Guitar cổ điển

à tất nhiên là không phải bài nào, đoạn nào cũng đánh ngón cái cong lên như thế được
không làm sao chạy ngón trỏ được.......
Nhưng as thì tớ xem băng hình thấy đoạn nhanh segovia đánh ngón tay cái rất cong, tiếng đàn sâu ....

Ấy cứ đóng góp ý kiến đi, để nếu tớ sai biết còn sửa :D

Tôi cũng xem sao ko thấy móng cong lắm đâu,mà cũng ko gẩy theo kiểu lấy khớp đầu tiên của ngón làm đòn,còn kiểu gì thì chịu(trình còn kém),tôi cũng thấy anh TK đánh kiểu đó rồi,rất hay(tiếc là ông ấy lâu ngày ko đánh vì lý do còn khối bài khác hay hơn),mà mấy bài mình cho là hay thì đối với ông ấy chẳng ra gì cả(kêu tâp mòn bát đũa rồi,rồi bảo bài ấy đánh như thồ xe ấy :)) :)) )mà công nhận còn khối bài hay hơn nhiều
Mà sao chỉ có 2 người thôi vậy,hổng thấy ai vào cả.Chắc cãi nhau nhiều quá mọi người nghệt hết cả roai`.Stop here.

hơ hơ. ngừng cãi nhau hả

Thế forum đặt ra làm gì

Ấy có biết link nào nghe được fugue của Bach ko? đang tập

Guita cổ điển thì em chỉ biết mỗi bài Romance thôi ( hình như ngày trước phim "Trái tim mùa thu" lấy bài này thì phải). Ngày trước anh em tập đánh bài này nhưng anh ý lười quá nên..... chẳng bao giờ đánh đến phần kết của bài này cả => em chưa bao giờ nghe trọn vẹn cả bài Romance.

em thấy tiếng guita khi đánh băng móng đanh thế nào ấy
nghe đánh bằng thịt hay hơn (ko để móng tay)>mặc dù tiếng hơi nhỏ
với lại để móng tay nhiều khi bất tiện,nên muốn tiếng đanh thì kiếm cái móng giả mà đánh còn lại đừng để móng làm zi`=>trông như con gái ấy

Anh thấy guitar dây nilon thì để móng đánh vẫn hay hơn chứ, tiếng rõ hơn nhiều, không để móng hay bị điếc tiếng lắm. Nhưng mà cũng đừng để móng dài quá, chạy nốt hay tremolo sẽ rất khó.

Ặc ặc,cái nhạc cổ điển này có vẻ ít người vô hay sao ý nhỉ?
Mọi người vào lại đây chia sẻ kinh nghiệm tí đi. Có ai đánh biểu diễn nhiều giúp tôi với,ở trên lớp sắp tổ chức 20-11,chúng nó lại bắt lên củ hành mà mình thì cứ run như cầy sấy.

công nhận để móng đánh tremolo dễ hơn thật nhưng em thấy đánh bằng ngón tiếng ấm hơn đánh bằng móng.
ps: đánh bằng móng khó bồi âm lắm anh

Nguyễn Nhật Quang Anh đã viết:
Khiếp! Có vẻ guitar cổ điển không được mọi người chú í lắm hay sao í! Hôm cuối post bài là 13-12 mới sợ chứ!

Các anh ui, cho em hỏi! Bài Romance hay Grant Jota hay hơn! Em thích học Grant Jota hơn nhưng thầy em cứ bắt học Romance trước, làm thế nào bây giờ!

Romance dễ đánh hơn so với Gran Jota.Nên tập Romace trước rồi sau đó đánh Grant Jota sau,Lo gì em :D

Hi.Sao trường mình ko có CLB Guitar cho hs trong trương hả các anh chị.
Muốn trao đổi kinh nghiệm trực tiếp thì lại ko dc.
Em mới học đến Menuet của Sor thui.
Ai học lâu rùi làm ơn chỉ cách học nào cho có hiệu quả.
Có phải vừa nghe trên đĩa vừa tập với bản nhạc thì nhanh hơn?????

Lê Quang còn học ở chỗ Khang ko vậy? Cung Hữu nghị?

Thế nó khó là dài hơn hay khó đánh hơn? Em mới chỉ nghe trên đĩa thui!

Dài gấp 5 lần Romance(mới so về độ dài bản nhạc chứ chưa kể đến thời gian diễn tấu thực tế) và khó thì gấp ...n lần;))
Mới học Guitar thì chỉ nghe Gran Jota để giải trí, chứ tốt nhất đừng nghĩ đến chuyện tập:|

<Xem ra mục Guitar cổ điển ko ai quan tâm nữa rồi, mất công mình lôi mấy cái topic cũ mèm lên:-<>

Tạt qua chốn cũ thấy topic cách đây mấy năm của mình đc lôi lên ... bồi hồi xao xuyến lạ :">. 2 năm qua đi nhiều thay đổi,h cũng ko còn yêu cây đàn nhiều như xưa :-< .... haizz, chắc đấy là cái tiếc nuối nhất :(.

Khá là hay,nhưng vẫn thích nghe nylon hơn. Nhưng j thì j bài này cứ phải Piano :">,mình tập bài này lâu lắm rồi,tập rồi quên,quên rồi tập,tập xong lại đi nghe piano,lại quên :-<

anh thay đổi nhanh nhỉ. Còn với em guitar cổ điển là 1 đam mê, không cần chia sẻ không cần ủng hộ >:p

Em còn bé chưa có nhiều thú vui khó cưỡng :)), hoặc cũng có thể anh vui đâu chầu đó. Nhưng mà anh khuyên thật,khi còn tình yêu cố giữ đi,níu kéo ác liệt vào, đừng để như anh,h quay lại khó khăn làm sao :-<

Sao có nhiều topic guitar trong nhạc cổ điển này thế ạ?
topic này nè, topic Guitar !!! này, Classical guitare [Remark] nữa

Ít ra còn em, dù tớ ko có nhiều cơ hộ học guitar ở vn lúc này. :D

Back
Bên trên