Hạnh phúc?!?

Tình trạng
Không mở trả lời sau này.
--Thử hỏi đứa bé 5 tuổi xem hạnh phúc là gì?? :D:D Nó k0 có cả 3 thứ nhưng nó vẫn hạnh phúc. Vậy thì, có lẽ hạnh phúc là sự tận hưởng hiện tại chăng :-?

Hỏi thì đương nhiên là nó không biết trả lời! Nhưng chắc chắn nó sẽ biết nói: nó yêu cha mẹ nó!:)) :)) :))

Minh Phương nói gì thế... chẳng hiểu gì hết... sao tự nhiên lại yêu cha mẹ... :-/

Hạnh phúc đơn giản là ko có nỗi buồn, ko tính một số thứ "buồn" tế nhị:))

Bọn mày hâm hết rồi à :)) Hạnh phúc là một khái niệm không tên chỉ có thể có được bằng thức nghiệm mà thui :))

Khưu Trí Trung đã viết:
Bọn mày hâm hết rồi à :)) Hạnh phúc là một khái niệm không tên chỉ có thể có được bằng thức nghiệm mà thui :))
Đúng là dân Toán có khác. Thế anh đã nghiệm bao h chưa?

Theo từ điển tiếng Việt thì hạnh phúc là: "Sự toại nguyện về mọi phương diện." Nghe hơi ngu !

Nếu bạn chưa phải bốc đất lên ăn, bạn còn hạnh phúc chán.Nếu bạn vẫn còn một mái nhà để về khi mưa gió, bạn vẫn còn hạnh phúc.Nếu bạn vẫn còn đủ mẹ cha, bạn vẫn còn hạnh phúc.Nếu bạn vẫn còn được học ở Ams, bạn vẫn còn hạnh phúc.Nếu bạn vẫn còn sống, bạn vẫn còn hạnh phúc.
Chia tay với người yêu, trời chưa sập, điểm thi kém, đất chưa rung,cãi nhau với bạn bè, không ai chết, tự dưng thấy buồn, đồ dở hơi.
Đôi khi con người ta quá sung sướng mà không biết mình sung sướng đến mức nào.

Nguyễn Thị Hương Thảo đã viết:
Đúng là dân Toán có khác. Thế anh đã nghiệm bao h chưa?
Anh luôn thấy mình rát hạnh phúc cho tới khi trên đời không còn ai quan tâm tới mình nữa :)), mà chuyện này là impossible :D

Chú cứ nói quá ...
Hạnh phúc đơn giản là khi cảm thấy cuộc sống ko có gì làm ta buồn ....

Lê Hồng Vân đã viết:
Theo từ điển tiếng Việt thì hạnh phúc là: "Sự toại nguyện về mọi phương diện." Nghe hơi ngu !
--Chả có gì là ngu cả, nghe Phong nói thấy cái định nghĩa này đúng đó chứ :D:D Khi toại nguyện về tất cả thì dù mồ côi, nghèo đói, ăn mày... vẫn thấy vui, khi k0 toại nguyện thì mới gặp khó 1 tí đã ngồi oe oe :p:p
Nguyễn Việt Anh đã viết:
Phù du thôi... :|
--Ông câu ít thôi

Đồng ý với bạn An là thằng VA câu ít thôi :))
Quá nhiều định nghĩa, mọi người muốn hạnh phúc thì cứ học tạp Trung là ổn :D

Khưu Trí Trung đã viết:
Anh luôn thấy mình rát hạnh phúc cho tới khi trên đời không còn ai quan tâm tới mình nữa :)), mà chuyện này là impossible :D
Có tự tin quá ko anh?nếu lúc nào cũng hạnh phúc như anh nói thì việc gì phải nghiệm?Chẳng lẽ lúc người yêu bỏ anh cũng thấy hạnh phúc ah`?

Khưu Trí Trung đã viết:
Đồng ý với bạn An là thằng VA câu ít thôi :))
Quá nhiều định nghĩa, mọi người muốn hạnh phúc thì cứ học tạp Trung là ổn :D
--Học 50 điều của ông ah :eek: Học xong 50 điều thì người yêu đã có hạnh phúc khác rồi :p:p

Học tập mày để đau khổ cả đời hả Trung?

Đối với tao mà nói thì...
Nhai hết 50 điều như thằng Trung nói... thì còn gì là hạnh phúc nữa... :|

50 điều đó chẳng qua chỉ là trên lý thuyết thui :)), các ông chớ có tin mà làm gì :D
Cứ như tôi suốt ngày cười nói đã bao giờ thấy buồn đâu :D

Lâu lâu post một bài tử tế nào, cái này là của một người bạn gửi cho, mình đọc thấy hay, mọi người cùng cho ý kiến :

"..........Chúng ta thường cho rằng, cuộc sống sẽ tốt đẹp và có nghĩa hơn một khi chúng ta lập gia đình, sinh con..........

Sau đó chúng ta vỡ mộng vì con cái chúng ta còn quá nhỏ và tự nhủ rằng mọi việc sẽ tốt hơn một khi chúng lớn khôn.

Và chúng ta lại thất vọng khi con cái của mình đến tuổi niên thiếu vì chúng ta lại phải chăm sóc và lo lắng cho chúng. Chắc chắn chúng ta sẽ hạnh phúc hơn khi các con trưởng thành.

Chúng ta lại tự nhủ rằng cuộc sống , rồi sẽ tốt đẹp hơn một khi gia đình được ổn định, khi chúng ta tậu được một chiếc xe đẹp hơn, khi chúng ta đi nghỉ hè thoải mái, và cuối cùng là khi chúng ta được về hưu........

Sự thật là không có thời điểm nào tốt đẹp và hạnh phúc bằng hiện tại cả.

Nếu không đúng, thì thời điểm nào là hạnh phúc nhất?

Cuộc sống của bạn luôn bị quay cuồng bởi các thách đố, các đòi hỏi và yêu cầu. Tốt nhất là bạn nên nhận thấy rằng hiện tại là thời gian hạnh phúc nhất của mình mắc dù cuộ sống đầy rẫy khó khăn và muộn phiền.

Không có con dường nào đi đến hạnh phúc.

Hạnh phúc chính là con đường mà ta đang đi.

Không nên chờ đợi nữa, chờ đợi tốt nghiệp ra trường, chờ đợi ngày trở lại trường, chờ đợi xuống thêm vài kí, lên thêm vài kí, chờ đợi việc làm mới, chờ đợi ngày kết hôn, mong đợi đến tôid thứ sáu, sáng chủ nhật, mộtchieecs xe mới, đợi trả nợ xong, trông chờ xuân đến, hạ về, đợi đến đầu tháng, cuối tháng, đợi nghe bản nhạc hay trong radio, đợi ngày từ giã cõi đời, ngày tái sinh.. trước khi quyết định sống thật hạn phúc.

HẠNH PHÚC LÀ HÀNH TRÌNH CHỨ KHÔNG PHẢI ĐIỂM ĐẾN.

KHÔNG CÓ GIỜ PHÚT NÀO QUÝ CHO BẰNG HIỆN TẠI.

Hãy sống và hưởng từng phút giây !

Tình trạng
Không mở trả lời sau này.
Back
Bên trên