Hạnh phúc?!?

Tình trạng
Không mở trả lời sau này.
Hạnh phúc là thấy mình lành lặn, ko bị đau ở đâu, đủ mọi bộ phận tay chân, sinh hoạt được bth
Thật sự là như vâyj
Mới bị ngã xe, ko đi lại quay ngang quay ngửa được.... thấy thật là bất hạnh....... đau phát khóc, thấy mọi ng đi hội trg mà mình ko đi được, đau quá

Trong cái bất hạnh này vẫn tìm được 1 chút hạnh phúc, trong lúc nguy khốn vừa bị ngã xe, tưởng gẫy chân rồi, ngồi giữa đường mếu máo gọi điện cho nó, thấy nó mắng lại thấy vui vui :) biết đó là cách ứng xử bth thôi nhưng mà ko hiểu sao lại thấy vui

Đấy, ở đời hạnh phúc đâu phải khó kiếm đâu. cái chính là bản thân mình nhìn nhận sự đời như thế nào. Tớ, nếu mà liệt kê ra thì chẳng hạnh phúc được việc j. Nhưng, ko thể nào ngồi ôm cái buồn mơ về hạnh phúc nơi xa được :) cố mà vui vì những cái j mình có

Hiện tại đang rất hạnh phúc vì không có gì vướng bận cả, chúc mọi người hạnh phúc được như mình :D

Trần Thu Trang đã viết:
mày.
con hâm.
hâm nó vừa vừa thôi.

tao làm sao?
mày thực sự không thể hiểu nổi tao đang gặp chuyện gì đâu.
bạn bè, tình cảm, học hành,gia đình,... , tại sao mọi chuyện tồi tệ cứ đến với tao lúc này thế không biết:(( :(( :((

----------

bạn chỉ biết những điều tôi nói cho bạn biết, còn những gì tôi muốn bạn tự tìm hiểu ở tôi thì bạn không bao giờ làm được,
Tôi căm thù Noel, căm thù ngày này chẳng ai ghét nó như tôi.

Hạnh phúc là như mấy ngày hôm nay , học hành ko phải lo đến , dẫu sao thì hk1 cũng đã qua rồi , cứ chơi bời , phè phỡn , tận hưởng .

--Bạn Ngọc nhìn thẳng vào sự thật đi, bạn đang có hạnh phúc nhưng bạn k0 nhìn thấy nó thôi. Khi bạn lập chủ đề này để than thở về bản thân thì có rất nhiều bạn vào an ủi đó thôi. Có người quan tâm đến mình, k0 phải là hạnh phúc sao. Bạn đã bao giờ đếm được có bao nhiêu người trong chủ đề này quan tâm đến bạn hay bạn chỉ nghĩ riêng cho bản thân, lúc nào cũng than thở là "tôi buồn". Dù sao thì bạn cũng sướng và hạnh phúc hơn nhiều so với những bệnh nhân HIV giai đoạn cuối, k0 bạn bè, k0 người nhà, chỉ có bác sĩ chăm sóc.[-x

hehe, An ơi, đấy thực sự chỉ là lí thuyết mà thôi. Nếu ai cũng nghĩ được như thế, thì thế giới sẽ chẳng còn có sự khác nhau nữa rồi, ai cũng giống ai hết.
Mày, tao nghĩ là tao vẫn có thể hiểu được 1 phần đấy. Vẫn là nó cả thôi.
Đi rửa mặt đi.

Trần Thu Trang đã viết:
hehe, An ơi, đấy thực sự chỉ là lí thuyết mà thôi. Nếu ai cũng nghĩ được như thế, thì thế giới sẽ chẳng còn có sự khác nhau nữa rồi, ai cũng giống ai hết.
Mày, tao nghĩ là tao vẫn có thể hiểu được 1 phần đấy. Vẫn là nó cả thôi.
Đi rửa mặt đi.

đi rửa mặt á?
nghe hay nhỉ
thế rửa mặt xong thì làm gi tiếp?
ngồi than thở tiếp à?

Bây giờ thì đời tớ cũng bất hạnh đây:((, nhưng tớ sẽ bỏ qua hết tất cả, tớ vẫn là tớ, một con bé hâm hâm, lúc buồn lúc vui, nhưng lúc nào cũng có bạn bè ở bên, như thế là hạnh phúc rồi, tớ chỉ cần thế thôi:D, có những người bạn ở bên để chia sẻ, đấy là những người bạn tốt của ấy, thế thì ấy cứ vui lên đi Ngọc ah:D

tớ chẳng biết ấy khổ về chuyện gì , ấy thử nói cụ thể ra xem mọi người có giúp gì được ko , ngồi đấy mà than thở :)

ôi dào nói chung là mệt,nếu bất hạnh thì lấy sổ gì đấy ra mà viết,đem lên mạng có gì hay ho đâu chẳng qua thích ra vẻ thôi mệt quá đây,có gì đọc bài trước ấy rồi suy nghĩ thêm đi,ko lo tận hưởng cuộc sống đi lại còn ngồi đấy mà than thở,vài chục năm nữa là xuống lỗ rồi đấy

cố sống đến hội trường kỷ niệm 100 năm trường ams leo lên tầng 4 là hạnh phúc rồi :))

Trần Bảo Ngọc đã viết:
đi rửa mặt á?
nghe hay nhỉ
thế rửa mặt xong thì làm gi tiếp?
ngồi than thở tiếp à?

--Rửa mặt xong rồi lau mặt, lau mặt xong rồi sửa sang đầu tóc 1 tí cho gọn gàng, sau đó post cho cả hội biết là sao cậu buồn để mọi người còn xúm lại chia buồn 0:)

buồn vì người mình yêu quí đang rời xa mình
buồn vì cảm giac bạn bè lừa dối mình
buồn vì mình và mẹ không bao giờ hiểu được nhau
buồn vì kết quả học tập quá tệ
buồn vì hình như mình đang dần mất nhưng thứ mà mình trân trọng nhất....
:(( :(( :(( :(( :((

Chỉnh sửa lần cuối:
Chẳng ai có thể chọn nơi mình sinh ra. Nhưng bạn vẫn còn quyền lựa chọn những-suy-nghĩ của bạn. Chính bạn là người quyết định những điều bạn sẽ suy nghĩ trong cái đầu nhỏ bé của mình. Người khác không thể làm bạn buồn rầu, không thể làm bạn thù hận nếu bạn không suy nghĩ về chuyện buồn rầu, thù hận đó. Cũng không có ai có thể mang tới hạnh phúc và yêu thương mà không có sự cho phép của bạn. Có những người hằng ngày bạn nhìn thấy họ hạnh phúc hay thảnh thơi, thực ra cuộc sống của họ cũng đầy những chuyện trắc trở. Chỉ có điều hoặc là bạn không biết, hoặc là họ đã tự vượt qua đó thôi.

Lê Minh Quân đã viết:
ôi dào nói chung là mệt,nếu bất hạnh thì lấy sổ gì đấy ra mà viết,đem lên mạng có gì hay ho đâu chẳng qua thích ra vẻ thôi mệt quá đây,có gì đọc bài trước ấy rồi suy nghĩ thêm đi,ko lo tận hưởng cuộc sống đi lại còn ngồi đấy mà than thở,vài chục năm nữa là xuống lỗ rồi đấy
kinh nhờ lo xa thế? ;;) hì thế có sợ 1,2 năm nữa là xuống lỗ không mày ;;) :>

Trần Bảo Ngọc đã viết:
--Đá nó luôn, nó tệ với mình thì mình cũng tệ với nó
Trần Bảo Ngọc đã viết:
--Bỏ qua cho người ta, chấp làm gì, giận nhau rồi cũng có lúc làm hòa thôi (nếu lừa nhau mãi thì k0 phải là bạn đâu)
Trần Bảo Ngọc đã viết:
--Chuyện thường gặp ở tuổi mới lớn. Ba mẹ chúng mình lớn lên trong thời chiến, thời bao cấp nên quan niệm khác người sinh ra trong thời bình như mình nhiều lắm, bỏ qua đê, coi như k0 chấp người già.
Trần Bảo Ngọc đã viết:
--Ai chả thế, tệ hay k0 là do quan niệm của bạn thôi, lạc quan 1 tí để làm nó tốt hơn. Bi quan mãi thì càng làm cho kết quả xấu đi
Trần Bảo Ngọc đã viết:
:(( :(( :(( :(( :((
--"hình như" k0 hẳn là đã hết hi vọng. Mà mất thì kiếm lại mấy hồi 0:)

Trần Bảo Ngọc đã viết:
Không có gì để nói ! Cậu cứ tiếp tục có tình cảm với người ta hay cắt luôn là tùy cậu, nhưng còn nhiều người đáng để cậu yêu quý hơn.
Trần Bảo Ngọc đã viết:
Nếu cậu không nói những điều trong forum này cho họ thì cậu cũng đang lừa dối họ đấy thôi.
Trần Bảo Ngọc đã viết:
Đến tuổi này nó thôi. Suy nghĩ giữa phụ huynh và con cái khác xa nhau. Phải chấp nhận chuyện này thôi. Lắng nghe những gì phụ huynh nói mà xem có nên sử dụng trong cuộc sống hay không.
Trần Bảo Ngọc đã viết:
Chỉ có mỗi thế này mà cũng buồn à? Cậu thử hỏi Linh về chuyện học của tớ xem?
Trần Bảo Ngọc đã viết:
Cậu nói rõ hơn được không? Liêm sỉ? Tự trọng? Hay tình yêu? Những thứ đấy tớ mất cả rồi!

Trời ơi đang thấy hơi vui vì bạn bè vẫn còn quan tâm lo lắng cho mình, cảm ơn đã quan tâm nhe:D, nhưng mà chắc tháng này phải quyết tâm onl ít thui vì mẹ đang dọa là nếu tiền net mad quá 100 K thì ...cắt :((

Rất ư là nhiều điều buồn phiền như thế thì cũng thật là buồn ...
Nhưng mà những điều PNam và An nói là hợp lý , hợp tình đấy chứ ...

Cứ theo thuyết phù du của Việt Anh thì chả có gì phải buồn phiền cả !

Tình trạng
Không mở trả lời sau này.
Back
Bên trên