Guitar cổ điển

To Quang:
Cậu bảo lớp thầy Thống không ra gì á?
cậu đã nghe học trò lớp thầy đánh chưa
Hay tại tớ trình thấp mà tớ thấy có rất nhiều anh chị lớp thầy đánh hay....

Cậu có thể cho tớ nghe những người ở lớp cậu hiện giờ được không .
Dt 8362631, email : [email protected]
Tớ không hề có ý khiêu khích chi mô
Chỉ là mở rộng tầm mắt thôi.. :)

Tiến học ghita lại a`?
Bảo nó thầy thỉnh thoảng vẫn nhắc đến nó đấy

Tớ không hiểu hồi trước cậu học thế nào nhưng tớ thấy Thầy Thống và lớp học của thầy rất đáng kính trọng......

ấy chết ,kích đồng quá.Tôi đâu có ý chê thầy Thống ,nhưng tại tôi chưa được thầy dạy bao giờ nên chưa biết hay như thế nào,mà tôi cũng chưa nghe cao thủ ở đó đánh nên cũng ko biết hay ra sao,tôi chỉ thấy Trần Nhất đánh thôi,công nhận là hay thật,nhân tiện cũng hỏi sắp tới có đại nhạc hội guitar ,ổng ý có đi ko?
Tôi ko thích Thống vì ông ấy hay khoe quá,nhiều cái khoe hơi quá [-x .Với lại đến đó học ngồi suốt mấy giờ đồng hồ toàn ngồi nói chuyện trên trời dưới biển,học hành chẳng hiệu quả gì so với tiền bạc bỏ ra(nhà tôi nghèo [-x /:) )
Cậu có thể cho tớ nghe những người ở lớp cậu hiện giờ được không .
Dt 8362631, email : [email protected]

==> cái này ko hiểu?... Bạn định hỏi gì? :-/

to Quang:
à, tớ hỏi thế có ý là không biêt lớp cậu đang học đàn có tổ chức biểu diễn hoặc thấy ai đánh hay hay........
thì thu lại rùi gửi file cho tớ ý mà hoặc không thì bật qua điện thoại 8-|

Nếu có thể cậu chơi luôn..... =D> ! ha!

à Còn lớp thầy Thống thì........ :)
cậu bỏ lớp thầy thì tiếc thật....
Phải công nhận thầy có hay tán chuyện và kiêu hãnh ...thực ra nghệ sĩ giỏi ai chả thế! :)>-
Với lại, thầy dạy mình có tâm, thầy dạy thực....... điều này đã được chứng minh qua những học sinh giỏi của thầy mà....
Cách dạy của thầy như thế để có thể đào tạo nhiều người đánh hay ( tất nhiên cần cả sự cố gắng của mình nữa...) Nếu thầy dạy ít người một thì bao giờ mới đến lượt mình đánh được .......

Em cũng chỉ mới biết tiếng thầy Thống chứ chưa học bao h :D
Thầy dạy ở đâu hả chị và muốn xin thì ntn ??? :-/
Ngoài thầy Thống thì còn các thầy nào tốt nữa hả chị :-/

Hờ hờ.Lớp tôi thì nhiều đứa chơi guitar lắm(có thể nói là nhiều nhất khóa) nhưng guitar cổ điển thì chỉ có 3 (tôi thằng Tiến ,thằng Khanh) trong đó trừ tôi ra thì 2 đứa còn lại đều học Thống cả.Mà trong lớp thì ít đứa đánh biểu diễn lắm,toàn thỉnh thoảng đánh cho nhau nghe :)) . Thằng Tiến lớp 12 ko chơi nữa,còn thằng Khanh thì tập điên cuồng,thi xong thì lại ko tập nữa.

to Quang: Nói thế là lờ cái vụ mở rộng tầm mắt cho tớ chứ gì......
Mà ấy tập tremolo rồi hử, nói thêm vài kinh nghiệm cấy....

to Thắng : địa chỉ lớp thầy Thống đây : Ngõ 1002 Đường Láng, hỏi lớp thầy Trần Nhất ....
=>hơi xa nhà em. nhưng trong lớp chị biết có nhiều người ở khu bách khoa đấy, có người còn đi học bằng xe đạp......
Chị post thêm một số địa chỉ học ghita cho em từ VG
nhưng nói chung chị chưa học nên cũng chưa biết chất lượng ra răng
Có gì hỏi thêm anh Quang này! b-)

Anh Tuấn Khang : Dốc chợ Tứ Liên. Cụm 3 Tứ Liên ngõ 124/172/46/47 đường Âu Cơ.
Lớp học khác của anh Khang: Số 66 ngõ 426 Đường Láng.
04.914.2075

Anh Lê Hùng Phong: 2 Ngõ 370 Cầu giấy.

Thầy Dũng : số nhà 25, ngõ 114 Vũ Trọng Phụng

Anh Phạm Anh Tuấn : A6-405 Tập thể Khương Thượng

Bác Nguyễn Quang Tôn, 70 phố Cầu Gỗ, HN (đi vào ngõ, lên tầng 2)

Thầy Thi: .......Nam Đồng

À cái địa chỉ này trên HHT cũng giới thiệu rất nhiều lần rồi :D
Cám ơn chị, hôm nào đến đấy xem thử xem thế nào chứ nếu xa quá thì cũng chịu vì em cũng đi học bằng xe đạp là chính :D

ầy....Cố lên em..

Nhưng dù học thầy nào thì cũng phải nhớ là học từ tốn, đừng sốt ruột mà hỏng nhé!
Đặt mục tiêu đánh hay lên hàng đầu (không phải là đánh nhiều..)
:)>-

Cám ơn chị đã động viên, em cũng cố để đánh được vài bài làm vốn :D
Em sẽ lên thử chỗ Cầu Gỗ với lớp thầy Thống xem thế nào :D

Lâu lắm ko vào thăm các bạn... :eek: (chuối vãi)
Theo tôi thì học ở đâu mà chẳng thế ,căn bản là tự học ở nhà(cái này luôn luôn đúng :)) ) Nhưng tôi có 1 lời khuyên cho ai đi hoc thầy Thống là : Nếu biết đánh rồi thì đừng đi học ,mà muốn đi học thì đừng có mà bảo là biết đánh kẻo ăn đòn :>
Tôi thấy thầy Thi ở Nam Đồng có vẻ được nhiều người ca ngợi,em thử đi coi?Còn Tuấn Khang thì bảo dạy 1 kèm 1(được nhiều đệ tử ở VG quảng cáo là hay) tôi cũng chưa thử.Hay chờ đến tháng 9 tôi đi học thử về nói lại vậy.Nếu em cần cung cấp so DT Tuấn Khang thì tôi cung cấp cho.bb

to Quang: uh` may Quang nhắc hộ, kinh nghiệm vào xin lớp học thầy Thống......

Cả nhà có ai từng tập Bouree' của Bach , Serenade của Schubert, Ngôi giáo đường( của ai nhẩy)
Hỏi phát.....

mấy ông này đúng là ếch ngồi đáy giếng, muốn biết chi tiết về GT cổ điển hay là lớp của thầy Thống chất lượng ra sao thì vào trang này này

www.viet-guitar.org thì biết

Viet-guitar.com chứ
trang nay` không có thông tin về lớp học thầy Thống đâu tranmonm ạ, vì lớp thấy gây tranh cãi nhiều quá!

Nói chung trang này hay lắm, các anh chị em vào thử đi!
nhưng đừng quên forum trường mình nhé!

Có cái web của VG thì ai chẳng biết.Ở trong ấy mấy ông nhạc viện chửi Thống thì tôi cũng biết rồi.Nói chung ai cũng có lỗi cả.Thực ra thì chúng ta hoc guitar là để giải trí,ko có ý định chơi chuyên nghiệp [-x nên những lớp đàn như của Thống là cũng khá hợp lý vì nó có thể giúp cho những người ko có năng khiếu hay thời gian có thể chơi được những bản nhạc hay ;;) .Nhưng Thống cũng hơi bốc quá,lúc nào cũng hơi tự kiêu,lại khinh bọn nhạc viện nên bị bọn nó ghét,chửi là phải.Với lại kiểu dạy của Thống cũng hơi thiên về tiền bạc quá =>tôi ko thích(ý kiến của tôi)
Tôi đã tập serenade và bourre rồi( mà có phải là cái bản trong sách Thống o?).Bạn có bản ngôi giáo đường ko cho tôi mượn.Thanks trước

em ko dc hoc nh~ thay noi tieng....he'
nhung thay HAI THOAI thi sao? em nghe ong y cung gioi nhi? ong y co dich 1 cuon sach cua CArNULLI cung nhiu bai hay lem nhung co dien ah? ko clear cho lem!!!

to Quang: ấy tập serenade theo bản nào
có giống trong VG không , cái mà nó ghi : version pour guitare seine par
Josr de azpiazu ấy
tớ đang tập theo bản đấy đây, thấy nó không ổn lắm đang tìm bản khác mà không tìm được........(nó không giống trong đĩa tuyển chọn classical guitar)

Lớp thầy Thống: (lại sắp bênh thầy hehe...): học lớp thầy cũng phải mất thời gian tập đấy, nếu chăm chỉ thì hết ít thời gian, còn bận thì lâu......

Hỏi ông chuyện bài ngôi giáo đường vì đang phân vân không biết nên tập bài này hay tập bản tòa tháp đỏ
ông nghe bản này chưa, có cái link nghe bản này không? cho tui với

to Phương: thầy Thoại thì đánh phải nói là rất hay, nhưng phương pháp sư phạm thì không ổn lắm... ( chị có chị bạn học lớp thầy Thoại và nó đã bỏ vì chán)

à còn chuyện lớp thầy Thống thiên về tiền bạc thì Quang nhầm rùi
Như tó đây này: nửa năm học không nộp, đến cuối năm ,đến nhà thầy nộp cho đỡ rông thì thầy động viên ngay: thôi cất tiền đi mà tiêu tết?!

các anh chị lớp thầy học lâu lâu cũng thế, nói ra thì ngượng quá 8-|

Học lớp Thống học lâu mới vậy thôi.Thử hỏi xem bọn mới học coi.Ko nộp ông ấy lại nói cho chẳng ra gì.
Còn bản serenade thì tôi tập theo bản trong sách thằng Tiến cho muợn.Nó giống trong đĩa Classical guitar vol1 (có thể tìm GP4 ở mysongbook)mà mấy bản tôi có cũng na ná như nhau(bài nào cũng chuyển từ Mì -> Rề)
Tôi nghe ngôi giáo đường rồi,công nhận là hay còn tòa tháp đỏ thì cũng nghe Quang Vinh đánh,cũng được.Bạn thử tập polonaise nay mấy bản prulude của sor xem(mấy ban này luyện ngón thì vãi) con ko thì tập Chê mô lô cho nó vui.. ;)

Back
Bên trên