Guitar cổ điển

Ừ, xem trong sách về các nhạc cụ. Guitar là phổ biến nhất và được cho là nhạc cụ khó master nhất.

căn cứ theo cái gì để xét?????? :|

Tập thì biết thôi, các nhạc cụ khác khi trình diễn chỉ lo mỗi cái quên bài, chứ Guitar thì chuyện vấp dây, hụt ngón, tịt tiếng là bình thường, chưa kể thành thục kĩ thuật guitar mà tiếng đàn ko hay thì cũng ...8-X:

Hic, thích lập band lắm :(( nhưng khó quá. Định lập 1 band nhưng ... chả thấy hoạt động gì sất :D

hay quá hay quá, lập band đi, online band cũng được :))

đàn mình dởm quá nên 3 dây trên nghe vừa nhỏ vừa ko vang, mình phải dùng 3 dây trên là steel, nghe hay hơn nhưng mà lúc vuốt dây... 8-}
với cả cứ tập lâu lâu 1 tí là lại bị bong da ở đầu ngón tay 8-}

wow! lập đc band cho anh 1 chân =P~
:)>- :)>- :)>- :)>- :)>-

Hic, thích lập band lắm :(( nhưng khó quá. Định lập 1 band nhưng ... chả thấy hoạt động gì sất :D

'Hoạt động' đến từ sự tích cực của mỗi thành viên. ;;)

hay quá hay quá, lập band đi, online band cũng được :))

Online thì đánh đấm gì... :-l

Đây là lập band nghiêm túc đấy nhé ;;), để anh em còn học hỏi các 'mánh' của nhau và đánh cùng cho vui. Lập band, dĩ nhiên là tính cả chuyện lên sân khấu biểu diễn. Gu nhạc thì tùy mấy ông (tôi thì tôi thích Country 8->), chỉ đừng đánh bài nào khó quá thôi. Bây giờ bốn người add nick rồi ta hẹn xem tuần này gặp nhau vào ngày nào nhé. YM của tôi là [email protected].

À còn cái nữa: Thanh Tùng là fake name, tôi là Quốc Đạt A1 Hóa Tổng Hợp. Kiên hỏi thằng Vũ Thành Đức lớp ông, còn Zu hỏi thằng Lê Đặng Đại Dương - tụi nó biết tôi đấy.

đàn mình dởm quá nên 3 dây trên nghe vừa nhỏ vừa ko vang, mình phải dùng 3 dây trên là steel, nghe hay hơn nhưng mà lúc vuốt dây... 8-}
với cả cứ tập lâu lâu 1 tí là lại bị bong da ở đầu ngón tay 8-}
Uầy siêu thê, tui tập đến chai đầu ngón là ngừng rồi, mấy ngày sau chả chịu đánh. Ông còn bong cả da ra ... 8-}

ấy có vết chai thì oánh cho đỡ đau, càng sướng chứ sao đâu nhỉ :D :-??

@Đạt: hỏi để làm gì cơ :-?? mà sao ông biết tôi tên Zu ? :eek:
band online được mà :D Gạt Tàn Đầy nổi tiếng đấy thôi \:d/

(mình chẳng có tí chai nào mà đánh vẫn ngon ?)

@Dương: hồi trước trong 'Chương trình lớp 10' bọn nó nói suốt, bây giờ ai chả biết biệt hiệu ông là Zu...;;)

Tình hình là tôi thực sự không hiểu một online band hoạt động thế nào... :-??

Chỉnh sửa lần cuối:
Nhưng mà tớ chưa mua mic với loa. Mà có khi chả được mua đâu. Thế thì ghi âm kiểu gì. Mà mic của máy tớ cũng là mic bt thôi :(

Giờ mới biết bạn Kiên là con trai, hồi trước cứ tưởng .....;))
Tớ thì vẫn dùng dây nilon, hồi đầu chơi dây sắt đánh rất khó chịu, nhất là ngón út bật máu 8-}
@Zu: mình có ban nhạc rồi còn gì :))

:-w Thế là sao, cái profile lù lù kia,
Một band thì ghita cổ điển khó lập lắm, nếu lập thì người ta không gọi là band mà gọi bằng tên chuyên môn, tùy theo số người chơi, kiểu như duo hay triplet quartet sao ý.
Mà nếu có ghita điện nữa thì ... tui chưa học đánh bao giờ. Ghita bass, alto, ...

anh em trước hết tìm 1 bản hoà tấu nào đi đã :D flamenco cũng được :D chênh với 1-2 người ko sao :D có thể khắc phục bằng nhiều trò được ;))

Tao có bản nhạc Duo in G cực hay của Carulli cho 2 guitar, chỉ sợ phải đánh với CQ, chứ mày chắc ....:">
@K:tớ hay nhìn vào tên đoán giới tính :">

Khi đánh dây sắt mình hay tự sướng bằng cách bend dây lên cung rưỡi.
Tuyệt vời. :))

@Kiên & Dương: ta cứ thoải mái đánh đủ thể loại. Cổ điển cũng được (nhưng cả đọc nhạc và kỹ thuật cổ điển tôi đều kém), chế mấy bài như 'How Deep Is Your Love', 'I Started A Joke' thành guitar để đánh cũng được, mà đệm đàn cho nhau phiêu linh tinh lại càng OK... Tôi thì tôi recommend đệm đàn & hát bè, bởi cái này đơn giản mà rất hay, lại đáp ứng được đặc điểm của band là NHIỀU NGƯỜI.

Muốn hát bè ta có thể tập (anh em nghe qua dần nhé):
+ Tequila Sunrise (Eagles)
+ Hotel California (bài ca muôn thưở)
+ Bright Blue Rose (Christy Moore)
+ How Can I Tell Her About You (Lobo)
+ Faithful (Lobo)
+ Have You Ever Been In Love (Leo Sayer)
+ Have You Ever Really Love A Woman (Bryan Adams) (bài này quá hợp với phong cách cổ điển của Dương với Kiên)
+ How Deep Is Your Love (Bee Gees)
Đấy là riêng về pop & rock thôi, còn Country thì nhiều vô số kể...

Back
Bên trên