

Hiển: sao spam hòm thư của chị, danh ngôn tiếng Tàu gì đấy, đang cú bọn Tàu đây, cứ nghe đến tàu là bực mình :D

Plus, con Dô kia thật vô duyên, mày đang ở đâu rồi thế :-/

Chỉnh sửa lần cuối:
chị HA ơi, cái International Junior Scholars Program là thế nào đấy ạ,trang web của trường không nhắc tới nhưng hình như nhiều người vào nhờg học bổng này đúng ko ạ

ơ bọn này hay thật, lão Giang vào đá đểu vài câu thì ngồi khen tới tấp, ava có gì mà đẹp, anh ý ở ngoài còn đẹp hơn ý chứ :)) đợi tết anh về nhờ anh làm giúp cho (đừng mong em ơi, hồi trước chị tốn bao nhiêu công sức, nhờ khô cả họng mãi mới làm cho, vì anh ý còn phải giúp ai đấy, anh zai nhỉ).

@ Trang: hồi xưa chị chỉ nộp 1 thôi, ở đâu ra cái trò nộp 2 đấy, mới à, nhưng mà rec chả ai nộp 2 cả :D nghe vô lí cả nải :D Năm lớp 12 ko nhân đôi môn chuyên, ko phải môn chính để xét học lực nên chị từ 8.0 tụt ngay xuống 6.5 =)) ko đỡ được.

Two copies of Freshman Application Form mà chị :|

Cái tin ko xét điểm chuyên của chị làm em sướng gần chết :x :x, thế này thì điểm năm nay của em sẽ lên =)), không phải sống trong những tháng ngày đày ải với môn Trung nữa 8->

ava anh Giang là T.O.P của Big Bang -> ý em là khen T.O.P chứ em có khen anh Giang đâu :D

Chỉnh sửa lần cuối:
Em chưa để ý tới phần học bổng mà tính đến chuyện app trường trước đã, hình như lúc xét người ta sẽ xem xét chuyện đấy luôn hay sao ấy ạ ;))
@Sis: Em không xì-pam gì đâu ạ,tại thấy nếu gửi cho 20 người sẽ gặp may mắn mà dạo này em đang gặp xui tất cả mọi đường :D

Hôm nay đoàn giáo sư KAIST vào lớp em, không biết có vào lớp chị Minh Trang không:D Tiếc là mình dốt science, đặc biệt ngu technology nên không dám với KAIST :(

@ Toàn: lấy mực đỏ khoanh đỏ cái mặt đằng ấy vào :)):))

Cho em hỏi chị Huyền Anh hồi trước thi Toefl được bao nhiêu hả chị :( Tại em không biét là điểm của mình có đủ cao để được vào UIC không, hơn nữa còn cả điểm SAT nữa. Em cũng chưa biết tiêu chí đầu tiên của UIC là gì, characteristics, academic achievement hay volunteer work (để tập trung phát triển đúng hướng :">).

Chắc lượt em apply phải nói dối là lớp em/trường em không có xếp rank rồi :"> Mấy đứa lười học chép bài thì điểm rõ cao (hiện tại là có một bạn copyship toàn tập, brain rỗng toàn tập mà GPA đến 9,1), trong khi đứa học giỏi nhất lớp năm ngoái thì chật vật chưa được 8,6 :|

Hôm nay đoàn giáo sư KAIST vào lớp em, không biết có vào lớp chị Minh Trang không:D Tiếc là mình dốt science, đặc biệt ngu technology nên không dám với KAIST :(

@ Toàn: lấy mực đỏ khoanh đỏ cái mặt đằng ấy vào :)):))

Cho em hỏi chị Huyền Anh hồi trước thi Toefl được bao nhiêu hả chị :( Tại em không biét là điểm của mình có đủ cao để được vào UIC không, hơn nữa còn cả điểm SAT nữa. Em cũng chưa biết tiêu chí đầu tiên của UIC là gì, characteristics, academic achievement hay volunteer work (để tập trung phát triển đúng hướng :">).

Chắc lượt em apply phải nói dối là lớp em/trường em không có xếp rank rồi :"> Mấy đứa lười học chép bài thì điểm rõ cao (hiện tại là có một bạn copyship toàn tập, brain rỗng toàn tập mà GPA đến 9,1), trong khi đứa học giỏi nhất lớp năm ngoái thì chật vật chưa được 8,6 :|

SAT ko required
TOEFL ko có chuẩn
Vô tư đi em :| (là chị biết thế)
Cũng chẳng thấy cái gì nhắc đến Rank ở trong hồ sơ cả :-??

KAIST ko vào lớp chị, bọn chị học sáng mà :|

các bạn cho hỏi tí về KAIST cái:
- tớ muốn apply KAIST cho fall semester, bao giờ sẽ là deadline, English requirement ? ( tớ sẽ có IELTS vào tháng 1, có thể thi lại vào tháng 3, đã có sat2 )
- nhìn qua thì tiêu chí chọn là thiên về technology, vậy thì chắc điểm tổng kết toán lý hóa là quan trọng nhất ? ( có rất nhiều cái chứng minh về thành tích KHTN của mình ) ( điểm tổng kết trung bình của mình thực sự không cao, thường chạy khoảng 8.0 -8.6 )
- nếu apply dùng điểm của kì 1 hay điểm của lớp 11 bây giờ ( điểm lớp 11 của tớ cao trong khi lớp 12 thì thảm hại :(( )

Chỉnh sửa lần cuối:
Không có gì có chuẩn đâu em, cứ vô tư thoải mái đi, mà mới lớp 11 sợ gì mà ko phát triển đúng hướng, tháng 3 cuối lớp 11 chị mới biết thế nào là nộp hồ sơ dù ngồi mòn đít ở nhà thầy Nghiêm hơn 1 năm giởi, đúng là gà ko chịu được.

Cái ava anh Giang là người yêu anh ý thích T.O.P ý, ko phải anh ý thik đâu, anh ý chỉ đú theo thôi ;))

Plus, kết luận lại đợt này có Hiển và Mai à, hay là em Hà thế. MTrang đợt sau à, đợt sau có vẻ đông đúc hơn đấy :p.

Back
Bên trên