Hạnh phúc?!?

Tình trạng
Không mở trả lời sau này.
Khưu Trí Trung đã viết:
Chịu thật rồi :)), không còn gì để nói nữa :))
Mình thấy cứ là bản thân mình là hạnh phúc nhất :D

--Cứ như bác Trung thời điểm này là sướng rồi, các đồng chí phấn đấu bằng được bác Trung :D:D:D

Đừng đừng , phấn đấu như bác Trung thì có mà buồn thúi ruột ...

Trịnh Thái Ngọc đã viết:
Tiền là phù du, tình cũng là phù du:))
Tớ hỏi tý, bạn Bảo Ngọc có phải sinh ngày 26/7 ko? Nếu thế thì ấy với tớ cùng tên, cùng ngày tháng năm sinh, và cùng rất buồn vào thời điểm này

thế tức là số cả rồi. Khổ thật đấy.

----------

Phạm Tuấn Minh đã viết:
Định luật bảo toàn hạnh phúc à , nghe hay đấy , hạnh phúc ko tự nhiên sinh ra , ko tự nhiên mất đi , chỉ chuyển từ người này sang người khác ... :))

tức là hạnh phúc được chuyển từ mình sang người khác mất rùi.:(( :(( :((

----------

cứ nhìn thấy người ta đi với nhau là lại thấy buồn...:((
cũng muốn không nhìn nữa nhưng mọi thứ cứ đập vào mắt mình như muốn trêu tức mình vậy..:((
nó cố quay mặt đi nhưng sau lưng nó vẫn vang lên tiếng cười tiếng nói..:((
rút cuộc lại nó không thể tranh được cái cảm giác nó đang rất buồn :((

Chỉnh sửa lần cuối:
Yên tâm đi , chuyển sang người khác rồi sẽ lại chuyển về mình mà , bảo toàn mà ...
Vấn đề là lúc mà hạnh phúc đang ở chỗ khác như thế này thì cần phải cố gắng vượt qua thôi ...

--Cá nhân k0 thể tách ra khỏi xã hội mà chỉ có thể hòa nhập vào xã hội thôi (cái này hình như của Marx hay sao í :D ). Người ta hạnh phúc sau lưng mình thì hãy quay lại mà giành lấy hạnh phúc, đấu tranh cũng là hạnh phúcb-)

Nhưng mà nếu giành lấy hạnh phúc từ tay người khác thì có phải là ích kỉ không, nếu chỉ vì mình mà làm người khác mất đi hạnh phúc hiện tại của họ thì mình không làm đâu. Người ta có câu nói:"Hạnh phúc sẽ tự tìm đến với ai biết chờ đợi"(có câu này không nhỉ hay mình tự bịa ra đây :D), cho nên hãy chờ đi :))

Chờ thì đến tết Cônggô , thích ai thì phải cố mà cưa chứ , chờ thì có mà thằng khác nó cướp mất , khi đấy thì lại tiếc ....

--K0 phải là tranh của người ta mà nói là :"Bạn gì ơi, cho tớ xài chung hạnh phúc với" :p:D:D (mọi người tự hiểu :p)

Phạm Tuấn Minh đã viết:
Chờ thì đến tết Cônggô , thích ai thì phải cố mà cưa chứ , chờ thì có mà thằng khác nó cướp mất , khi đấy thì lại tiếc ....

uh thế bị cướp rồi thì làm thế nào?:(( :((
đôi lúc cũng muốn mình ích kỉ một chút, độc ác một chút để quay lại giành lấy những gì gọi là hạnh phúc nhưng mình không làm nổi.Mình không thánh thiện như thiên thần nhưng cũng không đủ độc ác để cướp lại hạnh phúc của mình. Vậy mình sẽ phải làm gì đây?:((

Trần Bảo Ngọc đã viết:
uh thế bị cướp rồi thì làm thế nào?:(( :((
đôi lúc cũng muốn mình ích kỉ một chút, độc ác một chút để quay lại giành lấy những gì gọi là hạnh phúc nhưng mình không làm nổi.Mình không thánh thiện như thiên thần nhưng cũng không đủ độc ác để cướp lại hạnh phúc của mình. Vậy mình sẽ phải làm gì đây?:((

--Dễ thôi, nghe nè >:), lên phố Huế mua mấy chai vang Lúa mới về, dọn 1 đĩa đồ nhắm :)), ngồi nhâm nhi cho vơi nỗi sầu, sau đó đi ngủ, đó là cách đơn giản nhất.

--Hoặc là rủ bọn bạn ra quán ốc nóng làm 1 bữa ra trò xong rồi về. Cái đó vui được 1 tẹo :D:D

Chỉnh sửa lần cuối:
đôi lúc cũng muốn mình ích kỉ một chút, độc ác một chút để quay lại giành lấy những gì gọi là hạnh phúc nhưng mình không làm nổi.Mình không thánh thiện như thiên thần nhưng cũng không đủ độc ác để cướp lại hạnh phúc của mình. Vậy mình sẽ phải làm gì đây?
He he, đọc cái này nhớ lại mấy câu trong bá tước Monte Cristo: "tao cũng chỉ là bá tước, không phải là thần thánh" :)).Nghĩ lại, 10 năm sau, bạn bánh mốc đọc lại mấy dòng này chắc là phì ra cười rũ rượi.

ây zà
hạnh phúc mà đi jành jật lẫn nhau
thì cũng tan nát hết cả thôi
có ng thành công
nhưng có hạnh phúc thật sự?
có ng ko thành công
lại ôm hận suốt đời
rồi lại trằn trọc mất ngủ nghĩ mưu nghĩ kế mà jành với jật
Thiết nghĩ
hạnh phúc chẳng bao h quá xa vời cả
chỉ là mình để nó bị cuốn đi 1 chút
mỗi lần thế
đơn jản
tớ chỉ ôm, siết nhẹ 1 chút
cảm jác xem hf còn ko
[ cảm jác thế nào thì thử đi là biết ]
h chỉ cảm thấy nhẹ nhàng hơn bao h hết
hạnh phúc cũng nhẹ nhàng.....
dịu dàng....
êm đềm.....
mỗi buổi chiều.... :x :x

Ko phải là giành giật , chỉ là nên cưa từ trước , đến khi mất rồi thì hoặc là đành chịu hoặc là cướp lại một cách công bằng , fair play ...

Trần Thế Phong đã viết:
He he, đọc cái này nhớ lại mấy câu trong bá tước Monte Cristo: "tao cũng chỉ là bá tước, không phải là thần thánh" :)).Nghĩ lại, 10 năm sau, bạn bánh mốc đọc lại mấy dòng này chắc là phì ra cười rũ rượi.

--Đâu, tớ thấy giống như loài lưỡng cư í, lên cạn k0 lên hẳn mà xuống nước cũng không xuống hẳn :D:D:D
--Bị cướp rồi thì đầu tiên là thuyết phục: "Bạn ơi, sao lại lấy mất hạnh phúc của tớ thế, trả đi" :D:D, k0 được thì gọi hội đến quây mà cướp lại: "Bây giờ mày làm sao, tưởng cướp hạnh phúc của tao rồi ngồi rung đùi gà ah X(" :D:D:D. Nó xấu với mình thì mình cũng xấu lại với nó nếu k0 dùng tốt được :D

hạnh phúc bi h của em là đến lớp ko thấy mặt KA...T_T
amen

hạnh phúc là có tiền
nhiều tiền vào
thật nhiều tiền
vô vàn tiền
cơ man toàn là tiền
nhìn đâu cũng thấy tiền :D

Hạnh phúc là hồi trước hỏi, nếu có ngày mình ko còn 1 đồng nào trong túi, nó có ở bên mình nữa ko
nó trả lời là KO
bây h
ko có đồng nào hả
nó vẫn bên mình
vui ko?
vui chứ :x :x

Hạnh phúc là hồi trước hỏi, nếu có ngày mình ko còn 1 đồng nào trong túi, nó có ở bên mình nữa ko
nó trả lời là KO
bây h
ko có đồng nào hả
nó vẫn bên mình
vui ko?
vui chứ
ko hỉu lắm...hờ hờ...thế túm lại là có nó ở bên là hạnh phúc phải ko ^_^

Hạnh phúc???
Khái niệm trừu tượng...
Cứ theo thuyết tương đối mới của... tanh-xờ-anh...
Hạnh phúc cũng chỉ là tương đối thôi... b-)

:(( chit mất thui
9h kém rùi chưa cóa cơm ăn :((
hạnh phúc nhất bi h là cóa ai đó gọi đi ăn :D 8-| :| :((

Tình trạng
Không mở trả lời sau này.
Back
Bên trên