Hạnh phúc?!?

Tình trạng
Không mở trả lời sau này.
Hạnh phúc ko hẳn là đạt được mọi thứ mình mong muốn...
Hạnh phúc chỉ đơn giản là...
Mình hài lòng với những cái mình có... những cái mình cho... và cả những cái mình nhận... :)

hạnh phúc khi đựoc ở bên cạnh những người mà mình yêu thương:(

Hạnh phúc là một mức độ cao hơn của niềm vui. Khi hạnh phúc thì bạn có thể biến những điều buồn bực, khó chịu trở nên tốt đẹp.
Cuộc sống luôn không theo ý muốn của chúng ta, nếu bạn có thể hài lòng với những điều từng làm bạn khó chịu thì bạn đã tìm thấy hạnh phúc.

Ko phải ai lúc nào cũng cười như trẻ con giống mày đâu Trung ạ
co' to' bi goi la tre con ne ...:)) cuoi nhiue--> chung no phat so vi luc nap cung tay vui ve...
con cuoi dc thi cu cam tahy la hanh phuc di :)) mac du chang ai bit lieu to' co hanh phuc ko :))

Kiều Phương Nam đã viết:
Hạnh phúc là một mức độ cao hơn của niềm vui. Khi hạnh phúc thì bạn có thể biến những điều buồn bực, khó chịu trở nên tốt đẹp.
Cuộc sống luôn không theo ý muốn của chúng ta, nếu bạn có thể hài lòng với những điều từng làm bạn khó chịu thì bạn đã tìm thấy hạnh phúc.
Nam ơi hỏi thật là làm sao hài lòng vói những gì mình khó chịu được :))

Khưu Trí Trung đã viết:
Nam ơi hỏi thật là làm sao hài lòng vói những gì mình khó chịu được :))

Câu nói của PN là hoàn toàn lôgic... đề nghị bạn Trung check lại gấp...
Ở đây... PN nói... "đã từng khó chịu"... :)

Nguyễn Hà My đã viết:
Cười nhiều đâu phải hạnh phúc đâu /:)

Có những người vì không muốn ng khác phải lo lắng, cho nên cười để che đi cái cảm giác thật sự... buồn, chán... cô đơn, thất vọng... cả những tủi thân... Hp trong Ty đúng là mong manh dễ vỡ nhưng mà cực kì đáng để thử và quí trọng còn j` :))

--Cố nén không khóc vì k0 muốn mọi người thấy mình khóc??? Vậy thì khi ở 1 mình sao k0 oe oe oe thoải mái cho bớt sự đau khổ :D:D:D.

hạnh phúc thì chưa thấy nhiều
những cái mình gặp mà thấy vui vui thường là sướng, cuồng thì đúng hơn :))
như chiều nay được nghỉ học hẳn hoi, ko phải trốn :))

Trịnh Thường Trường An đã viết:
--Cố nén không khóc vì k0 muốn mọi người thấy mình khóc??? Vậy thì khi ở 1 mình sao k0 oe oe oe thoải mái cho bớt sự đau khổ :D:D:D.
Vì lúc đấy tự dưng không thể khóc nổi nữa, ở bên cạnh bạn bè luôn có xu hướng muốn chia sẻ, muốn dựa vào vai khóc òa, muốn nói tất cả những tâm sự, lo lắng, tất cả buồn khổ... nhưng khi còn một mình, cô đơn, trống rỗng lắm, tự dưng có lúc muốn khóc nhưng cứ nghẹn lại... khó hiểu thật...

Điên mất ròi, vừa không muốn mọi ng thấy mình khóc, lại vừa không muốn khóc một mình ----> lộn xộn quá :((

tôi không thể cảm thấy hạnh phúc khi cảm thấy tất cả mọi thứ chống lại tôi.
Bạn sẽ không bao giờ hiểu được cảm giác của tôi bây giờ bởi bạn không phải là tôi.

Mọi thứ chống lại bạn hay chính bạn chống lại bạn...

Sẽ là gay gắt nếu tôi nói bạn đang giương những sợi lông nhím lên với mọi người xung quanh, và vì thế, chính bạn chống lại mọi người, và mọi người chỉ tự vệ... Hope u know

Chính vì không ai giống ai cả nên hạnh phúc của mỗi người quan niệm cũng khác nhau , do đó thật khó để đưa ra khái niệm hạnh phúc là gì , khái niệm chung nhất thì chắc ở trong từ điển .

Này thế nói tóm lại là hạnh phúc là một khái niệm rất trừu tượng đúng không???:)), vậy chúng ta bàn cái gì ở đây ??? :))
Bạn sẽ không bao giờ hiểu được cảm giác của tôi bây giờ bởi bạn không phải là tôi.
Vì tôi không phải là bạn nên chỉ có bạn mới là người tìm thấy hạnh phúc cho bản thân mình . Cố lên nhé :D

Hạnh phúc còn tùy thuộc quan niệm mỗi người về nó là như thế nào...
Trừu tượng hay ko trừu tượng cũng thế thôi...

Trần Bảo Ngọc đã viết:

Mày ko nên bi quan như thế Ngọc ạ...
Ko phải mọi thứ đều chống lại mày như mày vẫn nghĩ đâu...
Chí ít thì vẫn có tao ko chống lại mày... :)
Mà nói chung thì cũng nên cố vui lên mà sống...
Tao cũng có nhiều chuyện ko hay ho gì... mà mày cũng biết rồi đấy...
Nhưng tao vẫn vui vẻ và sống tốt đấy chứ... :D

Chỉnh sửa lần cuối:
Nguyễn Hà My đã viết:
Vì lúc đấy tự dưng không thể khóc nổi nữa, ở bên cạnh bạn bè luôn có xu hướng muốn chia sẻ, muốn dựa vào vai khóc òa, muốn nói tất cả những tâm sự, lo lắng, tất cả buồn khổ... nhưng khi còn một mình, cô đơn, trống rỗng lắm, tự dưng có lúc muốn khóc nhưng cứ nghẹn lại... khó hiểu thật...

Điên mất ròi, vừa không muốn mọi ng thấy mình khóc, lại vừa không muốn khóc một mình ----> lộn xộn quá :((

--Í, sao lại phải sống khổ sở thế. Trên đời còn nhiều cái khổ lắm, bớt được cái nào hay cái đó chứ :D:D:D

Trần Bảo Ngọc đã viết:

--Vậy sao bạn k0 thử làm hòa với mọi người xem. Hỏi họ bạn có làm gì quá đáng k0 mà lại bị chống lại kiểu đó :-/

Chỉnh sửa lần cuối:
Theo em nghĩ chắc ai cũng từng có hạnh phúc của riêng mình. Như hôm nay là 1 ngày hạnh phúc đối với em( rất hiếm ho có được ngày như hôm nay^ ^). Christmas chúc anh chị có thật nhiều hạnh phúc.^ ^

Mọi người càng nói mình càng thấy rối cả lên, chẳng biết nói gì cả. Có mấy suy nghĩ tớ cứ nói đại ra vậy:
- Cuộc sống không phải toàn màu hồng, lúc nào cũng có những đầy rẫy những chuyện đau khổ, bất công. Chúng ta sống không cần phải lúc nào cũng buồn bực về mấy chuyện như thế, sống là phải vui, vui để mà sống, bỏ hết mấy chuyện lung tung buồn rầu sang một bên đi Ngọc.
- Nếu cậu cảm thấy buồn với cuộc sống của mình thì cậu hãy thử thay đổi nó xem. Nói ra thì dễ nhưng để thay đổi cũng cần tới dũng cảm và quyết tâm, nhưng có mất gì đâu, sao lại không làm? Cậu vẫn có cha, có mẹ, có bạn bè quan tâm tới mình => cậu vẫn là con người hạnh phúc. Hãy thử so sánh mình với những bạn mồ côi, vô gia cư, hay gần hơn là mấy học sinh các trường khác xem.
Tóm lại (sgk): nếu Ngọc còn có thể mỉm cười được, dù chỉ là gượng gạo => Ngọc vẫn vui => vẫn là người hạnh phúc

Kiều Phương Nam đã viết:
Mọi người càng nói mình càng thấy rối cả lên, chẳng biết nói gì cả. Có mấy suy nghĩ tớ cứ nói đại ra vậy:
- Cuộc sống không phải toàn màu hồng, lúc nào cũng có những đầy rẫy những chuyện đau khổ, bất công. Chúng ta sống không cần phải lúc nào cũng buồn bực về mấy chuyện như thế, sống là phải vui, vui để mà sống, bỏ hết mấy chuyện lung tung buồn rầu sang một bên đi Ngọc.
- Nếu cậu cảm thấy buồn với cuộc sống của mình thì cậu hãy thử thay đổi nó xem. Nói ra thì dễ nhưng để thay đổi cũng cần tới dũng cảm và quyết tâm, nhưng có mất gì đâu, sao lại không làm? Cậu vẫn có cha, có mẹ, có bạn bè quan tâm tới mình => cậu vẫn là con người hạnh phúc. Hãy thử so sánh mình với những bạn mồ côi, vô gia cư, hay gần hơn là mấy học sinh các trường khác xem.
Tóm lại (sgk): nếu Ngọc còn có thể mỉm cười được, dù chỉ là gượng gạo => Ngọc vẫn vui => vẫn là người hạnh phúc
Tán thành, tán thành. Có thể mình đag sống trong hạnh phúc mà mình ko biết. Nhìn lên trên thì thấy nhiều người hạnh phúc hơn mình, nhưng thử nhìn xuống dưới xem ko ít người được hạnh phúc như mình đâu

May quá, cũng có một người hiểu mình, lại còn là một em gái nữa cơ đấy.
Mình suy nghĩ về mấy cái chuyện hạnh phúc này, thậm chí cả mấy tư tưởng Bố già nhiều quá hay sao mà bây giờ mình thấy hạnh phúc của mình nó cứ giả tạo thế nào ấy ! Vẫn sống vui, sống khỏe, sống có ích, nhưng chả thấy ai như mình cả.

Tôi hạnh phúc vì bố mẹ hiểu tôi và luôn để tôi làm những gì mình mong muốn
Tôi hạnh phúc vì tôi có nhiều bạn bè, vì tôi có thể khóc trên vai họ và vì những lúc họ buồn, họ có thể dựa vào vai tôi mà khóc.
Tôi hạnh phúc vì tôi chưa đạt được hết những gì tôi mong muốn để từ đó, tôi còn có thể cố gắng vì những điều tốt đẹp hơn.

Tôi không hạnh phúc vì tôi vẫn còn làm cho người thân của tôi lo lắng, làm cho bạn bè tôi phải buồn và nhất là... làm cho bạn - người tôi yêu quý phải khóc.
Tôi không hạnh phúc vì đôi lúc tôi tự hỏi, tôi đã sống thật với chính mình, sống thật với bạn bè tôi chưa.

Tình trạng
Không mở trả lời sau này.
Back
Bên trên