Hạnh phúc?!?

Tình trạng
Không mở trả lời sau này.
--Tớ thì luôn chọn cách thứ 2 thôi (đầu óc bảo thủ từ bé) :D:D:D
--Mà tự túc là hạnh phúc, lao động là vinh quang. Ngồi đây nói về chuyện "Tôi buồn" thì lâu lắm :D:D

mày,
đã lâu lắm rồi không còn 3 đứa đi trên cùng 1 con đường.
mày,
đã lâu lắm rồi không còn những cuộc gọi điện thoại buôn chuyện.
mày,
đã lâu lắm rồi không còn những party nho nhỏ tại nhà, chỉ có 3 đứa.
mày,
đã lâu rồi không còn ý ới gọi nhau giữa hành lang.
mày,
đã lâu rồi không còn chờ nhau ở nhà để xe.
mày,
đã lâu rồi không còn chụp ảnh 3, vẫn biết kiêng, mà vẫn xí xớn đứng giữa.
mày,
đã lâu lắm rồi không còn nói chuyện với nhau.
mày,
đã lâu lắm rồi không còn gặp nhau.
Biết nói gì bây giờ đây.

Nhiều lúc tao tự hỏi, liệu tao, hay mày, hay nó đã làm gì sai, để 3 đứa bọn mình thành ra thế này.
Có lẽ do tao và mày thực sự là 2 khoảng trời khác nhau. Nhiều lúc tao thấy nó cố gắng hòa giải tao với mày, xem ra thật khó khăn.
Tao cảm thấy tiếc cho cả 3 đứa. 3 năm với nhau, vậy mà tất cả thành mây khói thật nhanh chóng. Tự tách nhau ra, không ai nói một lời, nhưng chắc ai cũng hiểu.
Ngày tao đi. Không điện thoại, không lời chúc từ cả 2. Cũng dễ hiểu thôi.
Có lẽ lỗi tại tao nhiều lắm.
Cũng chẳng biết được.
Dù sao đi nữa, hi vọng quãng thời gian 3 đứa với nhau thực sự được gọi là hạnh phúc.
Không biết tao có còn hiểu mày, hay mày có còn hiểu tao nữa không, nhưng tao nghĩ mày hiểu điều tao muốn nói với mày. Tao không cần nói ra bằng lời đúng không.
Nhiều lúc tao ước, giá như mình có một cuộc sống bình thường như bao nhiêu người khác.

Trần Thu Trang đã viết:
mày,
đã lâu lắm rồi không còn 3 đứa đi trên cùng 1 con đường.
mày,
đã lâu lắm rồi không còn những cuộc gọi điện thoại buôn chuyện.
mày,
đã lâu lắm rồi không còn những party nho nhỏ tại nhà, chỉ có 3 đứa.
mày,
đã lâu rồi không còn ý ới gọi nhau giữa hành lang.
mày,
đã lâu rồi không còn chờ nhau ở nhà để xe.
mày,
đã lâu rồi không còn chụp ảnh 3, vẫn biết kiêng, mà vẫn xí xớn đứng giữa.
mày,
đã lâu lắm rồi không còn nói chuyện với nhau.
mày,
đã lâu lắm rồi không còn gặp nhau.
Biết nói gì bây giờ đây.

Nhiều lúc tao tự hỏi, liệu tao, hay mày, hay nó đã làm gì sai, để 3 đứa bọn mình thành ra thế này.
Có lẽ do tao và mày thực sự là 2 khoảng trời khác nhau. Nhiều lúc tao thấy nó cố gắng hòa giải tao với mày, xem ra thật khó khăn.
Tao cảm thấy tiếc cho cả 3 đứa. 3 năm với nhau, vậy mà tất cả thành mây khói thật nhanh chóng. Tự tách nhau ra, không ai nói một lời, nhưng chắc ai cũng hiểu.
Ngày tao đi. Không điện thoại, không lời chúc từ cả 2. Cũng dễ hiểu thôi.
Có lẽ lỗi tại tao nhiều lắm.
Cũng chẳng biết được.
Dù sao đi nữa, hi vọng quãng thời gian 3 đứa với nhau thực sự được gọi là hạnh phúc.
Không biết tao có còn hiểu mày, hay mày có còn hiểu tao nữa không, nhưng tao nghĩ mày hiểu điều tao muốn nói với mày. Tao không cần nói ra bằng lời đúng không.
Nhiều lúc tao ước, giá như mình có một cuộc sống bình thường như bao nhiêu người khác.

ngày mày đi cả tao và nó chỉ còn biết lặng lẽ buồn, mỗi đứa theo đuổi một ý nghĩ khác nhau nhưng tao biết cả hai đứa bọn tao đều nhớ đến mày đến cái lúc cả ba đứa cùng đi trên một con đường về nha. Có lẽ đấy là khoảnh khắc duy nhất tao còn thấy hạnh phúc khi nghĩ lại trong lúc tâm trạng của tao thế này. Thực sự là tao hoàn toàn suy sụp rồi.:(( :(( :(( :(( :(( :(( :((

Khiếp quá Ngọc ơi, cậu cứ thế này làm bọn tớ thấy có lỗi lắm ! Ai đọc mấy bài của cậu cũng thấy như mình bị trách vậy !

Kiều Phương Nam đã viết:
Khiếp quá Ngọc ơi, cậu cứ thế này làm bọn tớ thấy có lỗi lắm ! Ai đọc mấy bài của cậu cũng thấy như mình bị trách vậy !
Tán thành với ý kiến của Phương Nam...
Tự nhiên mày làm sao thế... chí ít thì cũng nên nói là mày bị làm sao chứ...
Để mọi người cùng chia sẻ...
Chứ cứ thế này... mày làm bạn mày phải suy nghĩ nhiều lắm đấy... :(

hehe, mỗi đứa theo đuổi một con đường khác nhau. Tao không hoàn toàn hạnh phúc với lựa chọn của tao, không hoàn toàn mãn nguyện, nhiều thử thách quá. TAo nói là tao ước giá như tao có cuộc sống bình thường như bao người khác. Có lẽ điểm chung duy nhất tao nhìn thấy ở 3 đứa mình, chỉ là mỗi đứa có một cuộc sống quá nhiều thử thách, cả tao, cả mày, cả nó. Phải chăng vì thế nên chơi với nhau lâu thế?
Tuy vậy, tao sẽ không để cho sự lựa chọn của tao làm tao đau khổ đến nhiều thế đâu. Mày cũng vậy nhé.

Nguyễn Việt Anh đã viết:
Tán thành với ý kiến của Phương Nam...
Tự nhiên mày làm sao thế... chí ít thì cũng nên nói là mày bị làm sao chứ...
Để mọi người cùng chia sẻ...
Chứ cứ thế này... mày làm bạn mày phải suy nghĩ nhiều lắm đấy... :(

tao cũng muốn nói tao đang làm sao để mọi người có thể chia sẻ nhưng chuyện của tao vừa dài, vừa chán và là chuyện riêng nên không thể nói trước tất cả mọi người được. Có thể đến lúc nào đó tao sẽ kể cho mày . Maybe...:(( :(( :(( :(( :((

hạnh phúc ha
đang bay :D
sướng âm ỉ :))
một ngày đẹp trời
touch
warm
crazy :">
hay là do uống phải rượu của bố đây :">

Mọi thứ chỉ là phù du , theo thuyết phù du thì hạnh phúc cũng chỉ là phù du ...
Thế nên cũng đừng buồn vì mấy cái chuyện phù du , phía trước còn nhiều điều cần được khám phá .

Nguyễn Việt Anh đã viết:
Cái này là ko đúng rồi... [-x
Hạnh phúc có được khi tìm thấy niềm vui trong cuộc sống...
Những vật chất xung quanh chưa chắc mang lại hạnh phúc... xưa nay vẫn thế mà...
Cái mà ông nói chỉ là sự sung sướng về mặt vật chất... đâu phải hạnh phúc...
Quan điểm quá lệch lạc...
Nếu thấy bọn bạn ông hạnh phúc thì sao ko đổi chỗ cho bọn nó... /:)
sung sướng vật chất 1 phần đem lại hạnh phúc,bây giờ mày mà như thế thì có cảm thấy hạnh phúc ko?
Tao có bảo bọn nó là hạnh phúc đâu,như thế mà hạnh phúc ah nhưng mà dù ko hạnh phúc nhưng bọn nó lúc nào cũng cố gắng để sống vui,yêu đời,để có cuộc sống hạnh phúc hơn.Nỗi bất hạnh của Ngọc chắc gì đã bằng nỗi bất hạnh của người ta,bọn nó bất hạnh như thế mà cũng vẫn cố gắng sống vui tươi thế cậu nghĩ cậu bất hạnh đến nhường ấy ư?Cuộ đời nháy mắt là qua,sống trên đời phải sống sao cho vui vẻ thì mới ko bõ chứ,chuyện vớ vẩn sao ko tự giải quyết mà phải đem lên đây có gì hay ho đâu?
Suy nghĩ đi nhé
@VA:Tao ko đổi chỗ cho bọn nó vì tao đang sống sung sướng lắm rồi

Trần Bảo Ngọc đã viết:
...tao cũng muốn nói tao đang làm sao để mọi người có thể chia sẻ nhưng chuyện của tao vừa dài, vừa chán và là chuyện riêng nên không thể nói trước tất cả mọi người được. Có thể đến lúc nào đó tao sẽ kể cho mày . Maybe...
Mà thôi... tao cũng biết chuyện ấy rồi... tao ko can dự vô nữa đâu...
Nhưng mà mày như thế liệu có đáng ko...
Tao ko nghĩ thằng đấy đáng để mày ra nông nỗi này... :-s

Chỉnh sửa lần cuối:
Cuộ đời nháy mắt là qua,sống trên đời phải sống sao cho vui vẻ thì mới ko bõ chứ,chuyện vớ vẩn sao ko tự giải quyết mà phải đem lên đây có gì hay ho đâu
thế mới biết, nhiều khi tâm sự nhiều quá cũng ko phải là tốt đâu :)
Mày à, vẫn là vì thằng đấy sao? Chuyện qua lâu rồi, hãy nhìn lại bản thân mình đi. Mày có còn là mày của tao 2 năm trước không thế???
Đứng lên đi. Không ai có thể giúp mày, trừ chính bản thân mày đâu. Cả tao cũng vậy. Sang đây rồi, là tự thân mà thôi.

Hạnh phúc khi được tặng quà cho bọn nó và nhận được lời cảm ơn mặc dù ko có quà tặng lại:))
Dù vậy vẫn có quà :))

Đọc bài của cậu thấy buồn quá Ngọc ạ, có lẽ tớ cũng có nhiều nỗi buồn, nhưng rồi tớ lại gạt hết qua 1 bên, bây giờ tớ cũng buồn, buồn vì cách cư xử, buồn về những lời nói nhưng mà tớ vẫn vui vẻ cười nói như ko có chuyện gì xảy ra...

Nguyễn Việt Anh đã viết:

mày biết á?
Ngạc nhiên thế?
mà chắc là mày biết hết mọi thứ không?
một thằng không đáng mà lại làm tao ra nông nỗi này thế tao mới đau chứ

Nguyễn Việt Anh đã viết:

mày biết á?
Ngạc nhiên thế?
mà chắc là mày biết hết mọi thứ không?
một thằng không đáng mà lại làm tao ra nông nỗi này thế tao mới đau chứ

Trần Thu Trang đã viết:
thế mới biết, nhiều khi tâm sự nhiều quá cũng ko phải là tốt đâu :)
Mày à, vẫn là vì thằng đấy sao? Chuyện qua lâu rồi, hãy nhìn lại bản thân mình đi. Mày có còn là mày của tao 2 năm trước không thế???
Đứng lên đi. Không ai có thể giúp mày, trừ chính bản thân mày đâu. Cả tao cũng vậy. Sang đây rồi, là tự thân mà thôi.

tao cũng chả biết tao có còn là tao cảu 2 năm trước nữa không nữa. Giá như tao là tao của hai năm trước thi đã không như thế này.

^^ thế ấy có đủ cả bố lẫn mẹ , có bị bố mẹ đánh bao giờ ko , nếu xin tiền mua gì , bố mẹ có cho ko , có phải lo về mặt vật chất ko , nếu ko thì mình đã có 1 cái hạnh phúc hơn người khác rồi , mà tớ chắc chắn là bố mẹ ấy chắc cũng yêu ấy nhiều , còn nếu vì 1 chuyện nào đấy về bạn bè mình ( nó phản bội mình chẳng hạn ) thì đấy chỉ là 1 phần của cuộc sống thôi , cứ coi như là mình ko may khi gặp phải 1 đứa bạn như thế đi ,nếu lúc nào cũng toàn màu hồng thì tớ nghĩ là mình nên sống trong mơ :)) . Như tớ , tớ xa bố từ nhỏ , mẹ nóng tính , bây giờ vẫn còn bị đánh , mà mẹ tớ mà đánh với chửi con thì kinh lắm toàn lôi những thứ mạt hạng ra chửi thôi , ây không tưởng tượng nổi đâu ,tớ cũng có khóc tí chút , thoáng nghĩ mình không hạnh phúc , nhưng thực sự thì tớ vẫn biết là tớ sướng hơn ối người :D , có thể ấy thấy ấy không hạnh phúc , nhưng đấy là do ấy buồn về 1 cái gì đấy , không được như ý mình 1 cái gì đấy , còn từ "hạnh phúc" khó định nghĩa lắm , chẳng bao giờ là đủ cả , còn không hạnh phúc , tớ nghĩ là ấy đã quá quan trọng hóa vấn đề rồi :) , ấy nên cởi mở hơn ^.^ vì vẫn có những đứa vào topic này chia sẻ với ấy cơ mà , ít ra là hơn người khác :D

Tình trạng
Không mở trả lời sau này.
Back
Bên trên