Guitar cổ điển

@Fo: đoạn 2 Romance tập 2 ngày là xong chứ gì :| tao ko thik bài đấy và ko muốn tập, tao chỉ tập những bài nào tao thấy hay:|, sao phải xoắn kiểu đấy 8-|

"Ngày xưa ơi" mày tập đi, nói nhiều kiểu đấy làm gì :|

hơn nhau guitar gì thì nghiệp dư như chúng ta cũng chỉ là tập trước tập sau, đôi khi số mắn ngộ ra hay học thêm được cái gì chứ bạn bè với nhau mà mày nói kiểu đấy nghe muốn đấm lắm... 8-}

thôi thì mày cứ đi đánh bài đấy với Quân đi, tao tập mấy bản trên này với mấy bạn này vậy :-<
==========
@ Kiên, Đạt, anh Quang: có gì mình tập bài My love hoặc I have a dream đi :D em có tab bài này mà nó cũng ko phức tạp lắm :D

@ Kiên, Đạt, anh Quang: có gì mình tập bài My love hoặc I have a dream đi :D em có tab bài này mà nó cũng ko phức tạp lắm :D

OK, thế ta hẹn gặp ở nhà một trong 4 người sao cho thuận tiện nhé (tôi khai báo trước: số 64, ngõ 181, đường Trường Chinh). Đấy là về địa điểm, còn về thời gian thì ngày kia có ổn với mọi người không ? (trả lời nhanh nhé)

P.S: @Dương: Dương ơi ông phải nêu cả tác giả, album 2 bài đấy ra chứ.
@a.Quang: Em nghe qua rồi anh ạ, nhưng em sợ giọng mình chưa đến được mức đấy :D.

Chỉnh sửa lần cuối:
nhà tớ ở 73 Nguyễn Đức Cảnh, Hoàng Mai :D
ngày kia thì ko được rồi 8-| tớ phải đi cả ngày 8-|

nhưng phần lớn các buổi sáng trong tuần thì tớ chỉ đi học đến 9h30 thôi, sau đó tạt qua nhà cậu ngon lành :D

mà Kiên lại sang SG hay là đang ở VN ?:-??

@Fo: đoạn 2 Romance tập 2 ngày là xong chứ gì :| tao ko thik bài đấy và ko muốn tập, tao chỉ tập những bài nào tao thấy hay:|, sao phải xoắn kiểu đấy 8-|

"Ngày xưa ơi" mày tập đi, nói nhiều kiểu đấy làm gì :|

Có gì mà nóng tính thế, tao có ý định xoắn xiếc gì đâu???? Mày hỏi bảnh nhạc tao sẵn sàng đưa ngay, nhưng tao thấy khó mà mày "đánh đựợc", hay chính xác hơn là chịu đánh. Thứ nhất là bản nhạc của nó gần 10 mặt giấy, nếu mày "chịu" tập cùng tao từ đầu tới cuối thì quá tốt !!!!!!!!!! Thứ hai, tao bảo mày tập nốt đoạn 2 romance, vì kĩ thuật ở đó rất cơ bản, nếu ko làm được thì sẽ rất khó đi tiếp tới những bài ở mức cao hơn!

TRên đời này sau bọn hiếp dâm thì tao ghét nhất những thằng đã xoáy và coi thường bạn bè, vì thế làm ơn đừng bao giờ nói với tao nhưng câu như thế này:
@Fo: đoạn 2 Romance tập 2 ngày là xong chứ gì tao ko thik bài đấy và ko muốn tập, tao chỉ tập những bài nào tao thấy hay, sao phải xoắn kiểu đấy

"Ngày xưa ơi" mày tập đi, nói nhiều kiểu đấy làm gì

hơn nhau guitar gì thì nghiệp dư như chúng ta cũng chỉ là tập trước tập sau, đôi khi số mắn ngộ ra hay học thêm được cái gì chứ bạn bè với nhau mà mày nói kiểu đấy nghe muốn đấm lắm...

thôi thì mày cứ đi đánh bài đấy với Quân đi, tao tập mấy bản trên này với mấy bạn này vậy
mànếu muốn thì cứ đấm luôn vào mặt tao cũng được :)| .................

Chỉnh sửa lần cuối:
@anh Quang: vâng ^^ em hiểu mà ^^ âm nhạc là thik rồi :D
ko cần phân biệt new hay classic flamenco, cổ điển hay có lời, new age hay ... old age... anh em ta cứ thấy bản nào hay thì rủ nhau tập phần của mình rồi đem đến ghép vào là tuyệt vời rồi <:p
em add nick anh rồi đấy :D

@all: nick mình là duong_271292

@Đạt: mình cứ tập đi :D nếu bài nào mà có đoạn hát khó quá thì chúng ta có thể feat với 1 ai đó sau cũng được \:d/

@Phong: tao đọc cái bài poz đầu tiên của mày nói là mày buột miệng mà thôi đã định thôi ko nói nữa rồi :-< bây h lại đọc cái bài sửa này của mày thấy nản hẳn về mày:-<

nhìn mấy cái emo với giọng điệu của cả 2 bài đi rồi suy nghĩ trước khi nói ra mấy câu sáo rỗng đấy

@a. Quang: vâng, mình gặp nhau rồi chọn ra bài phù hợp nhất để cùng hát.:D

@Dương: OK, nhưng mà không cần máy móc lắm về sheet đâu Dương ạ, anh em sẽ nghe rồi chế lại thành bản của mình cho hay hơn ;).

Bây giờ anh Quang với Dương là có đủ nick YM, địa chỉ, thời gian rồi, còn chờ Kiên với Phong nữa thôi. Kiên với Phong nhanh cung cấp nick, địa chỉ, thời gian biểu để ta còn sắp xếp địa điểm, thời giờ :-t ...

Quên mất, tôi rỗi vào mọi lúc trong tuần trừ T2 với T5 nhé.

(hai thằng Phong Dương hay cãi nhau nhỉ...)

Chỉnh sửa lần cuối:
Ờ hờ thực ra vấn đề lớn nhất với mình ... là mình không ở Việt Nam lúc này. Bẵng đi một thời gian mà thấy các bạn là việc sôi nổi quá :)
Đệm đàn hát thì chỉ có mấy bài kiểu rock hay alternative rock thì hay nhưng đánh guitar cổ điển đẹm hát thì nhàm lắm. Tớ đồng ý là đnahs cổ điển mấy bài như How deep is ur luv, I have a dream tớ cũng muốn đnahs cổ điển, tại bài đấy khá là kinh điển rồi.
Đang tập ngày xưa ơi, dễ mà.
Thôi đành làm khán giả xem các bạn biểu diễn vậy
22/8 tớ biểu diễn trong guitar orchestra ở trường, chắc chả ai xem được :(
@ Dương: cùng ngày sinh với tớ ;)) Không cùng tháng

@Kiên: không sao, làm online band-member cũng được. ;)
@a Quang với Dương: em đi nghỉ mát đến 22 mới về, 23 ta tập trung nhé.

topic này đìu hiu nhỉ.. ở đây có ai chơi classic flamenco k cho tớ học hỏi tí :D

Nào thì hỏi, picado ngón cái đặt cố định lên dây làm điểm tựa hay nhấc lên tự do? Miết dây thế nào là chuẩn? Cắt móng tay thế nào chạy cho dễ (e chạy lẹ lẹ mà miết dây là móng vướng lên vướng xuống luôn :|).
Thêm nữa sao mỗi ông nghệ sĩ chơi flameco một kiểu vậy :|. Học theo quyển của lão Juan Serrano xong ra lão Graf Martinez thấy khác hẳn :|
Nhân tiện ai tìm đc cho e score bài granainas thì vô cùng cảm tạ :X

Chỉnh sửa lần cuối:
Mình toàn tập mà chả để ý thuật ngữ bao h. :| Chỉ biết mỗi tremolo là vê dây. 8-| Còn miết dây là gì có khi chơi rồi mà k biết.

Móng tay phải anh toàn mài vát. Phía gần ngón út cao hơn phỉa gần ngón trỏ.

Mình toàn tập mà chả để ý thuật ngữ bao h. :| Chỉ biết mỗi tremolo là vê dây. 8-| Còn miết dây là gì có khi chơi rồi mà k biết.

Móng tay phải anh toàn mài vát. Phía gần ngón út cao hơn phỉa gần ngón trỏ.

miết dây e cũng chả biết gọi là j`, chỉ là khi đánh ấn dây xuống thôi, tiếng sẽ to và đanh hơn.
Picado là chỉ kĩ thuật chạy ngón anh ạ, anh cứ đồ rê mi fa sol = ngón trỏ với ngón giữa thì đấy là picado =))
Còn móng tay để kiểu thế trông có dị dạng k anh :-??

Chỉnh sửa lần cuối:
E hỏi tại thấy có thằng nó đánh nhấc tự do mà tay nó vẫn chạy ầm ầm :))
Còn miết tay trái tay fải là sao hử anh :-ss. Ý em hỏi là tay fải miết thế nào. Thấy có chỗ bọn nó nói 70 80 độ so vơi dây đàn chả hiêu j cả luôn :-??. Bây jờ e chạy cứ đánh bt la nhanh nhất mỗi tội tiếng k hay :|

Chỉnh sửa lần cuối:
mốc meo mốc meo =))
nghe lời ông anh cắt móng còn 1mm jờ hết tremolo với chạy ngón roài =))

Ối thế thì hình như em hiểu nhầm "miết dây" là gì rồi :"-> (tại trình tiếng việt không giỏi quá chăng)
Thế rút cục miết dây là rest stroke hay là cabasa effect hả các anh chị? :D

Ủa thế miết dây ko phải là slide hả? (slide thôi nhé, ko phải slide guitar).

hơ hơ, là rest stroke :-??

Ủa vậy hả? Có phải là đánh 1 dây sau đó ngón gẩy sẽ nằm tì lên dây tiếp theo? Thế thì hồi mình đi học ở CLB Cổ điển Hà Nội (lớp phong trào thôi, nghe thì to tát), thầy giáo gọi là gẩy "ép dây" thì phải,

còn nếu gẩy mà sau đó ngón cong lại ko chạm vào dây khác thì gọi là "móc dây", là kiểu cơ bản nhất, học đầu tiên.

ai đánh được tác phẩm gì thì up lên cho mọi người cùng nghe đi

Back
Bên trên