Hạnh phúc?!?

Tình trạng
Không mở trả lời sau này.
Bạn có hạnh phúc không khi người mình thích lại thích bạn thân của mình?
Bạn có hạnh phúc không khi bố mẹ không bao giờ hiểu mình và dùng những lời lẽ không thể miêu tả để nói về những lỗi lầm của mình?
Bạn có hạnh phúc không khi chuyện học hành của mình không được như mình mong muốn?

Nhưng những lúc như vậy, sao bạn không để ý xung quanh mình? Có người - dù không nhiều, dù chỉ là một người - đang lo lắng cho bạn? VÀ bạn có biết rằng, có những người không thể thấy hạnh phúc khi nhìn thấy bạn buồn bã?

Vui lên chị ơi, đời nhiều cái đáng sống lắm!
Em iu chị và luôn mong chị hạnh phúc!

Bạn có hạnh phúc không khi người mình thích lại thích bạn thân của mình?
Bạn có hạnh phúc không khi bố mẹ không bao giờ hiểu mình và dùng những lời lẽ không thể miêu tả để nói về những lỗi lầm của mình?
Bạn có hạnh phúc không khi chuyện học hành của mình không được như mình mong muốn?

Nhưng những lúc như vậy, sao bạn không để ý xung quanh mình? Có người - dù không nhiều, dù chỉ là một người - đang lo lắng cho bạn? VÀ bạn có biết rằng, có những người không thể thấy hạnh phúc khi nhìn thấy bạn buồn bã?

Vui lên chị ơi, đời nhiều cái đáng sống lắm!
Em iu chị và luôn mong chị hạnh phúc!
Bạn sẽ hạnh phúc hơn khi biết chúc phúc cho họ :D
Bạn sẽ hạnh phúc hơn khi thấy mình hiểu bố mẹ hơn vì chẳng qua những lời đó chỉ xuất phát từ những cơn bực tức không đâu mà thui :D
Bạn sẽ hạnh phúc hơn khi học kì tới cố gắng hơn và đạt được kết quả tốt từ chỗ ta vấp ngã :D
Cố lên :))

Bạn sẽ hạnh phúc hơn khi thôi nghĩ rằng mình ko hạnh phúc
Bạn sẽ hạnh phúc hơn khi thấy mình hiểu bố mẹ hơn vì chẳng qua những lời đó chỉ xuất phát từ những cơn bực tức không đâu mà thui
Bạn sẽ hạnh phúc hơn khi học kì tới cố gắng hơn và đạt được kết quả tốt từ chỗ ta vấp ngã
Tao chả thấy đúng gì cả
Lúc đấy nên đi ngủ sớm cho đầu óc minh mẫn hay chơi điện tử quên sầu luôn :))

hạnnh phúc ở đâu thì ko biết
nhưng biết 1 điều là nó còn xa lắm

Hạnh phúc là học hành thì vẫn tốt , tiền nong thì nhiều , chơi bời thì xả láng ...

Nếu ko có đau khổ hay buồn bã thì làm gì có hạnh phúc :) , làm gì có ai lúc nào cũng tràn ngập trong hạnh phúc , nếu 1 ng nào mà như thế thì sẽ ko biết đc giá trị của nó đâu ^.^ , nhiều khi giận bố giận mẹ , nghĩ mình thật bất hạnh hay nghĩ bố mẹ ko thương mình ( thậm chí còn nghĩ mình là con nuôi :D ) nhưng thực ra là :" nhìn lên thì thấy mình chẳng bằng ai nhưng nhìn xuống lại thấy chẳng ai bằng minh " , phải trải qua đau khổ thì mới có chứ :D

Oài... triết lý sâu sắc quá... :)
Mình thì chỉ thấy được sống và chơi là hạnh phúc lắm rồi... :))

--Hạnh phúc ngay trong bản thân con người :D:D
--Chỉ cần nhìn người khác hạnh phúc là mình hạnh phúc rồi ( trường hợp người đó cướp người yêu của mình thì k0 tính :D:D )

Chỉ cần nhìn người khác hạnh phúc là thấy hạnh phúc ư , kể cả người xa lạ sao , thời này mà còn những kiểu thế cũng hiếm .

Topic này nhiều triết lý nhỉ, mọi người chắc giỏi lý sự :D
Hạnh phúc là gì mình cũng không biết, mà sao lúc nào cũng thấy hạnh phúc :D
Nhắn riêng Bảo Ngọc: Hãy hạnh phúc vì đã có 2 người bạn đẹp trai như Hoàng Hiếu và Thế Phong :))

Đừng bao giờ nghĩ tới việc không hạnh phúc bạn sẽ thấy mình thật sự hạnh phúc :)).Thế thui :))

gio Ly', thay hoi : hanh phuc la j?
Viet Phuong : hanh phuc la khi dc an qua^y? ( luc trc thay hua' khao ca lop quay :p )
ca lop cuoi...:))
va do cung la mot phut giay hanh phuc..^^
ng ta co tim nhanh' co 3 la' de dem lai su may man, co tim nhanh co 4 la' de mong cho niem hanh phuc...nhung den mot luc nao do, ng ta se nhan ra hanh phuc lun o quanh ta ^^

Hạnh phúc khi được ở giữa bạn bè và gia đình :))Hết sức đơn giản, hạnh phúc ở trước mắt mình mà mình chẳng qua không nhìn thấy đó thui :))

uhm
Hạnh phúc thì nhiều lí do
Và ko hạnh phúc cũng thật nhiều lí do
Có bao h mình cảm thấy hạnh phúc khi nhìn thấy việc mà thật ra ko hạnh phúc?
Hay ko hạnh phúc vì chuyện mà đáng lẽ ra phải cực kì hạnh phúc???

chắc là có đấy, là khi biết được ng mình yêu được hạnh phúc, tất nhiên là ko phải với mình; và là khi mình nhận được rất nhiều tình yêu của 1 ng khác, mà mình lại ko thể trao lại nhiều, vì ko quên được ng xưa :D :D

Đời chính ra có nhiều cái nực cười, uh rất đỗi nực cười là đằng khác. Có những lúc bật cười thấy đời trêu đùa mình nhiều quá.... thành ra vô nghĩa...

Nhạt nhẽo... vô cùng nhạt nhẽo

Hơ hơ

--Mọi người đổ xô đi tìm kiếm hạnh phúc, nhưng thực ra hạnh phúc lại ở ngay chính trong con người.
Khưu Trí Trung đã viết:
Đừng bao giờ nghĩ tới việc không hạnh phúc bạn sẽ thấy mình thật sự hạnh phúc :)).Thế thui :))

--Nếu mọi người đi tìm hạnh phúc cho bản thân thì, xin lỗi, không bao giờ tìm được đâu. Ích kỉ chỉ dẫn đến đau khổ mà thôi. Bởi vì hạnh phúc dựa trên sự quan tâm lẫn nhau của người với người.

--Bạn thấy bạn bè của bạn vui vẻ khi không có bạn và bạn buồn vì điều đó?? Đó là do bạn chỉ nghĩ đến bản thân, bạn thấy tủi thân khi k0 được bên họ, trong khi họ lại biết chia sẻ niềm vui, nỗi buồn với người khác. Hãy đến bên họ, nói thẳng:"Mày ơi, tao chán đời quá, ra quán uống nước đi". Tin mình đi, bạn sẽ thấy hạnh phúc khi có người hỏi han, quan tâm đến mình.

--Bạn không vui khi có người làm chuyện điên rồ để chứng tỏ tình yêu?? Bạn đang nghĩ cho cả 2 hay đang nghĩ cho riêng mình thế. Cái kiểu điên khi yêu đó chứng tỏ người ta đang rất quan tâm đến bạn đấy. Nếu bạn k0 thích người đó thì cứ nói thẳng là k0 thích để 2 bên k0 phải khổ, còn nếu thích thì đó là hạnh phúc đó.

--Dành 1 phút quan tâm đến mọi người xung quanh, mọi người quanh sẽ đem lại cho bạn hạnh phúc.

Trịnh Thường Trường An đã viết:
--Mọi người đổ xô đi tìm kiếm hạnh phúc, nhưng thực ra hạnh phúc lại ở ngay chính trong con người.

--Nếu mọi người đi tìm hạnh phúc cho bản thân thì, xin lỗi, không bao giờ tìm được đâu. Ích kỉ chỉ dẫn đến đau khổ mà thôi. Bởi vì hạnh phúc dựa trên sự quan tâm lẫn nhau của người với người.

--Bạn thấy bạn bè của bạn vui vẻ khi không có bạn và bạn buồn vì điều đó?? Đó là do bạn chỉ nghĩ đến bản thân, bạn thấy tủi thân khi k0 được bên họ, trong khi họ lại biết chia sẻ niềm vui, nỗi buồn với người khác. Hãy đến bên họ, nói thẳng:"Mày ơi, tao chán đời quá, ra quán uống nước đi". Tin mình đi, bạn sẽ thấy hạnh phúc khi có người hỏi han, quan tâm đến mình.

--Bạn không vui khi có người làm chuyện điên rồ để chứng tỏ tình yêu?? Bạn đang nghĩ cho cả 2 hay đang nghĩ cho riêng mình thế. Cái kiểu điên khi yêu đó chứng tỏ người ta đang rất quan tâm đến bạn đấy. Nếu bạn k0 thích người đó thì cứ nói thẳng là k0 thích để 2 bên k0 phải khổ, còn nếu thích thì đó là hạnh phúc đó.

--Dành 1 phút quan tâm đến mọi người xung quanh, mọi người quanh sẽ đem lại cho bạn hạnh phúc.
Hoàn toàn đồng ý :)), mọi người nên vui vẻ và lúc nào cũng cười như mình nè :))

Ko phải ai lúc nào cũng cười như trẻ con giống mày đâu Trung ạ .
Hp trong ty là điều quá dễ mất , mong manh dễ vỡ , thật đau lòng .

Cười nhiều đâu phải hạnh phúc đâu /:)

Có những người vì không muốn ng khác phải lo lắng, cho nên cười để che đi cái cảm giác thật sự... buồn, chán... cô đơn, thất vọng... cả những tủi thân... Hp trong Ty đúng là mong manh dễ vỡ nhưng mà cực kì đáng để thử và quí trọng còn j` :))

Nguyễn Hà My đã viết:
Cười nhiều đâu phải hạnh phúc đâu /:)

Có những người vì không muốn ng khác phải lo lắng, cho nên cười để che đi cái cảm giác thật sự... buồn, chán... cô đơn, thất vọng... cả những tủi thân... Hp trong Ty đúng là mong manh dễ vỡ nhưng mà cực kì đáng để thử và quí trọng còn j` :))
Nói thế chứ hạnh phúc là được cười thật với lòng mình :))
Hãy cười nhiều bạn sẽ thấy cuộc đời tươi đẹp hơn nhỉu :))
@Minh: mày nói tao trẻ con là nghĩa làm sao, mày được đấy/:) /:)

Hạnh phúc khi người mình thích cũng thích mình.

Hạnh phúc khi mình có được tất cả những gì mình muốn.

Tình trạng
Không mở trả lời sau này.
Back
Bên trên